[CCCĐ] Hai lúa đi Nhật!

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào lội còm ngắm ảnh

kybinhbay

Xe buýt
Chỉ có một khoảng để khách chụp ảnh còn lại thấy khóa cổng bằng cái cổng rất rêu phong

Đẹp nao lòng cái cổng đậm dấu tích thời gian. Ở xứ ta mà có cái cổng này thì chỉ 1 đêm nó đập đi thay ngay bằng cổng ốp gạch men rồi treo đèn nháy cùng loằng ngoằng 1 đống khẩu hiệu

dmdviet

Xe cút kít
Đẹp nao lòng cái cổng đậm dấu tích thời gian. Ở xứ ta mà có cái cổng này thì chỉ 1 đêm nó đập đi thay ngay bằng cổng ốp gạch men rồi treo đèn nháy cùng loằng ngoằng 1 đống khẩu hiệu
He he làm bằng gạch cho chắc cụ ạ :))

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào ngó Cụ 2 lúa xem có ảnh mới ko ?

toanbede

Xe máy
trời nắng trong veo luôn <3

ntpine

Xe tải
E đang ở Nagoya, trung tâm triển lãm-bảo tàng của tập đoàn Toyota. Phát triển từ các nhà máy dệt hơi nước từ cuối TK 19 đầu TK 20, Toyota với những phát kiến vượt trội và kỹ nghệ quản trị trứ danh Just-in-time ngày nay vẫn là tập đoàn hàng đầu thế giới trong ngành công nghiệp oto, và giờ là tự động hoá, trí thông minh nhân tạo...
Kính thưa các thể loại ô tô qua các thời kỳ, e thấy đẹp và xesy nhất vẫn là phần mông của các em :)

duck411

Xe hơi
lái xe đường tuyết thế này lúc vào cua cảm giác chắc phê lắm nhỉ? như fast and furious ấy

JaviCare.com

[Tịch thu bằng lái]
Website
Javicare.com
Tháng lượn 1-2 lần, chắc nhiều quá nên có lão tôn là người đi nhiều nhất cõi ọp, khổ thân chắc chưa ăn thua mấy nhưng nếu có xếp hạng lượn lờ thì chắc em cũng cố gắng tý chút. Nhân cái dịp phải sang Nhật ("phải" là phần nhiều liên quan đến công việc) với bản tính thích khám phá nên có vẽ thêm ít đường để lang thang mấy hôm.

Tìm hiểu thông tin thì cứ gõ cụm từ Nhật Bản và Otofun chắc khéo ra đến hàng chục chuyến các cụ đã đi trên CCCD, toàn các cụ đi ít nhất một thậm chí có bố già coi Nhật là gia đình thứ hai nên chắc chắn quá rõ về nước Nhật. Em thì Hai lúa đi lần đầu, lần đầu được tiếp xúc với cái gọi là tư bản nên bỡ ngỡ, dẫu sao kinh nghiệm chiến đấu các địa bàn cũng mang lại không ít lợi thế với chuyến đi này.

Thời gian đi cũng khá dài (gần chục hôm, kể cả do hãng hàng không Delay Airline mang lại). Đi mới thấy giữa đọc để lấy kinh nghiệm và thực tế cũng có một khoảng cách nhật định. Chuyến đi có em và gấu, tự lọ mọ để đi nên trong bài chắc không có nhiều mẫu (ngoài gấu), các cụ thông cảm :)

Một số nơi đã đi qua trong hành trình lần đầu đến với Nước Nhật

Một góc thành Osaka

Cố cung Kyoto

Chùa Vàng Kinkaku-ji - Kyoto

Chùa Todai-ji: Công trình bằng gỗ lớn nhất thế giới, di sản thế giới UNESCO

Trải nghiệm món bò Kobe nổi tiếng với mức giá hạt rẻ :))

Marizon - Một góc nằm trong khu vực cạnh tháp Fukuoka

Lễ hội Hojoya - lễ hội tạ ơn vì những phước lành của thiên nhiên, được tổ chức ở khu đền Hakozaki-gu - Fukuoka

Lần này không vác được em 7D vì hơi to, nên cầm Sony A6000 đi chụp, mỗi tội dòng này pin kém, thường chụp chưa được nửa ngày đã hết pin nên ảnh khoảng 50-60% của Sony và còn lại của điện thoại. Kính mời các cụ mợ cùng trải nghiệm với Hai lúa chuyến đi Nhật đầu tiên.
Tuyệt vời, cách đây 11 năm em cũng đã ở nhật 6 tháng, cụ khi nào về ? em inbox cụ tý được ko ?

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào ngắm ảnh

dmdviet

Xe cút kít
đi Nhật vào mùa này chắc lạnh cóng luôn cụ nhỉ
Lạnh lắm cụ, toàn trên dưới 0 độ thôi. Cụ mà đi thì đợi tháng 4, có hoa anh đào luôn
E đang ở Nagoya, trung tâm triển lãm-bảo tàng của tập đoàn Toyota. Phát triển từ các nhà máy dệt hơi nước từ cuối TK 19 đầu TK 20, Toyota với những phát kiến vượt trội và kỹ nghệ quản trị trứ danh Just-in-time ngày nay vẫn là tập đoàn hàng đầu thế giới trong ngành công nghiệp oto, và giờ là tự động hoá, trí thông minh nhân tạo...
Kính thưa các thể loại ô tô qua các thời kỳ, e thấy đẹp và xesy nhất vẫn là phần mông của các em :)

lái xe đường tuyết thế này lúc vào cua cảm giác chắc phê lắm nhỉ? như fast and furious ấy
Tuyệt vời, cách đây 11 năm em cũng đã ở nhật 6 tháng, cụ khi nào về ? em inbox cụ tý được ko ?
Cháu vừa được đi du lịch về, cảm ơn các cụ :-bd
Cảm ơn các cụ, trời lạnh quá, Việt còn đóng băng chắc Nhật thì sun hết alo rồi :D

cua dong

Xe buýt
Chi tiết và hấp dẫn quá. Em như được Cụ Hai lúa cho đi Nhật luôn