Thảo luận Hack mazda connect cx8

Yanimex

Đi bộ
Chả là em mới mua cx8 . Muốn hack hệ thống của nó để có các tính năng ẩn. Nhưng nghe tư vấn bảo hack cái xem video trên man hình có thể gây hỏng màn hình. Các bác cho hỏi điều này có đúng ko và có nên hack ko ạ. Em xin cảm ơn

duongnhatvnn

Xe tăng
Chả là em mới mua cx8 . Muốn hack hệ thống của nó để có các tính năng ẩn. Nhưng nghe tư vấn bảo hack cái xem video trên man hình có thể gây hỏng màn hình. Các bác cho hỏi điều này có đúng ko và có nên hack ko ạ. Em xin cảm ơn
Em nghĩ đó không phải Hack cụ ah. Nó đơn giản là kích hoặt tính năng ẩn trên đầu xe thôi. Hình như là kích hoặt tính năng Androi Auto hoặc Apple Carplay trên xe dùng điện thoại Androi đã root hoặc iphone JB để xem youtube trên xe thôi. Nó không liên quan đến vấn đề hỏng màn hình đâu. Hãng hoặc sale dọa khách hàng thế thôi

Phỗng new

Xe điện
Android Auto và Apple carplay cắm phát ăn ngay, ko phải hách hiếc gì cả.
Trên CX8 là hack kiểu:
- Vẫn dùng đc cảm ứng khi xe chạy
- Tắt I-stop
- Chuyển báo xăng từ 0-1 thành E-F
Đại loại mấy cái linh tinh như trên. Đợt lấy xe em hỏi các thủ trưởng tuyền báo hack mấy cái vớ vẩn này giá hơn củ, nên em không làm. Giờ ko biết là bao nhiêu :)
Em nghĩ đó không phải Hack cụ ah. Nó đơn giản là kích hoặt tính năng ẩn trên đầu xe thôi. Hình như là kích hoặt tính năng Androi Auto hoặc Apple Carplay trên xe dùng điện thoại Androi đã root hoặc iphone JB để xem youtube trên xe thôi. Nó không liên quan đến vấn đề hỏng màn hình đâu. Hãng hoặc sale dọa khách hàng thế thôi

Yanimex

Đi bộ
Thanka các bác em hiểu rồi

tienbamboo

Xe container
Về vấn đề này em xin tóm tắt vài ý như sau ạ.

1, Bất kỳ can thiệp gì vào hệ thống của xe nguyên bản đều tiềm ẩn những nguy cơ xung đột gây "hẹo" màn :)
Bản thân việc "hack" màn CMU của CX8 nói riêng và Mazda Connect nói chung là 1 phương pháp "bẻ khoá" để cài các ứng dụng thêm vào màn. Điều này ổn định hay không phụ thuộc rất lớn vào 2 yếu tố:
- File cài đặt có chuẩn hay không
- Tay nghề thao tác và kinh nghiệm của thợ cài
Vì vậy cụ nên chọn chỗ uy tín để gửi gắm và "túm tóc" ạ :)

2. Hiện tại việc 'hack" màn hình đã khá phổ biến nên em nghĩ rủi ro thì các thợ đều nắm được và đều có hướng xử lý nếu như có sự cố về màn hình.

3. Tuy nhiên về các tiện ích mang lại ví dụ như: xem video, tiếng việt, dùng cảm ứng, các cảnh báo, thông báo,... thì nó đáng để mình trải nghiệm và sử dụng ạ.

Ko rõ nó có giống như màn trên Mazda 3 không, Mazda 3 thì em tự cài, cũng dễ nếu cụ biết về máy tính.

HoangDuc0779

Đi bộ
Về vấn đề này em xin tóm tắt vài ý như sau ạ.

1, Bất kỳ can thiệp gì vào hệ thống của xe nguyên bản đều tiềm ẩn những nguy cơ xung đột gây "hẹo" màn :)
Bản thân việc "hack" màn CMU của CX8 nói riêng và Mazda Connect nói chung là 1 phương pháp "bẻ khoá" để cài các ứng dụng thêm vào màn. Điều này ổn định hay không phụ thuộc rất lớn vào 2 yếu tố:
- File cài đặt có chuẩn hay không
- Tay nghề thao tác và kinh nghiệm của thợ cài
Vì vậy cụ nên chọn chỗ uy tín để gửi gắm và "túm tóc" ạ :)

2. Hiện tại việc 'hack" màn hình đã khá phổ biến nên em nghĩ rủi ro thì các thợ đều nắm được và đều có hướng xử lý nếu như có sự cố về màn hình.

3. Tuy nhiên về các tiện ích mang lại ví dụ như: xem video, tiếng việt, dùng cảm ứng, các cảnh báo, thông báo,... thì nó đáng để mình trải nghiệm và sử dụng ạ.
cụ cho hỏi con Fiessta có nâng cấp được gì ko ah?

benjamin79

Xe hơi
1 khách hàng của cụ tiến đã làm và dũng maiz chả thấy vde j.cụ yên tâm mà làm giá cũng hợp lý

neo8x

Xe buýt
Hỏng màn được thì các thương gia đã bán nhà đền cho khách hết rồi

EURO2020

Xe máy
Em làm 6 tháng rồi, xem TV với Youtube (chính xác là nghe) suốt mà kg thấy vấn đề gì. Em chỉ kích hoạt 1 số tính năng ẩn như đọc biển báo, speed limit, dùng màn cảm ứng khi chạy xe.. Những cái khác em kg làm.

TACOMPUTER

Xe máy
Mazda3 qua tháng em mua mới thì cần can thiệp ko ah

Mazda3 qua tháng em mua mới thì cần can thiệp ko ah
M3 2020-2021 thì ko hack j đc đâu cụ ạ :)
Tiện thì cụ lắp cục android box, ra lệnh giọng nói xem youtube, dẫn đường Navitel có cảnh báo tốc độ ...

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
đã có bác nào root được CX8 chưa ạ? em tháo đầu ra mà thấy jack cắm đủ hết, không như hướng dẫn ạ

haducaz

Xe máy
Đợt trước mình có Hack cho xe Cx5. Mới update Fw thì mất luôn việt hoá, Video Player và Auto Android. Bây giờ có cài lại được Video Player được ko hay phải hack lại thế các bác

haquynh79

Xe máy
Em hóng giá hack cho Mazda 2017 FL