Thảo luận Hàng lởm - Hyundai Long Biên

conmeo1

Xe buýt
Mất khoảng 1-1,5 tiếng cụ ợ. E vừa làm ở Hyundai Mỹ Đình xong. 1 tiếng
Cụ cho hỏi Hyundai Mỹ đình là cơ sở to đùng mới khai trương ở cạnh cái cột đồng hồ đối diện sân Mỹ đình có phải không? Em thấy tên có phải là Hyundai Mỹ đình đâu?

xenoi

Xe hơi
Cụ cho hỏi Hyundai Mỹ đình là cơ sở to đùng mới khai trương ở cạnh cái cột đồng hồ đối diện sân Mỹ đình có phải không? Em thấy tên có phải là Hyundai Mỹ đình đâu?
Ờ thì nó nằm ở Mỹ Đình nên anh em toàn gọi là Hyundai Mỹ Đình. Cơ sở này với Ngọc khánh là 1 hay sao ấy. Ngày xưa mới mở ở Giải Phóng, nhân sự cũng toàn từ Ngọc Khánh ra cả

Nghesantafe

Đi bộ
@ Xenoi: Em không rành về kỹ thuật nhưng em có hỏi mấy thằng em hay sửa xe cho em nó bảo nếu vệ sinh turbo thì đúng là làm mất thời gian khoảng hơn 1h còn nếu vệ sinh van điều áp Turbo thì thời gian như cháu bác nói thật khoảng 30s. Bác gọi thẳng cho cán bộ quản lý của Hyundai Long Biên xem ntn chứ họ thu được 500k của Bác mà bị đưa lên thế này họ chắc hết đường làm ăn, em nghĩ họ đầu tư lớn thế nên chắc không làm bậy đâu.

Còn chỗ Hyundai Mỹ Đình như bác nói là Hyundai Motor Vietnam, Gara này có ông Hải trước làm Ngọc Khánh nhưng Gara này không phải hàng chính HÁNG mà là hàng nhái, em thấy trong đó sửa tạp phế lù à, cả xe tải, cả GM, Toy... gần đó có cái Gara của 16A Phạm Hùng là hàng chĩnh HÃNG thôi.

Ngày xưa Ngọc Khánh với Giải Phóng hình như là cùng 1 chủ nay tách ra riêng nên khi khai trương Giải Phóng, Ngọc Khánh hỗ trợ người, GP có bác Tùng và cậu gì tổ máy trước làm Ngọc Khánh.

Em nói có gì không phải bác bỏ quá cho em nhé.

xenoi

Xe hơi
@ Xenoi: Em không rành về kỹ thuật nhưng em có hỏi mấy thằng em hay sửa xe cho em nó bảo nếu vệ sinh turbo thì đúng là làm mất thời gian khoảng hơn 1h còn nếu vệ sinh van điều áp Turbo thì thời gian như cháu bác nói thật khoảng 30s. Bác gọi thẳng cho cán bộ quản lý của Hyundai Long Biên xem ntn chứ họ thu được 500k của Bác mà bị đưa lên thế này họ chắc hết đường làm ăn, em nghĩ họ đầu tư lớn thế nên chắc không làm bậy đâu.

Còn chỗ Hyundai Mỹ Đình như bác nói là Hyundai Motor Vietnam, Gara này có ông Hải trước làm Ngọc Khánh nhưng Gara này không phải hàng chính HÁNG mà là hàng nhái, em thấy trong đó sửa tạp phế lù à, cả xe tải, cả GM, Toy... gần đó có cái Gara của 16A Phạm Hùng là hàng chĩnh HÃNG thôi.

Ngày xưa Ngọc Khánh với Giải Phóng hình như là cùng 1 chủ nay tách ra riêng nên khi khai trương Giải Phóng, Ngọc Khánh hỗ trợ người, GP có bác Tùng và cậu gì tổ máy trước làm Ngọc Khánh.

Em nói có gì không phải bác bỏ quá cho em nhé.
100% van tubo bác ạ. Còn cả bảng kê và hóa đơn đỏ mà. Căn bản lúc ấy E nghĩ là nó phức tạp, phải tháo như làm vệ sinhh van ETG. Hóa ra ko phải.

duminh

Đi bộ
Website
gbr.vn
Hết hồn nhất là hôm em bị nó cắn nát ống dẫn nước rửa kính. Phun mãi chả thấy nước lên. KHi đỗ xe lại, mở capo lên thấy nước lênh láng, bốc khói nghi ngút .... Vãi hết cả mồ hôi, tưởng bị thối joang quylat :D

Em cũng bị giống như bác :D

vandoi112

Xe buýt
Theo như E hiểu thì tháo cực acquy để 1' hay 1 đêm cũng như nhau. Cơ bản là gián đoạn dòng điện, 1 dạng reset thôi mà.
Chỗ em cũng từng thay cho khách cả một cái cảm biến báo mức dầu mới nhưng chạy được vài chục km nó lại nổi đèn lại bác ạ. Vì thế bác cứ thử cách này xem sao.

nkduy1102

Xe đạp
Xem từ đầu chỉ cuối thấy bác chủ thớt dìm hàng HD LB, chỉ thích Hyundai NK thôi :D:D , nên khách quan cho người ta còn sửa

tadano

Xe tăng
Báo cáo các Bác, E có 1 câu chuyện hơi nhỏ nhưng nó gây bức xúc. Chuyện là thế này.
Hôm nọ trên đường từ HN đi Hải Phòng (E đi xe santafe 2009), qua cầu Thanh Trì thì thấy đèn check engine sáng. E đỗ lại và tắt máy, kiểm tra nhưng chẳng biết gì, đèn vẫn sáng, xe không có hiện tượng gì đặc biệt. Điện cho mấy bác ở Hyundai Giải Phóng thì bảo vào xưởng kiểm tra, không nên đi. Tiện đường E vào Hyundai Long Biên, sau khi cắm máy check thử thì được đồng chí trưởng bộ phận tiếp nhận hay gì đó báo là bị kẹt van Tubo, phải vệ sinh. E hỏi là làm mất bao lâu và bao nhiêu tiền, thì được trả lời là khoảng 1 tiếng, mất 500k. Vì rất vội nên E có bảo các đồng chí làm nhanh giúp và định xem các đồn chí làm. Nhưng các đồng chí bảo không được đứng ở xưởng, mời vào phòng uống nước. Đợi khoảng 1h30' thì xe xong (vẫn còn giấy ghi vệ sinh van tubo), vội vàng phóng đi vì quá chễ, tối về 1 bên đèn fa bị cháy. Cũng chẳng để ý gì. Đến khi đi bảo dưỡng định kỳ tại Hyundai Ngọc Khánh (E có thằng cu cháu làm ở đây), kể chuyện thì nó bảo: Để cháu vệ sinh luôn van tubo cho cậu xem. Nó làm đúng 2 phút xong tất cả.
Như vậy có thể thấy, vì 500.000K mà bọn Hyundai Long Biên làm mất của E 1h30', nhỡ hết việc. Nếu đói quá nó xin E 1triệu có khi E cho ngay, chứ cái kiểu làm tiền như thế thì thật quá đáng. Từ việc làm tiền này E mới thắc mắc không hiểu cái bóng fa của E có bị thay không nữa, hay là còn bị đổi những cái gì nữa không biết.
Các bác thấy có bực không????
Em thấy cụ chủ cũng hơi quá vì đã thuận mua vừa bán rồi cụ đồng ý thì họ mới làm mà, em nghĩ nếu có thằng cháu gọi bằng cậu làm ở NK thì việc đầu tiên khi bị hỏng xe thì cụ sẽ alo cho nó đúng không các cụ và nếu nó không sang được thì khi hyụndai long biên báo với cụ thì ắt cụ sẽ hỏi thănngf cháu cụ. mọi việc đã qua đắt rẻ 500-1000 thì không là gì nếu đã xong việc em chỉ ghét là mất thời gian hỏng việc của cụ thôi

xenoi

Xe hơi
Em thấy cụ chủ cũng hơi quá vì đã thuận mua vừa bán rồi cụ đồng ý thì họ mới làm mà, em nghĩ nếu có thằng cháu gọi bằng cậu làm ở NK thì việc đầu tiên khi bị hỏng xe thì cụ sẽ alo cho nó đúng không các cụ và nếu nó không sang được thì khi hyụndai long biên báo với cụ thì ắt cụ sẽ hỏi thănngf cháu cụ. mọi việc đã qua đắt rẻ 500-1000 thì không là gì nếu đã xong việc em chỉ ghét là mất thời gian hỏng việc của cụ thôi
Oh. Cụ xem lại, nhà cháu đâu có tiếc tiền. Bực là bực mất thời gian thôi. Cụ xem lại rồi hãy phê phán cho chuẫn nhé. Với lại mang tiếng có cu cháu làm ở đấy nhưng chủ yếu nhà cháu làm ở Giải Phóng. Nhà cháu nghĩ là "Hãng" thì đâu cũng như nhau, tiện đâu vào đấy. Ai ngờ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

RAVA

Xe ba gác
Oh! E tưởng đi xe xăng thì bảo trì bảo dưỡng không cầu kỳ như xe dầu chứ. Ngày xưa E đi xe xăng 8 năm trời gần như chẳng phải đụng tới mấy thứ đó. Hóa ra xe càng hiện đại lại càng hại điện nhảy.
-Em nghĩ bác cũng nên xem lại mình 1 chút, chứ chạy đến 8 vạn mà ko cần bảo dưỡng thì xe nó nổi vài cái đèn âu cũng là chuyện bình thường?:P

vietran

Xe ba gác
-Em nghĩ bác cũng nên xem lại mình 1 chút, chứ chạy đến 8 vạn mà ko cần bảo dưỡng thì xe nó nổi vài cái đèn âu cũng là chuyện bình thường?:P
Bác Rava nói đúng đấy
Đến 8 vạn là kỳ phải thay hàng loạt cái nhớn rồi, còn trong quá trình đến 8 vạn thì vô số cái phải kiểm tra, bảo dưỡng và thay thế

quynhanh

Xe hơi
Cháu bác làm Ngọc Khánh thì bác được ưu tiên vào làm luôn, còn bác sang Long Biên thì bác phải theo thứ tự xếp hàng chứ. Có phải là khách nào vào cũng được vào xử lý luôn đâu, nên tớ nghĩ mất 1h30' là chuyện bình thường. Nhà tớ cũng đi xe từ 2008, việc cho xe vào xưởng 1/2 ngày hoặc 3-4 ngày là chuyện bt. Còn cái vụ đèn pha thì bác dở hơi quá, xe đi từ 2009 thì cháy là điều dễ hiểu. Xe nhà em còn hỏng cả quạt gió, điều hòa mà đi từ cuối 2008 cũng cho vào thay mới luôn.( nhà em đi xe hãng Honda nhé) Chuyện của bác quá nhỏ, chẳng có gì mà phải lu loa cả.

quynhanh

Xe hơi
Mất khoảng 1-1,5 tiếng cụ ợ. E vừa làm ở Hyundai Mỹ Đình xong. 1 tiếng
Bác không đọc kỹ à, dốt thế vào lúc 11h là lúc gần nghỉ trưa, họ làm xong thì phải cho công nhân họ nghỉ đi ăn trưa chứ. Rồi 13h30 họ mới vào làm việc chứ. Bác trừ thời gian nghỉ đi thì chẳng là 1 tiếng 30 phút à, haha. Em thấy bác cứ cay nghiệt với HD LB là k khách quan roài

quynhanh

Xe hơi
Tiền dầu máy thường chỉ 500k can 5L thôi mà. Miễn phí công mà. Còn nhiệt tình thì đâu chẳng nhiệt. Quan trọng là bản chất của sự nhiệt tình ấy....
Nói thật là bác ghét HD LB quá, chắc bác làm chỗ HMV hay sao mà cứ dìm hàng LB thế. Còn bản chất của sự nhiệt tình là gì? ai cũng hiểu: nhiệt tình ===> khách hàng thỏa mãn ===> khách quay lại ===> tăng doanh thu. Nói thật bác cứ thế nào ý!!!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Tiền dầu máy thường chỉ 500k can 5L thôi mà. Miễn phí công mà. Còn nhiệt tình thì đâu chẳng nhiệt. Quan trọng là bản chất của sự nhiệt tình ấy....
Dầu máy bên em bán theo lít! Giá hiện tại là 100k/lít dầu máy dầu và 95k/lít dầu máy xăng. Nếu là Santa Fe máy dầu động cơ R thì 7 lít thì 700k là đúng, xe Tucson 11MY nếu thay dầu thay cả lọc thì lên đến 8 lít là 800K đấy cụ ợ.

xenoi

Xe hơi
Bác không đọc kỹ à, dốt thế vào lúc 11h là lúc gần nghỉ trưa, họ làm xong thì phải cho công nhân họ nghỉ đi ăn trưa chứ. Rồi 13h30 họ mới vào làm việc chứ. Bác trừ thời gian nghỉ đi thì chẳng là 1 tiếng 30 phút à, haha. Em thấy bác cứ cay nghiệt với HD LB là k khách quan roài
*** ăn nói cho cẩn thận. *** cảnh cáo trước. Số điện thoại của *** là 0936.966.988 đúng không.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xenoi

Xe hơi
Bác Rava nói đúng đấy
Đến 8 vạn là kỳ phải thay hàng loạt cái nhớn rồi, còn trong quá trình đến 8 vạn thì vô số cái phải kiểm tra, bảo dưỡng và thay thế
Các bác đọc lại từ đầu cho E cái. E nói đi 8 năm chứ không phải là đi 8 vạn không bảo dưỡng. 8 năm đi chỉ có hỏng đâu sửa đấy, còn bảo dưỡng chỉ là thay dầu. Bác nào đi xe giai đoạn này chắc rõ, hồi ấy chẳng ai không hỏng mà tự dưng đi thay cả. Đề nghị các bác đọc kỹ hộ E nhé.

khauvai

Xe buýt
thời buổi này và ở việt nam thì chẳng biết đường nào mà lần các bác nhỉ làm ăn như ccc