[Funland] Hàng cây phong trên đường phố Hà Nội

tung5917

Xe điện
Dạ, mợ đi 1 vòng kiếm thêm ổi non, lá sấu non, lá cây hoa ban non... nữa... cuốn cá hay là cuốn thịt chấm mắm nêm ý ạ.
Ăn được hả cụ. Vườn nhà em đủ cả cây hoa ban, cây sấu, lộc vừng, ổi , sung, dâu tằm. Cuốn với thịt nướng ăn được nhỉ.

Kitcat

Xe container
Ăn được hả cụ. Vườn nhà em đủ cả cây hoa ban, cây sấu, lộc vừng, ổi , sung, dâu tằm. Cuốn với thịt nướng ăn được nhỉ.
Dạ ok cụ, dâu tằm lá non đem nấu canh thơm ngon an thần ngủ ngon, tốt cho ng bị mất ngủ. Ổi cũng có thể lấy vài lá non pha trà lá ổi, cũng tốt mà ko nên dug khi bị táo bón ;))

thaonguyengarden

Xe tải
cụ chủ bình tĩnh năm sau nó sẽ đỏ đẹp

Kitcat

Xe container
Trẻ con nhà em chưa đi học đã cuốn những thứ này ăn nem tai cũng ngon. Nó thích lắm. Cụ trồng vài gốc đinh lăng nữa. Hình như cụ có cái vườn đẹp.

HN_2012

Xe tăng
Cây xanh đô thị trồng thì phải nghiên cứu chứ trồng lấy được thì được cái nọ mất cái kia là chuyện tất nhiên rồi, Hà Nội trước em thấy trồng Bàng cũng hợp lý, cây thân thẳng tán rộng lá to, rễ ăn không quá sâu và chịu bão cũng tốt, còn sâu róm nếu quét vôi gốc đều thì cũng không ngại lắm.

Krupta

Xe điện
Cây xanh đô thị trồng thì phải nghiên cứu chứ trồng lấy được thì được cái nọ mất cái kia là chuyện tất nhiên rồi, Hà Nội trước em thấy trồng Bàng cũng hợp lý, cây thân thẳng tán rộng lá to, rễ ăn không quá sâu và chịu bão cũng tốt, còn sâu róm nếu quét vôi gốc đều thì cũng không ngại lắm.
Có cái cây tốt nhất là cây xà cừ, lớn nhanh, gỗ tốt, bóng toả rộng thì nghe con nhà Nguyễn Lân xui, tẩy chay triệt để. Đang dần dần chặt hết xà cừ rồi.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy trồng hoàng lan đẹp lại thơm.

HN_2012

Xe tăng
Có cái cây tốt nhất là cây xà cừ, lớn nhanh, gỗ tốt, bóng toả rộng thì nghe con nhà Nguyễn Lân xui, tẩy chay triệt để. Đang dần dần chặt hết xà cừ rồi.
Xà Cừ chỗ em trước cũng nhiều toàn cây hơn 1 người ôm cụ ạ, nhưng bão đổ hết (những năm 80-90 về trc), muốn không bị bão phải chặt tỉa cành như vậy thì cũng mất bóng mát. Cá nhân em cũng thấy Xà Cừ không phù hợp với trồng ở đường phố đô thị (nội đô Hà Nội) vì thân to cành lớn rễ to ăn nông nên phá hè và đường kinh khủng mà hè phố HN thì nhỏ nên không phù hợp. Không trồng thêm nhưng cũng không nên chặt bỏ, bảo tồn cắt tỉa thôi.

maitung

Xe buýt
Không phải ạ, mà là cây lộc vừng.
Cần gì phải học đòi ở đâu, khi mà Hà Nội cũng có những hàng cây lộc vừng đẹp nao lòng, mang đầy bản sắc thủ đô.

cụ có chụp cái nào bằng máy phim ko ạ

Krupta

Xe điện
Xà Cừ chỗ em trước cũng nhiều toàn cây hơn 1 người ôm cụ ạ, nhưng bão đổ hết (những năm 80-90 về trc), muốn không bị bão phải chặt tỉa cành như vậy thì cũng mất bóng mát. Cá nhân em cũng thấy Xà Cừ không phù hợp với trồng ở đường phố đô thị (nội đô Hà Nội) vì thân to cành lớn rễ to ăn nông nên phá hè và đường kinh khủng mà hè phố HN thì nhỏ nên không phù hợp. Không trồng thêm nhưng cũng không nên chặt bỏ, bảo tồn cắt tỉa thôi.
Cụ ra phố Láng, cụ chỉ được đúng địa điểm cái cây xà cừ nào bị đổ em biếu cụ tiền.
Phố Kim Mã em đi làm hàng ngày gần 30 năm nay, không một cây nào đổ.
Đê Yên Phụ cũng không đổ một cây nào hết.
Trong khi các loại cây khác đổ đầy.

.penguin.

Xe hơi
Cụ ra phố Láng, cụ chỉ được đúng địa điểm cái cây xà cừ nào bị đổ em biếu cụ tiền.

Mấy phố đấy có vỉa hè ở giữa không bị anh điện nước anh viễn thông hỏi thăm

vietdongbn

Xe buýt
Loại này cũng tuỳ từng cây các cụ ah .Cây chỗ e đây . Cách đây khoảng 1 tuần đẹp lung linh luôn .

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì ko có tiền cụ ei. Cụ thấy có cái thành phố nào thở bí đi vớt bèo, đầu phủ đi chọn cây để trồng ko? Việc vĩ mô éo làm toàn làm ba cái lăng nhăng xong báo chị cách mệnh vào bê bi nữa. Khắm!

Bachsima

Xe lăn
Ăn nông vì trồng chỗ ít đất chứ mấy cây chỗ đất rộng như chỗ sân khu tt Kim liên thọ 50-70 năm che ảnh hưởng đến gì sất cả.

HN_2012

Xe tăng
Cái đó em biết chứ cụ, trồng giữa đường thì Hà Nội (trong nội đô) được bao nhiêu phố như vậy hả cụ, mấy hàng Xà Cừ đó vài năm có phải cắt tỉa không cụ, còn Xà Cừ trong phố trồng trên hè cũng đổ nhiều chắc cụ biết, chính vì vậy em mới nới là không phù hợp với trồng trong phố ở Hà Nội còn những cây đã trồng thì không nên chặt bỏ mà phải bảo tồn.
Qua các cây đã trồng trong nội đô Hà Nội (hè phố), trước nay em thấy cây Bàng là phù hợp nhất chỉ tôi sâu róm muốn hết phải quét vôi gốc cây thường xuyên, cái đó làm cảnh quan đô thi có vẻ không được mới và hiện đại thôi.

VKN

Xe tăng
đận này có 1 sự pờ rồ ko hề nhẹ để chặt hết cây của thổ đu rồi trồng cái cây nhăng cuội (củi ko ra củi, gỗ ko ra gỗ, quả ko ăn đc) là lộc vừng vào :))

em nhớ hồi anh Thế Cây làm chủ tit cũng mở 1 chiến dch pờ rồ để chặt sach xà cừ (cây có khả năng khai thác:- di sản, du lịch, nguồn gốc châu phi) để thay thế bằng cây phong vào
Chặt cây là CT cũ
Trồng cây là việc của CT mới
Đua đòi ngâu vãi trồng toàn cây vớ vẩn cứ khen ở Hàn nó đẹp, về vn có hợp khí hậu đâu, chả khác mấy cây củi khô
Các bác có nhận thấy dạo này anh ấy không còn đi diễn thuyết về trồng cây và môi trg nữa ko
Bây giờ mà lôi ra chắc khối thằng thành củi