[CCCĐ] Hà nội - Tây Tạng: hành trình không tưởng với BMW 2 bánh

lanlinh8865

Xe hơi
chuyến đi quá tuyệt vời, trước giờ cứ ngỡ k đi được bằng xe máy

Thần Đao

Xe hơi
À nó đó. Cảm ơn bác :). Đi chơi thôi mà cũng ồn ào ghê.
Tiếc là không có nhiều hình, chứ không sẽ hay hơn rất nhiều bác ạ! Dẫu sao, chinh phục đc chặng này là các bác cũng thành công lắm rồi, ước mơ của nhiều người, trong đó có em đấy ạ!

DangTrang2010

Xe tải
Tiếc là không có nhiều hình, chứ không sẽ hay hơn rất nhiều bác ạ! Dẫu sao, chinh phục đc chặng này là các bác cũng thành công lắm rồi, ước mơ của nhiều người, trong đó có em đấy ạ!
Biker trẻ nhất 29 tuổi, dừ nhất đâu như là 48. Cứ bình tĩnh bác ạ :)

Chaien Nguyen

Xe tăng
Tuyệt vời quá. Ngưỡng mộ các cụ

Giang Nam

Xe tăng
Ngày 1/5: Mãnh Lạp - Điện Biên và ngày 2/5: điện biên Hà Nội
Đất Lào vô cùng nắng. Đường nhỏ, cua liên tục. Cuối cùng đoàn đã về đến Điện Biên chiều muộn, và đến Hà Nội tối ngày hôm sau.
Xin mượn hình của các anh trong đoàn cho chặng kết này.

Vậy là một hành trình để đời đã kết thúc, (gần như) hoàn hảo. Có những mệt mỏi, vất vả, tranh cãi, mâu thuẫn...chứ không phải tất cả đều tuyệt vời. Nhưng dù thế nào đi nữa, hành trình lên miền tuyết trắng này vẫn là chuyến đi đáng giá nhất của hầu hết các thành viên trong đoàn trong quãng đời đã sống. Sau chuyến đi, có những người đã thành bạn rất tốt của nhau. Có những mối quan hệ trở nên càng gắn bó. Và có những kỷ niệm được vẽ nên cùng nhau đã trở thành vô giá.
Bây giờ đã là 10 ngày Sau ngày trở về đất mẹ, nhưng hầu hết các thành viên trong đoàn vẫn lâng lâng, và nhớ quay quắt những con đèo đầy tuyết trắng, những ngọn núi hùng vĩ mà nên thơ, những buổi trưa giá lạnh quay quắt đói mà vẫn háo hức với điểm đến cao hơn lạnh hơn nào đó phía trước, hay khung cảnh hoang lạnh như trên Sao Hoả, và đặc biệt, những đỉnh núi tuyết thấp thoáng mời gọi đằng xa trên những con đường chúng mình miệt mài chạy qua mỗi Ngày. Mọi người vẫn tiếp tục share ảnh, share phim, với cảm xúc vẫn đong đầy trong từng câu nói. Trở về vòng quay bình thường của cuộc sống nhưng trong lòng mỗi người đều có chút gì đã khác.
Hẹn một chuyến đi kỳ thú khác vào một ngày nào đó :)
Các cụ, mợ là những anh hùng thời mở cửa! Tuyệt!

hành trình từ điện biên qua lào đến trung của bao nhiêu cây vậy hay từ ddiewn bien qua trung của luôn đó bác

G.Blue

Xe hơi
Quá đẹp lòng cho 1 cuộc tình

tuando9009

Xe đạp
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá, hy vọng một ngày nào đó có cơ hội được chinh phục cung đường này

dcfocus

Xe tăng
Cả 3 Thớt của chuyến đi này em đều đọc một lượt hết luôn từ đầu, còn nói được gì ngoài hai từ ngưỡng mộ. Các cụ đã là những người đầu tiên mở đường cho tour xe mô tô, đồng thời cũng đặt nhưng khát khao chinh phục cho rất nhiều người, trong đó có em. Xin cảm ơn.