[VHGT] Hàng xóm đỗ xe.

TONGIA

Xe lừa
he he.. em cũng bị giống cụ, ngõ có 4m mà xe đổ trước cửa, khi nào xe ra mà có xe đỗ cửa điên hết cả người!.. em nghĩ cụ nên in 1 tập giấy a4 viết rằng " xin đừng đỗ xe chắn lối vào cổng..cám ơn " ... rồi cứ khi nào có xe cụ kẹp vào gạt mưa. Thêm vào đó cụ mua cái xe máy tq đểu đểu, rồi để ngoài cửa nơi cụ có thể cho xe ra vào rồi khóa càng lại, đi đi về về cụ chịu khó dắt ..1 tg là họ hết quen mui ngay....cách nữa là cụ đặt 1 tấm biển cấm đỗ xe kiểu như biển công trường rồi đặt vào.............nếu tất cả k ăn thua thì cụ viết đơn phản ảnh và đưa cảnh sát khu vực kèm 1 cái phong bì để anh ý nói họ cho :)
Bẩm cụ như thế thì phiền quá.
Đây là cách hành xử tùy tiện của một số người ít học nhưng nhiều tiền.
Mình xử theo lối nào cũng thua cái sự tùy tiện của họ

A Quang Minh

Xe tăng
Nhà em cũng dính cảnh giống như cụ, em ở trong ngách nhưng ngách nhà em to cỡ 3 oto tránh nhau vưỡn vô tư. Nhưng có nhà ông hàng xóm thổ cư lại biến thành bãi trông xe riêng mới lạ...nhưng còn ức hơn vụ là nhà lão toàn cho xe đỗ thành hàng chắn trước mấy nhà em còn lối đánh xe vào nhà lão thì lại để không. Nhiều hôm em đánh xe vào sân để sáng hôm sau đánh ra thì chịu. Định sang góp ý nhưng thấy toàn đội rồng phượng nên Gấu nhà em khuyên thôi mang xe ra bãi gửi, coi như để khoảng sân trước nhà cho trẻ em nó chơi

Đấy các cụ thấy hàng xom dư vậy thì em định dư thế lào ạ??

TONGIA

Xe lừa
Hôm nào ngày nghỉ cụ dậy sớm đánh mẹ xe sang của nhà nó để, tối tầm 11h thì lái về , D.m cái thế loại vô văn hóa
Cụ cần loại này không,em cho một ít!
Hướng dẫn sử dụng:
-cần 8 cái,đặt đều vào trước sau của 4 quả lốp.

chuẩn rồi, cứ vậy mà làm
còn sau đó ko thay đổi thì cụ đem 10k ra hàng tạp hóa mua cho em cái bút xóa, về cho trẻ con ra vẽ lên cái xe đó
sau nữa mà vẫn ko đổi thì mua cho em con dao dọc giấy loại tốt, ra vẽ dòng chữ " đố xe sai quy định"
chúc cụ sớm giải quyết ạ
vấn đề là họ dám xì hơi xe em, thậm chí hơn nữa.
Còn em không làm như thế nổi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
nguyên liệu chính 0,5kg đinh đen loại chuyên bắt gỗ
thời gian 7 ngày
các làm 4 đinh 4basnh rải buổi đêm.
7 ngày sẽ hiệu quả
B1: Xì hơi lốp.
B2: Lấy sáp viết lên kính nhắc nhở.
B3: Lấy đinh vẽ non sông tổ quốc trang trí.
PS: Đấy là biện pháp mà nếu hx đúng như cụ chủ tả.
Em không dám chơi.

Sợ chưa được việc lại có chuyện mang tiếng lắm

TONGIA

Xe lừa
Kể nhà mình ở đấy, làm trực tiếp cũng hơi ngại, thôi cụ thuê dăm chú 27-7 sáng đánh xe đến chắn cổng nhà nó, ae ngồi hút thuốc uống trà, tối lại kéo quân về, chắc đôi hôm là lành bệnh ;))
em gặp 3 trường hợp gần như tương tự của cụ chủ và đã xử lý như sau:
lần 1: lấy bút xoá viết vào *** xe phần nó đỗ lồi ra chắn một phần lối đi : " hãy đỗ gọn gàng để xe khác đi"
lần 2: vẫn là bút xoá viết thẳng vào kính lái khi nó đỗ chắn hết lối đi: " đỗ như thế này thì ai đi được nữa"
lần 3: đặt luôn viên gạch trên kính lái và không viết gì.

Làm thế ở khu em không được cụ ạ.

TONGIA

Xe lừa
Cụ đặt 2,3 chậu cây đểu đểu ở trc cửa nhà mình là đc mà . Cần gì phải phức tạp hóa mọi chuyện nên để dành chất xám lo việc khác ?
Cách của cụ êm nhất.
Có điều em đặt chậu cây ra thì duy nhất cả ngõ có mình em làm như vậy.
Đang 2 xe đỗ 2 bên 1 xe vẫn đi lọt ở giữa. Em chắn ra ngại với các bác khác quá.

Hoathanhtao

Xe điện
.............
Bẩm cụ như thế thì phiền quá.
Đây là cách hành xử tùy tiện của một số người ít học nhưng nhiều tiền.
Mình xử theo lối nào cũng thua cái sự tùy tiện của họ
vấn đề là họ dám xì hơi xe em, thậm chí hơn nữa.
Còn em không làm như thế nổi cụ ạ
Em không dám chơi.

Sợ chưa được việc lại có chuyện mang tiếng lắm
Đi với Bụt,mặc áo cà sa/đi với Ma,mặc áo giấy!
Phương án nào Cụ cũng "nhưng" như vậy,theo em Cụ nên chuyển nhà!Mà chỉ thuê thôi,nếu không ưng hàng xóm lại chuyển tiếp.

cháu lên 3

Xe container
Nó đỗ nhà mình thì mình sang nhà nó đỗ
Chuẩn, cứ đỗ xe trước cửa nhà nó, chỉ cho 1 người đi bộ len qua được, nó sẽ rút lui trừ khi nó là chí phèo, nếu là chí phèo thì đành phải lỡ tay rơi viên gạch từ trên tầng xuống rồi đóng cửa ngủ vậy

TONGIA

Xe lừa
Chuẩn, cứ đỗ xe trước cửa nhà nó, chỉ cho 1 người đi bộ len qua được, nó sẽ rút lui trừ khi nó là chí phèo, nếu là chí phèo thì đành phải lỡ tay rơi viên gạch từ trên tầng xuống rồi đóng cửa ngủ vậy
Bẩm cụ. Đây không phải Chí ạ.
Em đang tìm hiểu vì sao nhà kia cứ khóa cửa từ sáng đến đêm.
Em nghĩ họ làm một cái gì đó khá đặc biệt...Lợi nhuận rất cao. Nhân lực đông.

hoanglee94

Xe tăng
Thân lừa thì thường ưa nặng cụ ạ :))

cháu lên 3

Xe container
Nếu vậy trước khi đi làm cụ rải ít đinh nhọn hoặc hoa tiêu trước cửa ấy, lần nào đỗ nó cũng phải vá lốp thì sao dám đỗ nữa :D

lacquan

Xe hơi
cụ mua xe ghạch về xếp trước cổng ạ, đảm bảo hết đỗ luôn.

vietpq75hanes

Xe container
Nếu là em thì chắc một ngày đẹp trời là em cứ cho một bánh trước ko còn tý hơi nào. Thế cho nhớ.

quangtayho

Xe container
Vụ này ở phố nhà em cách đây mấy năm cũng giống y chang. Phố kông cấm đỗ nên NV mấy toàn cao ốc gần đấy chen nhau ra đỗ. Bình thường chả sao nhưng hôm ấy có 1 ông đỗ chắn 100% cửa 1 nhà. Ông lái xe òn cẩn thận leo lên hè đỗ sát vào tịt vào cửa. Sáng ra nhà này không dắt xe đi làm được kêu loạn lên, ra báo cả CAP (gàn ngay đấy) nhưng cũng chả giải quyết được gì. Nhà này điên tiét họ lót luôn mấy tấm copha lên mui xe để leo ra ngoài. Chưa hết, thằng con giai nhà này còn đi mua 1 hộp sơn đen trộn với mấy vốc cát vàng rồi tưới đều lên toàn bộ xe (sơn xe màu trắng).
Chiều đến cu chủ xe (gọi là cu vì trẻ lắm) giầy tây áo cắm thùng xách laptop đi ra thấy xe thế thì tais mặt, hỏi thì cả phố bảo không biết, ra báo CAP thì CAP bảo hỏi chủ nhà, hỏi chủ nhà thì ông bố trả lời: Tấm copha là nhà tôi lót lên đi qua mui xe của cậu đấy, nhà tôi không muốn dẫm hỏng xe của cậu. Còn sơn thì tôi không biết. Chú kia chỉ còn biết ngậm ngùi đánh xe đi trong ánh mắt hình viên đạn của cả phố ném theo.
Cụ chủ theo cách này có khi được đấy

Thanhz

Xe tăng
Mấy con vào đó bèo nhất cũng Caren đắt có Lexus, BMW, Mec... toàn đời cao.
Nhỡ sao thì mệt lắm
1. Cụ làm cái biển giống như biển hướng dẫn phòng hội thảo ở khách sạn, viết dòng chữ "Ở đây không đỗ BA BA", dựng ngay chỗ hay đỗ xe.
2. Cụ lắp một em Camera ngay đầu cổng nhà cụ, vừa để trông nhà luôn. Viết tấm biển thông báo to, rõ dựng cạnh "Cẩn thận: Nhà có CAMERA" kiểu như " Cẩn thận, nhà có chó dữ" ấy
Nếu hiệu quả cụ vodka em nhé.

học lái

Xe điện
Vụ này ở phố nhà em cách đây mấy năm cũng giống y chang. Phố kông cấm đỗ nên NV mấy toàn cao ốc gần đấy chen nhau ra đỗ. Bình thường chả sao nhưng hôm ấy có 1 ông đỗ chắn 100% cửa 1 nhà. Ông lái xe òn cẩn thận leo lên hè đỗ sát vào tịt vào cửa. Sáng ra nhà này không dắt xe đi làm được kêu loạn lên, ra báo cả CAP (gàn ngay đấy) nhưng cũng chả giải quyết được gì. Nhà này điên tiét họ lót luôn mấy tấm copha lên mui xe để leo ra ngoài. Chưa hết, thằng con giai nhà này còn đi mua 1 hộp sơn đen trộn với mấy vốc cát vàng rồi tưới đều lên toàn bộ xe (sơn xe màu trắng).
Chiều đến cu chủ xe (gọi là cu vì trẻ lắm) giầy tây áo cắm thùng xách laptop đi ra thấy xe thế thì tais mặt, hỏi thì cả phố bảo không biết, ra báo CAP thì CAP bảo hỏi chủ nhà, hỏi chủ nhà thì ông bố trả lời: Tấm copha là nhà tôi lót lên đi qua mui xe của cậu đấy, nhà tôi không muốn dẫm hỏng xe của cậu. Còn sơn thì tôi không biết. Chú kia chỉ còn biết ngậm ngùi đánh xe đi trong ánh mắt hình viên đạn của cả phố ném theo.
Cụ chủ theo cách này có khi được đấy

Cách nayh hay phết, nhưng đang thi công cu chủ xe nó ra thì sao ạ?

ngaynha

Xe tăng
E nghĩ cụ hoặc nhờ tổ trưởng dân phố nói chuyện với bác chủ nhà, chắc cụ có quen, để ng ta can thiệp, hoặc k tái diễn hoặc k cho thuê chứ ảnh hưởng sinh hoạt chung là k đc.

quangtayho

Xe container
Cách nayh hay phết, nhưng đang thi công cu chủ xe nó ra thì sao ạ?
CỤ ơi, đứng trên gác mở cửa sổ tưới xuống. Cái xe màu trắng, tưới sơn đen xong như da con ngao đốm, ngộ phết

Rickyman

Xe điện
Oánh bạc đấy...

*Bon Bon*

Xe tăng
Chắc chuẩn,cụ chủ ngại đội này chắc cũng vì thế.
Nhưng 33 mà mò vào tt BCA để chơi món này(bạc hoặc đá...)thì cũng không vừa rồi.
Nếu ngại va chạm thì e mấy tư véo kiểu đinh hoặc sơn sẽ gây họa cho gia đình.
Cẩn thận hãy hành động!