[Funland] Hà nội tắc dài.

Chekmate

Xe điện
Giờ phải trông chờ xe bus thôi. Em nghĩ nếu được đảm bảo, HN mua xe bus sẵn, trong vài tháng là đủ, sau đó cấm 1 loạt xe máy, ô tô 1 số tuyến đường rồi bung xe bus ra. Trước sau gì thì cũng phải cấm vì quá tải.
cắt giảm cũng phải có lộ trình cụ ạ, ko phải làm luôn được vì còn liên quan đến nhiều người (các doanh nghiệp sản xuất ô tô, xe máy có hàng ngàn lao động sẽ bị ảnh hưởng, rồi nhân dân phản đối vì mất sự tiện lợi, các bãi trông xe vỉa hè lòng đường mà ai cũng hiểu là của ai :D vv). nhưng các lờ đờ làm nhanh lên chứ cứ dậm chân tại chỗ thì hết nhiệm kỳ lại về, anh sau lên lại ngâm cứu thôi.

PhongFood

Xe điện
Hồi đó thay vì phân làn bằng các biện pháp phạt nặng thì anh # làm giải phân cách cứng, thấp. Xã Đàn cứ mấy hôm lại có cảnh người nằm giật giật, cục bê tông phân cách còn bị đâm vỡ bét ra phải thay liên tục vì đâm quá nhiều. Bọn em phản đối cái đấy chứ ko phải phản đối phân làn.
Xe máy không chính chủ, k thể phạt nguội được. Số lượng nhiều, quản không được cụ (có 1 đợt định bắt xe mua bán đổi tên chính chủ, cũng bị chửi)
Em nói thật, đi xe mà trên đường có giải phân cách cũng táng cả vào. Thì cũng không còn gì để nói cụ. Không táng vào giải phân cách, cũng táng vào xe khác khi tham gia giao thông thôi.

Chekmate

Xe điện
ý em là buýt điện ấy cụ, em thấy đang chạy mấy tuyến ổn mà:)
à cái đó em thấy mọi người khen lắm, xe nhìn cũng đẹp. gần nhà em ko có tuyến chứ có em cũng ủng hộ. cái gì tốt thì mình nên ủng hộ.

Wakeup

Xe điện
Lãng phí nhất cái cầu trên cao Trường Chinh, từ ngày thông cầu đi chả nhanh hơn tí nào. Với tổng số tiền làm đường Trường Chinh nếu hiệu quả chỉ cần mở đường bằng nửa bây giờ tiền còn lại làm thêm cầu vượt ngã tư sở và Tôn Thất Tùng. Lết được cái oto qua cái ngã tư ấy giờ cao điểm bằng thời gian đi từ Thường Tín lên đấy.
Cái cầu trên cao này hình như là mục đích của anh Vượng khi đổi đất lấy hạ tầng để liên thông khu Vinhome Riverside - Times City - Royal để bán nhà cho nhanh.

vicky615

Xe hơi
Các bác lãnh đạo toàn đi ê tô nhỉ? May là e cũng có ê tô để đi?=))=))

sadlife

Xe tải
Giờ cháu đi đường trục Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi thấy đông như lúc chưa covid rồi. May mà trục Trường Chinh Giải Phòng có đường trên cao nên đỡ. Nhưng lúc CT16 chạy KDT - Giải Phóng không đến 10p chứ giờ phải 30-35 phút :(