[Funland] Hàn long mạch

pain

Xe ba gác
Mịa... toàn ông nói phét! Ra vẻ tân tiến và văn minh. Em cũng chả mê và chả ngộ nhưng to còi bốc phét thì chả dám. Dính vào thử xem? Chả xoắn cmn cả chym:)

thngaylangthang

Xe ngựa
Em tôn nền 36cm thi tháng kiếm thêm được 36tr.
Bố khỉ, biết thế em tôn thêm 1000cm cho nó được nhiều hơn. :(
Biết thế mờ chỉ thêm 1 ngàn thôi á, tin được ko ;))

Mịa... toàn ông nói phét! Ra vẻ tân tiến và văn minh. Em cũng chả mê và chả ngộ nhưng to còi bốc phét thì chả dám. Dính vào thử xem? Chả xoắn cmn cả chym:)
Kông nhựn, chym xoắn nữa cũng ko hề chi (với làng tó) :)

Halinh07

Xe tăng
Em xây nhà 2 lần cũng nhờ người xem ngày rồi tự cúng bái ( làm từ móng rồi đổ mái). Lễ vật cũng bình thường chứ không bày vẽ,em nghĩ mọi việc là do tâm mình thôi. Còn làm nhà mà ốm đau thì em chả tin

thichnhiutien

Xe tải
Làm nhà mà ốm liên miên thế thì khả năng bị phạm phong thủy là cao, e là chủ doanh nghiệp xây lắp nhỏ nhỏ ở tỉnh, động thổ công trình nào e cũng mời thầy xem giúp xem nếu mình đào móng có ảnh hưởng j ko? Gần đây nhất là công trình e gần 1 nhà xây xong móng rồi, chủ nhà đau đầu quá sau đó chết, ko ai dám làm nhà tiếp nữa, để hoang 3 năm nay, e mời thày lên để xem công trình của e, thày bảo công trình thì làm thoải mái, ko bị sao, nhìn cái móng nhà kia trơ ra thày bảo nếu ko dừng lại còn chết tiếp người khác, nếu muốn làm tiếp nhà thì thày giải cho đc.
E cũng đang vướng chuyện nhà cửa, nếu đc cụ cho e xin địa chỉ của thày phong thủy cụ nói đc ko ạ. E cám ơn cụ

kufits

Xe buýt
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Các cụ nào có cao kiến gì giúp em với, chứ cứ ốm đau thế này thì nó khổ quá
Nếu động thật thì cụ hoàn toàn có thể mua đồ về tự lễ ạ, nhà em dính suốt :D

dvhung243

Xe điện
Em mới hỏi a gúc , chọn loại nào phù hợp thì dùng

Hiện nay, có các phương pháp hàn chính sau đây:

Hàn gió đá (còn gọi là Hàn khí): Hàn gió (Oxy) đá (Acetylen hay gas)(gas welding).Phương pháp này sử dụng các khí trên để gia nhiệt cho chi tiết hàn đạt tới trạng thái nóng chảy và liên kết với nhau. Khi hàn có thể dùng vật liệu để điền thêm (filler rod) vào vị trí hàn hoặc không.
Hàn hồ quang điện (arc welding), gọi tắt là Hàn điện hay Hàn que. Phương pháp này dùng hồ quang điện được tao ra bởi que hàn để làm nóng chảy kim loại hàn và ngay cả que hàn để điền vào vị trí hàn.
Hàn hồ quang dưới khí bảo vệ T.I.G: Tungsten inert gas. Phương pháp này dùng hồ quang được tạo ra bởi điện cực Tungsten và dùng khí trơ (khí Argon) để bảo vệ mối hàn.
Hàn hồ quang dưới khí bảo vệ M.I.G: metal inert gas. Thay vì dùng que hàn, người ta dùng 01 cuộn dây kim loại có kích thước từ 0.6 mm - 1.6 mm hoặc lớn hơn làm điện cực hàn và điện cực này cũng là dạng điện cực nóng chảy nhưng được cung cấp một cách liên tục nhưng vẫn được người thợ hàn điều khiển nên còn gọi là hàn bán tự động. Trong phương pháp này, người ta dùng khí hoạt tính (CO2) hay khí trơ (Argon) để làm khí bảo vệ mối hàn.
Hàn Plasma, đây là một dạng biến thể của hàn hồ quang [1-8].
Han Laser là công nghệ hàn cao cấp sử dụng năng lượng của các nguồn laser.
Hàn tia điện tử
Các quá trình hàn đặc biệt khác: hàn nổ, hàn TIG điện cực nén

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Biết thế mờ chỉ thêm 1 ngàn thôi á, tin được ko ;))
Thêm 1000 là thành 2 tầng 1 tum rồi đó thánh. ;))
Chỗ em nó cho xây có 4,5 Tầng thôi, xây cao hơn thì cứ phải nối mét một, chán bỏ bu, em ở nhà gạch C4 luôn cho ló đỡ phải xin phép. ;))

nokia8310i

[Tịch thu bằng lái]
Lấy độc trị độc thôi, cái gì bẩn nhất, thối nhất đem hàn. :D

kutingayxua

Xe tăng
E ưng mợ pain. Chưa gặp thì to còi thôi.

comiki

Xe lăn
Cả nhà cả cửa của Thầy có nhõn một cái long mạch thôi cụ ợ :D
Thầy nhớ cất long mạch cho kỹ nhá, kẻo con nhang đệ tử nào hâm mộ lại thỉnh về mất là Thầy mất thiêng đới :D

Khongmatnick23

Xe tải
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Tự hàn cũng đươc mà cụ ơi, không cần phải mời thầy đâu.
Ra hàng mã mua một bộ hàn long mạch về tự làm lễ được

BadBoy79

Xe lăn
Thầy nhớ cất long mạch cho kỹ nhá, kẻo con nhang đệ tử nào hâm mộ lại thỉnh về mất là Thầy mất thiêng đới :D
Cậu nói với ông Thầy phong thuỷ nào đó chứ tớ có phải thầy đâu, tớ không có long mạch :D

Hàn được thì Trung Ấn chẳng oánh nhao, thế giới ko cô vít.

hp78

Xe điện
Liên quan đến tính mạng thì khó ai nói hay được:D Trên OF này có cụ nào dám khẳng định khi người nhà mất mà không xem ngày giờ chôn không ạ ? Có xem tuổi cần tránh lúc khâm liệm và khi hạ huyệt không ạ ? Có trấn yểm bùa nếu trùng tang không ạ ? Theo quan niệm của em thì những điều đó là không có ạ:D