[VHGT] Hàng xóm đỗ xe.

kduc

Xe container
1. THuê mấy chú thương bnh chỏ cái gì cồng kềnh tý vào ra vài lượt.
2. Kiếm mấy viên bi ve chọc sâu vào ống xả, đi lóc cóc cho vui tai :D

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ lành quá nên chúng nó với mất dạy đến thế.
Cụ cứ làm cho em cốc mứt với luyn, đổ lên kính lái của nó. Nhưng cụ nhớ liều lượng vừa phải không lại bẩn hết cửa nhà mình.
Nếu nó cố tình thì em khoái mấy cái đinh của cụ Hoathanhtao, món này gọn gàng.

Chỉnh sửa cuối:

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Găm cho vài cái đinh vào lốp rồi cho nó đi sơn lại xe là nó chừa ngay cụ ạ.

Mr_Khoi

Xe tăng
E như mà như Cụ, ra đầu ngõ kiếm lấy thằng ngẹo bảo nó,mày cứ thấy thằng ba ba nào đỗ của nhà tao thì cho viên gạch vào kính xong xuôi mỗi lần tao cho 2 lít, chắc dc lần thì có đến bố thằng ba ba cũng chẳng dám đỗ cửa nhà Cụ, còn nhẹ hơn Cụ cứ ra xịt *** nó lốp là nó sợ ah

duongcua03

Xe tăng
Em nghĩ không nên làm gì manh động quá đến xe pháo của nó...vì bọn này nó chỉ là thuê nhà, nên cụ không biết chúng nó ở đâu gốc gác thế nào trong khi nhà cụ lại ở đấy...nếu cụ không cứng được thì đừng làm quá kẻo nó rình trả thù xe cụ. Em nghĩ (1) cụ cứ nhẹ nhàng lấy ít giấy A4 về viết dòng chữ nhắc nhở "Đề nghị không đỗ xe chặn cửa nhà người khác" rồi lấy hồ phết chi chít lên đó dán vào chính giữa chỗ ghế lái. Hồ khô rồi bóc ra cũng mệt mà tẩy hồ và giấy trên kính cũng mệt nhỉ; (2) mua dây xích loại 2 mét gì đó khóa cmn 2 bánh lại...rồi cụ lên nhà đi ngủ đến tối dậy hoặc đi taxi đi công việc tối về giải quyết sau.
Nhà em cũng khoái cái món op sừn 2 của cụ nói ko nghe cứ khóa béng bánh nó lại như bọn Nội bài chắc ko phải nhắc lần sau !:o)

Mazda còi

Xe tải
Cụ lành quá .............................. quá lành ! Phải em thì nửa bìa đậu từ trên T3 tự nhiên rơi xuống nóc xe liền :P

Oceanboy

Xe buýt
Các cụ tư vấn đều hay cả nhưng em vẫn thấy thiếu mấy cái ảnh và nếu có cả clip nữa thì chuẩn luôn. Thực tế chứng minh nếu có clip rõ ràng nhiều lúc được việc phết cụ nhé.

BonBonTT

Xe điện
Nên trồng cây trên Hành lang tầng 2, vướng quá thì lên tưới cây và tạo cớ cho gió lung lay... Lúc nào xoảng xuống thì nhẹ nhàng và lịch sự xin lỗi người ta tiếng X_X
Tử tế nó ko nghe, chơi vụ này thì b.ố nó bảo lần sau cũng ko đỗ xe trước cửa nhà cụ nữa. Kiểu này gọi là thân lừa ưa cử tạ

DeltaVina

Xe hơi
Đúng là văn hóa đỗ xe còn nhiều điều phải nói...nhiều người chỉ nghĩ được việc của mình, sống gần người thiếu ý thức chán cụ nhỉ!

Cụ chủ có xu hướng đấu tranh bằng ngoại giao.
Nhưng em nghĩ để công cuộc đấu tranh thành công cụ phải kết hợp đấu tranh trên cả 3 mặt trận: Chính trị, Quân sự và Ngoại giao. Cái này đã được chứng minh bằng cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc thống nhất đất nước của nhân dân Việt Nam ta. Em hỏi cụ chút, cụ không có “Quân sự” thị cụ “Ngoại giao” làm sao thành công được.
Xu hướng của em là “vừa đánh vừa đàm”. Các bài trước nhiều cụ và cả em dã mách cụ cách xử lý bằng phương pháp Vật lý, Cơ học rồi. hôm nay em xin mạo muội được mách cụ Phương pháp Hóa học. Đó là:
Trong thành phần Vật liệu chínhcấu tạo nên chiếc xe gồm: Sắt, Kính, Cao su, Nhựa,… Để xử lý xe ta nên xử lý riêng từng thành phần Vật liệu như sau:
1. Với kính xe: thành phần chính của kính là SiO2, mà SiO2 lại phản ứng mạnh với Acid HF. à Cụ mua cho em ít HF về lên rửa kính cho xe nhé.
2. Với vỏ xe bằng kim loại, được phủ lớp sơn: Cụ mua loại hóa chất tẩy sơn ô tô, và mỗi lần xe đỗ cụ mang nước ra rửa xe ba ba nhé.
Cụ chịu khó tìm hiểu thêm thành phần cấu tạo của Sơn, hóa chất phản ứng với thành phần cơn…. là ra ngay. Hình như tên tiếng Anh của nó là Paint Remover hay sao ấy cụ ạ
3. Với bánh xa bằng cao su: Theo như giới hạn hiểu biết của em thì dùng Phương pháp hóa học hơi khó xử lý, cụ phải dùng Phương pháp Vật lý – Cơ học vậy

Ngoài ra các cụ khác bổ sung giúp em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

huynhque

Xe hơi
Nhẹ nhàng này cụ, nhà cháu hiến kế đúc kết từ ý kiến các cụ. Cụ cứ làm cái tờ A4 in dòng chứ "Chú ý: chậu kiểng trên tầng" là họ nhà ba ba hiểu ngay thôi.

polizia

Xe container
Bắt chước trẻ em nông thôn ý, cụ lấy đinh khắc chữ "L0^N To" vào dọc thân xe nó, lần sau nó khỏi đỗ ngay =))
Đùa chứ cái loại này cứ dán cái giấy trên kính chắn gió là " lầ sau thì vỡ kính" và lần sau làm thật cho nó sợ.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu thấy ở quê họ hay để những hòn đá hộc ở ngay trước cạnh cửa nhà. Họ để ở đó với hai mục đích: 1 là ra hiệu cho những xe ô tô di chuyển theo chiều thuận thấy mà tránh xa ra. 2 thì có lẽ cũng ngăn chặn các xe lạ đỗ ở cửa nhà mình.
Nếu cụ chủ ngại va chạm,thì chỉ còn cách này. Lúc nào có dịp đi Nam định tiện thể mua một hòn non bộ ( loại rẻ,vài trăm thôi) lựa vị trí đặt vào,vừa ngăn ngừa vừa tạo phong thủy trấn yểm luôn. Chỉ có một điều là đến lúc cụ cần đỗ ở đấy thì gặp khó khăn thôi.

vanhiep.4891

Xe hơi
cụ chủ quá hiền,em cũng gặp trường hợp như cụ 1 lần,nói mãi ko đc lên em làm quyết liệt lắm,RÌNH ĐÊM TỐI KO CÓ NGƯỜI,ra xe nó xì hết hơi lốp,lấy dao xỉa be bét 4 quả lốp,đổ 502 vào ổ khóa vì em để ý thấy nó toàn mở bằng chìa khóa mà.Em mơi làm có thế mà nó hôm sau đã ngoan ngoãn đỗ chỗ khác,và 1 thời gian sau thì bán xe,loại đấy phải đánh vào kinh tế các cụ ạ

khanhwin100

Xe buýt
cụ cứ xì hơi lốp thì lần sau mới nhớ được

quanduc

Xe buýt
Với loại này kụ chủ ý nên xử lý nhẹ nhàng như sau:
Kụ mua mấy khẩu súng phun nước, mua khoảng 2-3 lít axit đậm đặc về dùng dần (nhớ thông báo cho cả nhà biết, nếu có trẻ nhỏ thì cất trữ cẩn thận)
Khi nào nó đỗ như thế thì kụ chủ rủ F1 lên tầng 2 thi bắn xuống.

hololulu

Xe hơi
Cụ có cái tủ nào cũ thì cho nó bay từ tầng 4 xuống lúc ba ba đỗ xe ở cửa ạ.

Anhtaish

Xe tải
phải em thì em cho nhà đó xịt hết 4 lốp vì tội đỗ láo , không vì lợi ích chung