[Funland] Hàng xóm ghê gớm các cụ xử lý thế nào??

Mình cũng ko hiểu sao XH đầy dẫy như thế, cạnh nhà mình cũng có 1 hộ như vậy. Chẳng là mình mới đến được hơn 1 năm nhưng do đi làm suốt tối mới về đến nhà, bọn bên cạnh thì ở thuê nhưng ở khoảng 5,6 năm rồi, rác rến thì vứt đầy qua nhà mình, mình nói thì tụi nó nói đường có phải nhà mày ko. Mình cũng nhẫn nhịn cho qua, thấy vậy mình mới đặt chậu dừa bên cạnh để phân chia nhưng tụi nó lại càng làm tơi như để đồ đạc, bếp tổ ong ngay cạnh cây nhà mình rồi đốt khói bay mù mịt. Vài hôm trước thấy nhà nó có ng bị bệnh cũng qua giúp nhưng tụi nó ko có lời cảm ơn mà càng ngày càng lộng hơn, giờ chẳng biết làm thế nào, bonus thêm còn ăn nhâu chém giết còn có anh họ là trưởng công an phường nữa thì biết làm sao :( :(

xukthal

Xe lăn
AK47 là 1 giải pháp ko tồi :D

hd-vt

Xe container
Mình cũng ko hiểu sao XH đầy dẫy như thế, cạnh nhà mình cũng có 1 hộ như vậy. Chẳng là mình mới đến được hơn 1 năm nhưng do đi làm suốt tối mới về đến nhà, bọn bên cạnh thì ở thuê nhưng ở khoảng 5,6 năm rồi, rác rến thì vứt đầy qua nhà mình, mình nói thì tụi nó nói đường có phải nhà mày ko. Mình cũng nhẫn nhịn cho qua, thấy vậy mình mới đặt chậu dừa bên cạnh để phân chia nhưng tụi nó lại càng làm tơi như để đồ đạc, bếp tổ ong ngay cạnh cây nhà mình rồi đốt khói bay mù mịt. Vài hôm trước thấy nhà nó có ng bị bệnh cũng qua giúp nhưng tụi nó ko có lời cảm ơn mà càng ngày càng lộng hơn, giờ chẳng biết làm thế nào, bonus thêm còn ăn nhâu chém giết còn có anh họ là trưởng công an phường nữa thì biết làm sao :( :(
Hội thuê thì thế, còn họ ở nhà của họ cũng chả kém hehe.
Thành phần ưu tú ba đời bần cố lông đụng hội..nâu đời ăn lông ở lỗ thì thế thôi.
Trách mình éo có tiền để: "kính" nhi viễn chi, thoai cụ.
Chả biết nho..nhe thế cóa đúng không hehe.

annika

Xe buýt
Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ
CC còn nhục hơn. cố cày bừa mua nhà mặt phố ở cho văn minh.

psy

Xe buýt
Em đã không làm được gì và bán nhà (rất vất vả) để đi chỗ khác.

Từ từ thôi

Xe buýt
Cụ nhờ đội giang hồ chạy xe ba bánh gắn mác thương binh đem vài xe đến đỗ trước cửa mấy hôm xem sao.

xebetong

Xe container
Cụ vào diễn đàn chó mèo, xem cụ nào có píc bun cần gửi nhờ thì tha về nuôi 1,2 tháng
Nhận khoảng 3 con to như con bò về nuôi :)
Em đảm bảo!

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
Ui, cụ ơi, kệ nó đi, mình cứ bơ nó như c** ý là xong. Nói chán mỏi mồm, soi chán mỏi mắt thì thôi đó cụ kk

ceconam

Xe điện
Cụ làm gói bánh sang bảo thôi mình cùng xấu tính thì yêu thương lấy nhau nhé =))

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ
cụ ở chỗ nào mà hàng xóm xấu tính thế

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chạy đâu cho khỏi nắng. Cụ mà thế chạy hết TG này quá. Việc 1 là không hàng xóm với nó nữa, không phải thích là ăn thịt người được đâu mà sợ. Mình cũng không thể hiện gì và cứ tử tế với xung quanh.
Điều không như ý luôn diễn ra, cái chính là cách mình ứng xử vơi nó.

BlackOrchid

Xe hơi
Em còn ở cạnh nhà 1 thằng nó nuôi chó. Hàng ngày buổi tối chúng nó đi bán hàng xong để con chó cảnh ở nhà, nó sủa từ 7h tối đến hơn 12h đêm chúng nó về con chó mới thôi sủa. Nhà e bảo nhẹ nhàng thì nó còn định đánh nhà em nữa chứ. Mà dây vào bọn nó như dây vào cức nên nhà e chuyển.