[Funland] Hàn long mạch

XPQ

Xe lăn
Thằng mất dạy nào sáng kiến ra cái hàn long mạch kể cũng thông minh hơn bọn ngu chúng mình. :D:D:D:D:D:D:D:D

Thường thì nếu thỉnh vị thầy chùa có tâm, sau khi đọc một hơi dài độ mấy bài kinh, thày sẽ cầm chai la vi ở trên mâm lễ thờ đại loại vung vẩy khấn khứa một hồi rồi dội bừa xuống chỗ loanh quanh nào đó, thế là xong. Nhà chủ cũng chả buồn hỏi mà cũng *&^ dám hỏi, coi như hàn xong rồi.

Còn mấy thằng mất dạy cúng bái tùm lum thì tùy hứng, nó mà phiêu thì nó dọa nhà chủ sợ mất mật. Hoặc nó có hẹn uống rượu thì lại cũng loằng ngoằng một lúc là hàn xong.

Đành rằng nhân loại ai chả có lúc mê tín, chỗ nào chả có người mê tín. Tuy nhiên vì bọn thầy cúng thầy bái bên mình chúng nó cũng toàn vô học, thành thử dân mình mang cái thói mê tín ngu xuẩn rất tiên tiến và đậm đà bản sắc dân tộc.

Hàn long mạch thường có nước ngũ vị hương.
Cụ nào chưa trải qua nghe sẽ thấy kỳ, nhưng phải khi nào chính mình gặp tình cảnh sau khi xây/sửa nhà, tự nhiên trục trặc hết cái nọ đến cái kia, động đâu hỏng đó, sức khỏe - con cái - gia đình đều lủng củng. Lúc đấy mới thấy lễ hàn long mạch như cọng rơm cho mình bám vào.

luyenok

Xe điện
toàn mấy thứ linh tinh. Cụ nào vẫn tin vào mấy cái này cho Em hỏi, thế giới mấy tỷ con người, số tin và làm theo cái này không nhiều, vậy số còn lại (số ko tin) thì sẽ toi hết à?
Nói rộng ra hơn về vấn đề tâm linh, lễ lạt mỗi nơi 1 kiểu, thậm chí còn đối lập nhau đấy thôi, mà ai cũng sống khỏe.

Si đa

Xe đạp
Em từng nghe nói có phép cắt phong thủy, giờ mới biết thêm có phép hàn long mạch.
Không khéo còn thêm bộ môn khoan, đục, sơn trát lại nữa. Bạn cụ chủ nên nhờ thầy tư vấn trọn gói luôn cho đời lên hương

doanphucgt

Xe điện
Vãi cả long mạch, bệnh thì đến bv khám xem nguyên nhân. Thời buổi tàu vũ trụ tư nhân đưa khách có tiền lên sao hoả tham quan thì VN vẫn còn nhiều người tin vào mấy cái thằng thầy phán lung tung.
Khổ lắm cụ ạ, người nhà em cũng đang trong tình trạng này. Khó nói lắm.

Vịtcỏ73

Xe buýt
Chuyện nghiêm túc và có lý do nên mới cùng bất đắc dĩ phải đăng đàn.
Cụ chủ xem inbox nhé.

xichhoptau

Xe tăng
em cũng hóng xem thày hàn bằng que hàn gì, chứ nghe nói nhiều chỗ cũng bị đứt mà hàn cũng không được, chắc vật liệu không đồng nhất?

Phỗng new

Xe điện
Trên này có cụ nào nhập trạch mà không chọn ngày không nhỉ?

Sim000

Xe đạp
Cụ chỉ giúp em với ạ
Báo cáo các cụ là bạn em làm kỹ sư xây dựng đi xây dựng nhiều năm rồi nên ko có chuyện làm nhà mệt mà ốm được
Còn cũng đi chữa khắp các bệnh viện lớn nhỏ rồi, cũng khỏi nhưng một thời gian sau lại tái phát bệnh và càng ngày bệnh càng phát hiện ra nặng hơn những gì suy nghĩ, có thể nói y học thế giới và việt nam ko thể chữa được nữa rồi ạ
Đi làm xây dựng ở các tỉnh, đi san lấp mặt bằng ở những vùng hẻo lánh gặp nhiều chuyện ly kỳ chính mắt nhìn thấy mới tin được các cụ ạ, mình chưa gặp thôi, chứ gặp rồi thì không nói hay được, nhiều thứ khoa học chưa giải thích hết được ạ

hp78

Xe điện
Ai cũng chỉ sống được 1 lần thôi, lành hay dữ đều do mình chọn cả, nếu mất 500K hay 1 triệu để tinh thần thoải mái thì nên làm, còn nhiều hơn thì thôi. Còn em chẳng tin vào cái gọi là tâm khi đã nhận thù lao công việc:D

Dịch Thuật

Xe tải
Theo e hiểu thì là lễ bồi hoàn long mạch và trấn yểm lại.
Nhà đại lý e vẫn hay lấy hàng,xây nhà năm tầng k xem xét hay chọn ngày đổ mái gì luôn.(Xây cho con gái và con rể ở ).Về nhà mới cái ô con rể đi tập thể dục ngã xe đạp chết luôn.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Khoa học phong thủy nó như văn học vậy. Ông kg hiểu gì suốt ngày căc dm cũng sống tốt mà dek cần văn học, ông nhà văn, nhà thơ suốt ngày nhả chữ thì cũng chỉ sống như ông thợ cày mà thôi chả phải thiếu bữa chịch nào.
Có thì tốt kg có chả sao.
Ví dụ nhà cheo leo, bên bậc lỡ, nhà ngã ba, nhà dưới đáy thung lũng, nhà ở giữa cánh đồng, nhà ở trong bụi rậm, nhà ở giữa đường đi tiềm tàng của một con suối có thể là phong thủy, ai nhìn vào cũng thấy.
Còn đứt long mạch cái nhồn gì khi nhqf sát vách nó béo tốt như trâu, chịch xoạc cả ngày tiền vô như nước.

Dobian

Xe buýt
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Các cụ nào có cao kiến gì giúp em với, chứ cứ ốm đau thế này thì nó khổ quá
Nhà bạn cụ hay nhà cụ ?
Long mạch là cái gì dấy cụ ?

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Theo e hiểu thì là lễ bồi hoàn long mạch và trấn yểm lại.
Nhà đại lý e vẫn hay lấy hàng,xây nhà năm tầng k xem xét hay chọn ngày đổ mái gì luôn.(Xây cho con gái và con rể ở ).Về nhà mới cái ô con rể đi tập thể dục ngã xe đạp chết luôn.
Phong thủy đé phải là ma quoái mà nói đi xe đạp ngả chết đc. Cái đó nếu mê tín thì tin vào thờ cúng tổ tiên.

Studer

Xe tăng
Theo phong thuỷ thì có dòng chảy trong lòng đất gọi là " khí " cội nguồn được lý giải từ Hymalaya đổ về dòng chảy này bị ảnh hưởng của nhiều yếu tố của địa hình , dòng sông , con đường ... nếu tốt nó được gọi là cát , nếu bị phân tán thì thành hung . Vận dụng nó trong cuộc sống gọi là môn phong thuỷ , nó được tích luỹ từ cả ngàn năm nên bảo là mê tín cũng không hẳn nhưng Thầy xịn thì chả thấy toàn thầy dỏm nên sai tứ tung thôi

thanhvn8020

Xe tải
Lối sống sinh hoạt, chế độ ăn uống thể dục thể thao, tinh thần và tình cảm với người khác. Những cái đó nên tự mình lo lắng, rèn luyện. Cơ thể không khoẻ, đầu tiên xem lại những yếu tố đó mình làm đã tốt chưa, tiếp sau là đi bệnh viện để xem những thứ trong cơ thể mình không tự mình biết được. Còn những yếu tố khác, theo em chỉ là điều kiện đủ chứ không phải điều kiện cần, nghĩa là có thì thêm thăng hoa, không có thì không đến nỗi. Còn thể trạng bạn cụ không tốt mà đi tìm thầy hàn long mạch thì.... Có khi sức khoẻ thầy còn leo lét hơn bạn cụ nữa chứ giúp nỗi gì.