[CCCĐ] Hà nội- Tây nguyên- Tây nam bộ, 1 chuyến nghỉ hè đáng nhớ !!!

Ti tach

Xe buýt
Chuẩn bị check out Đại nam đi Cao lãnh Đồng tháp, còn it thời gian định tranh thủ up tiêp N3 của chuyến đi mà Vào OF khó quá, chập chờn, pó tay^:)^

Pham thuy

Đi bộ
Đi qua các nơi, có mỗi Kontum là biển báo phạt rõ ràng: 800.000 đồng. Nhìn thấy hay thật!

nokiac7

Xe tải
Cháu ơi tự chiêm nghiệm và nói với bố rằng mỗi người có 1 đam mê, nhưng khám phá là đam mê bất tận( tuy mỗi người 1 sở thích). muốn có những chuyến đi chơi thú vị cần hội tụ đầy đủ các yếu tố sau:
1. Có tuổi trẻ: nếu già rồi thì còn đi đâu được nữa chỉ làm sao tự ra vườn mà " tưới hoa" được là tốt rồi
2. Có sức khỏe: khi ốm yếu rồi thì chỉ lo bệnh tật và thuốc thang mong đi bộ cho vững, lấy đâu ra ý thích đi chơi nữa
3. Có đam mê: sẽ làm dược tất cả, sẽ cho ta những quyết định dúng đắn, mãnh liệt để khám phá trong các cuộc xông pha trên các nẻo đường như các "phượt gia", (và còn cả trong cộc sống nữa)
4. Có tiền: đây là yếu tố cũng khá quan trọng. nhưng ko phải vất vả dành nhiều thời gian kiếm ra nhiều tiền rồi mới nghĩ đến đi chơi, vì lúc đó già rồi, đam mê bị thui chột rồi, sức khỏe đâu còn mà đi, có muốn tự đi cũng ko được...Hơn nữa cuộc sống vật chất cũng cần phải có cả cuộc sống tinh thần để cân bằng nữa thì mới thực sự có chất lượng trong cuộc sống .
Nói tóm lại : Phải cân đối đày đủ các điều kiện cần và đủ trên thì mới có đươc thú vui trong du lịch, để khám phá và để lại những kỉ niêm bằng hình ảnhvà sự hiểu biết mà đén già xem lại sẽ thấy được giá trị mà khi đó có thât nhiều tiền cũng ko mua được. Con cái sau này lớn lên chúng sẽ 1 bộ sưu tập về ký ức tuổi thơ vô giá, hạnh phúc bên gia đình- có thể coi đây là của hồi môn cho chúng.
Chúc cháu đạt được những ước muốn, đam mê du lịch của riêng cháu - tranh thủ tuổi trẻ nhé - không mua đươc thời gian đâu!
Cuộc sống tinh thần của bác khối người ao ước:)

buonma

Xe hơi
cụ tí tách nhanh lên...em hóng lâu quá..!!!!

tuanvx38

Xe tăng
Tặng bác một chén, bác đi máu thật đấy, vợ chồng em và hai F1 ( còn lớn hơn hai con nhà bác một chút) đều máu đi xuyên Việt một chuyến. Nhưng nhà em cả hai VC đều không thể nghỉ được đến nửa tháng như nhà bác, cùng lắm là một tuần thôi nên chỉ vào đến ĐN là cùng vậy nên em chờ hóng ảnh trên đường thiên lý của bác đấy nhé.

Ti tach

Xe buýt
E đang nghi o KS Song tra, Cao lanh, Đong thap N3 cua chuyen di

Xin loi cac cu cai Unicode may cua E bi truc trac nen ko go duoc dau, nhung vi tranh thu post khoi quen mat cam hung, cac cu thong cam vua doc, vua dich ho E nhe, E se khac phuc ngay loi nay

Sang ngay thu 3 sau an sang tim duong di khu du lich Dong xanh, voi cai bien chi duong nay bo chau cung cha doc duoc khi ngoi tren 4b

Uploaded with ImageShack.us

Re vao duong di Quy nhon 10Km sau bien bao o mom thi no day roi

Ve vao cong day

Trong nay co nhung moc thach doc dao

Cha biet bieu tuong gi nua

Co ve giong nha san tay bac bo

Lai 1 cau thach moc lon nhat VN

Cha biet co dung khong nua

Khu tho Hung vuong (E chup qua anh vi bi nguoc sang)

Day la khu hang dong co ten la di tim than mat troi (truyen thuyet cua DT TN, co 3 tang toi um, E vao mai moi tim duong ra dc

Cac con thi chi thic nhung tro nay thoi

Khu nay cac chau cung thich

Tro choi duoi tho, meo, chim

O khu vuon tuong ( bang go) cos nhieu tuong cha hieu dong bao dinh mo ta cai van hoa dan toc gi nua

Nha van hoa cong chieng, TN

Cac con choi met roi xin bo me ve thoi

Vay la da het diem tham Pleiku( tru thuy dien Yaly Ong ban den roi bao cha co gi)
Vaay laf chung E luon, tam biet Pleiku ddi Buoon ma Thuot la thu phu cua cao nguyen trung phan hy vong se co nhieu dieu moi me(so voi lan den truoc), cac con thif haos huc de den voi cac chu Voi o Ban Don

Gio la 6 gio sang roi, E lai phai hanh quan tu Cao lanhx di tiep mien tay theo lich day, cac chau da duc roi, hen tiep cac cu sau ( se sua som cai Unicode dde co dau)

Chỉnh sửa cuối:

namtrung478

Xe tải
Thank bác chủ thớt .22/6 này tôi cũng có chuyến đi giống bác.Cho tôi xin số DT của bác để tiện nhờ bác hướng dẫn cụ thể.Tôi tên Trung số diện thoại 0912055779.
Lần đầu tiên tham gia diễn đàn này, tôi chúc toàn thể anh em diễn đàn mạnh khỏe.

muadem

Xe cút kít
Em cũng muốn một chuyến như cụ, em chỉ mỗi con Getz còi chả biết có thực hiện được không :(
Năm ngoái em thấy có cụ chơi spak mà vưỡn chơi được >:D<

Chuyến đi vui vẻ quá :)

datnscc

Xe hơi

[/QUOTE]
Seo cái mẹt cụ này giống cụ " Bình Chư" thế nhỉ?
Chúc cụ và gia đình có một chuyến đi tốt đẹp

theson1102

Xe đạp
Cụ Ti Tach ơi, thời tiết trong đó chắc mát phải ko, em thấy xe cụ không bật điều hòa.

Chúc cụ tiếp tục hành trình vui vẻ nhé.

Ti tach

Xe buýt
cụ nào nam đợt này đúng mùa mưa,đi chơi hơi cực đấy
E đến Hà tiên đi lòng vòng 1 hồi, mớí lấy KS. chuẩn bị đi chén đây.
Tời tiết mấy hôm nay khá OK, chỉ có hôm ở Kon tum gặp 1 trận mưa trưa to, hôm nay cả ngày đi mát mẻ, chiều về Hà tiên mưa nhỏ chút đủ ướt đường thôi. Cũng mong trời dđẹp để đi thăm thú tiếp theo cho thuận lợi.

Ti tach

Xe buýt
N3 cua chuyen di ( tiếp)
Tạm biệt Pleiku thật rồi,” E đẹp và ngon quá Pleiku ơi…..”

Đường sang Buôn mêthuootj là con đương khá phảng chứ ko như con đường trước đên Plei ku, 2 bên nhiều rừng cao su thẳng tắp, tuy nhiên từ đây thì đường khá đông đủ ccas loại xe cộ

Đẫ đến địa phận tỉnh Đắc lắc, các cháu trên xe hổi ngay sắp đến bản Đôn chưa?, khó trả lời quá….

Đường khá đông, dân cư đi lại cũng khá ẩu nên hậu quả là thế này đây

Đi như thế này thì dễ có hậu quả lắm
[/URL[/COLOR]http://imageshack.us/photo/my-images/52/img6376c.jpg/]
Đã đến Buôn hồ , chỉ cách BMT 40 Km nữa, nhưng từ đoạn này đường hơi vòng vèo 1 chut thêm nữa xe khách chạy rất ẩu, các cụ qua đây nên cẩn thận
[/URL[/COLOR]http://imageshack.us/photo/my-images/402/img6377b.jpg/]

Trên khắp các nẻo đường đều gặp cái chú này phóng như điên

E check in cái KS này

Địa chỉ của E nó đây

Tranh thủ đến thăm Thăng long hội quán
[/URL[/COLOR]http://imageshack.us/photo/my-images/861/img6386u.jpg/]

Đây là khu Ẩm thực và thư giãn câu cá khá hay, tuy nhiên Bọn E ko có nhiều thời gian thư giãn theo kiểu này, vậy là đi lòng vòng 1 hồi rồi chuồn, vù bụng cũng bắt đầu sôi ròi

Đi tìm hàng ăn, nhiều hàng ko biết chọn hàng nào, nên vào 1 cái hàng này theo giời thiệu của 1 OF,

Tên quán và thực đơn đây

Toàn là nem cuốn…Đặc sản nhà hàng, E chả tháy hợp với tửu tý nào cả, các gấu thì vod+ còn bọn E thì vod trừ vì ko dẫn được tửu.

Ăn xong rủ nhau đi thử đặc sản café BMT, đây là quán khá nổi tiếng trên cuối đường Y ngông, quán có cảnh quan đẹp, café ngon, thư giãn tốt, các cháu có chỗ chơi

Thôi về KS cho các gấu F ngủ thôi, nhưng đến nơi chúng vẵn đồi đến bản Đôn, hẹn ngày mai nhưng còn vùng vằng, 2 Tài phải đi làm thêm bữa đêm BMT( lúc chiều ko vào Đc tửu chắc tối khó ngủ với mấy F chưa đến cưỡ voi được

Vậy là hết ngày rồi, ngày mai hứa hẹn sẽ khám phá nhiều điều thú vị nữa ở Đắc lắc

Bây giờ E đang ở KS Ánh vân-Hà tiên, lại chuẩn bị để lên đường, ngày hôn nay là N8, sẽ hành trình sang Cà mau đây, nghe nói bên đó có đặc sản muỗi nên phải chuẩn bị sắn 1 tip xua côn trùng, 1 típ thuốc bôi chống ngứa trước khởi hành, xịt cho tui trẻ. Hen up tiếp Tình hình BMT và các chặng sau.

Chỉnh sửa cuối:

CO THUONG

Xe tải
Sang năm chắc cháu cũng làm 1 chuyến xuyên Việt, Thèm, chẹp chẹp

35N1169

Xe điện
Mình thích cái ảnh đầu tiên trên đường đi BMT 2 bên là cây rất đẹp. Nếu không có bác đi xe máy thì giống y trang những con đường bên nước Nga.

buonma

Xe hơi
cụ up hình nhanh đi.. xem cụ đi mà em máu quá...!!!;))

quehuongvietnam

Xe đạp
Anhe đồ ăn trông hấp dẫn quá bác ơi, nhìn mà thấy đói rùi ;))

quehuongvietnam

Xe đạp
Đây Vodka Nga đây bác ơi.... yoh yoh 1.. 2... 3... yoh yoh....

DuongNV

Xe buýt
Xin phép cụ chủ cho cháu copy cái lịch trình của cụ để cháu học tập ạ!

Chỉnh sửa cuối: