[Funland] Hàng loạt trường đại học cho sinh viên nghỉ, Hà Nội khuyến cáo không cho học sinh nghỉ học

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ chứng minh giúp em tại sao bị lỗi spam
Em chỉ nhắc vậy thôi , chứ không có nghĩ vụ phải chứng minh với cụ .
Tuy nhiên cụ dám cá với em nếu em dẫn link quy định ra đây nếu min mod xác nhận cụ phạm quy thì cụ bị bem hết toàn bộ nick được không ? ngược lại em cũng bị vậy ?

Kiabuoisang

Xe container
Nghỉ là nghỉ cho qua đại nạn. Ko học hôm nay thì mai học việc đếch gì mà cứ phải cố. Cứ trên đùn dưới kiểu cho nghỉ nếu cần thiết lọ chai chán bỏ mẹ.

khoainuongchip

Xe buýt
Nghỉ là nghỉ cho qua đại nạn. Ko học hôm nay thì mai học việc đếch gì mà cứ phải cố. Cứ trên đùn dưới kiểu cho nghỉ nếu cần thiết lọ chai chán bỏ mẹ.
Uhm, nếu mức độ lây lan nhanh và đáng sợ + kiểu lây khi ủ bệnh thì đúng là nên cho nghỉ thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ chứng minh giúp em tại sao bị lỗi spam
Em chỉ nhắc vậy thôi , chứ không có nghĩ vụ phải chứng minh với cụ .
Tuy nhiên cụ dám cá với em nếu em dẫn link quy định ra đây nếu min mod xác nhận cụ phạm quy thì cụ bị bem hết toàn bộ nick được không ? ngược lại em cũng bị vậy ?
Hơn 20p cho cụ nghiên cứu lại quy định rồi thì thôi em ko cá nữa nhé :)) :)) :)) =))

ngoc.ht09

Xe buýt
Em nghĩ vụ khẩu trang là thái quá nhưng cẩn trọng với dịch và các biện pháp phòng ngừa là đúng không thái quá đâu ah.
Em không nói không cẩn trọng với dịch, em luôn thấy cần các biện pháp phòng ngừa cần thiết, nhưng các biện pháp mà chúng ta đang làm, theo cụ có cần thiết không? Cho học sinh nghỉ học một tuần, dịch có bị đẩy lùi ko - không - đây là biện pháp làm dịu những cái đầu nóng nhưng không phải để chống dịch, cả xã hội đeo khẩu trang có giúp đẩy lùi dịch không - không! Chúng ta có thể cùng để comment tại đây và theo dõi xem tình hình dịch thế nào và đối chiếu với suy luận của nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Uhm, nếu mức độ lây lan nhanh và đáng sợ + kiểu lây khi ủ bệnh thì đúng là nên cho nghỉ thôi.
Mức độ lây lan nhanh và đáng sợ là đúng rồi ạ (ở bển đang như thế); Ở ta đang kiểm soát tốt nhưng cũng cần đề phòng cửn thận củi lửa. Hàng ngày con em vẫn đi học và em đã cho các cháu đeo khẩu trang từ ngày đầu tiên (mùng 6 tết); Hết h tan lớp em bắt các cháu về nhà rửa tay sạch sẽ, cấm ra khỏi nhà vì bất cứ lý do gì. Các phòng ngủ của bọn trẻ phải bật máy lọc khí 24/24; tối ngủ bật điều hòa nóng 25-27 độ C.
Vài ngày 1 lần cho uống bổ sung vitamin C và bổ sung thuốc đề kháng miễn dịch; Nói thực là em rất hãi quả bệnh dịch này và càng hãi hơn khi bết rằng ở tuyến xã, tuyến huyện các trang thiết bị y tế chống dịch gần như...rất khó khăn;
Em rất muốn chúng được nghỉ học ngay lập tức, nghỉ luôn cả năm cũng được để em còn yên tâm công tác.

khoainuongchip

Xe buýt
Mức độ lây lan nhanh và đáng sợ là đúng rồi ạ (ở bển đang như thế); Ở ta đang kiểm soát tốt nhưng cũng cần đề phòng cửn thận củi lửa. Hàng ngày con em vẫn đi học và em đã cho các cháu đeo khẩu trang từ ngày đầu tiên (mùng 6 tết); Hết h tan lớp em bắt các cháu về nhà rửa tay sạch sẽ, cấm ra khỏi nhà vì bất cứ lý do gì. Các phòng ngủ của bọn trẻ phải bật máy lọc khí 24/24; tối ngủ bật điều hòa nóng 25-27 độ C.
Vài ngày 1 lần cho uống bổ sung vitamin C và bổ sung thuốc đề kháng miễn dịch; Nói thực là em rất hãi quả bệnh dịch này và càng hãi hơn khi bết rằng ở tuyến xã, tuyến huyện các trang thiết bị y tế chống dịch gần như...rất khó khăn;
Em rất muốn chúng được nghỉ học ngay lập tức, nghỉ luôn cả năm cũng được để em còn yên tâm công tác.
Hnay con cụ vẫn đi học à. Cháu học trường nào thế?

ngoc.ht09

Xe buýt
Nhà em vừa ở Úc về, thấy TV nói về dịch bệnh hang ngày, news nào cũng nhắc
Bạn em ở Anh với Canada thấy kêu bị kỳ thị vì tưởng nhầm là người TQ. Nếu thông tin mấy nước trên không nhắc thì sao dân nó biết, cụ nhỉ
Trường con em thông báo cho nghỉ đến hết 9/2 để phòng dịch
Gấu nhà em phải chuyển việc từ văn phòng về làm online, được chấp nhận, để ở nhà trông con. Gia đình liệu tình hình sắp xếp. Giờ tình hình chung nó thế thì mỗi gia đình phải đưa ra lịch trình linh động, chứ cũng không nên chủ quan rồi trông chờ may mắn "chắc nó chừa mình ra"" thì hối không kịp
Người dân bên ấy họ ứng xử thế nào hả cụ, họ có lên tiếng đòi cho học sinh nghỉ học toàn bộ không? Nháo nhào tranh nhau mua khẩu trang... mình đọc trên quora thấy họ bình tĩnh lắm, không quá lo ngại như VN mình.

LienPhuong

Xe điện
Em không nói không cẩn trọng với dịch, em luôn thấy cần các biện pháp phòng ngừa cần thiết, nhưng các biện pháp mà chúng ta đang làm, theo cụ có cần thiết không? Cho học sinh nghỉ học một tuần, dịch có bị đẩy lùi ko - không - đây là biện pháp làm dịu những cái đầu nóng nhưng không phải để chống dịch, cả xã hội đeo khẩu trang có giúp đẩy lùi dịch không - không! Chúng ta có thể cùng để comment tại đây và theo dõi xem tình hình dịch thế nào và đối chiếu với suy luận của nhau.
Mợ lấy đâu căn cứ để khẳng định KHÔNG vậy??? Khi phải lựa chọn "có thể có lợi dù không chắc chắn, nhưng không hại đặc biệt với sinh mạng" với "có thể có hại tới sinh mạng" thì lựa chọn số 1 tốt hơn. Không có gì tuyệt đối đâu mợ, chỉ cân nhắc lợi hại thôi.

Nam Đinh_333

Xe tải
giờ thì con cụ đã được nghỉ học rồi đấy, cả trường được nghĩ mà.
Bộ Giáo dục và Đào tạo đề xuất cho học sinh 3 tỉnh nghỉ học
Tính ra em hành động trước các cán bộ 2 ngày. E thấy hợp lý ạ :D

MinhLe153

Xe buýt
Tôi ủng hộ các biện pháp phòng ngừa của Chính phủ hiện nay. Việc cho HS nghỉ học là đúng vì HN có ca bệnh rồi nên phòng là trên hết nên ko thể vài lý do nhà không có người trông mà làm hại cả XH. Nếu để lây lan như Vũ Hán chúng nó lại quay ra chửi không có biện pháp quyết liệt. Nếu bị lan rộng hệ thống y tế sẽ quá tải nên việc phòng ngưa lây lan là cấp thiết. Tôi mong toàn dân ủng hộ và thực hiện.
Em chưa thấy công bố Hà Nội có công dân nhiễm bệnh
Chỉ có người từ tỉnh khác tới bv nhiệt đới để điều trị thôi

LienPhuong

Xe điện
Em nghĩ là do có dịch trên mạng xã hội.
Sức ép dư luận là đủ lớn.
Sau khi chửi sao vẫn bắt trẻ con đi học thì đội này chắc sẽ chửi tiếp con tao nghỉ học sao vẫn bắt tao đi làm, ai trông con.
Các cụ chuẩn bị được nghỉ tiếp 1 tuần đấy :))
Dư luận nào thì chính phủ vẫn cân nhắc lợi hại và dựa vào tầm quan trọng thực tế, cụ đánh giá thấp CP quá.
Nghỉ học một thời gian ngắn không ảnh hưởng gì cả (nghỉ làm mới nguy hiểm) như các cháu nghỉ đông do tuyết ở châu Âu thôi. Thời gian đủ để thực hiện nốt các biện pháp cho cách ly, rà soát, khử trùng để phòng dịch. Đấy là em giả định đã có cách phòng ngừa chặt chẽ nguồn lây mới vào VN, còn nếu chưa có thì chịu cụ ah.

Mr. Toàn

Xe điện
Người dân bên ấy họ ứng xử thế nào hả cụ, họ có lên tiếng đòi cho học sinh nghỉ học toàn bộ không? Nháo nhào tranh nhau mua khẩu trang... mình đọc trên quora thấy họ bình tĩnh lắm, không quá lo ngại như VN mình.
khẩu trang bên đó nhiều nơi "sold out"" hết cụ nhé, có tiền không có hàng. Tìm mãi mới được hàng pharmacy nó bán cho giá 15usd cụ nhé. Thế mà dân vẫn vui mà móc tiền ra mà trả. ở VN chắc bị cho lên báo rồi

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Nên nghĩ xa hơn. Nhà nước cho nghỉ là họ cân nhắc kĩ nhiều yếu tố nhiều mặt, thông tin thu dc từ nhiều nguồn, kể cả tình báo. Còn ko ai bảo nghỉ đến hết dịch hay ko. Nghỉ tạm 1 tuần, chữ tạm có nghĩa là sau đó có thể đi học hoặc nghỉ tiếp, nếu cực kì nguy hiểm thì nghỉ cả năm. Họ vẫn cần thu thập thông tin từ trung tâm dịch ( trung quốc) , từ giới khoa học trong và ngoài nước ( các nghiên cứu đánh giá)...Sau 1 tuần nếu họ chắc chắn mức độ nguy hiểm sẽ cân nhắc để có biện pháp tiếp theo.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giờ dịch vẫn cứ đều đều có lẽ cho lũ trẻ nghỉ hè 3 tháng luôn hả các cụ?

hogwartmagic

Xe buýt
nhưng chính quyền nghĩ cho phép vẫn tốt đúng không? và Chính quyền đã làm vì sự an nguy của toàn xã hội - không riêng mỗi một đứa trẻ
Rất nhiều đứa trẻ chứ không riêng mỗi một đứa trẻ.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Ko cho hs nghỉ thì các cụ cũng gào lên, giờ cho ngủi cũng gào lên, đúng miệng thiên hạ ko biết đâu được :D
Cá nhân e cho thấy cho con nghỉ là đúng ạ.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Theo cc tình hình ô nhiễm ko khí ở hà nội liệu virus corona nó có thích nghi đc ko ? Nếu
Ko cho hs nghỉ thì các cụ cũng gào lên, giờ cho ngủi cũng gào lên, đúng miệng thiên hạ ko biết đâu được :D
Cá nhân e cho thấy cho con nghỉ là đúng ạ.
Cho nghỉ đến khi hết hẳn dịch cho chắc đc ko cụ ?

250cc

Xe tăng
Dư luận nào thì chính phủ vẫn cân nhắc lợi hại và dựa vào tầm quan trọng thực tế, cụ đánh giá thấp CP quá.
Nghỉ học một thời gian ngắn không ảnh hưởng gì cả (nghỉ làm mới nguy hiểm) như các cháu nghỉ đông do tuyết ở châu Âu thôi. Thời gian đủ để thực hiện nốt các biện pháp cho cách ly, rà soát, khử trùng để phòng dịch. Đấy là em giả định đã có cách phòng ngừa chặt chẽ nguồn lây mới vào VN, còn nếu chưa có thì chịu cụ ah.
Em đang đùa đùa vụ nghỉ học tý mà cụ. Nói chung là ủng hộ việc nghỉ học.
Tất nhiên là CP là người quyết, nhưng quyết dựa trên nhiều yếu tố, dư luận cũng là 1 cái cần cân nhắc kỹ.