[Funland] Hàng nhựa Tupperware có tốt thật không các cụ

flowers1508

Xe tăng
E nhớ hồi hội San đi Nghệ An chơi. Lúc đi vào đường xấu để đi chơi e ngồi San, lúc quay lại e ngồi Fortuner. :) Cũng thấy được cái nó hơn San. :))
E thấy đi đường xấu thì đúng là hơn San thật, mấu chốt chỗ chasic rời và lốp dày (san lốp mỏng phù hợp đi cao tốc bám đường hơn)

ngoc F430

Xe buýt
Hôm sau cũng đường đó, ngồi e Prado 2008 mà thấy như đi đg bằng ạ. :)) hồi đó 2018 thì phải.
Nghe cụ tả em thấy khác gì dôn doi đâu , cụ thật thông thái bảo sao mà mấy xe đời 2x gặp khách vẫn đc giá thật 😂 bọn hàn nó dốt thật ko sản xuất được ra cái xe êm vậy mà lại cứ dốt đi làm nội ngoại thật đẹp thế làm gì, lái đầm làm gì , cách âm tốt làm gì , nhiều đồ chơi , nhiều trang bị an toàn túi khí làm gì bán rẻ lại còn mất giá . Em ngồi mec cũng chưa cảm nhận dc độ êm đến vậy em nông cạn xin cáo từ cụ 😂

DangHoangDe

Xe điện
Nghe cụ tả em thấy khác gì dôn doi đâu , cụ thật thông thái bảo sao mà mấy xe đời 2x gặp khách vẫn đc giá thật 😂 bọn hàn nó dốt thật ko sản xuất được ra cái xe êm vậy mà lại cứ dốt đi làm nội ngoại thật đẹp thế làm gì, lái đầm làm gì , cách âm tốt làm gì , nhiều đồ chơi , nhiều trang bị an toàn túi khí làm gì bán rẻ lại còn mất giá . Em ngồi mec cũng chưa cảm nhận dc độ êm đến vậy em nông cạn xin cáo từ cụ 😂
Hì, nông cạn thì ngồi mẹc tiếp đi cụ. :))

Rong rêu

Xe điện
Kỹ năng bán hàng của Tup rất đáng nể, em rất muốn học. Công tác truyền thông và xây dựng thương hiệu, họ đã làm như thế nào nhỉ ?

Cả bộ mấy chục cái hộp, giỏi lắm là chừng 4 kg nhựa * 30k = 120 k tiền nguyên liệu.

Chi phí khuôn mẫu máy móc giỏi lắm là 20k mỗi kg * 4 = 80k ( nếu em tính sai thì cho hẳn 40 k mỗi cân đi ).
Cái em đang dùng (được cho) em đựng đồ ăn cho chim, nhìn vừa xấu vừa bẩn, độ hoàn thiện sản phẩm còn thua xa mấy cái hộp em mua trong siêu thị. Cũng chả hiểu các mẹ bỉm sữa rót vào tai nhau cái gì mà nó thành khác biệt thế. NÓ LÀ NHỰA thôi mà.

nhuataiche

Xe container
Cái em đang dùng (được cho) em đựng đồ ăn cho chim, nhìn vừa xấu vừa bẩn, độ hoàn thiện sản phẩm còn thua xa mấy cái hộp em mua trong siêu thị. Cũng chả hiểu các mẹ bỉm sữa rót vào tai nhau cái gì mà nó thành khác biệt thế. NÓ LÀ NHỰA thôi mà.

Em ko tranh cãi với phụ nữ, trên fb càng không !
Nhìn ảnh của bác mà nói, chất lượng màu sắc của cái hộp quá tệ. Cái nắp hộp nhìn rõ cả ba via nham nhở chứng tỏ khuôn mẫu chất lượng cũng rất tầm thường ! Câu kết của bác rất chính xác: suy cho cùng chỉ là nhựa thôi, cái thứ nguyên liệu mà một xứ nhỏ bé như VN ta tiêu thụ mỗi năm tính bằng triệu tấn.

Rong rêu

Xe điện
Em ko tranh cãi với phụ nữ, trên fb càng không !
Nhìn ảnh của bác mà nói, chất lượng màu sắc của cái hộp quá tệ. Cái nắp hộp nhìn rõ cả ba via nham nhở chứng tỏ khuôn mẫu chất lượng cũng rất tầm thường ! Câu kết của bác rất chính xác: suy cho cùng chỉ là nhựa thôi, cái thứ nguyên liệu mà một xứ nhỏ bé như VN ta tiêu thụ mỗi năm tính bằng triệu tấn.
Chính vì nhìn như thế nên em mới nói nó xấu, bẩn. Những hộp khác thì em không rõ, còn cái hộp của em thì em không đựng thức ăn (vì nhìn cái hộp đã thấy không "ngon" rồi).

saltedtkc

Xe hơi
Chính vì nhìn như thế nên em mới nói nó xấu, bẩn. Những hộp khác thì em không rõ, còn cái hộp của em thì em không đựng thức ăn (vì nhìn cái hộp đã thấy không "ngon" rồi).
Hộp này cụ có chắc là đồ Tup xịn không vậy? Nhìn thấy dởm lắm!

Có người mặc áo 100-200k, có người mặc 500k-1.000k, có người mặc áo vài triệu cụ:D
Có những thứ đắt tiền nhìn ko thấy được khác biệt đây nhưng khi sử dụng nó thì sẽ thấy sự khác biệt.
Cái cảm nhận đó đôi khi không so sánh được bằng tiền đâu cụ nhé ;)

Vâng, em không rành lắm về chất liệu nhựa mà chỉ làm bản thân sử dụng thì thấy những sự khác biệt đó thôi. À, một điểm trừ của Tupperware là hộp nhựa của Tup họ thiết kế ra dùng cho rất nhiều mục đích: dùng ngăn đông, ngăn mát, đồ khô, đựng rau, lò vi sóng, tuy nhiên trừ hộp chuyên dùng cho lò vi sóng thì các hộp còn lại, không thấy có hộp nào khuyến cáo dùng được lvs cả. Em sợ hỏng nên cũng chưa dám thử cho vào lvs xem sao =)). Trong khi đó thì hộp nhựa L&L em vẫn cho vào lvs bình thường.
Nếu em nhớ không nhầm thì trừ loại hộp chuyên dụng cho LVS thì các hộp còn lại đều có khuyến nghị chỉ dùng với MRB ở chế độ < 65 độ C.
Như vậy cũng đồng nghĩa với việc khỏi đưa vào LVS rồi mợ à, khỏi thử nhé.

nvh_hn

Xe container
Hộp này cụ có chắc là đồ Tup xịn không vậy? Nhìn thấy dởm lắm!

Có những thứ đắt tiền nhìn ko thấy được khác biệt đây nhưng khi sử dụng nó thì sẽ thấy sự khác biệt.
Cái cảm nhận đó đôi khi không so sánh được bằng tiền đâu cụ nhé ;)

Nếu em nhớ không nhầm thì trừ loại hộp chuyên dụng cho LVS thì các hộp còn lại đều có khuyến nghị chỉ dùng với MRB ở chế độ < 65 độ C.
Như vậy cũng đồng nghĩa với việc khỏi đưa vào LVS rồi mợ à, khỏi thử nhé.
Cụ nên đọc kỹ hộ nhé. Em hoàn toàn không nói nó không tốt, không đẹp.v.v...; vấn đề công năng, tác dụng có đáng đến gấp 4-5 lần tiền không thôi. Còn ai không lăn tăn em vẫn thấy nên mua vài bộ mà dùng:D

hippohip

Đi bộ
Em làm ngành nhựa lâu năm, chuyên về nguyên liệu cao cấp, nhìn hàng nhựa mà chỉ hiểu biết như người tiêu dùng thông thái thì mất mặt em quá !

Tự bác cũng nói về mức độ quảng cáo của Tup rồi đó, hãng ko làm nhưng shop, đại lý làm rất rầm rộ, quy mô vượt xa L&L. Còn về mặt chất lượng thuần tuý thì em có thể chắc chắn với bác là em biết rất rõ.
Anh ơi cho em hỏi mua đồ nhựa mà thân hộp không có ký hiệu số thì có an toàn ko anh? (có vài dòng inochi, duy tân, ... quảng bá là sp nhựa pp nguyên sinh nhưng ko thấy ký hiệu nhựa lên thân) hoặc có ký hiệu ở thân hộp nhưng lại không có ký hiệu cho nắp. Mấy cái này có đáng tin ko ạ?

Với lại có chai nước dòng Kita boost của Inochi nói nguyên liệu thân bình làm từ nhựa Tritan là số 7 nhưng trên bình lại ký hiệu là số 5, ko đúng, vậy có nên tin vào sản phẩm đó không ạ?

(Dạ e thấy trong này anh có ít hiểu biết ở góc độ nghiên cứu chất liệu, cái cốt lõi nên e cám ơn anh nhiều vì chia sẻ cho nhiều người ạ)

sakai_yo

Xe lăn
Có 2 thứ trong nhà bếp mà e mơ ước nhưng chưa có được:
1 - bộ nồi chảo gang xịn của Staub
2 - bộ hộp Tupp
Khi nào có nhà mới chắc e cũng cố cho bằng c bằng e.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Anh ơi cho em hỏi mua đồ nhựa mà thân hộp không có ký hiệu số thì có an toàn ko anh? (có vài dòng inochi, duy tân, ... quảng bá là sp nhựa pp nguyên sinh nhưng ko thấy ký hiệu nhựa lên thân) hoặc có ký hiệu ở thân hộp nhưng lại không có ký hiệu cho nắp. Mấy cái này có đáng tin ko ạ?

Với lại có chai nước dòng Kita boost của Inochi nói nguyên liệu thân bình làm từ nhựa Tritan là số 7 nhưng trên bình lại ký hiệu là số 5, ko đúng, vậy có nên tin vào sản phẩm đó không ạ?

(Dạ e thấy trong này anh có ít hiểu biết ở góc độ nghiên cứu chất liệu, cái cốt lõi nên e cám ơn anh nhiều vì chia sẻ cho nhiều người ạ)
Tin được bạn ạ, Inochi hay Duy Tân đều là nhà sản xuất lớn lâu năm, họ ko mắc sai lầm sơ đẳng đâu.
Thời buổi bây giờ nhựa nguyên sinh rất rẻ, làm hàng tiêu dùng chẳng ai dám dùng nhựa tái sinh đâu.

hippohip

Đi bộ
Tin được bạn ạ, Inochi hay Duy Tân đều là nhà sản xuất lớn lâu năm, họ ko mắc sai lầm sơ đẳng đâu.
Thời buổi bây giờ nhựa nguyên sinh rất rẻ, làm hàng tiêu dùng chẳng ai dám dùng nhựa tái sinh đâu.
Cơ mà thậm chí ko in ký hiệu nhựa hay để ký hiệu nhựa sai (hàng bán đầy trong siêu thị) vẫn tin dùng được ạ? ;:'( tại em tưởng mấy cái ký hiệu này kia phải qua kiểm duyệt hết cho đúng đắn rồi mới tung ra thị trường chứ ta? :'(

nhuataiche

Xe container
Cơ mà thậm chí ko in ký hiệu nhựa hay để ký hiệu nhựa sai (hàng bán đầy trong siêu thị) vẫn tin dùng được ạ? ;:'( tại em tưởng mấy cái ký hiệu này kia phải qua kiểm duyệt hết cho đúng đắn rồi mới tung ra thị trường chứ ta? :'(
Hình như là ko có quy định bắt buộc phải in ký hiệu nhựa lên sản phẩm, vì ko phải sản phẩm nào cũng tiện cho việc đó.
Mỗi loại nhựa có ứng dụng chuyên biệt, dùng nguyên liệu nhựa sai ứng dụng đồng nghĩa với việc phạm sai lầm sơ đẳng và sẽ trả giá rất đắt trên thị trường. Inochi và Duy Tân đều là các nhà sản xuất lâu năm dày dạn kinh nghiệm, bác ko phải lo lắng gì ở khía cạnh đó.

nhunggg

Đi bộ
Cho e hỏi hơi liên quan xíu là đựng thực phẩm bằng túi silicon thay hộp nhựa đc k. Nhà e đồ chín chủ yếu dùng hộp thuỷ tinh, nhưng đồ đông lạnh rất nhiều và đều phải sd hộp nhựa nên k biết thay thế bằng cách nào. E hay làm bánh nên có dùng các dụng cụ bằng silicon. Nhưng mấy sản phẩm từ silicon k thấy có hãng j nên cũng k yên tâm lắm

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Cho e hỏi hơi liên quan xíu là đựng thực phẩm bằng túi silicon thay hộp nhựa đc k. Nhà e đồ chín chủ yếu dùng hộp thuỷ tinh, nhưng đồ đông lạnh rất nhiều và đều phải sd hộp nhựa nên k biết thay thế bằng cách nào. E hay làm bánh nên có dùng các dụng cụ bằng silicon. Nhưng mấy sản phẩm từ silicon k thấy có hãng j nên cũng k yên tâm lắm
Silicon cơ bản đắt tiền hơn nhựa thường rất nhiều, nên bác cũng có thể an tâm phần nào.

Nhưng như em thấy, đồ nhựa và thủy tinh như Lock&Lock là đủ tốt rồi, theo em thấy là không cần vật liệu cao cấp hơn nữa đâu.

polizia

Xe container
Chị em hay phát cuồng lắm.
Vợ em nó cũng vác 1 đống tupware về mà nhà thì bao nhiêu hộp lock lock.
Để đồ tủ lạnh thì khác mịa gì nhau, nhựa an toàn và có doăng kín là đc.
Sau đấy là cái chõ hấp bằng nhựa màu đỏ, cũng theo trend.
Xong hấp thì cứ cho cái chõ vào cái chảo sâu lòng rồi kêu tiện dù nhà đã có bộ chõ inox 304 của Fivestar.
Em nhìn đã thấy là việc đặt cái chõ vào chảo sâu lòng thì 1 phần hơi nc bay ra ngoài, 1 phần hơi nc bay trong chõ trong khi bộ chõ inox nó kín, hơi nc chỉ bay trong chõ rõ ràng hiệu suất cao hơn, mà inox bền dùng hết đời ko hỏng, chỉ chán thì vứt đi.
Và y như rằng sau nửa năm dùng cái chõ nhựa thì nó đã chảy nhựa phần đáy do tiếp xúc đáy chảo.
Chồng là đầu bếp xịn thì méo nghe cứ nghe mấy con trên FB cuối cùng cái chõ mấy trăm k dùng vài tháng đã hỏng, vậy là công năng so vs inox thua cả về chất lượng lẫn tính kinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Hàng xịn đấy bác. Tiền nào của nấy thôi. Bác trải nghiệm sẽ thấy khác biệt
Ah, em đang nói kinh doanh kiểu đa cấp. Mấy cái đồ này em chú ý đâu, vừa được cho 2 bộ thì cho ông bà nội ngoại mỗi bên 1.

Imei

Xe buýt
các cụ ơi, hộp nhựa đề made in japan bán ở Daiso hay mấy chuỗi cửa hàng Nhật có phải hàng Nhật ko nhỉ?