[Funland] Hàn long mạch

Zemakic

Xe hơi
Cái này chắc phải hàn bằng khí công zzz

Ali55

Xe buýt
Nghiêm túc, cháu bày cho cách không tốn xu nào. Chuẩn chỉ hàn long mạch ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

lo1vtn

Xe buýt
Chắc đi viện rồi ko xong.

Có sao đâu

Xe buýt
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Các cụ nào có cao kiến gì giúp em với, chứ cứ ốm đau thế này thì nó khổ quá
có những điều khoa học chưa giải thích được, nhưng cái vụ hàn long mạch thì u mê quá Cụ ạ

h_mdc

Xe điện
Chỗ chợ mấy bà bán đồ khô thấy đề: hàn the - hàn long mạch!

FordBG

Xe tăng
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Làm nhà mà ốm liên miên thế thì khả năng bị phạm phong thủy là cao, e là chủ doanh nghiệp xây lắp nhỏ nhỏ ở tỉnh, động thổ công trình nào e cũng mời thầy xem giúp xem nếu mình đào móng có ảnh hưởng j ko? Gần đây nhất là công trình e gần 1 nhà xây xong móng rồi, chủ nhà đau đầu quá sau đó chết, ko ai dám làm nhà tiếp nữa, để hoang 3 năm nay, e mời thày lên để xem công trình của e, thày bảo công trình thì làm thoải mái, ko bị sao, nhìn cái móng nhà kia trơ ra thày bảo nếu ko dừng lại còn chết tiếp người khác, nếu muốn làm tiếp nhà thì thày giải cho đc.

Cứng Đơ

Xe buýt
Làm nhà xong do vất vả mấy tháng, lo đủ thứ nên xong hay ốm. Còn thày thợ chỉ là giải quyết khâu tâm lý thôi. Bạn cụ nên đi khám.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Hàn long mạch thì em không biết dưng bơm khí mí nút long mạch lại thì em làm được. Thường em bơm khí rồi nút giúp bồ em đoạn long mạch bị hở không trào ra ngoài suốt. ;))

Ấn quyết em giữ long mạch được tầm 30 phút, sức chỉ có thế. Mà lúc không giữ tay quyết được nữa thì long mạch nó trào ra như suối. :(

Wave cùi bắp

Xe điện
Nhà nhà có mỗi cái lỗ mà càng hàn càng rộng thêm :(
Lỗ nhà thầy chắc ko ngoại lệ

Sim000

Xe đạp
Nghiêm túc, cháu bày cho cách không tốn xu nào. Chuẩn chỉ hàn long mạch ạ.
Cụ chỉ giúp em với ạ
Báo cáo các cụ là bạn em làm kỹ sư xây dựng đi xây dựng nhiều năm rồi nên ko có chuyện làm nhà mệt mà ốm được
Còn cũng đi chữa khắp các bệnh viện lớn nhỏ rồi, cũng khỏi nhưng một thời gian sau lại tái phát bệnh và càng ngày bệnh càng phát hiện ra nặng hơn những gì suy nghĩ, có thể nói y học thế giới và việt nam ko thể chữa được nữa rồi ạ

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
Việc đầu tiên là đi khám tây y.

Cùng với đó, nếu khi vừa mới chuyển nhà khác hướng nhà cũ và khác nhiều về bài trí xung quanh hoặc ở trên vùng đất có vấn đề (vd đất giải tỏa ở khu mộ cũ) mà mắc bệnh hoặc người thân gần (cha mẹ, vợ con) gặp vấn đề thì nên chú ý thêm về mặt phong thủy.

Mấy vấn đề cơ bản cần chú ý về phong thủy quanh nhà và trong nhà:

1. (Tâm linh) Xem mệnh người chồng là đông tứ trạch >< tây tứ trạch và hướng nhà đúng hay sai. Cái này tương đối đơn giản và áp dụng rộng rãi.

2. Trước khi xây nhà trên đất mới thì thay toàn bộ lượng đất sâu đến 6m bằng đất sạch từ nơi khác để tránh đất dưới nền có lẫn xương người và động vật. Ngay cả khi không có vấn đề tâm linh thì sự phân hủy của xác và xương động vật vẫn có thể tạo ra khí độc (SOx, NOx, v.v.) .

3. Nhà có bị nắng chiếu trực tiếp (vd cổng/cửa sổ hướng tây), gió lộng ngõ nhỏ thổi trực tiếp (vd cổng, cửa số hướng bắc), đường đâm thẳng vào nhà, cao tốc ngay bên cạnh nhà, thiếu cửa sổ và ánh sáng hay không? Đây không hẳn là vấn đề tâm linh mà là những yếu tố ảnh hưởng đến tâm sinh lý con người.

4. (Tâm linh) Phòng thờ có đặt dưới phòng vệ sinh hay không? An toàn nhất là phòng thờ đặt tại lầu cao nhất.

Còn nhiều phương diện tâm linh khác cần chú ý như hướng sinh khí, tuyệt mạng, cửu cung huyền không phi tinh, v.v..

Còn nhớ khi thầy giáo dạy toán cấp 3 của tôi ở VN mới dọn về nhà mới, chỉ trong vòng 1-2 năm thì con thầy mất vì ung thư máu và vợ thì ngoại tình. Ông gầy rộp và tiều tụy hẳn đi. Sau này tôi rời VN rồi thì cũng không biết cuối cùng thế nào.

Nhưng...

Theo kinh nghiệm cá nhân của tôi thì vận hạn theo ngày tháng năm sinh (tử vi, bát tự) sẽ ảnh hưởng mạnh hơn là phong thủy. Vào vận tốt thì nó đưa đẩy ta đến nơi đất lành và xa nơi đất dữ còn vận xấu thì không những gặp cuộc đất xấu mà cố ý tìm thầy giúp lại gặp thầy rởm khuyên đi hàn long mạch.

thngaylangthang

Xe ngựa
Chừ mí rảnh lại thấy ca này. Nếu muốn ... hay ,,, tốn kém đấy chủ thớt ah

An Nguyen 1

Xe tăng
Quần em nó rách hở hang
Thầy liệu thầy hàn em trả công cho

thuongnho

Xe buýt
Đây là chuyện nhà e, chẳng biết nên tin hay không nữa. Anh con bác e cuối năm ngoái xây nhà khi đang khỏe mạnh phong độ và đang 62 tuổi (anh e cách nhau cả thế hệ). Anh có cửa hàng vật liệu xd và khỏe mạnh dù có 1 lần đột quỵ nhẹ cách đây 3 năm. Trc khi đột quỵ thì 1 tuần chắc nhậu 5 buổi n 3 năm gần đây sau khi đột quỵ thì rất giữ sức khỏe. Xây nhà dc khoảng 1 tháng thì ốm và đến lúc lên nhà mới thì ko đi lại dc. Đi khám các bệnh viện từ Bạch Mai, Việt Đức đến tim mạch, K, chụp chiếu, xét nghiệm các kiểu mà ko ra 1 bệnh nào đáng kể. Trong quá trình xây nhà thì cũng ko quá vất vả vì thuê njaf thầu, thuê giám sát.... Khám xét các nơi ko cải thiện dc, đến lúc anh hôn mê thì mời thầy (vì nhà cũng ko tín n đường cùng thì làm) về xem. Thầy nói nhà xây trên 2 mảnh đất, ko hàn long mạch (anh mua thêm mảnh nhà hàng xóm để xây trên cả 2 mảnh) và giờ thì muộn rồi. Anh mất sau khi lên nhà mới dc hơn 1 tháng. Cả nhà e shock. E cũng ko biết tóm lại có vấn đề tâm linh trong việc ra đi của anh ko nhưng đau lòng lắm.