Hàng ngày các cụ đổ xăng dùng tiền mặt hay quét mã?

sweetlightvn

Xe buýt
Ở đây chắc nhiều cụ làm mảng vận chuyển và dịch vụ vận tải, các cụ cho em hỏi trung bình một tháng các cụ sử dụng hết bao nhiêu tiền xăng ạ? Công ty em có mấy chiếc tải nhỏ, mỗi tháng trung bình hết khoảng 40 triệu tiền nhiên liệu (xe chạy hàng quanh HN thi thoảng mới đi tỉnh). Cái đau đầu nhất là sáng nào lái xe cũng phải lên làm thủ tục tạm ứng để lấy tiền đi đổ xăng. Mấy khoản này em chi có ghi chép nhưng đôi khi sơ sót quên không ghi cuối tháng cộng sổ lệch số phải đi mò vỡ mặt, có tháng phải móc tiền túi đền cho công ty.

Dạo gần đây sếp gái không biết được ai giới thiệu về cái quản lý chi phí nhiên liệu bằng app, thay vì trước đây dùng tiền mặt phải làm tạm ứng, đối soát hóa đơn các thứ rất mất công và dễ gây nhầm lẫn sai sót. Giờ thanh toán bằng apps mọi thứ có dữ liệu lưu sẵn trên app rất dễ truy xuất và quản lý. Thêm nữa là mỗi lần tài xế đổ xăng ở đâu, đổ bao nhiêu thì người quản lý cũng có thể truy xuất ra bằng các dữ liệu trên ứng dụng. Tiện phết các cụ ạ. Ở đây đã có cụ nào dùng thường xuyên ứng dụng này chưa?

Nếu chưa các cụ dùng thử xem, em đang dùng của Petrolimex vì hệ thống Petrolimex dày khắp các nơi nên thuận tiện cho tài xế mỗi lần đi đổ xăng. Hơn nữa em thấy hệ thống này lớn nên làm ra sản phẩm gì chắc là cũng nghiên cứu rất nhiều rồi. Dùng thanh toán không tiền mặt qua app này thì cần kích hoạt Petrolime ID sau đó liên kết đến tài khoản ngân hàng là có thể sử dụng dễ dàng.

Ngoài ra, em thấy mỗi tài khoản Petrolimex ID khi thanh toán đổ xăng dầu (không quy định hạn mức) sẽ nhận được 1 mã số để tham gia quay thưởng. Khi đã có Petrolimex ID có thể sử dụng trong hệ sinh thái của Petrolimex trên khắp Việt Nam một cách dễ dàng. Trong đợt này các cụ khi có mã tham gia quay thưởng đều có cơ hội để nhận được các phần quà sau:

Cụ nào chưa kích hoạt thì tranh thủ kích hoạt ngay thôi:
iOS: shorturl.at/owKS3
Android: shorturl.at/ajsuF

Các cụ dùng đi rồi đánh giá hiệu quả xem có phù hợp không nhé, em thấy xu hướng không dùng tiền mặt bây giờ rất tiện và văn minh rồi. Chúng ta cũng dần phải cập nhật xu hướng để giúp cuộc trở nên tốt hơn thôi.
Em đã cài xong, chờ báo trúng giải tới lấy ato nhé cụ :D

Marie Jo

Xe tải
Khu nhà em đổ xăng vẫn phải tiền mặt, mỗi lần ra xếp hàng chờ cả lấy phiếu cả đổ xăng cũng 20p

thellliiiiik

Xe buýt
Cụ đã gthieu thì gthieu cụ thể luôn đi! sau khi liên kết tk ngân hàng xong thì khi đến đổ xăng xong thanh toán ntn?
Cái vấn đề là Cái the đấy là thẻ gì? Thanh toán như thế nào?? thì cụ ụp hướng dẫn cho nhanh.
Cứ trúng thưởng mấy chả 1900...làm gì. Vang cho cụ phát bây giờ =))
Hiện tại mới chỉ liên kết với mỗi App Momo để quét QR. Nhưng quét toàn lỗi hôm nọ em đổ vẫn phải dùng tiền mặt
Xin lỗi các cụ, em xin đính chính lại là hiện Petrolimex ID mới chỉ có tính năng tích điểm và tìm kiếm cây xăng gần vị trí của bạn. Còn thanh toán thì các cụ có thể dùng các loại thẻ visa, master, napas, vnpays để thanh toán nhé.

Rất xin lỗi các cụ em đã cập nhật chưa đầy đủ thông tin cho các cụ.

tranhien1979

Xe tăng
Em thử sài bằng thẻ tín dụng, cô bán xăng lẩm bẩm: lâu bỏ mịa

luyenok

Xe điện
có thanh toán thẻ tín dụng đc ko các cụ?

Có hiện tượng một số cây xăng không thích kiểu quẹt thẻ này , làm 1 cách miễn cưỡng vì bị thúc từ trên xuống . Vì sao và ở những cây xăng nào thì cụ chủ tự đi tìm hiểu nhé .

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Tốt nhất nên làm quẹt thẻ nữa thì tốt, em xem phìm thấy mấy nước nó vào đổ xăng chỉ quẹt thẻ thôi. Giờ em chẳng muốn cầm và tiêu tiền mặt. Cứ quẹt xoẹt xoẹt rồi mang đồ về là thích

luyenok

Xe điện
Có hiện tượng một số cây xăng không thích kiểu quẹt thẻ này , làm 1 cách miễn cưỡng vì bị thúc từ trên xuống . Vì sao và ở những cây xăng nào thì cụ chủ tự đi tìm hiểu nhé .
E thì toàn đc trả lời máy quẹt thẻ hỏng, vui lòng xì tiền mặt ra đây :D

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây chắc nhiều cụ làm mảng vận chuyển và dịch vụ vận tải, các cụ cho em hỏi trung bình một tháng các cụ sử dụng hết bao nhiêu tiền xăng ạ? Công ty em có mấy chiếc tải nhỏ, mỗi tháng trung bình hết khoảng 40 triệu tiền nhiên liệu (xe chạy hàng quanh HN thi thoảng mới đi tỉnh). Cái đau đầu nhất là sáng nào lái xe cũng phải lên làm thủ tục tạm ứng để lấy tiền đi đổ xăng. Mấy khoản này em chi có ghi chép nhưng đôi khi sơ sót quên không ghi cuối tháng cộng sổ lệch số phải đi mò vỡ mặt, có tháng phải móc tiền túi đền cho công ty.

Dạo gần đây sếp gái không biết được ai giới thiệu về cái quản lý chi phí nhiên liệu bằng app, thay vì trước đây dùng tiền mặt phải làm tạm ứng, đối soát hóa đơn các thứ rất mất công và dễ gây nhầm lẫn sai sót. Giờ thanh toán bằng apps mọi thứ có dữ liệu lưu sẵn trên app rất dễ truy xuất và quản lý. Thêm nữa là mỗi lần tài xế đổ xăng ở đâu, đổ bao nhiêu thì người quản lý cũng có thể truy xuất ra bằng các dữ liệu trên ứng dụng. Tiện phết các cụ ạ. Ở đây đã có cụ nào dùng thường xuyên ứng dụng này chưa?

Nếu chưa các cụ dùng thử xem, em đang dùng của Petrolimex vì hệ thống Petrolimex dày khắp các nơi nên thuận tiện cho tài xế mỗi lần đi đổ xăng. Hơn nữa em thấy hệ thống này lớn nên làm ra sản phẩm gì chắc là cũng nghiên cứu rất nhiều rồi. Dùng thanh toán không tiền mặt qua app này thì cần kích hoạt Petrolime ID sau đó liên kết đến tài khoản ngân hàng là có thể sử dụng dễ dàng.

Ngoài ra, em thấy mỗi tài khoản Petrolimex ID khi thanh toán đổ xăng dầu (không quy định hạn mức) sẽ nhận được 1 mã số để tham gia quay thưởng. Khi đã có Petrolimex ID có thể sử dụng trong hệ sinh thái của Petrolimex trên khắp Việt Nam một cách dễ dàng. Trong đợt này các cụ khi có mã tham gia quay thưởng đều có cơ hội để nhận được các phần quà sau:

Các cụ dùng đi rồi đánh giá hiệu quả xem có phù hợp không nhé, em thấy xu hướng không dùng tiền mặt bây giờ rất tiện và văn minh rồi. Chúng ta cũng dần phải cập nhật xu hướng để giúp cuộc trở nên tốt hơn thôi.
E tải App tạo ID rồi mà chỗ Add thẻ ko có mục chọn thẻ/ tài khoản thì Add kiểu gì?

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi các cụ, em xin đính chính lại là hiện Petrolimex ID mới chỉ có tính năng tích điểm và tìm kiếm cây xăng gần vị trí của bạn. Còn thanh toán thì các cụ có thể dùng các loại thẻ visa, master, napas, vnpays để thanh toán nhé.

Rất xin lỗi các cụ em đã cập nhật chưa đầy đủ thông tin cho các cụ.
Tức là ko thể thanh toán qua App được, cụ cần sửa lại bài đầu thớt cho mn đỡ mất thời gian nghe PR treo đầu dê bán thịt chóa nhé.

006

Xe máy
Em thử rồi nhưng phải chuyển vào tk cá nhân của nhân viên cây xăng và đương nhiên không có tích điểm

tenlua2021

Xe đạp
39 Sư Vạn Hạnh, P12, Q10, TPHCM, Việt Nam
Website
tenlua.com.vn
Em cũng toàn trả bằng tiền mặt thui, tại mốt điện thoại ra hơi bất tiện với lại người ta tưởng mình gọi điện blabla nên e toàn trả bằng tiền mặt không à, với lại chắc do e chạy xe gắn máy nên trả bằng tiền mặt cho tiện kkkk :V

Schiesser

Xe tải

Có mã xong có cần làm gì nữa ko cụ, hay cứ chờ đến lúc báo trúng thì nhận nhỉ :D

chaien85

Xe tải
Sáng em đi đổ thì cô nhân viên bảo là a có thẻ napas thì dùng đc còn app chưa tích hợp thanh toán mà chỉ để tích điểm. Thế thì cũng như ko :D tự nhiên cài app làm gì cho mất công

TRANHOA1

Xe đạp
Sáng em đi đổ thì cô nhân viên bảo là a có thẻ napas thì dùng đc còn app chưa tích hợp thanh toán mà chỉ để tích điểm. Thế thì cũng như ko :D tự nhiên cài app làm gì cho mất công
app đang trong thời gian chạy thử nghiệm mà các cụ, sau thế nào cũng có thanh toán dạng liên kết ngay trong app thôi.

cuti12

Xe đạp
Em ủng hộ thanh toán ko tiền mặt, nhưng cần làm cho triệt để và dễ thao tác chứ đừng dở ông dở thằng thì rất khó cho người dùng cuối lắm.

NgocDuyenNguyen

Xe đạp
Hiện em thấy app mới dùng để tích điểm cho ngươi dùng thôi, chưa có thanh toán trực tiếp trên đó. Nếu sau làm đc cái thanh toán trên app thì tiện hơn. Em vẫn thích ko tiền mặt cho đỡ công đếm và xếp tiền lẻ :D