Hải Tiến - Thanh Hóa, tại sao các bác chê?

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng đang ủ mưu như cụ, bỏ hết mấy chuyến gần bờ, tập trung cho trận đánh lớn. Nhìn người ta cứ cuối tuần là nườm nượp đi nghỉ mát, cũng sốt ruột lắm. Nhưng từ lâu đã hứa với lòng mình là:Đã đi thì phải từ Đà nẵng đổ vào, không thì ở nhà đi big c. Mấy chuyến cơ quan tổ chức cháu nhường hết.

Lucky-Driver

Xe tăng
Khổ, biển miền Bắc thật ra ko đến nỗi tệ, nó cũng có vẻ đẹp riêng. Chỉ mỗi là cách làm dịch vụ của miền Bắc chưa đuổi kịp miền Trung và miền Nam. Giải thích vì sao là việc của các tiến sĩ, em ko dám lạm bàn. Xét về mình thì em sẽ cố gắng xoay sở để làm sao mình thấy vừa lòng nhất.
Túm lại là vì điều kiện không có nên nó phải tự lực nhiều, hihi...

DuyNguyen126

Đi bộ
Em thấy đâu cũng có người thế này thế kia. Riêng em gặp toàn mấy ông Thanh Hóa chơi đẹp...Thế mới hay

Lucky-Driver

Xe tăng
Em thấy đâu cũng có người thế này thế kia. Riêng em gặp toàn mấy ông Thanh Hóa chơi đẹp...Thế mới hay
Ấy là bởi cụ quảng giao, được nhiều ng mến.
Đây ta bàn một cách tổng quát, chứ không xét trên góc độ hiện tượng hoặc đơn lẻ!

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, biển miền Bắc thật ra ko đến nỗi tệ, nó cũng có vẻ đẹp riêng. Chỉ mỗi là cách làm dịch vụ của miền Bắc chưa đuổi kịp miền Trung và miền Nam. Giải thích vì sao là việc của các tiến sĩ, em ko dám lạm bàn. Xét về mình thì em sẽ cố gắng xoay sở để làm sao mình thấy vừa lòng nhất.
Túm lại là vì điều kiện không có nên nó phải tự lực nhiều, hihi...
Nhà cháu thấy cụ thật là chí lý, nói vậy thôi cá nhân ấy mà. Chứ biển ngoài này được thế là trên cả tuyệt vời rồi, loanh quanh biết đi đâu bây giờ. Là nhà cháu có máu xuyên việt nên cứ mơ ước thế, mời rịu cụ nhé!

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cá mú famusa dư lài năm nay đi Hải Tiến được không các Cụ.

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Thanh Hóa theo em nhớ là tỉnh có bờ biển dài nhất nước. Chỗ nào cũng làm du lịch được. Biển Hải Tiến khá đẹp, sóng khá to, nước biển khá trong xanh. Khách sạn to nhỏ đều có, dễ tìm. Người Hải Tiến thân thiện nhiệt tình. Đường 1 bây giờ đẹp, đi dễ, biển chỉ dẫn đàng hoàng. Nếu đi từ Hn, biển Hai Tiến gần nhất, tiếp là Sầm Sơn, Hải Hoà, Hải Bình...

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào vừa mới đi về trả lời cho khách quan. Nhà cháu cũng vừa được cho hải sản SS, thấy nói Cá tươi rói, giãy đành đạch, bán đắt như tôm tươi, chần chừ là hết ngay. Xuống đấy mà cứ kể chuyện fomosa là gặp những ánh mắt hình viên đạn đấy, thậm chí còn bị mời ra khỏi ks lúc nửa đêm, thế đấy cụ ạ, có gì về nhà hãng nói. ;;)

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Cá nhân em thấy ko đi du lịch Sầm Sơn 10 năm qua là chính xác , mới đây lại vụ đĩa thịt gà 600k , trước thì vụ 2 lon coca 70k rồi, chưa kể chặt chém xích lô , dân 36 làm ăn quả thật ko thể ưa nổi
Con sâu làm rầu nồi canh. Người Thanh nên có thái độ và hành động để bảo vệ danh dự của mình. Đói đến mức sắp chết mà làm ẩu có thể hiểu được. Bây giờ hết thời hạ thấp nhân phẩm và danh dự vì miếng ăn rồi, Hoa Thanh Quế nhỉ.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Con sâu làm rầu nồi canh. Người Thanh nên có thái độ và hành động để bảo vệ danh dự của mình. Đói đến mức sắp chết mà làm ẩu có thể hiểu được. Bây giờ hết thời hạ thấp nhân phẩm và danh dự vì miếng ăn rồi, Hoa Thanh Quế nhỉ.
Chưa đâu, vẫn nghèo khổ lắm, các cụ cứ vào thì biết. Đường sá chỉ được cái rộng chứ ít xe lắm, toàn mấy cái xe cỏ, xe cũ nát. Mà dân ở đây cứ thấy xe vào biển HN, nói giọng khác mình, là tưởng dân Thủ đô hết, cứ tròn mắt mà ngắm nghía.Chạy theo chỉ để ngắm cái ôtô đẹp về làng.
P/s:nghèo khó thế suốt đời chỉ để cho người ta dạy bảo thôi. Bon chen làm gì không biết. 8->

Lucky-Driver

Xe tăng
Em nghĩ vụ chặt chém và cá fomosa thì ta nên lưu ý và đề phòng.
Còn nói ko nên đi biển để né fomosa cũng ko hợp lý, vì các cụ ra chợ/siêu thị mua đồ còn có khi dính quả đắng, chắc ji đã sạch. Haizzz.
Đi Hải tiến về em sẽ riviu hầu các cụ nhé!

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ vụ chặt chém và cá fomosa thì ta nên lưu ý và đề phòng.
Còn nói ko nên đi biển để né fomosa cũng ko hợp lý, vì các cụ ra chợ/siêu thị mua đồ còn có khi dính quả đắng, chắc ji đã sạch. Haizzz.
Đi Hải tiến về em sẽ riviu hầu các cụ nhé!
Cụ nhớ chụp ảnh nhiều vào nhé, chúc cụ cùng gđ có một chuyến đi vui vẻ =D>

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Em đồng ý với cụ https://www.otofun.net/members/divephiamattroi.420110/ rằng TH còn nghèo và khổ, thấy cụ đến họ tưởng cụ là người ngoại quốc... Nghe tội và thương quá. Em công khai bênh vực người TH và cam đoan em không có liên quan một chút xíu nào với TH và người TH. Em cũng có nhiều kỷ niệm buồn với CSGT và người làm du lịch TH. Người SG lập tổ chức SBC để bảo vệ tài sản của mình. Ngưới TH cũng nên lập tổ chức SBC để bảo vệ danh dự của mính. Chữ 'C' với người TH là 'cắp', để chống lại và trừng trị những người TH đánh cắp danh dự của người TH.

Đừng để tiền tạo thành số 0 tròn trĩnh cho nhân phẩm của bạn, quê hương bạn.

Hải Tiến trầm, còn hoang sơ nhiều nhưng tiềm năng thứ hút khách HN bình dân hơn hẳn với SS già cỗi, quen thuộc, tai tiếng, khó sửa và gần HN nhất TH. Ánh Phương là doanh nghiệp của quan chức bộ TN&MT, có thể là đẹp nhất. Doanh nghiệp này còn có khu nghỉ dưỡng ngay sau KS cũng rất hoành tráng. Linh Trường cho bạn trải nghiệm du lịch gia đình khác biệt. Chợ Hải Tiến sẽ cho bạn sự hài lòng về mua bán hải sản và bạn có thể ăn sáng, ăn trưa, ăn tối ở khu vực này nếu bạn muốn rẻ và ngon. Hãy tự trải nghiệm. Ý kiến của người khác chỉ là tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ https://www.otofun.net/members/divephiamattroi.420110/ rằng TH còn nghèo và khổ, thấy cụ đến họ tưởng cụ là người ngoại quốc... Nghe tội và thương quá. Em công khai bênh vực người TH và cam đoan em không có liên quan một chút xíu nào với TH và người TH. Em cũng có nhiều kỷ niệm buồn với CSGT và người làm du lịch TH. Người SG lập tổ chức SBC để bảo vệ tài sản của mình. Ngưới TH cũng nên lập tổ chức SBC để bảo vệ danh dự của mính. Chữ 'C' với người TH là 'cắp', để chống lại và trừng trị những người TH đánh cắp danh dự của người TH.

Đừng để tiền tạo thành số 0 tròn trĩnh cho nhân phẩm của bạn, quê hương bạn.

Hải Tiến trầm, còn hoang sơ nhiều nhưng tiềm năng hơn hẳn với SS già cỗi, tai tiếng, khó sửa và gần HN nhất TH. Ánh Phương là doanh nghiệp của quan chức bộ TN&MT, có thể là đẹp nhất. Doanh nghiệp này còn có khu nghỉ dưỡng ngay sau KS cũng rất hoành tráng. Linh Trường cho bạn trải nghiệm du lịch gia đình khác biệt. Chợ Hải Tiến sẽ cho bạn sự hài lòng về mua bán hải sản và bạn có thể ăn sáng, ăn trưa, ăn tối ở khu vực này nếu bạn muốn rẻ và ngon. Hãy tự trải nghiệm. Ý kiến của người khác chỉ là tham khảo.
^#(^.......... Đoạn trên của cụ nó mien man quá, toi không bàn luận.
Đoạn sau có vẻ nó liên quan trực tiếp tới cụ, nhưng không liên quan tới tôi, nhưng cụ có lẽ cần xem lại quá trình hình thành 2 bãi tắm này trước khi đánh giá SS.Tuy cách nhau không xa nhưng khách đến 2 nơi này là đối tượng khác nhau.
Còn với Thanh hóa, họ đầu tư vào Hải tiến là để giảm tải cho Sầm Sơn, SS có bề dày hàng trăm năm được người Pháp khẳng định. Còn Hải tiến?.... Tôi hơi bất ngờ khi cụ mang Hải tiến để so với Sầm sơn, càng bất ngờ hơn khi cụ lấy một Khách sạn ở Hải tiến để hạ thấp người khổng lồ SS, cụ làm tôi buồn cười.
Nói thật nhé: Cụ cứ xem ngày khai mạc ở 2nơi này rồi suy luận tiếp nhé, có những VIP lớn(thậm chí rất lớn) mà Hải tiến có mơ cũng không có vinh dự đón đâu.
Tôi chỉ thêm một ý nữa thôi, không nói nhiều. Đó là không có Sầm Sơn thì còn lâu mới có Hải tiến, kể cả Hải hòa, Hải thanh. Chúc cụ cùng ks của cụ ngày càng lớn mạnh. :)):-h

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Ok. So sánh là khắp khiêng. Tôi đồng ý với cụ SS là Khủng long vi đại Nhất TH. Tôi không so sánh tổng thể. Tôi chỉ nói tiềm năng thứ hút khách Hn của Hải Tiến. Mong có dịp gặp mặt.

Lucky-Driver

Xe tăng
Em bổ sung tý thôi, về truyền thống thì SS vô đối, có từ thời Tố Tâm cơ mà!

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Ok. So sánh là khắp khiêng. Tôi đồng ý với cụ SS là Khủng long vi đại Nhất TH. Tôi không so sánh tổng thể. Tôi chỉ nói tiềm năng thứ hút khách Hn của Hải Tiến. Mong có dịp gặp mặt.
Cảm ơn cụ Ngô đức Vinh, chúng ta gặp nhau tren diễn đàn này, mọi so sánh nên căn cứ vào các chỉ số, tránh kết luận theo cảm quan. Những điều bác nói có phần đúng nhưng chưa đủ. Cụ thể:
Bác nói tiềm năng thu hút khách của Hải tiến trong vài năm qua rất khả quan, đúng vậy. Ngày càng có nhiều nhà đầu tư tới HT, tôi được biết có một số đại gia đã đang đầu tư với những dự án ks 4,5 sao ở đây(hình như họ là những người gốc TH). Người dân TH cũng rất hy vọng nó sẽ là 1 SS thứ hai, bởi nó đí sau nên sẽ được quy hoạch tốt hơn, tránh khỏi những vấn đề mà các bãi biển nổi tiếng đang đau đầu. Mặt khác SS đang có nguy cơ bị thâu tóm bởi những Tập đoàn lớn, mang tính chất luxury. Nên họ hy vọng HT sẽ đuổi kịp SS trong khoảng 20 năm.
Tuy nhiên thực tế lại không như vậy. Nhìn ngay bây giờ SS nó đã là đô thị loại 3 từ mấy năm nay. Lại thêm FLC, nó đang ào ạt đổ tiền vào, tới đây sẽ là trường ĐH quốc tế, bệnh viện nghỉ dưỡng quốc tế... và quan trọng hơn nó là trọng điểm du lịch quốc gia tầm khu vực được TW đặc biệt quan tâm...
Trở lại mùa du lịch năm nay. Hải tiến trong những ngày đầu tiên khai mạc đã đón lượng khách kỷ lục, doanh thu tăng mạnh so với cùng kỳ năm ngoái. Nhưng lượng khác của HT cũng chỉ bằng 1/20 so với SS, doanh thu còn khiêm tốn hơn nữa(ngay bây giờ tôi chưa kịp cập nhật số liệu chính xác.)
Vậy có thể nói Hải tiến bước một bước thì SS nó bước hàng chục bước, nên khả quan là với chính mình chứ làm sao có cửa so với SS. Lượng phòng 3 đến 5 sao mà SS nó làm thêm trong mùa du lịch năm nay bằng HT từ trước đến nay cộng lại.
Thêm nữa, sang 2017 là SS nó chính thức lên tp rồi, làm sao cùng mâm với nó được. Chưa kể những tập đoàn lớn ngoài FLC đang đầu tư thì tới đây còn có Vingrop, Sungroup, Vincom...đã xúc tiến làm việc rồi đấy.(nó đang đầu tư về quê hương nó đấy không treo cho vui đâu).
Gửi bác về một quần thể 5 sao tương lai ở Hải tiến.

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Thông tin hay. Chị tiết cụ thể. Lập luận chặt chẽ. Nếu cụ nói hay về SS cũng là nói hay cho TH đến như vậy, vui biết bao.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin hay. Chị tiết cụ thể. Lập luận chặt chẽ. Nếu cụ nói hay về SS cũng là nói hay cho TH đến như vậy, vui biết bao.
Các diễn đàn quốc tế phải nói có lý và có dẫn chứng cụ thể, khách quan họ mới nghe cụ ạ, cụ đã thử chưa?\:D/

tartar

Xe máy
Tôi rất ác cảm với dân Hải Tiến.

Vì có vẻ như họ đang cố tình lên mạng bôi nhọ Sầm sơn.

Một cách làm rất phản cảm của HT.

Tôi chỉ đưa khách đi Hạ Long, Sầm Sơn chứ còn Hải Tiến không bao giờ tôi đến