[CCCĐ] Hàn Quốc - Nông dân đi ngắm Củ Sâm (tiện ngắm cả Phụ Nữ)

PoBeo

Xe điện
BÀI VIẾT ĐƯỢC CẬP NHẬT THÊM TỪ 25/11/2014 ĐỂ PHỤC VỤ CÁC CỤ MỢ

Hàn Quốc - chỉ nhắc cụm từ này thì mỗi chúng ta đều liên tưởng đến "Củ Sâm" và "Ngành Công Nghiệp Giải Trí" ở cả 2 lĩnh vực Điện ảnh và Âm Nhạc....b-(

Và nhắc đến Hàn Quốc....khó có thằng đàn ông nào lại cưỡng lại cái cảm giác tò mò khi nói về phụ nữ Hàn Quốc - để biết rằng họ có đẹp mê li như trên phim ảnh hay ko?:P

Em đã có câu trả lời - có thể đúng có thể sai - vì chỉ là 1 chuyến đi trong vòng 6 ngày....nhưng em tin là mình cảm nhận đúng. Một chuyến đi tour và bỏ tour (như phong cách thường thấy của nhà em) để tự cảm nhận đất nước này. Chọn tour - bởi vì bên Hàn Quốc nói tiếng Anh cực tệ các cụ mợ ạ. #:-s

Chuyến đi của em là đi cùng với các chị em gái cùng cơ quan - để tiện cho em cũng như các cụ so sánh. Nói thật là em thích phụ nữ VN nhất nên dù có đi đâu đi chăng nữa thì phụ nữ VN vẫn là đẹp nhất. Vì thế, đề nghị các cụ không được "chém mẫu" của em - luôn luôn phải đề cao "sắc đẹp" Việt Nam.:-bd

Do thời gian có hạn nên em sẽ úp từ từ và viết từ từ để tả hết các thông tin mà em có được ở Hàn Quốc (em đi từ 25.08 đến 30.08) Hơn nữa, do đi liên tục 2 chuyến sau khi từ Singapore về (20.08 đến 24.08) nên quần áo em mặc là giống nhau trong các ảnh X_X:-??, các cụ thông cảm nhé \m/

Bài viết của em không tập trung vào "ái" nhé - chỉ là chút gia vị để các cụ xem cho đỡ nhàm chán thôi ^^ chủ yếu tập trung vào các điểm du lịch và cảm nhận cuộc sống qua con mắt của "nông dân Việt Nam":-B

Hay sao chuyến đi này em lại gặp 1 cụ ở đối diện nhà em - cũng là thành viên của Otofun - đi cùng đoàn của Viện Khoa Học Xã Hội. Thật là vui khi gặp người Việt Nam ở bên này vì toàn Tàu Khựa thôi, em ghét lắm.

Một số điểm du lịch cần đến - các cụ mợ xem ảnh dưới đây nhé, viết đến đâu em sẽ đặt link vào đó

1. Cung điện Hoàng Gia 500 tuổi​

B/ Phủ Tổng Thống - Nhà Xanh​

http://www.otofun.net/threads/570149-han-quoc-nong-dan-di-ngam-cu-sam-tien-ngam-ca-phu-nu/page8

C/ Bảo tàng dân gian quốc gia “ National Folk Museum”

2. Đỉnh núi cao nhất đảo Jeju

3. Yongduam Rock - biểu tượng của Jeju với mỏm đá hình đầu rồng

http://www.otofun.net/threads/570149-han-quoc-nong-dan-di-ngam-cu-sam-tien-ngam-ca-phu-nu/page28

4.
Sân vận động tổ chức World Cup 2002
http://www.otofun.net/threads/570149-han-quoc-nong-dan-di-ngam-cu-sam-tien-ngam-ca-phu-nu/page49

5. Ghềnh đá

http://www.otofun.net/threads/570149-han-quoc-nong-dan-di-ngam-cu-sam-tien-ngam-ca-phu-nu/page49

7. Công viên Love Land - toàn ảnh cực độc nhá

8. Suối Chengyeng - Một trong những điểm du lịch nhân tạo nổi tiếng của Hàn Quốc

http://www.otofun.net/threads/570149-han-quoc-nong-dan-di-ngam-cu-sam-tien-ngam-ca-phu-nu/page79

5. Ngắm gái .....mê tơi

Chỉnh sửa cuối:

congnong82

Xe hơi
Cụ ơi trùng hợp ngẫu nhiên nhỉ???? Ko biết cảm giác gặp người quen bên đó thế nào ??? hơi ít ảnh cụ ạ Cụ post lên tiếp nhé..

PoBeo

Xe điện
Đoàn nhà em gồm 12 người - cùng làm ở 1 công ty - nên đi thành 1 group riêng và rất vui. Hai năm rồi (kể từ chuyến đi HongKong cho đến chuyến Hàn Quốc này) nhà em đều book tour của bên GalaxyTour - vốn là 1 cụ ở trên OF nhưng giờ cụ ý đã chuyển công tác khác nhưng GalaxyTour vẫn rất nhiệt tình và chu đáo. Như em đã nói ở trên thì bên Hàn Quốc rất khó khăn trong việc tự tổ chức tour do việc làm visa khó khăn với 1 số em gái trong đoàn - cũng như bên đó họ ko nói được tiếng Anh. Tuy nhiên việc đặt tour là lựa chọn tốt nhất theo em vì sang bên đó, các cụ mợ có thể tự tìm hiểu - em sẽ kể câu chuyện của em cho các cụ nghe nhé.

Các đơn vị tổ chức tour chắc sẽ chỉ xào nấu lẫn nhau về mặt nội dung nên em cứ post lên đây để các cụ nào có chuẩn bị đi thì sẽ biết nên đi điểm nào, nên tiết kiệm thời gian làm gì. Các tour đa phần đều đi Seoul - Jeju; 1 số tour có đi Busan nữa nhưng nếu chỉ đi 7 ngày mà bay nhiều thì không nên. Em thấy đi Seoul và Jeju như tour của em là khá hợp lí. Hai ngày đầu tiên, bọn em sẽ phải đi 1 số điểm như sau:

Ngày 1:

a. Cung điện hoàng gia Kyeong-bok 500 tuổi
b. Bảo tàng dân gian quốc gia “ National Folk Museum”
c. Phủ tổng thống hay còn gọi là “ The Blue House – Nhà Xanh

Buổi trưa, tour đưa bọn em lên sân bay nội địa Gimpo để ra đảo Jeju

a. Yongduam Rock, nổi tiếng với mỏm đá hình đầu rồng, biểu tượng chính của Jejub. Đền Kwanmunsa, Con đường Kỳ bí
c. Công viên Thiên đường tình yêu “Loveland” thế giới riêng tư của những cặp tình nhân hạnh phúc (cấm trẻ em dưới 18 tuổi) - cái này Chã chuotlang cho em ý kiến để em post nhé vì nhiều tư thế người lớn và đồ sextoy lắm - Chã đồng ý em mới post ^^

T
ổng kết:

1. Môi trường: Em nhận xét là sạch sẽ - tuy chưa bằng Singapore
2. Thức ăn: Thật sự là hơi khó ăn - rau bên này đắt và cũng không nhiều nên sang đây thèm rau lắm. Các món em thấy ngon nhất vẫn là đồ nướng; còn các món Lẩu, Mì Đen hay các món khác thì em cũng thấy bình thường.
3. Phụ nữ: Do HQ người ta chào thường cúi đầu nên chị em ở đây cũng mặc áo khá kín cổng cao tường - và ở HQ thì chị em thích khoe chân dài, thon và trắng. Đó mới là cái họ thích khoe. Vì vậy ra ngoài đường, đặc biệt ở Seoul thì thấy các em gái mặc quần cứ gọi là ngắn ko thể ngắn hơn :)) phê lắm....
Tuy nhiên, các chị em phụ nữ ở đây phẫu thuật quá nhiều nên khuôn mặt khá vô cảm, như búp bê nhưng tệ là cảm xúc ít. [-O<Do khá trọng hình thức nên các cô gái ở đây đều có tâm lí đi phẫu thuật và kể cả sinh viên, chỉ cần bảo lưu kết quả học thì chỉ cần 3-6 tháng đi làm thêm là đủ tiền trang trải chi phí phẫu thuật cơ bản.%-(
4. Điểm du lịch: Trừ đảo Jeju nổi tiếng ra chứ ở Seoul em cũng ko thấy có nhiều điểm hay ho - lịch sử của HQ chỉ có 2 triều đại chính, nhưng cổ vật thì bị phá hủy gần hết nên cái họ lưu giữ được là ko nhiều. Chosun là triều đại nổi tiếng - nếu cụ nào chơi Đế Chế là biết liền (lính Z rẻ bèo ^^)
5. Shopping: Công nhận là phê! Ở HQ thì tập đoàn Lotte là VUA - họ nhiều nhất về tiền mặt - bởi hoạt động trong các lĩnh vực hàng tiêu dùng, siêu thị, công viên, rạp chiếu phim, trung tâm thương mại nên Lotte rất nhiều tiền mặt. Các cửa hàng Duty Free của Lotte cũng cực kì nổi tiếng
6. Phương tiện giao thông: Hoàn toàn toẹt vời! Em chấm điểm 9/10 - hệ thống MRT của họ khá tốt - trên mặt phố thấy ít ít người chứ xuống tàu điện ngầm thì lúc nào cũng như sân vận động.
7. Mức sống: Mức sống khá cao - ngang với Hồng Kông và Singapore - mức lương thì ở dạng cao trong khu vực.

Điểm cuối, thực tế xã hội Hàn Quốc khác đến 60% so với những gì họ trình bày trên phim ảnh, từ lối sống phóng khoáng, tình 1 đêm cũng như trong văn hóa gia đình.......

=======================================================================

Em bắt đầu kể chuyện3:-O:

Lên đường với VN Airlines - bay gần 4 tiếng 30 phút, cả nhà em có mặt tại sân bay quốc tế Incheon - 1 trong 5 sân bay tốt nhất Châu Á. Dù chỉ được ngủ 2 tiếng trên máy bay (do VN Air phục vụ ăn uống hoài) nhưng xuống đến nơi thì cả nhà đều phấn khích lắm b-(

Đoàn sang Seoul lúc 6h30 phút (tức 4h30 phút giờ Việt Nam) - dù ngủ ít nhưng ai cũng phấn khởi, không ngờ đoàn VN đi du lịch có thêm 1 đoàn của Viện KH XH nữa - hàng xóm nhà em luôn

Cụ áo vàng đẹp trai này chính là người đã mang câu chuyện của Flamingo Đại Lải kể cho các cụ đới http://www.otofun.net/threads/361443-flamingo-dai-lai-resort-1-ngay-nang-nong

Do sân bay Incheon chia thành 2 phần nên muốn sang được các cửa 1 đến 100 thì các cụ phải đi tàu điện qua lại - nhà em đi cùng với mấy bạn tiếp viên của VN Airlines - thôi, toàn gái VN cả các cụ mợ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Do tình trạng lao động xuất khẩu sang HQ trốn ở lại khá nhiều (chiếm đến 50% số lượng) và các cô dâu Việt Nam ở HQ cũng tương đối lớn nên thực sự khi nhập cảnh vào HQ, em cảm thấy rất lo lắng cho 1 số em gái ở chỗ em, bởi dù có visa mà nếu nghi ngờ thì hải quan HQ vẫn có quyền từ chối nhập cảnh và mời về VN ngay trong buổi chiều.

Cả đoàn sau khi ra khỏi tàu điện ngầm, nhanh chóng đi lên khu vực làm thủ tục nhập cảnh

Nhìn ra xa xa, em thấy mấy chiếc máy bay của Korean Air o-+- nghe mấy ông anh kể - các em tiếp viên của Korean Air xinh dã man[-O< (rồi em đã được chứng kiến - đúng 100% luôn - mỗi tội toàn phẫu thuật:-? )

Ở đây chia thành 2 khu vực, 1 đường dành cho người Hàn Quốc~X( (là lí do em có thể phân biệt được gái Hàn và gái Tàu vì Tàu Khựa sang HQ chơi cực nhiều) và 1 đường còn lại dành cho người nước ngoài:-ss

Em gái HQ xinh đầu tiên mà em gặp - vì ngay sau em, là 1 loạt các em gái HQ vừa béo vừa lùn vừa hí :P

Keke các cụ coi như là may mắn vì đã nhìn đằng sau thôi - chứ đằng trước em chả dám nhìn >:P

Chỉnh sửa cuối:

tom9343

Xe buýt
Em cũng nông dân mà năm nay mất mùa nên chả dám đi đâu:((,Cụ chủ được đi nhiều quá ,em hỏi cụ trồng cây gì,nuôi con gì mà nhìu tìn vậy?

PoBeo

Xe điện
giữ gì lắm thế cụ :D
cứ tư từ phọt lên e hóng với nào
Huhu úp 1 đống ảnh mới phát hiện ra là bị bandwidth rồi - thảo nào topic Hồng Kông, Đà Lạt của em toi hết cả rồi :(( các cụ chờ tí em làm lại cái account khác.

Giống như bao nhiêu cụ đi xe Hàn, em sang 1 cái thì phải ngó nghiêng và chụp ảnh xem ở Hàn họ đi xe gì - vâng, ở Hàn, đa số đi xe Huyndai và Kia - vì họ cũng bị khuyến khích phải đi xe HQ sản xuất. Đây là chiếc Equus mà VN ta bán khoảng 3,5 tỉ ặc ặc

Xe Bus thì toàn xe Huyndai luôn - giống như Detroit gồm GM, Ford và Chrysler thì Huyndai cũng là 1 biểu tượng của Hàn Quốc ạ

Chỉnh sửa cuối:

VUXUANPHU

Xe buýt
Lót dép hóng ảnh ái của cụ và em thề là không chém :)). Chưa thấy Sâm đâu cụ ạ :))

PoBeo

Xe điện

tamthan

Xe hơi
Huhu úp 1 đống ảnh mới phát hiện ra là bị bandwidth rồi - thảo nào topic Hồng Kông, Đà Lạt của em toi hết cả rồi :(( các cụ chờ tí em làm lại cái account khác vậy
Tụt hết cả kảm xúc với cụ

PoBeo

Xe điện
Thời tiết có vẻ ngon đấy :-?
Èo, chã làm 1 câu nghe chả liên quan gì đến nội dung mà em post cả, buồn thúi ruột :P

Em cũng nông dân mà năm nay mất mùa nên chả dám đi đâu:((,Cụ chủ được đi nhiều quá ,em hỏi cụ trồng cây gì,nuôi con gì mà nhìu tìn vậy?
Em thuộc Hợp tác xã Bất Động - nay có vẻ được mùa nên Sản ạ.....mừng quá, có tí thóc phải đi chơi liên tục

PoBeo

Xe điện
Trước khi em đi ngủ, em bonus các cụ 1 hình ảnh của 1 em Tàu Khựa. Phải công nhận là có rất nhiều Khựa ăn mặc cực ăn chơi - sang trọng - chơi kính Cartier, quần áo Ralph Lauren, túi Burrbery (nam ấy nhé) nhưng nhiều Khựa thì đắp gì lên trong vẫn nông dân lắm hí hí

Em Khựa này mặc đồ trong suốt, bên trong chơi nguyên cái quần đùi dạng Boxer =D> :o3

đẹp quá cụ nhể

lam2990

Xe buýt
cụ chủ nhìn soi kỹ thế, nhưng em thích kiểu của cụ :D

Matizkavt

Xe buýt
em cũng đang ở Hàn Quốc, ấn tượng của em là sonata chạy taxi nhiều vô kể. Thế mà ở VN mình ở cùng phân khúc với camry

htlongbien

Xe điện
Em hóng ảnh, nghe tiêu đề thớt đã thấy sâm thì mát nhưng ở đây lại thấy hot!

xe vợ mua

Xe tăng
HÓng HK của cụ đã thích rồi hôm nay lại được đi Hàn chơi thí quá đi