[Funland] Hàng xóm làm trò

Muon_biet

Xe cút kít
Hàng xóm gây nhau với nhà em chuyện dắt chó tới đất để xe nhà em đi vệ sinh xong rồi hậm hực làm đủ trò. Cho em xả stress tí. Hai mẹ con thấy vợ chồng em là phun nước miếng, vợ chồng em ngồi cà phê trước nhà thì giả cúi chổng mông vô mặt hai vợ chồng em. Có khi ra kho bà ấy ra làm vườn cũng chổng mông vào. Đem quần áo đồ nhỏ kéo phơi sao cho đối diện giữa cửa nhà em. Em chỉ nhìn và cười khẩy chứ không nói gì. Bà ấy càng tức càng làm trò rồi sau khi phơi đồ xong lại tạt nước dằn mặt. Có bác nào gặp hàng xóm thế này chưa. Bà ấy cứ bảo nhà em ỷ có đất ý có này có kia. :)). Cho em hỏi thêm sao em đăng mấy bài như này rồi bình luận trả lời mọi người là bị khóa tài khoản vậy.
"Chỉ nhìn và cười khẩy" là nguyên nhân tác động càng sâu sắc đấy, sao không tìm lời nói và hành động nào đó tạo thân thiện dần?

Bin24

Xe buýt
"Chỉ nhìn và cười khẩy" là nguyên nhân tác động càng sâu sắc đấy, sao không tìm lời nói và hành động nào đó tạo thân thiện dần?
Nói rồi bác ạ. Mà không ăn thua chứ nó chửi rồi đi nói xấu đòi vả vào mặt vợ em chỉ vì vợ em nói thôi đi về đi chứ nói nữa cũng không được gì do nó cứ đứng trước cửa nhà em chửi rồi nhảy đổng, hét làng lên. Loại này kệ nó thôi bác. Riết nó chán thôi. Mà em cũng không muốn giao lưu gì với nhà này đâu. Vì nhiều người chỉ vì cháu bà ấy bảo chào người ta không trả lời là đã bịa nói những câu khó nghe là bị điếc này nọ rồi. Đứng chống nạnh cháu bà ấy bắt chước bà ấy cũng nói. Em đến chịu với nhà bà.

TUCSON9389

Xe điện
Đúng rồi bác. Em chịu thôi. Thế mà hàng xóm ở sát bên nhà bà ấy làm được đó. Bị bà ấy nói đủ thứ mà chị ấy vẫn nhịn được trong khi có mỗi nhà bà ấy là ở đây không có họ hàng gì. Chị ấy với em thì họ hàng, người quen ở gần nên cũng không lo vấn đề nhờ vả. Với cũng còn nhiều hàng xóm tốt.
đánh giá cao hàng xóm của hàng xóm nhà cụ (chị ấy). chắc người ta ko phải vì sợ, ko phải vì nể...đúng ko ạ. Nói chung là ngày nào cũng phải nhìn mặt nhau nên có mối quan hệ tốt vẫn hơn. đỡ gây ức chế cho chính mình. bỏ qua được mọi thứ như chị hàng xóm kia thì nên học

Yeuaibaygio

Xe container
Có những trường hợp dù mình rất thiện chí nhưng thực sự bó tay như hoặc hơn cụ thớt kể đấy.
Các cụ mợ ở ngoài nói thanh cao nó dễ.
Tưởng tượng sáng mở mắt ra, trưa tối đi làm về là mấy đống s.hit, nước đ.ái chó trước cửa nồng nặc lên, đều đặn quanh năm 4 mùa.
Bà hàng xóm nhà em, ông chồng chết hôm 29 Tết, em bảo chồng em sang phụ giúp và đưa ma chu đáo tận lúc xong, viếng cũng nhiều tiền vì xác định giúp người ta nữa.
Vậy mà đầu xuân năm mới, bà ấy dọn cái phòng của ông vừa chết, bê giường tủ, áo xống người mới chết ra để sang chỗ nhà em, đối diện cửa ra vào nhà em, cách có 1-2 mét chắn cả lối đi. Không phải để 1 buổi mà cả tuần liền hay nửa tháng (em không nhớ rõ) nhé. Tất nhiên em cũng không nói gì, người dương em còn chẳng sợ nữa là người âm. Tết thằng con bà ấy mua cây quất về, bê sang chỗ nhà em để đánh vào chậu, xong nó bê chậu cây về, còn đống đất và ni lon, dây nhợ lù lù chỗ nhà em, không hề dọn rửa. Bà ấy cũng đi chùa tụng kinh gõ mõ đều, nhưng hơi tí là nhảy dựng lên chửi bậy, câu chửi đổng phổ biến nhất là: "M.ẹ nhà chúng nó chứ.... abc... xyz" không khác gì Chí Phèo.
Kể ra để các cụ mợ biết là lắm hàng xóm bựa không tưởng. Mình nhắm mắt cho qua nhưng không thể giữ mối quan hệ được, đành coi như không quen.

Chỉnh sửa cuối:

Bin24

Xe buýt
đánh giá cao hàng xóm của hàng xóm nhà cụ (chị ấy). chắc người ta ko phải vì sợ, ko phải vì nể...đúng ko ạ. Nói chung là ngày nào cũng phải nhìn mặt nhau nên có mối quan hệ tốt vẫn hơn. đỡ gây ức chế cho chính mình. bỏ qua được mọi thứ như chị hàng xóm kia thì nên học
Ban đầu nhà chị cũng gây ngầm với nhà bà này một thời gian đó bác. NHà bà ấy cho trái cây chị ấy đem treo cửa trả lại luôn. Chị ấy gây với hết mọi người ở đây. :)) . Trừ nhà em chỉ có cái hay ganh với vợ em vì vợ em làm ở nhà hay nói móc thôi. Vợ em chỉ cười thôi vì chẳng đáng gì. Giờ thì thấy chị ấy rút kinh nghiệm chỉ xã giao và không cho con chị chơi với cháu bà này nữa vì sợ xảy ra chuyện.

hitle888

Xe điện
Tôi trước cư trú trong một cái xóm toàn bố của đội liều.
Thằng hàng xóm hay gây sự, sau biết nhà nó cho gửi xe, tôi mang xe của tôi vào gửi, tháng có vài chục nghìn, thế là nó hầu tôi như VIP.
Tôi vẫn trêu vợ tôi, loại đó chỉ 2000đ là nó cười ngoác đến mang tai, không phải quan tâm gì đâu, nó còn trông nhà hộ mình kìa.
cụ y như Bá Kiến

Bin24

Xe buýt
Có những trường hợp dù mình rất thiện chí nhưng thực sự bó tay như hoặc hơn cụ thớt kể đấy.
Các cụ mợ ở ngoài nói thanh cao nó dễ.
Tưởng tượng sáng mở mắt ra, trưa tối đi làm về là mấy đống s.hit, nước đ.ái chó trước cửa nồng nặc lên, đều đặn quanh năm 4 mùa.
Bà hàng xóm nhà em, ông chồng chết hôm 29 Tết, em bảo chồng em sang phụ giúp và đưa ma chu đáo tận lúc xong, viếng cũng nhiều tiền vì xác định giúp người ta nữa.
Vậy mà đầu xuân năm mới, bà ấy dọn cái phòng của ông vừa chết, bê giường tủ, áo xống người mới chết ra để sang chỗ nhà em, đối diện cửa ra vào nhà em, cách có 1-2 mét chắn cả lối đi. Không phải để 1 buổi mà cả tuần liền hay nửa tháng (em không nhớ rõ) nhé. Tất nhiên em cũng không nói gì, người dương em còn chẳng sợ nữa là người âm. Tết thằng con bà ấy mua cây quất về, bê sang chỗ nhà em để đánh vào chậu, xong nó bê chậu cây về, còn đống đất và ni lon, dây nhợ lù lù chỗ nhà em, không hề dọn rửa. Bà ấy cũng đi chùa tụng kinh gõ mõ đều, nhưng hơi tí là nhảy dựng lên chửi bậy, câu chửi đổng phổ biến nhất là: "M.ẹ nhà chúng nó chứ.... abc... xyz" không khác gì Chí Phèo.
Kể ra để các cụ mợ biết là lắm hàng xóm bựa không tưởng. Mình nhắm mắt cho qua nhưng không thể giữ mối quan hệ được, đành coi như không quen.
Đúng đó bác muốn vui vẻ với nhà nó cũng khó lắm. Nó còn nói mày tao này kia. Bây giờ cháu bà ấy còn nhỏ đã tính giống bà ấy rồi hay nói xạo và chửi cả người lớn rồi khóa cửa nhốt bà ấy ở ngoài. Em thấy ớn quá em né ra thôi bác.

Bin24

Xe buýt
Cái loại tham vật chất còn dễ đối phó cụ ạ.
Kể cả đi làm mà l.đ tham vật chất cũng đỡ hơn các kiểu bẩn bựa, đểu cáng khác.
Đây cũng tham nữa bác ơi. Sáng canh vợ chồng em chưa ngủ dậy qua ăn trộm vặt nữa cơ. Vô tình vợ em dậy sớm coi rau thấy bà ở trong vườn thì bà ấy giả bảo làm rớt đồ. Vợ em không nghĩ gì mở cửa ra vườn rau đúng lúc bà ấy đang lấy cầm trên tay thế mới hỏi xin nhưng lặt vặt không đáng nên vợ em vẫn vui vẻ cho. Anh hàng xóm cho nhà em con chó vì em hay chăm cho nó ăn đến lúc nó đẻ. Con gái bà cũng xin hai con mang lên công ty mà nghe em bảo vợ chọn con màu gì là bà ấy nhảy dựng lên. Bảo bà chọn trước màu này màu kia. Em và nhà anh đó chỉ cười. Ở đây nhà em cho và giúp đủ thứ nhưng đụng tí chuyện là làm ghê gớm vậy đó. Thôi loại này né cho lành bác ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng đó bác muốn vui vẻ với nhà nó cũng khó lắm. Nó còn nói mày tao này kia. Bây giờ cháu bà ấy còn nhỏ đã tính giống bà ấy rồi hay nói xạo và chửi cả người lớn rồi khóa cửa nhốt bà ấy ở ngoài. Em thấy ớn quá em né ra thôi bác.
Vâng cụ.
Có cụ bảo là mình chỉ nhìn thấy cái sai của người khác, không nhìn lại bản thân.
Em cũng tự kiểm điểm rồi ấy chứ. Nhà em 2 vợ chồng đi làm từ sáng đến tối, đi hỏi về chào, giữ vệ sinh sạch sẽ, không gây tiếng ồn, phí phủng đóng góp đầy đủ. Còn con bé cũng chỉ ở trong nhà, thuê người đến trông.
Em có gì cũng mang biếu vì nhà người ta có người già, trẻ con, kể cả gạo, trứng ở quê gửi ra cho nhiều quá em cũng mang sang nhờ ăn hộ. Tết nhất mừng tuổi bà cháu, con dâu bà ấy đẻ em cũng thăm, cháu bà ấy không ở cùng thi đỗ đại học em cũng cho quà.
Kể cứ lợi ích một chiều thế thì vui vẻ.
Từ hồi bà ấy thả chó, thả gà ra bậy khắp nhà em, em nhẹ nhàng nhắc là bắt đầu nhảy ngược lên, văng mẹ nọ mẹ kia, kêu nhà em ích kỳ. Em chỉ nói 1 câu là bà nói cháu thì được, nhưng chửi cả mẹ cháu là không được. Chính nhà mẹ em cũng ngay gần đấy, quen bà ấy và cũng cho quà bánh bà ấy suốt.
Tất nhiên em hiểu bà ấy chỉ chửi quen mồm, nhưng qua các sự việc khác nữa nên em cũng giãn ra, xác định không quan hệ nữa. Còn gây sự mấy cái nhỏ nhặt kiểu chó i.ả, xả rác, để đồ chắn lối, chửi đổng em cũng coi như không.

Hàng xóm gây nhau với nhà em chuyện dắt chó tới đất để xe nhà em đi vệ sinh xong rồi hậm hực làm đủ trò. Cho em xả stress tí. Hai mẹ con thấy vợ chồng em là phun nước miếng, vợ chồng em ngồi cà phê trước nhà thì giả cúi chổng mông vô mặt hai vợ chồng em. Có khi ra kho bà ấy ra làm vườn cũng chổng mông vào. Đem quần áo đồ nhỏ kéo phơi sao cho đối diện giữa cửa nhà em. Em chỉ nhìn và cười khẩy chứ không nói gì. Bà ấy càng tức càng làm trò rồi sau khi phơi đồ xong lại tạt nước dằn mặt. Có bác nào gặp hàng xóm thế này chưa. Bà ấy cứ bảo nhà em ỷ có đất ý có này có kia. :)). Cho em hỏi thêm sao em đăng mấy bài như này rồi bình luận trả lời mọi người là bị khóa tài khoản vậy.
Thử nói chuyện tình cảm xem thế nào cụ ơi. Hàng xóm kho em trước đây lúc em mới đến, thợ khoan tường đóng cọc làm mái khoan thủng tường nhà hàng xóm, hắn gọi em về chửi um lên, em thì đang mệt cũng chửi lại. Ầm ĩ hết cả lên. Em cáu bảo cần tôi tróc hết tường ra, trát sửa lại cho ông. Hôm sau em gọi thợ đến thì bảo không cần, tự sửa, em bảo sửa hết bao tiền tôi trả. Mấy hôm sau hỏi thì bảo không hết bao nhiêu. Thế rồi nói chuyện dần già thành thân, giờ thành bảo vệ kho miễn phí cho em rồi đấy :))

Yeuaibaygio

Xe container
Đây cũng tham nữa bác ơi. Sáng canh vợ chồng em chưa ngủ dậy qua ăn trộm vặt nữa cơ. Vô tình vợ em dậy sớm coi rau thấy bà ở trong vườn thì bà ấy giả bảo làm rớt đồ. Vợ em không nghĩ gì mở cửa ra vườn rau đúng lúc bà ấy đang lấy cầm trên tay thế mới hỏi xin nhưng lặt vặt không đáng nên vợ em vẫn vui vẻ cho. Anh hàng xóm cho nhà em con chó vì em hay chăm cho nó ăn đến lúc nó đẻ. Con gái bà cũng xin hai con mang lên công ty mà nghe em bảo vợ chọn con màu gì là bà ấy nhảy dựng lên. Bảo bà chọn trước màu này màu kia. Em và nhà anh đó chỉ cười. Ở đây nhà em cho và giúp đủ thứ nhưng đụng tí chuyện là làm ghê gớm vậy đó. Thôi loại này né cho lành bác ạ.
Vầng, nhân có thớt thì kể lại thôi, chứ nhà em ở đấy cũng hơn chục năm rồi. Mấy năm đầu cũng đỡ vì bà ấy có lợi, mấy năm sau gây sự với nhà em không được (rủ nhà em cùng lấn cái ngõ chung để làm sân chung em không đồng ý, định để chuồng gà trước cửa nhà em không được), còn mấy năm trở lại đây em hạn chế tối đa giao tiếp, có gì cũng lờ đi.
Bà ấy hỏi gì em vẫn nói, xin gì em vẫn cho, vay tiền cũng cho (mấy tháng sau mới trả em còn biếu lại một ít), nhưng chuyện trò xã giao với nhà bà ấy thì em không, vì em rõ bản chất người ta rồi.

Bin24

Xe buýt
Vâng cụ.
Có cụ bảo là mình chỉ nhìn thấy cái sai của người khác, không nhìn lại bản thân.
Em cũng tự kiểm điểm rồi ấy chứ. Nhà em 2 vợ chồng đi làm từ sáng đến tối, đi hỏi về chào, giữ vệ sinh sạch sẽ, không gây tiếng ồn, phí phủng đóng góp đầy đủ. Còn con bé cũng chỉ ở trong nhà, thuê người đến trông.
Em có gì cũng mang biếu vì nhà người ta có người già, trẻ con, kể cả gạo, trứng ở quê gửi ra cho nhiều quá em cũng mang sang nhờ ăn hộ. Tết nhất mừng tuổi bà cháu, con dâu bà ấy đẻ em cũng thăm, cháu bà ấy không ở cùng thi đỗ đại học em cũng cho quà.
Kể cứ lợi ích một chiều thế thì vui vẻ.
Từ hồi bà ấy thả chó, thả gà ra bậy khắp nhà em, em nhẹ nhàng nhắc là bắt đầu nhảy ngược lên, văng mẹ nọ mẹ kia, kêu nhà em ích kỳ. Em chỉ nói 1 câu là bà nói cháu thì được, nhưng chửi cả mẹ cháu là không được. Chính nhà mẹ em cũng ngay gần đấy, quen bà ấy và cũng cho quà bánh bà ấy suốt.
Tất nhiên em hiểu bà ấy chỉ chửi quen mồm, nhưng qua các sự việc khác nữa nên em cũng giãn ra, xác định không quan hệ nữa. Còn gây sự mấy cái nhỏ nhặt kiểu chó i.ả, xả rác, để đồ chắn lối, chửi đổng em cũng coi như không.
Ôi nhà bác y chang nhà em luôn. Bà ấy muốn trồng rau ngót vợ em cũng nói ba em dưới quê cắt cho bà ấy trồng. Dưới quê có gì ngon cũng đem cho. Con cháu bà ấy ở chung nhưng có việc đi viện vợ em đi chợ cho. Đi chợ về có trái cây là cho cháu bà ấy. Em trai của con rể bà ấy em cũng góp tiền thăm hỏi vì mổ não. Nói sinh nhật bà vợ chồng em mua bánh kem cho. Cho ve chai vì bà già rồi cho bà bán làm cái vui. Mà không với nhà bà này nhà ai gần đó ốm đau vợ chông em cũng hỏi thăm cả. Em không thích kể lể nhưng nhà em sống không để mất lòng ai.

Yeuaibaygio

Xe container
Thử nói chuyện tình cảm xem thế nào cụ ơi.
Như bà hàng xóm nhà em mà nói chuyện tình cảm thì cả ngày không hết chuyện cụ nhé.
Nhưng vừa tình cảm xong vẫn thả chó ra bậy trước cửa nhà mình. Mình nhắc thì không nhận và nhảy lên chửi đổng. Nếu nhìn tận mắt thì phải nhận nhưng vẫn chửi.
Mai nếu mình bắt chuyện thì lại tình cảm.
Và cứ như thế mãi ạ.

Bin24

Xe buýt
Vầng, nhân có thớt thì kể lại thôi, chứ nhà em ở đấy cũng hơn chục năm rồi. Mấy năm đầu cũng đỡ vì bà ấy có lợi, mấy năm sau gây sự với nhà em không được (rủ nhà em cùng lấn cái ngõ chung để làm sân chung em không đồng ý, định để chuồng gà trước cửa nhà em không được), còn mấy năm trở lại đây em hạn chế tối đa giao tiếp, có gì cũng lờ đi.
Bà ấy hỏi gì em vẫn nói, xin gì em vẫn cho, vay tiền cũng cho (mấy tháng sau mới trả em còn biếu lại một ít), nhưng chuyện trò xã giao với nhà bà ấy thì em không, vì em rõ bản chất người ta rồi.
Đây nhà mình là chấm dứt luôn mình không cho cũng không nhận gì nữa. Vì nhà mình mới về ở mà gặp vậy thôi né ngay. Lại còn ăn nói không ra gì với nhiều người đó bạn. Nhưng ai nhịn được thì nhịn chứ nhà mình không chấp và cũng không chơi cho lành. Kẻo sinh lắm chuyện. Nhưng bà ấy cũng không nói chuyện nên mình cũng mừng né ra cho lành. Xóm mình hay nhờ nhà mình vì nhà mình làm việc ở nhà và mình có nhiều máy móc nên mọi người hay mượn.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Từ khi chỉ thị 16 được áp dụng tại HN có ông hàng xóm sát nách ra ngoài ngõ luôn khoe đã tiêm hai mũi Astra nên ko bao giờ đeo khẩu trang, tổ chức tụ tập đông người uống rượu, chè, đánh cờ ngay giữa ngõ đi lại, trong khi ngay ngõ bên cạnh đã có Fo. Em ý tứ trao đổi với anh trưởng khu nhắc nhở đeo khẩu trang, tụ tập gì thì vào nhà mình mà tụ tập đừng ảnh hưởng đến hàng xóm. Tác dụng thì chưa thấy chỉ thấy bây giờ gặp nhau hắn nhìn em với con mắt hình viên đạn. Có cụ nào hàng xóm đã tiêm hai mũi mà hành động giống ông hàng xóm nhà em ko? hii
cụ làm thế quá nhẹ nhàng, vì tổ trưởng dân phố cũng chri nhắc nhở thôi.
Phải em là cứ alo cho công an luôn, vào bem cái biên bản cho chắc rồi nhìn gì thì nhìn sau

Yeuaibaygio

Xe container
Ôi nhà bác y chang nhà em luôn.
À, thật sự người như thế cũng hiếm cụ nhỉ, nên các cụ mợ ở đây không tưởng tượng nổi đâu.
Nhiều lúc cũng bực nhưng nhiều lúc thấy bà ấy cũng tội.
Mà tội cũng kệ, không thể chơi được. Tính em dứt khoát, không lằng nhằng.

Bin24

Xe buýt
Như bà hàng xóm nhà em mà nói chuyện tình cảm thì cả ngày không hết chuyện cụ nhé.
Nhưng vừa tình cảm xong vẫn thả chó ra bậy trước cửa nhà mình. Mình nhắc thì không nhận và nhảy lên chửi đổng. Nếu nhìn tận mắt thì phải nhận nhưng vẫn chửi.
Và cứ như thế mãi ạ.
Đây không nhé tận mắt vẫn không nhận bảo nó không làm gì mà trọi đá nó. đá nhỏ xí á bạn nhưng vẫn chửi.

Và cứ như thế mãi ạ.
Thế thì cụ xem quanh đấy có đội trộm chó không, mách cho mấy anh ấy làm phát, nếu bà ấy mua chó về thì lại làm phát nữa. Không còn chó nữa là tình cảm đi lên ngay. Chứ hàng xóm như vậy dễ chịu hơn kiểu để bụng chơi nhau nhiều.

Bin24

Xe buýt
À, thật sự người như thế cũng hiếm cụ nhỉ, nên các cụ mợ ở đây không tưởng tượng nổi đâu.
Nhiều lúc cũng bực nhưng nhiều lúc thấy bà ấy cũng tội.
Mà tội cũng kệ, không thể chơi được. Tính em dứt khoát, không lằng nhằng.
Giống vợ em. Vợ em bảo lâu lâu cũng thấy tội bà ấy vì già rồi có lúc cãi nhau với con cái lại đi lang thang một mình nhưng mà nhà em vẫn dứt khoát, không lằng nhằng. Không biết sinh thêm chuyện gì né cho chắc.