[CCCĐ] Hai lúa đi Nhật!

chuotlang

Xe lừa
Toàn mấy con em làm cùng phòng cả thôi cụ ơi. Gấu bận đi làm không đi được chuyến này ạ
Thôi chết cụ phòng nào để em về, trình sếp lương nhân viên cự ưu ái hehe em nguyện bỏ xứ người bỏ mạc VK về yêu quê nhà

dmdviet

Xe cút kít

Dở người

Xe điện
Cụ Dê sướng thế.
Cụ cho em hỏi em thấy Nhật nhiều cây xanh to trên phố. Vậy phố có lá rụng không cụ mà em thấy sạch thía?
Em thấy nước mình cũng đẹp. Dưng cơ mà về độ sạch thì Nhật Bản vô địch.
GATO quá các cụ ạ.

dmdviet

Xe cút kít
Cụ Dê sướng thế.
Cụ cho em hỏi em thấy Nhật nhiều cây xanh to trên phố. Vậy phố có lá rụng không cụ mà em thấy sạch thía?
Em thấy nước mình cũng đẹp. Dưng cơ mà về độ sạch thì Nhật Bản vô địch.
GATO quá các cụ ạ.
Cảm ơn cụ, sướng bình thường, mà nick cụ hay thế ;)). Sạch thì em thấy chắc Nhật là số 1. Cây chủ yếu cac các khu công viên, đường cũng ko thấy có mấy. Nói chung đi về tư duy thay đổi khá nhiều nên cụ chưa đi thì cũng nên trải nghiệm :)

binht2

Xe đạp
Em bổ sung thêm ý của cụ.
Nhật nó không có cây to, tán lá sum suê như kiểu Hà nội nhà mịnh cụ ah. Nếu trông trên dg phố chủ yếu cây tán ít, mọc thẳng nên không gây cản trở giao thông. Ở một số tuyến đường nó trồng cây ichou(tiếng việt là cây gì em không rõ lắm) đên tầm tháng 11 là lá chuyển thành vàng khá đẹp mắt. Lá rụng cũng nhiều nhưng thường nếu rụng trc cửa nhà ai nhà đó dọn.

Ở khu vực tokyo nếu cụ nào đi vào tầm giữa tháng 11 nếu muốn ngắm thi em có hai địa điểm giới thiệu là khu roppongi và cvien hoà bình ở tachikawa(http://www.showakinen-koen.jp/info-flower/開花情報(11月17日)/)

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Em bổ sung thêm ý của cụ.
Nhật nó không có cây to, tán lá sum suê như kiểu Hà nội nhà mịnh cụ ah. Nếu trông trên dg phố chủ yếu cây tán ít, mọc thẳng nên không gây cản trở giao thông. Ở một số tuyến đường nó trồng cây ichou(tiếng việt là cây gì em không rõ lắm) đên tầm tháng 11 là lá chuyển thành vàng khá đẹp mắt

He he thính thơm quá , khối cụ tháng 11 lên đường nhìn thấy như này chắc mê lắm, cảm ơn cụ :D

binht2

Xe đạp
Em bổ sung thêm một vài lưu ý về đi lại, nhật nó đi bên trái nên ban đầu sang các cụ ko quen. Nói chung ở chỗ công cộng ko nên nói to, ồn ào. Khi lên tàu hay xe bus nên nhường người xuống hết thì mình mới lên. Có gì không bình thg các cụ cứ mạnh dạn hỏi, ko hiểu ngôn ngữ cũng không sao, không biết mà cố tình làm sai la thành chuyện ngay. Ăn uống cố gắng lấy ăn vừa đủ, Nhật nó chả bao giờ ăn mà để thừa cả. Đi trên dg nhỡ có gặp gái xinh các cụ chỉ nên nhìn kín đáo, kiêng nhìn chằm chằm. Chụp ảnh gái cũng nên kín đáo, tốt nhất tắt tiếng flash ah. Đến các nơi đẹp nếu thấy ai đang chụp ảnh mà các cụ lại đi ngang qua, che mất ảnh cần chụp là không nên. Nên kiên nhẫn chờ họ chụp xong rồi mình đi qua. Không nên tự tiện sờ vào bất cứ thứ gì, có một nguyên tắc ở nhật là: cái gì không phải của mình tuyệt đối không được cầm, dễ sinh rắc rối lắm ợ.
Và tuyệt đối khi đã bia rượu, dù chỉ một ngụm cũng tuyệt đối không lái xe, dù là xe đạp ah.
Ở nhật mà bia ruợu gây tai nạn thì hình phạt khủng khiếp lắm ah.
Chúc các cụ vi vu vui vẻ và bình an.

Light

Xe tăng
Thủ đô của họ thì ngoài hệ thống ngầm 5 tầng ô tô có thể tham quan, tàu điện khắp nơi và rất chi là sạch thì cũng giống HN thôi cụ ạ :)
Tổng hành dinh đạo quân Quan Đông nổi tiếng tàn khốc một thời của Nhật đây cụ nhỉ
Hôm trước cụ đi mình Osaka thôi à.
Em ở đó 1 ngày thôi
Light vào ngắm ảnh. Lão artmedia5881 số sướng thật. Giá như Light được đứng trước mặt lão ... :D

dmdviet

Xe cút kít
Em bổ sung thêm một vài lưu ý về đi lại, nhật nó đi bên trái nên ban đầu sang các cụ ko quen. Nói chung ở chỗ công cộng ko nên nói to, ồn ào. Khi lên tàu hay xe bus nên nhường người xuống hết thì mình mới lên. Có gì không bình thg các cụ cứ mạnh dạn hỏi, ko hiểu ngôn ngữ cũng không sao, không biết mà cố tình làm sai la thành chuyện ngay. Ăn uống cố gắng lấy ăn vừa đủ, Nhật nó chả bao giờ ăn mà để thừa cả. Đi trên dg nhỡ có gặp gái xinh các cụ chỉ nên nhìn kín đáo, kiêng nhìn chằm chằm. Chụp ảnh gái cũng nên kín đáo, tốt nhất tắt tiếng flash ah. Đến các nơi đẹp nếu thấy ai đang chụp ảnh mà các cụ lại đi ngang qua, che mất ảnh cần chụp là không nên. Nên kiên nhẫn chờ họ chụp xong rồi mình đi qua. Không nên tự tiện sờ vào bất cứ thứ gì, có một nguyên tắc ở nhật là: cái gì không phải của mình tuyệt đối không được cầm, dễ sinh rắc rối lắm ợ.
Và tuyệt đối khi đã bia rượu, dù chỉ một ngụm cũng tuyệt đối không lái xe, dù là xe đạp ah.
Ở nhật mà bia ruợu gây tai nạn thì hình phạt khủng khiếp lắm ah.
Chúc các cụ vi vu vui vẻ và bình an.
Lão có cái biển xe đệp nhể, đúng em Prius Hybrid phải ko ạ? Dòng này bên đó có vẻ được ưa chuộng gớm :)

Isu_zu

Xe container
Cái gì mà nhục. cha liên quan gì ở đây, cụ nhạy cảm thế nhỉ?
Pó tay cụ, ở Nhật, e chưa rành. Nhưng lúc ở Singapore, cảnh sát đã quây lối ra của 1 ga tàu điện ngầm, kiểm tra vé tất cả người có nước da như Ân độ, e ko bị hỏi dù đã mua vé. Về sau hỏi mới biết, dân Srilanka và Ấn sang lao động hay trốn vé, nên bị quây.
Nếu người VN trốn vé, và bị quây như thế ở Nhật, cụ nghĩ sao? nếu cụ thấy ko liên quan, thì e thua cụ :).

Tunganht

Xe hơi
2 lúa mà chộp được nhiều ảnh đẹp thế cụ!

luckyhiro

Xe điện
Pó tay cụ, ở Nhật, e chưa rành. Nhưng lúc ở Singapore, cảnh sát đã quây lối ra của 1 ga tàu điện ngầm, kiểm tra vé tất cả người có nước da như Ân độ, e ko bị hỏi dù đã mua vé. Về sau hỏi mới biết, dân Srilanka và Ấn sang lao động hay trốn vé, nên bị quây.
Nếu người VN trốn vé, và bị quây như thế ở Nhật, cụ nghĩ sao? nếu cụ thấy ko liên quan, thì e thua cụ :).
1. Vâng, ai là ng nước nào hay ng vn mà trốn vé cũng chả liên quan tới e .
2. Ở đây là diễn dàn otofun, e cmt fun mà cụ nghiêm túc vậy ?

dmdviet

Xe cút kít
1. Vâng, ai là ng nước nào hay ng vn mà trốn vé cũng chả liên quan tới e .
2. Ở đây là diễn dàn otofun, e cmt fun mà cụ nghiêm túc vậy ?
Em thừa nhận cụ ấy chỉ fun, chứ không có ý gì cả :(