[Funland] Hàng xóm ghê gớm các cụ xử lý thế nào??

thanhbn1983

Xe điện
Nhà em cũng giống nhà cụ, có nhà hàng xóm khó ưa, em kệ bà luôn, bơ luôn 2 vợ chồng nhà đó. riêng tụi nhóc thì em thoải mái. Ở chung cư nên tụi nhỏ chơi với nhau rất vui

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Anh Chổm coi răng tư véo 1 vài cách thức dằn mặt ôn hòa hơn đi ;)
Dạo này súng cướp tiệm vàng, mã tẩu phay tay...đã đủ ghê quá rồi :T
Em bốc phét tý cho vuôi thôi anh Trung ạ. Chứ loại hàng xóm này, chính là loại mà mình làm mạnh tay tý thì nó im ngay. Bọn nhỏ mọn nó vậy. Nói mang lựu đạn sang cho nó hưng phấn tý thôi. Chứ theo em là cụ thớt cứ làm bữa nhậu, mời hàng xóm sang đàng hoàng, nó mà sang thì cũng cứ hỏi đàng hoàng. Nếu nó vẫn lỗi lõm thì phương án là mời mấy anh em mực tàu về nhà nhậu bữa thật hoành, cho nó biết là ổn thôi.
Loại giang hồ thực sự thì ít ai nó gây chuyện với láng giềng lắm. Anh em đấy thì lại rất đàng hoàng với lối xóm!

Lonestar

Xe điện
Chỗ em có phong trào là chuyên đem xăng chữa cháy nhà hàng xóm Cụ ợ, thỉnh thoảng còn quẳng tin giật gân kèm theo bom mìn để nhà đấy cháy mình đem rượu với xăng sang cứu cụ ạ. Trông thế mà xóm em đoàn kết lắm năm nào cũng tất niên con lợn hơn 100kg cho đúng tinh thần khu dân cư văn hóa

thinhduybao

Xe điện
Lỡ dồi, lên luôn chứ làm sao được. Nhưng chắc chắn là sẽ yên ổn với thằng hàng xóm từ khi ở phường về. Vớ vẩn, nó lại sang lại mặt, nhận lỗi túi bụi anh Trung ạ
Tàng trữ và sử dụng vũ khí quân dụng, đe doạ tính mạng người khác .
Cụ yên tâm không phải lên phường đâu :))
Ở quê như bọn em chắc chắn được lên nhà tạm giam công an huyện.
Cụ ở Thổ đu em đoán chắc sẽ được đón bằng xe công vụ lên Quận :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em mời rượu các cụ mà mỗi ngày đc có 20 ly, sau khi tham khảo ý kiến các cụ thì e chọn phương án kệ cm nhà nó, thực sự phương án này ko làm cho em thoả lòng mong các cụ cho e thêm cao kiến, tất cả những bức xúc khó chịu e sẽ dồn vào để kiếm xèng đổi nhà to hơn :D cay quá các cụ ạ

E bổ xung thông tin là nhà nó làm nấu cỗ hiếu hỉ và cho thuê rạp, mấy a e nhà nó ở gần đấy nên tương đối bướng, e thì tuyệt đối k cà khịa,k nợ lần, k nặng lời với nhà nó, tâm lý người mới lúc nào chả tình thương mến thương hả các cụ
Sang vỗ vai hỏi có rảnh không? Mai tao chém chết vài thằng rồi cho mài đến nấu cỗ hiếu cho nhà nó nhá! Nhớ lại quả cho tao.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Em bốc phét tý cho vuôi thôi anh Trung ạ. Chứ loại hàng xóm này, chính là loại mà mình làm mạnh tay tý thì nó im ngay. Bọn nhỏ mọn nó vậy. Nói mang lựu đạn sang cho nó hưng phấn tý thôi. Chứ theo em là cụ thớt cứ làm bữa nhậu, mời hàng xóm sang đàng hoàng, nó mà sang thì cũng cứ hỏi đàng hoàng. Nếu nó vẫn lỗi lõm thì phương án là mời mấy anh em mực tàu về nhà nhậu bữa thật hoành, cho nó biết là ổn thôi.
Loại giang hồ thực sự thì ít ai nó gây chuyện với láng giềng lắm. Anh em đấy thì lại rất đàng hoàng với lối xóm!
Vâng anh!
Giang hồ thực sự họ sống rất yên lặng vs những hàng xóm. Còn giang nắng thì được cái võ mồm thôi.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Sang vỗ vai hỏi có rảnh không? Mai tao chém chết vài thằng rồi cho mài đến nấu cỗ hiếu cho nhà nó nhá! Nhớ lại quả cho tao.
Anh lại nóng rồi, nhà hàng xóm nấu cỗ nên đôi lúc ồn ào chút xíu, cụ chủ mới đến, cừ từ từ xem xét đã, bán anh em xa mua láng giềng gần mà >:D<

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Tàng trữ và sử dụng vũ khí quân dụng, đe doạ tính mạng người khác .
Cụ yên tâm không phải lên phường đâu :))
Ở quê như bọn em chắc chắn được lên nhà tạm giam công an huyện.
Cụ ở Thổ đu em đoán chắc sẽ được đón bằng xe công vụ lên Quận :))
Cụ lại yên tâm nhớn. Em rút chốt mấy lần òi, mấy anh sự tuyền bẩu: người nhớn, cứ mang lịu đạn zả đi dọa hàng xóm làm rì:D

hieudie

Xe hơi
Nhà sát vách em cũng thế, đưa chuyện, nói xấu nhà em các kiểu. Em đành chọn phương án bơ đi chứ cũng chẳng biết làm sao. Như một số cụ ở trên có nói, cụ cứ làm bữa gọi đông thanh niên nhà mình sang nhậu om sòm lên cho nó thấy nhà mình hội hè cũng đông, động vào chưa chắc ăn được là ngoan ngay.

Cướp cò

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ
Cụ thích thì em cho mượn mấy thằng trẻ con, chiều chiều chúng nó mang ấm trà đến bắc ghế ngồi trước cổng nhà kia tổ chức trà đạo, thấy người ra vào chúng nó khạc nhổ, chửi bóng chửi gió, cứ như thế khoảng tuần lễ xem như thế nào. ;))

darthvader

Xe điện
Em mời rượu các cụ mà mỗi ngày đc có 20 ly, sau khi tham khảo ý kiến các cụ thì e chọn phương án kệ cm nhà nó, thực sự phương án này ko làm cho em thoả lòng mong các cụ cho e thêm cao kiến, tất cả những bức xúc khó chịu e sẽ dồn vào để kiếm xèng đổi nhà to hơn :D cay quá các cụ ạ

E bổ xung thông tin là nhà nó làm nấu cỗ hiếu hỉ và cho thuê rạp, mấy a e nhà nó ở gần đấy nên tương đối bướng, e thì tuyệt đối k cà khịa,k nợ lần, k nặng lời với nhà nó, tâm lý người mới lúc nào chả tình thương mến thương hả các cụ
Họ hàng nhà nó ở gần đấy cả mà nếu đều làm nghề buôn bán dịch vụ thì cụ chọn phương án không cà khịa là chuẩn , trừ khi cụ là đại ca XHD hay người trong ngành, chứ còn kể cả gọi thanh niên bạn bè hay thậm chí mực tàu vằn vện đến nhậu chúng nó cũng chả sợ đâu. Giống khu em ở hồi xưa.
Có khi hôm nào thuê nhà nó nấu cỗ tiếp khách 1 vài lần, khéo lại thành tình thương mến thương thật, lúc đó có gì dễ nói chuyện với nhau.

Puppet

Xe buýt

Em chả thấy cay gì :)
Quê cụ Hải Dương nó gọi cụ là thằng Hải Dương đúng quá còn gì :)) . Càng nhắc mình thêm yêu quê hương đất nước :))

hai.tranhr

Xe container
Vác lựu đạn sang nhà nó. Hỏi nó: tao Hải Dương thì có ảnh hưởng gì đến mày và lối xóm không? Tao có vứt rác sang nhà mày không? Tao có nói tục chửi bậy trước mặt người nhà mày không? Tao có thiếu sót đóng góp cho khu phố không? Tao có nuôi súc vật ảnh hưởng đến mọi người không? Tao có thể hiện hành vi nào căm ghét mày và mọi người không? ABCDEF... vân vân và mây mây...
Còn đị.t con mẹ mày, tao đé.o làm gì ảnh hưởng đến mày và bà con xung quanh, nhưng mày vẫn có thái độ thù địch và gây ức chế cho tao và gia đình tao thì bố giết mày trước.
Bây giờ, ý mày thế nào để bố rút chốt?

Cụ thớt làm vậy cho em, đảm bảo loại này già *** non hột, chả lạy cụ như tế sao!
Không ổn đâu Cụ ạ, bọn này chỉ chờ có thế để kiếm chuyện với mình, lúc đó còn mệt hơn.
Thôi thì Cụ chủ thớt cứ bơ nó đi, đừng để ý gì loại đấy, dây vào mất thời gian của Cụ.

Baolongkub

Xe tăng
Cụ cứ bơ cmn đi . Nước sông ko đụng nước giếng, 1 điều nhịn 9 điều lành
Còn 1 khi nhà nó đụng chạm đến vợ con mình thì xanh chín luôn cho nó sợ.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ
Cụ thử xấu tính hơn nó , nó sẽ sợ cụ

Dân Tổ

Xe container
Cụ thân mến, nhà hàng xóm mà nó gọi cụ là "thằng Hải Dương" em đảm bảo với cụ 100% nó *** phải Hanoi quê em. Đến Tết là cụ sẽ hiểu.

Đối phó như nào? Cụ cho nó xô mứt nhé, hàng xóm nhà em tuy dân phố (nghèo cụ ạ) nhưng chuyện soi mói không có đâu, trừ mấy bà bán nước hoặc mấy ông xe ôm đầu phố thôi. Nhà em cách chợ Đồng Xuân 50m cụ nhé.

shiluo

Xe container
Nhờ mấy AE xăm trổ cứ cuối tuần đến uống rượu, đôi khi đi qua nhà nó bảo mấy Ae chỉ cần lườm hoặc chửi đồng thôi, vài lần như vậy nhà kia tưởng mình có ae xã hội là ngoan ngay :D
Mấy hôm nữa lại có thớt: Làm sao để xử lý mấy anh em xã hội suốt ngày đến nhà uống rượu chùa =))

alongcamepolly

Xe lăn
Vác lựu đạn sang nhà nó. Hỏi nó: tao Hải Dương thì có ảnh hưởng gì đến mày và lối xóm không? Tao có vứt rác sang nhà mày không? Tao có nói tục chửi bậy trước mặt người nhà mày không? Tao có thiếu sót đóng góp cho khu phố không? Tao có nuôi súc vật ảnh hưởng đến mọi người không? Tao có thể hiện hành vi nào căm ghét mày và mọi người không? ABCDEF... vân vân và mây mây...
Còn đị.t con mẹ mày, tao đé.o làm gì ảnh hưởng đến mày và bà con xung quanh, nhưng mày vẫn có thái độ thù địch và gây ức chế cho tao và gia đình tao thì bố giết mày trước.
Bây giờ, ý mày thế nào để bố rút chốt?

Cụ thớt làm vậy cho em, đảm bảo loại này già *** non hột, chả lạy cụ như tế sao!
cụ chủ mà làm được thế này thì đã không lập thớt trên of để trao đổi nhé nhé cụ! ^:)^

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Chung cư tầm >25tr/m2 ở sướng, an ninh tốt nhưng mất giá, chung cư giá rẻ thì cũng nhiều vấn đề, kiện cáo tùm lum