[Funland] Hai doanh nghiệp còn lại bỏ cọc. Đất Thủ Thiêm giá trị khoảng bao nhiêu theo các cụ?

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ không làm thầu và không nghiên cứu luật kỹ rồi, bảo lãnh dự thầu 1-3% giá gói thầu thôi cụ ah. Đấy là chưa tính trong các cơ quan nhà nước hay sử dụng vốn ngân sách. Không phải muốn là được, sai luật, không đúng quy trinh thì có tốt khéo cũng đi bằng lạng!
Vì 20% là gây khó khăn cho nhà thầu nên nó hạn chế cơ hội tham gia nên bị cấm hoặc không khuyến khích. Chả ai muốn dự thầu để trúng thầu rồi bỏ cọc cả.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Vì 20% là gây khó khăn cho nhà thầu nên nó hạn chế cơ hội tham gia nên bị cấm hoặc không khuyến khích. Chả ai muốn dự thầu để trúng thầu rồi bỏ cọc cả.
Cụ nhầm. Em dân đầu tư BĐS từ Bắc tới Nam. Vụ này giá trị và quy mô nó lớn ngoài ra còn các vấn đề khác liên qua đến nguồn tiền thì em không giám nói. Chứ đấu giá đất cao rồi bỏ cọc một số chỗ nó còn là chủ đích của đội tạo sóng đấy cụ ah!

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ nhầm. Em dân đầu tư BĐS từ Bắc tới Nam. Vụ này giá trị và quy mô nó lớn ngoài ra còn các vấn đề khác liên qua đến nguồn tiền thì em không giám nói. Chứ đấu giá đất cao rồi bỏ cọc một số chỗ nó còn là chủ đích của đội tạo sóng đấy cụ ah!
Em chả quan tâm sóng sánh gì. Em là chủ đầu tư và có quyền em welcome đội bỏ cọc 20% bằng cách bo lại cho 3-5%
Thế nên vụ đấu giá Thủ thiêm em cho rằng tốt, nn được lợi

Chỉnh sửa cuối:

nidea

Xe tăng
Quan trọng nó phải tạo được sóng và bán được đất. Vụ này thì 4 chú kia coi như mất toi tiền cọc không rồi :))

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Em chả quan tâm sóng sánh gì. Em là chủ đầu tư và có quyền em welcome đội bỏ cọc 20% bằng cách bo lại cho 3-5%
Thế nên vụ đấu giá Thủ thiêm em cho rằng tốt, nn được lợi
Cụ là tư nhân có đất bán thì cứ treo cái giá trên giời, rồi ông nào chả giá cao thì bán chứ đấu với đá cái gì. Còn là tổ chức dấu giá đất thì cụ cứ ngồi vào cái ghế có quyền đi rồi xem liệu có bảo thu 20% với bo lại cho họ 3-5% như cụ nghĩ không ạ!

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Quan trọng nó phải tạo được sóng và bán được đất. Vụ này thì 4 chú kia coi như mất toi tiền cọc không rồi :))
Vâng, nói chung nó phải phụ thuộc vào quy mô và thời điểm cụ ah. Nhiều vụ còn mất cả phao lẫn cần :))

ubisapro

Xe trâu
Chắc 2 công ty này … giải thể?