@Hải Nguyễn: Tiếp tục độ Cruise control cho Fiesta các đời kể cả Ecoboost... (kế tiếp là Ecosport)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Topic này là dành riêng cho Cập nhật tính năng cruise control cho Fiesta,

Vẫn tiếp nối truyền thống cắt giảm tối đa, Ford toàn cầu cũng như Ford VN đã cắt giảm tính năng CC trên Fiesta, đặc biệt là đời mới như Ecoboost cũng không có.

đang đà cruise control cho escape - em nghiên cứu tiếp cruise cho control cho Fiesta, và thời gian ngắn tới là ecosport.

Lắp lên là như thế này

Không gì là không thể, nhất là với dân ngoại đạo như em (làm banking - marcom) , sau thời gian nghiên cứu thì ..Phụ tùng chính hãng ,... em bay đi lấy về ạ,...

Công cụ cũng đã có

Mọi công việc đã xong

Em sẽ tiếp tục cập nhật sau khi xử lý "Chuột bạch"

Cập nhật hình ảnh đang nghiên cứu trên Ecosport và Fiesta của lão Old Farmer..

Hai Nguyen

Xe điện
Em cập nhật - Chiếc Fiesta Ecoboost đầu tiên tại VN có chức năng Cruise control vào hồi 19h10 ngày 28.08.2015

Rất cám ơn bác Dũng 30A - 798xx đã cùng em nghiên cứu - mấy tối liền dành thời gian cắm máy tìm hiều, và thi công trong chiều mưa hôm nay, thời gian thi công từ lúc 17h30 và đến 19h10 là hoàn thành - Tks bác Dũng đã chụp ảnh này trên đường Láng Hòa Lạc - em vội phải về khai mạc triển lãm ở GV nên ko joint chuyến đi dc với bác

Chờ đợi trong cơn mưa

Và thành quả đã đến

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Em xin đăng ký post 3 sau để cập nhật các xe hoàn thành

Sao bác không mở gara nhỉ :)

Hai Nguyen

Xe điện

Santa Fee

Xe buýt
Em cũng hóng

giangthuy3108

Xe buýt
cụ Hải Nguyễn là chuyên gia CC rùi, em nghĩ phò vịt nên có thư cảm ơn cụ vì những đóng góp lớn lao, giúp phần tăng doanh thu cho háng :D

hachi

Xe tăng
Đánh dấu phát.

luklak

Xe điện
cụ Hải Nguyễn là chuyên gia CC rùi, em nghĩ phò vịt nên có thư cảm ơn cụ vì những đóng góp lớn lao, giúp phần tăng doanh thu cho háng :D[

Con cu antilop nữa, cũng cao thủ cc mà dân ngoại đạo chả liên quan gì đến xe cộ, nhiều cụ tài năng thật.

Antilope

Xe buýt
Vẫn tiếp nối truyền thống cắt giảm tối đa, Ford toàn cầu cũng như Ford VN đã cắt giảm tính năng CC trên Fiesta, đặc biệt là đời mới như Ecoboost cũng không có.
đang đà cruise control cho escape - em nghiên cứu tiếp cruise cho control cho Fiesta, và thời gian ngắn tới là ecosport.
Cụ Hai Nguyen làm thế này sắp tới xe Ford lại lên giá, AE lại không có cơ hội mua xe Ford NBR.
Hình như cụ dùng pm IDS để kích hoạt ?

Con cu antilop nữa, cũng cao thủ cc mà dân ngoại đạo chả liên quan gì đến xe cộ, nhiều cụ tài năng thật.
Cao thủ gì cụ, rỗi rãi thì em thường đè V2 ra vọc vạch như là một thú vui thôi, xe cụ từ hôm lên CC vẫn ok chứ ? Lúc nào tiện thì up lại rom để CC kích hoạt ở 25km/h và nghiên cứu chỉnh lại thông số lốp cho cụ.

Hai Nguyen

Xe điện
Cụ Hai Nguyen làm thế này sắp tới xe Ford lại lên giá, AE lại không có cơ hội mua xe Ford NBR.

Cao thủ gì cụ, rỗi rãi thì em thường đè V2 ra vọc vạch như là một thú vui thôi, xe cụ từ hôm lên CC vẫn ok chứ ? Lúc nào tiện thì up lại rom để CC kích hoạt ở 25km/h và nghiên cứu chỉnh lại thông số lốp cho cụ.
Vâng, riêng ếch, fiesta thì bắt buộc phải dùng IDS, còn cụt thì đơn giản dùng elmconfig hoặc focccus như mỳ ăn liền a

Eco thì khoai hơn chút a

Thông số lốp thì đơn giản mà bác, IDS xử lya dc hết a

Asturias19

Xe buýt
Lão HN chuyên CCC cho 4` kaka

kduc

Xe container
Em xếp viên gạch để hóng

luklak

Xe điện
Vâng, riêng ếch, fiesta thì bắt buộc phải dùng IDS, còn cụt thì đơn giản dùng elmconfig hoặc focccus như mỳ ăn liền a

Cũng kg mỳ ăn liền đâu cụ ạ, vài lần mới ăn đấy, có thể còn tùy xe. Cụ và cụ antilop khéo Ford mời vào làm mất vì làm tăng giá trị xe Phò lên rất nhiều đấy :D

Eco thì khoai hơn chút a

Thông số lốp thì đơn giản mà bác, IDS xử lya dc hết a

Từ hôm lên vẫn chưa có dịp thử cụ ạ vì toàn loanh quanh phố đông :D. Sang tuần e qua cụ cafe để cụ kích hoạt xuống 25kmh, thông số lốp cũng kg quan trọng lắm đâu cụ ạ, tks cụ nhiều lắm.

hmountain

Xe tải

Lắp lên là như thế này

Không gì là không thể, nhất là với dân ngoại đạo như em (làm banking - marcom) , sau thời gian nghiên cứu thì ..Phụ tùng chính hãng ,... em bay đi lấy về ạ,...

Công cụ cũng đã có

Mọi công việc đã xong

Em sẽ tiếp tục cập nhật sau khi xử lý "Chuột bạch"

Cập nhật hình ảnh đang nghiên cứu trên Ecosport và Fiesta của lão Old Farmer..

Chí phí thế nào cụ ơi. Em đang thích độ thêm tính năng này. Xe em Fi 1.6 At, 2011 HB.

hieupham7485

Xe buýt
Tuyệt quá anh ơi, em Ko dùng nhiều đến CC nhưng có thời gian sẽ nhờ a thiết kế 1 cái cho con v2. Từ hôm đc a tư vấn, xe em giờ ngon lành nhiều rồi, tks a nhiều hehe

Hai Nguyen

Xe điện
Tuyệt quá anh ơi, em Ko dùng nhiều đến CC nhưng có thời gian sẽ nhờ a thiết kế 1 cái cho con v2. Từ hôm đc a tư vấn, xe em giờ ngon lành nhiều rồi, tks a nhiều hehe
2.3 đời dây ga thì chưa nghiên cứu đâu em ơi. Chắc nó cũng na ná 3.0 vì PCM, dây dợ như nhau. Nhưng dây ga 3.0 nó ngắn hơn nên phải làm dây ga khác thế nên a mới bán 2.3 cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng