Hải Phòng: Nước khoáng Tiên Lãng

heihei

Xe máy
Thứ 7 này em phải dẫn 1 đoàn mắt xanh mũi lõ đi Hải phòng, chẳng biết nó nghe ở đâu có khu nước khoáng Tiên lãng hay lắm đang đòi đi, khổ sở là em chưa biết nó ở đâu, đi lại thế nào, dịch vụ ra sao . Kính phiền các Bác chỉ giáo em xin ít thông tin / Cảm ơn các Bác nhiều nhiệu

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đi tới quán toan, đi theo lối QL 10 đi tiên lãng, nước nóng ngay thị trấn, hỏi ai cũng biết:

+ Nước nóng bốc hơi
+ Xông hơi
+ Tắm bùn

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
Nếu em không nhầm và bây giờ không có thay đổi gì cách đây 2 năm thì từ HN bác cứ theo đường 5 xuống HP, tới Quán Toan rẽ về đường bao đi cảng Chùa Vẽ,khoảng vài km khi nhìn thấy cái cầu vượt qua đường bác sẽ thấy bên phải có biển rẽ sang QL10. Theo QL 10 bác cứ đi thẳng về hướng Vĩnh Bảo, Thái Bình khoảng 10km gì đó sẽ có một cái cầu khá cao tên là Cầu Cựu, đi xuống hết dốc cầu khoảng 100m sẽ có biển chỉ về thị trấn Tiên Lãng ngay bên trái đương. Tới thị trấn cứ đi thẳng khoảng 2-3km sẽ tới khu nước khoáng. Hoặc bác có thể hỏi bất kỳ người dân nào để được chỉ dẫn cụ thể. Theo em, cái dịch vụ thì chắc là chuối lắm vì nhìn cơ sở vật chất khá tồi tàn, cũ kỹ từ cả chục năm trước rồi.

Mà tây nào muốn đi tắm nước khoáng Tiên Lãng vậy bác, ở đó không có tẩm quất đâu :)) :)) :)). Em đùa chút xíu thôi , dịch vụ thì em ko có rõ vì chi thấy bên ngoài nhiều lần nhưng chưa vào. Bác có thể hỏi 1080 xem có thông tin gì không???

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Sao bác không dẫn khách đi thăm qua xí nghiệp nước mắm Đồ Sơn, dưới đấy cũng nhiều nước lắm, dịch vụ lại tốt nữa (y) (y) (y)

bes

Xe lăn
Đây bác .
Em đi một lần rồi, cũng chả có gì. Cơ sở hạ tầng thì kém, nói chung là đi 1 ngày thôi - không cần nhà nghỉ thì OK. Có cái tắm bùn và mát xa nước tàm tạm. Giá cả thì nói chung là bèo ! VN không thích biết đâu Tây thích.

captivaltz

Xe điện
Em chỉ tò mò chút là đoàn Khoai Tây này của quốc gia nào và họ chuyên ngành gì bác ơi, có thể là tin mừng cho công ty bác vì họ định khảo sát nguồn nước khoáng Tiên Lãng để đầu tư đấy. Khoai Tây theo em biết họ không đi dạo chơi đâu bác ợ. Đường xá thì bác ryan_nguyenvnn đã chỉ chính xác cho bác. Chúc bác thành công

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nếu em không nhầm và bây giờ không có thay đổi gì cách đây 2 năm thì từ HN bác cứ theo đường 5 xuống HP, tới Quán Toan rẽ về đường bao đi cảng Chùa Vẽ,khoảng vài km khi nhìn thấy cái cầu vượt qua đường bác sẽ thấy bên phải có biển rẽ sang QL10. Theo QL 10 bác cứ đi thẳng về hướng Vĩnh Bảo, Thái Bình khoảng 10km gì đó sẽ có một cái cầu khá cao tên là Cầu Cựu, đi xuống hết dốc cầu khoảng 100m sẽ có biển chỉ về thị trấn Tiên Lãng ngay bên trái đương. Tới thị trấn cứ đi thẳng khoảng 2-3km sẽ tới khu nước khoáng. Hoặc bác có thể hỏi bất kỳ người dân nào để được chỉ dẫn cụ thể. Theo em, cái dịch vụ thì chắc là chuối lắm vì nhìn cơ sở vật chất khá tồi tàn, cũ kỹ từ cả chục năm trước rồi.

Mà tây nào muốn đi tắm nước khoáng Tiên Lãng vậy bác, ở đó không có tẩm quất đâu :)) :)) :)). Em đùa chút xíu thôi , dịch vụ thì em ko có rõ vì chi thấy bên ngoài nhiều lần nhưng chưa vào. Bác có thể hỏi 1080 xem có thông tin gì không???
Bác lạc hâu roài,
Có thằng tư nhân nó thầu lại nó làm thành khu resort ngon rồi, không so với dạng Sun Spa Quảng bình được nhưng cũng khá hay, có khu tắm bùn như ở trong Nha Trang vậy

tiger

Xe tăng
Ơ! Tưởng Tiên Lãng chỉ có thuốc lào thôi cơ mà, giờ có cả nc khoáng nưa cơ à, Bác đi về nhớ kể chuyện để anh em còn biết bác nhé

heihei

Xe máy
Cám ơn các bác đã bớt chút thời gian đóng góp cho em. Mộ lần nữa xin cảm ơn và hẹn gặp lại...

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Tắm bùn thì mời bác vào đây có cả hình ảnh lẫn tường thuật.

Từ Hà Nội đi đến khu công nghiệp Nomura thì rẽ phải theo đường 10, qua khỏi cầu Tiên Cựu có biển chỉ dẫn: khu du lịch... 9km. Cứ rẽ theo con đường hẻo lánh ấy sẽ đến trung tâm huyện Tiên Lãng, gặp cái ngã tư lớn thì rẽ phải tiếp mấy trăm mét nữa là đến.

Dịch vụ gồm 2 gói:
- Tắm bùn & tắm khoáng
- Xông hơi, tắm khoáng & massage
Em đã chơi cả hai và nhận thấy gói thứ nhất hay hơn (các bác xem ảnh thì thấy) chứ gói thứ hai hơi dở. Muốn ở qua đêm cũng được, có cái gọi là SPA Resort nhưng e là không sạch sẽ lại không có dịch vụ gì hay ho cả. Vì thời gian ngắn nên khuyên các bác đi như em: Sáng chạy thẳng Đồ Sơn, ăn chơi xong thì về Tiên Lãng (đi tắt từ Đồ Sơn về Tiên Lãng nhanh lắm) tắm bùn, nước khoáng xong lên xe chạy ra đường 10 về Hà Nội. Nửa đường rẽ Phạm Xá xơi gà Mạnh Hoạch..

[Tear]

Xe đạp
Đường 5 chạy thẳng xuống Quán Toan, rẽ phải chạy theo đường 10. Qua cầu Tiên Cựu rẽ trái, đi khoảng 10km nữa!(c)

goldcapital

Xe máy
Bác đi đường này tốt , gần và ít bị xxx này:
- Chạy đường 5 đến Hải Dương
- Hỏi đường đi Tứ kỳ , Quý Cao .
- Ra gặp Đường 10 ,rẽ trái , qua trạm soát vé khoảng 1-2km.
- Hỏi đường đi Tiên Lãng ( Rẽ phải ) Chạy qua Huyện Tiên Lãng khoảng 2-3km là đến.
Chạy nhay , đường đẹp .Gần được khoảng 30km .
Chúc bác vui vẻ.

jack_derida2000

Xe tăng
Quá đã , hehe

Mr Noob

Xe tăng
hic hic quê em ở đó mà. vừa rùi có qua đó tắm nhưng kô thích lắm nhân viên kô nhiệt tình đâu. bác cứ qua đó cho biết. :))

lexus470

Xe hơi
nước khoáng Tiên lãng do phú Vinh đầu tư, hơi bị được đấy, về đấy tắm bùn xong làm bữa thịt chó Tiên lãng là tuyệt cú mèo

Dạ cái nguồn nước khoáng này là công ty cũ em nghiên cứu ạ, Nguồn lấy từ độ sâu ~400m nhiệt độ 42-45oc - ra ngoài ở nhà dân xung quanh nước cũng lên đến 28-35oC nhưng chất lượng nguồn nước không được sạch như ở trong Khu nghỉ dưỡng
chất lượng nước tốt cho việc điều trị cơ xương khớp và các bệnh ngoài da (thời gian phải dài cơ)
Khu nghỉ dưỡng thì cũng được đầu tư nhưng không đên mức (toàn bê tông- giống khoang xanh ao vua) dịch vụ thì cũng bình thường không đặc sắc thua hoàn toàn mấy khu nước khoáng trong Nam
Tắm bùn thì theo em là ở đâu không có bùn đâu (nguồn lấy từ giếng khoan 400m lấy đâu ra bùn) chắc là bùn lấy từ đâu về rồi cho ngâm nước khoáng đem cho các bác dùng thôi, nếu muốn tắm bùn khoáng phải bắt đầu từ miền trung hoặc các nguòn nước khoáng có xuất lộ trên mặt đất trong cả khu vực như kiểu đầm lầy thì mới có bùn khoáng mà nếu có thì cũng phải qua quá trình xử lý thì mới đem tắm được chứ lấy nguyên bùn từ chỗ nước khoáng lên đắp trên người thì mùi lắm không chịu nổi đâu a
(nguồn nước khoáng nào cũng có sunfua mà nó ám vào bùn trong thời gian cả mấy chục năm thì mùi đừng hỏi)
Tù lúc nó khai trương đến giờ em cũng chưa quay lại lần nào không hiểu tắm bùn ở đây ntn? chứ tắm kiểu đua cho mỗi bác một bát bùn rồi bảo phết lên người như ở khu nước nóng gần khoang xanh thì :77::77:

vtthang

Xe tải
Bác đi đường này tốt , gần và ít bị xxx này:
- Chạy đường 5 đến Hải Dương
- Hỏi đường đi Tứ kỳ , Quý Cao .
- Ra gặp Đường 10 ,rẽ trái , qua trạm soát vé khoảng 1-2km.
- Hỏi đường đi Tiên Lãng ( Rẽ phải ) Chạy qua Huyện Tiên Lãng khoảng 2-3km là đến.
Chạy nhay , đường đẹp .Gần được khoảng 30km .
Chúc bác vui vẻ.

Đường này chuẩn nhất đấy ợ. (b)