[Funland] Hàng hóa chưa giảm theo giá xăng

cadan

Xe container
Nhiều cụ mợ bẩu e troll

Từ bao giờ nói chuyện thực tế thành troll nhỉ???

Bát phở thìn Lò Duc sáng nay đây ạ
60k
Thêm 10k 1 bát gân và hành to bằng nát phở, thành 2 bát nước dùng húp mãi ko hết

5k 3 cái quẩy

y như trước dịch

sao cccm ấy cứ chê đắt với lạm phát tăng giá

Chỉnh sửa cuối:

Tran Anh Xu

Xe máy
Xăng lên phát thì hàng hoá lên theo luôn chứ xăng giảm chả thấy ỏ ê gì

Alochaoanh

Xe tải
ha ha, em cũng mua cho cả tuần nên cũng thuộc nhóm ko rảnh háng giống cụ nhé

sữa thanh trùng đắt thì uống sữa tiệt trùng, ai bắt mình phải đâm đầu vào một thứ nhỉ, đầu mình có não cơ mà, ơ kìa 🤣

bao nhiêu là lựa chọn

từ hồi VN vào WTO em chả mấy khi ngó sữa VN nữa, may ra có sữa chua thôi

Sữa này cụ mua ở đâu thế ạ.uống đc ko cụ

cadan

Xe container
Sữa này cụ mua ở đâu thế ạ.uống đc ko cụ
Mua siêu thị hoặc trên tiki /lâzda ạ

toàn sữa ngoại nhập nên uống thơm ngon chả phải lăn tăn gì cả

còn sữa nội kiểu cô gái Hà Lan thì có 28k /1lit bằng xăng hôm nay 😈.

Chỉnh sửa cuối:

one

Xe điện
Combo gả không xương của Popeyes trước 69k có 3 miếng gà, khoai (chiên hoặc nghiền) hoặc bắp cải trộn, nước (Coca/Fanta/Sprite), tráng miệng (bánh nướng mật ong). Qua một thời gian thấy cắt tráng miệng giữ nguyên giá. Hôm nay em xem GrabFood định đặt thì thấy combo đó giảm xuống 67k nhưng muốn ăn khoai/bắp cải thì phải trả riêng thêm 10-15-29k tuỳ cỡ, và phần khoai nghiền/bắp cải rẻ nhất 10k thì luôn hết. Các cụ bảo bao lâu nữa thì cái combo này bắt trả riêng cả tiền nước?

moitapdi

Xe hơi
Xăng dầu giảm cỡ 10% mà bún sườn mọc (quán ngon ở gần chợ Hà Đông) tăng từ 50 lên 55k, bún cá (quán ngon ở Hào Nam) từ 45-50k lên 50-55k là sao các cụ (nhà em mới ăn sáng nay), hiệu ứng ngược à 😂

DuongHL

Xe container
Giảm lại mất công tăng, xăng sắp tăng rồi.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Xăng giảm mà toàn thấy hàng hóa khác tăng. Không hiểu nổi

Kia_fote

Xe điện
e cũng ko máu đi du lịch lắm

du lịch ko phải là thứ thiết yếu với e

riêng business trip thì e cũng đã travel quá nhiều rồi ợ

nên chất lượng cuộc sống ko hề suy giảm chút nào

thậm chí lại còn có nhiều tgian nghỉ ngơi, relax hơn.
Trước covid bận còn khó nghe đuọc một đĩa CD hay, xem bộ phim tử tế, có vài tiếng thiền định.
Còm của cụ chính tả sai nhiều quá, nhìn và đọc thấy khó chịu. Nội dung có tính khoe khoang, mà trường hợp của cụ là cá biệt, nên ko có giá trị với topic này!

cadan

Xe container
Còm của cụ chính tả sai nhiều quá, nhìn và đọc thấy khó chịu. Nội dung có tính khoe khoang, mà trường hợp của cụ là cá biệt, nên ko có giá trị với topic này!
mời cụ chỉ giúp sai chính tả ở chỗ nào, nhà cháu xin cắp sách học tập

nếu chỉ là vạch vòi chữ viết hoa đầu câu

thì vui lòng thông cảm: viết trên điện thoại chuyển từ hoa sang thường rât lằng nhằng,

quan trọng là ý của ng viết là gì, ng đọc có hiểu ko?

hiểu có đúng không?

mà là lại thành ng viết khoe?

vui lòng hiểu cho rõ:

thông điệp của ngta là như thế này

XH có những nhóm khac nhau về thu nhập, nếp sinh hoạt, khẩuvị

và chi tiêu cũng khac nhau

nên, cccm kêu than ko nên áp tất tac động của lamphat với tất cả mọi người”

ng ta viết như thế, có giá trị hơn những còm chỉ nhăm nhăm than vãn kể lể không?

ích gì?

và xin thưa: em không hề là cá biệt khi thu nhập tôt hơn trong covid còn chi tiêu lại ít hơn.

hãy nhìn lượng tiêu thụ cac loại ô tô và điện thoại, các loại hàng nhập khẩu thì biết

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
mời cụ chỉ giúp sai chính tả ở chỗ nào, nhà cháu xin cắp sách học tập

nếu chỉ là vạch vòi chữ viết hoa đầu câu

thì vui lòng thông cảm: viết trên điện thoại chuyển từ hoa sang thường rât lằng nhằng,

quan trọng là ý của ng viết là gì, ng đọc có hiểu ko?

hiểu có đúng không?

mà là lại thành ng viết khoe?

vui lòng hiểu cho rõ:

thông điệp của ngta là như thế này

XH có những nhóm khac nhau về thu nhập, nếp sinh hoạt, khẩuvị

và chi tiêu cũng khac nhau

nên, cccm kêu than ko nên áp tất tac động của lamphat với tất cả mọi người”

ng ta viết như thế, có giá trị hơn những còm chỉ nhăm nhăm than vãn kể lể không?

ích gì?
Nói thật là em chưa bao giờ mua đồ sale, hết dịch phát là đi du lịch các kiểu cả nhà, và đi công tác thì đi 1 mình, ko thay thế cho du lịch nghỉ dưỡng cả nhà được. Lạm phát 1000% cũng chưa ảnh hưởng đc tới chất lượng sống của nhà em, và 1 số cụ trên OF này.
Nhưng, em và các cụ ấy ko có cái giọng dạy đời như cụ, và cũng ko chê ai than vãn này kia. Thực tế là giá cả tăng thật, và ảnh hưởng tới đời sống của rất nhiều người lao động cũng là thật. Và lên đây để chia sẻ hay thắc mắc, than vãn chút cũng rất là bình thường, có gì mà cụ phải chê bai? Hay cụ nghĩ cụ giỏi hơn họ? Ko phải ai cố gắng cũng thành công, nếu thiếu Lady Luck song hành.
Em chả than vãn gì nhưng đọc còm của cụ cũng thấy giọng điệu kẻ cả khó ưa. Còn vụ chính tả, nếu cụ coi đó là bình thường thì em cũng ko có ý kiến gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Nói thật là em chưa bao giờ mua đồ sale, hết dịch phát là đi du lịch các kiểu cả nhà, và đi công tác thì đi 1 mình, ko thay thế cho du lịch nghỉ dưỡng cả nhà được. Lạm phát 1000% cũng chưa ảnh hưởng đc tới chất lượng sống của nhà em, và 1 số cụ trên OF này.
Nhưng, em và các cụ ấy ko có cái giọng dạy đời như cụ, và cũng ko chê ai than vãn này kia. Thực tế là giá cả tăng thật, và ảnh hưởng tới đời sống của rất nhiều người lao động cũng là thật. Và lên đây để chia sẻ hay thắc mắc, than vãn chút cũng rất là bình thường, có gì mà cụ phải chê bai? Hay cụ nghĩ cụ giỏi hơn họ? Ko phải ai cố gắng cũng thành công, nếu thiếu Lady Luck song hành.
Em chả than vãn gì nhưng đọc còm của cụ cũng thấy giọng điệu kẻ cả khó ưa. Còn cụ chính tả, nếu cụ coi đó là bình thường thì em cũng ko có ý kiến gì nữa.
cụ có thấy chính cụ, và một số cụ khác, đang kẻ cả dạy đời ko?😉

và đang khoe khoang không?
nào là du lịch nè, nào là chê ngkhac phải giảm chất lượng cuộc sống khi mua đồ giá thấp đi.

ô, chắc gì món đồ thay thế đã kém hơn những thứ ngta dùng theo lối mòn nhỉ?

cụ có nghĩ rằng biết tôn trọng ng khác là tôn trọng sự khác biệt của họ?

cụ ko mua đồ sale, nhg người khác khókhăn hơn cụ, ngta có thể mua, để thay thế cho những giải pháp đắt đỏ khác

nghĩ rằng ng khacs bày những cách khac nhau để ai đó thoat khỏi khó khăn eo hẹp, là dạy đời, trong khi cho phép nhg sự than vãn một cách vô dụng vô ích, thì tư duy ấy có lành mạnh ko?

hỏi, tức là trả lời đấy cụ 😎

Chỉnh sửa cuối:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Người giàu thì tăng tý hay nữa cũng chả sao...chứ dân lao động có thu nhập trung bình trở xuống là cảm nhận rõ nhất. Giá cả leo thang túi tiền vơi đi...
Xăng tăng thì cả làng cả tổng tăng...đến lúc giảm cả làng cả tổng im lặng. Nếu thế thì CP cần gì giảm thuế tăng vay bù vào thâm hụt ngân sách làm gì? Thế thành ra ta vừa mua hàng mắc vừa phải trả nợ à. :| :| :|

Tyhuu88

Xe buýt
20k được nắm rau muống thôi léo ăn rau nữa.đun nc sôi lên cho 2 quả sấu xong cho thìa knor vào dầm ra chan lên húp vẫn thấy phê😂

KeanuR

Xe tăng
Đáng ra nn phải giảm thuế linh hoạt từ trc,
Chứ để giá hh lên thì ít khi xuống lắm

cadan

Xe container
Em chả than vãn gì nhưng đọc còm của cụ cũng thấy giọng điệu kẻ cả khó ưa. Còn cụ chính tả, nếu cụ coi đó là bình thường thì em cũng ko có ý kiến gì nữa.

chả ai đi vào luận điểm của ngta mà chỉ chụp mũ

kỳ ghê

bát phở bắp sáng homqua của e đây
bắp nhiều đầy đặn, ko thấy bớt thịt

cốc cafe đây, ko phải quan vỉa hè nhé, đưa 100 giả lại 80k

và cả hai quán đều nằm trong 4 quận lõi cũ củaHanoi

Bát phở thìn Lò Duc sáng nay đây ạ
60k
Thêm 10k 1 bát gân và hành to bằng nát phở, thành 2 bát nước dùng húp mãi ko hết

5k 3 cái quẩy

y như trước dịch

sao cccm ấy cứ chê đắt với lạm phát tăng giá nhỉ

cái hơn người của ng ta, là nói kèm theo dẫn chứng

ko nói khơi khơi

hay quẩn quanh soi chính tả🤣

dpl

Xe lăn
Xăng tăng thì cái gì cũng kiếm cớ để tăng giá nhưng xăng giảm thì phải chờ đợi nghe ngóng đã.
Theo các cụ thì chúng ta có nên chờ đợi nghe ngóng không tiêu dùng nữa không nhỉ?
Em sẽ ủng hộ bất cứ hàng quán, sản phẩm nào đi trước giảm giá kể cả đó không phải là địa chỉ tiêu dùng ưa thích của em.
Covid xăng về 12k mà hàng hóa có giảm đâu ạ ;))