Haima 2 mới đi như thế nào?

ngocminh.hd

Đi bộ
em chạy con này rồi,đi cũng được,nhưng em thấy con geely ec820 ngon hon .giá cũng chấp nhận được

tuvit77

Xe tăng
Ông là người VN chính hãng hay VN gốc tàu khựa thế? Ông cứ đóng tiền cho nó để nó mua vũ khí bắn nát đầu ông đấy. Chúng nó đang nhăm nhe biển đông của VN kìa. Tui là tui tảy chay tàu khựa kể cả nó có tốt như hàng Đức mà rẻ như sắt vụn.
những người võ mồm như cụ chẳng giải quyết vấn đề gì..............:-?

Vu Van

Xe hơi
Các cụ toàn chém linh tinh, haima do FAW sản xuất ở tàu cũng là hàng hịn đới, trong dòng du lịch nó còn ngon hơn BYD nữa, vì thừa hưởng nhiều công nghệ của maz
Chắc cụ đang ngồi trên tàu Hải Giám của Trung Quốc đang tuần tra Biển Đông, có phải không ạ?

HMG

Xe máy
Tôi thấy ở đây có nhiều cụ định kiến với hàng Tàu quá, tôi đã từ chạy Cherry QQ3 đã đi hơn 2 năm, thực sự thấy nó chẳng khác gì Matis, cảm giác xe khá chắc chắn. Còn Haima thì tôi chưa thử nhưng tôi nghĩ cũng làm gì đến nỗi nào, nếu nó mà lớm thì ngoài đường đầy xe tải siêu trọng nhãn hiệu FAW chạy đầy ra đấy đã thấy cái nào bị long bánh khi đang chạy đâu.... Tuy nhiên bỏ ra một số tiền khá lớn để mua một em Haima thì quả thực phải suy nghĩ...
Nói chung giá của nó phải thật hấp dẫn mới nên mua.
Cái cần thiết là lòng tự ty dân tộc, 4 ngàn năm lịch sử và ngay bây giờ bọn tàu khựa luôn muốn chiếm lãnh thổ nước ta mà chúng còn kinh doanh trên nước ta là sao? Chúng lấy tiền của ta, mua vũ khí để hăm he đánh ta, chúng còn chào mời bán thầu quốc tế trên vùng lãnh hải của VN ta. Nếu các bạn là người VN thật sự thì hãy tẩy chay hàng Tàu Khựa để thể hiện lòng yêu nước, không có xe TQ ta mua xe khác và chất lượng tất nhiên sẽ tốt hơn TQ (ví dụ: GM Spack, kia morning ...)

HMG

Xe máy
những người võ mồm như cụ chẳng giải quyết vấn đề gì..............:-?
Ít ra em cũng nói ra được cái em nghĩ, còn cụ võ gì thể hiện cho mọi người coi xem sao.

HMG

Xe máy
Nó chả bao giờ tốt với bất cứ ai, thèng nào theo nó là ốm đòn, nó toàn trò bẩn.
Nhìn hàng dãy xe xếp hàng cây số chở dưa của bà con mình bị bỏ thối ở cửa khẩu, cái kiểu lừa bịp tăng giá gom mua rồi dìm hàng bỏ thối, vv.. tốt nhất tránh xa thằng ấy cho lành, trừ phi nghèo quá đành phải dùng đồ của nó
Cụ nói đúng, đọc báo thấy chúng nó sang VN đấu thầu giá thấp thi công những hạng mục ngon ứng đủ tiền phần này còn phần xương xẩu thì bỏ bê sau đó bỏ chạy (điển hình hệ thống thu nước thải TP.HCM) cái thi công xong thì sử dụng một thời gian - hỏng dù vẫn còn bảo hành (điển hình là nhà máy nhiệt điện Quảng Ninh) các gói khai thác khoáng sản, xây dựng thì toàn thấy khu người Tàu trong đất nước ta. Còn các vụ nuôi trồng thủy sản trên biển, trung tâm chữa bệnh nữa, các cụ đọc báo hàng ngày thì thấy. Nó bảo rằng bảo hành 3 năm hoặc 100.000km nhưng thưa các cụ bây giờ nó bán được ít thì thấy tử tế đến khi nó bán được nhiều (do các cụ ủng hộ) nó sẽ dở chứng ngay cho coi, tương tự như các vụ thu mua hàng nông sản của bà con nông dân nước ta cũng như vậy. Đây là chiêu bài đánh vào nền kinh tế nước ta. Các cụ nghĩ sao?

moilai123

Xe hơi
Nó chả bao giờ tốt với bất cứ ai, thèng nào theo nó là ốm đòn, nó toàn trò bẩn.
Nhìn hàng dãy xe xếp hàng cây số chở dưa của bà con mình bị bỏ thối ở cửa khẩu, cái kiểu lừa bịp tăng giá gom mua rồi dìm hàng bỏ thối, vv.. tốt nhất tránh xa thằng ấy cho lành, trừ phi nghèo quá đành phải dùng đồ của nó
Cụ nói quá đúng. Trên thế giới bây giờ nghe nói có Triều Tiên theo tàu đấy. Nên dân cả nước bây giờ khổ, đến gạo không có mà ăn,...,giống VN mình hồi chiến tranh bao cấp.

hatoyota

Xe tăng
Theo tui thì chúng ta phải cho bọn Tàu biết rằng đừng chông chờ gì ở VN, ngành CN OTO của nó phát triển cũng là do những nước nghèo như mình toàn chọn đồ rẻ để mua, bây giờ nó còn làm cả Máy bay, tàu chiến bắt nạt, chiếm Biển đảo của mình...
Nói tóm lại là cho nó về gặp Anh Đào thôi.

mylovedl07

Xe tải
các bác cứ phán hàng tàu theo cảm tính ! hàng tàu nhiều thứ cũng tốt lắm, nhưng xe haima thì phải có thời gian kiểm chứng.
nhưng theo em thì hàng tàu xuất việt thì chất lượng chỉ bình thường thôi ạh.
còn chuyện lấn đất lấn biển thì chuyện xưa như trái đất rồi các bác ạh . đâu đâu kẻ mạnh cũng hiếp yếu thôi ợ !

handico

Xe tải
Yêu nhất cái giá@};-

staillo

Xe máy
Tảy chay hàng của bác Hồ Cẩm Đào đi ạ

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Kinh nhể, hóa ra nhiều cụ nghe đến tàu giãy lên đành đạch! Chạ bít có dám cắn móng tay viết huyết tâm thư xin ra trận không nữa.
Về các cụ mở hết các kiểu con đà điểu cái mớ đồ đạc ở nhà ra xem có bao nhiêu cái có made in china, chạ biết có dám thẳng tay liệng vù ra sọt rác không! Các cụ liệng đi, em phục.

Mazda CX9

Xe điện
Các cụ toàn chém linh tinh, haima do FAW sản xuất ở tàu cũng là hàng hịn đới, trong dòng du lịch nó còn ngon hơn BYD nữa, vì thừa hưởng nhiều công nghệ của maz
Sao cụ ko mua mà nói người khác chém, cứ vài lần mưa nắng ở VN thì sẽ biết mặt mũi ra sao đừng để có bài trên báo đang đi xe tầu rớt 2 bánh sau (xe LF 520 ở Huế cũng thời đình đám so sánh với Viot của TOY).

mazda236

Xe máy
Kinh nhể, hóa ra nhiều cụ nghe đến tàu giãy lên đành đạch! Chạ bít có dám cắn móng tay viết huyết tâm thư xin ra trận không nữa.
Về các cụ mở hết các kiểu con đà điểu cái mớ đồ đạc ở nhà ra xem có bao nhiêu cái có made in china, chạ biết có dám thẳng tay liệng vù ra sọt rác không! Các cụ liệng đi, em phục.
Giờ thì em chưa dám đập, nhưng sau này thấy mấy bác Tàu là em cố tránh xa. Hạn chế được đến đâu là tốt đến đó

linhmoi83

Xe hơi
Thưa các cụ!
Em cũng đang làm việc với người TQ đây ợ. Đồ của bọn này cũng tốt thật, mẫu mã đẹp,bền, rẻ nhưng chỉ đc có thời gian cực,cực,cực kỳ ngắn. Tóm lại là ko chơi dc với bọn ủa ai nỉ này đc.
Biết thế rồi mà ko hiểu sao đồ đạc trong nhà mình lại lắm đồ tàu thật.

minhcuong400

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã góp ý. Hôm vừa rồi em gặp 1 em HAIMA ở trên đường 18 vừa đỗ xuống và mở cửa mà tự nhiên rơi luôn xuống. Theo các cụ đánh giá là nguyên nhân từ đâu vậy? Liệu có phải chất lượng ko?
Hì hì!!!!!!Cụ mở thớt xong cụ lại chém. Em thấy cụ chém cụng hơi bị lố!!!! Em cụng chẳng yêu gì hàg Tầu, lại càng không thể đội trời chung với mấy thèng Khựa đó! Em thề!! Em từng tẩn nhau với mấy thèng này rồi! Nhưng gì cũng phải khách quan chứ! Em đố nhà cụ nào trên OF mà không có ít nhất 1 sản phẩm made in china đới! Mình chỉ nên bàn luận về chất lượng xe, giá rổ và dịch vụ sau bán hàng thôi, đừng phán xét về lãnh vực chính chị chính em, mệt đầu lém!

DUONGLAM

Xe điện
Nếu cụ xác định mua nó chạy khoảng 5-6 năm rùi vứt đi thì chơi đc, chứ muốn bán thì chắc chắn lỗ to