[Funland] Hàng xóm xây nhà để vật liệu trước cửa nhà mình

samoclan

Xe điện
Lướt hết 5 trang thấy gần 100% là ộp ta sống theo tình làng nghĩa xóm.

vnptvinaphone

Xe buýt
2019 em xây nhà vì còn phải đi cày tiền ko ở chỗ nhà xây liên tục được nên dán một tờ A3 ở trước cửa nhà, 1 tờ A3 ở đầu ngõ chung, nội dung ghi rõ là gia đình cháu/em xây nhà, có phiền đến ông bà cô bác thì thông cảm tạo điều kiện giúp và phản ánh ngay về theo số này xxx của cháu, cháu cam kết xử lý dứt điểm vấn đề phát sinh. Lên mạng copy cái ảnh ông người Nhật cúi gập người cảm ơn chèn vào giữa tờ A3, nhìn thương thương là.
Hôm bắt đầu làm đi báo cáo từng nhà trong ngõ và cả ngõ bên cạnh, kèm theo mấy túi quà những nhà gần.
Suốt 8 tháng em xây mất 3-4 lần qua xử lý về xe chở vật liệu rơi ra đường, tắc cống, thợ ồn.
Hôm khánh thành chỉ làm mấy mâm trong nhà nên ko mời bà con xung quanh mà đi từng nhà cảm ơn đã giúp đỡ, hỗ trợ trong suốt quá trình xây, ai cũng phớ lớ chúc mừng.
Vậy nên em nghĩ câu đại ý "Sống trên đời cốt giữ đạo đức, còn lại cô lo" chả sai tí nào

quanggialai

Xe điện
Chỗ cụ để xe là của nhà cụ hay của chung ạ ?
Của cụ thì mới nói được , còn của chung thì nhắc nhau để gọn gàng tránh ảnh hưởng lối đi thôi .
Cụ Không thể nói như thế được. đúng là không phải đất của nhà cụ chủ thớt. nhưng việc hàng xóm đổ vật liệu chắn ngay cửa nhà của cụ ấy lại thuộc hành vi Gây cản trở cho việc sử dụng đất của cụ chủ.
Việc cụ ấy đỗ xe trước cửa nhà của mình thì không gây ảnh hưởng đến việc sử dụng đất của người khác nên không thể so sánh được.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ Không thể nói như thế được. đúng là không phải đất của nhà cụ chủ thớt. nhưng việc hàng xóm đổ vật liệu chắn ngay cửa nhà của cụ ấy lại thuộc hành vi Gây cản trở cho việc sử dụng đất của cụ chủ.
Việc cụ ấy đỗ xe trước cửa nhà của mình thì không gây ảnh hưởng đến việc sử dụng đất của người khác nên không thể so sánh được.
Không có thằng điên nào lại để vật liệu chắn cửa của nhà hàng xóm cả . Họ để chỗ cụ ý đỗ xe hàng ngày thôi .

quanggialai

Xe điện
Không có thằng điên nào lại để vật liệu chắn cửa của nhà hàng xóm cả . Họ để chỗ cụ ý đỗ xe hàng ngày thôi .
tại thấy cụ ấy bảo " về nhà thấy ngay đống sắt trước cửa nhà" nên em hình dung đến việc đổ vật liệu trước cửa nhà :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tối gọi bọn mua phế liệu đến bán hết đi. Sắt đang có giá

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
tại thấy cụ ấy bảo " về nhà thấy ngay đống sắt trước cửa nhà" nên em hình dung đến việc đổ vật liệu trước cửa nhà :D
Bình thường cũng đâu ai đỗ xe chắn cửa nhà mình . Gọi là trước cửa nhưng đối diện cách cửa nhà 2m chả hạn , mọi khi vẫn đỗ xe ở đó .
Ví dụ như xe em trước toàn đỗ trước cửa như này nhé , giờ có bà bán bún buổi sáng chiếm mất chỗ ngay trước cửa nhà em :)) theo các cụ có nên kiện không :))

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ của chung rồi cụ chủ đỗ xe cũng ko phải chỗ của riêng mình, còn sắt thép thì do bọn thợ làm bày ra thôi nhắc bọn nó, xd thì mỗi nhà nhường nhau 1 chút vài tháng là xong.còn đâm đơn với rích cho phường là đặc sản của dân vn rồi, đm nhà e đổ mái 113, các kiểu có mặt ngay😀, hỏi nó bảo hàng xóm báo, 3-40 nhà thì biết thằng đeo nào.

Gefland

Xe tải
Hài.nhưng thật..chết cụ cái loại ếch kỷ đê..
Em làm nhà riêng của em..vừa đến đặt v đề nhờ nc thi công 1 tuần.ông láng giềng bảo luôn: mua két đi.đằng nào chả dùng.xong bắc vòi nhà tôi bơm luôn nhá,lấy luôn điện nhà tôi này..có lúc này mới cần nhau..lúc bt thì cần ếch gì...he he. Làm hàng xóm nhà hắn cũng vui lắm.
Ấy là láng giềng cách 3 nhà.còn ông sát vách về xây sau lại vác cái biên bản sang bảo : anh làm sang tôi mất 1 đoạn dài 1 m sang tôi 1 cm.
Ôi.đm nó,em bảo xây sang thì anh xl..nhưng chú và ô bên theo đo đạc còn thừa 12cm mà ..nó bảo tôi k biết.ông sang thì phải ký.
Em bảo .ký cái L.đm mày cút ra..cấm xây áp bố.bố có sang mày đâu.bố sang 1 cm trong 12 cái cm đấy.nó toan cậy kiểu chó cậy gần nhà ,ma cũ nạt ma mới ( nó đã ở gần đó cả 3 thế hệ).
Sau em bảo cách bố 3 cm..hoặc đừng trát ngoài..mà nhớ cho thợ mày ngồi trực thăng mà trát nhá.ồn bố cho qua.
Sau này1 hôm em về .gấu nó bảo có ông cụ sang chờ anh lâu quá.cụ muốn gặp anh nc..té ra là bác ruột nó sang xin đc đc bắc giáo..khổ cụ cỡ 70 đạp xe gần 7 km đi xin cho vc đứa cháu làm nhà..em ái ngại mà nói: cháu k khốn nạn.nhưng cháu bác ngu cả đôi..mai bác cho bắc giáo ,cháu k nói gì..
Mệt cụ a
Nhà em năm ngoài làm nhà , mình thụt vào 20cm so với đất , thế mà hx bên cạnh nó còn làm đơn gửi lên phường bảo lấn chiếm ( quy định nếu cứ có đơn bất biết đúng sai thì tạm dừng thi công để xác minh ) , may cơ nhà em to nên không vấn đề gì.Giờ nó muốn xây nhà xưởng bên cạnh , có làm được đâu vì đang vướng em.Em chờ cả 2 vc sang xin lỗi thì may ra...( dạo đấy nó chửi còn dm , các loại bẩn thỉu ném hết vào mặt em , căn bản nó định dọa e để e phải lobby ít tiền cho nhà nó hoặc phải xây cho nó tường bao 500m2 )

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
2019 em xây nhà vì còn phải đi cày tiền ko ở chỗ nhà xây liên tục được nên dán một tờ A3 ở trước cửa nhà, 1 tờ A3 ở đầu ngõ chung, nội dung ghi rõ là gia đình cháu/em xây nhà, có phiền đến ông bà cô bác thì thông cảm tạo điều kiện giúp và phản ánh ngay về theo số này xxx của cháu, cháu cam kết xử lý dứt điểm vấn đề phát sinh. Lên mạng copy cái ảnh ông người Nhật cúi gập người cảm ơn chèn vào giữa tờ A3, nhìn thương thương là.
Hôm bắt đầu làm đi báo cáo từng nhà trong ngõ và cả ngõ bên cạnh, kèm theo mấy túi quà những nhà gần.
Suốt 8 tháng em xây mất 3-4 lần qua xử lý về xe chở vật liệu rơi ra đường, tắc cống, thợ ồn.
Hôm khánh thành chỉ làm mấy mâm trong nhà nên ko mời bà con xung quanh mà đi từng nhà cảm ơn đã giúp đỡ, hỗ trợ trong suốt quá trình xây, ai cũng phớ lớ chúc mừng.
Vậy nên em nghĩ câu đại ý "Sống trên đời cốt giữ đạo đức, còn lại cô lo" chả sai tí nào
Quan điểm của cụ này hay!
Muốn suôn sẻ thì phải làm thế.

Fim

Xe điện
Em đây! Mua mảnh đất trong Hà Đông Năm 2014. Cũng gặp kiểu hàng xóm như thế. Lúc em ra xin phép xây dựng,gọi mẹ mấy anh CA mời trận bia,có lời nhờ. Hôm cũng động thổ xong làm bom bia khoảng 5,6 anh em quân phục đầy đủ,thêm 2,3 cu em có tí mực căng bạt trên mảnh đất nhậu hết bom. Hôm sau đi từ đầu ngõ tới cuối ngõ,hàng xóm cứ gọi là cụp mẹ nó hết cả pha xuống.
Chuẩn đấy cụ, mình không làm gì nhưng đánh vào tâm lý là họ ngại đụng tới ngay.
Xưa em mới lên tập trung đầu năm cấp 3 cũng gọi 1 ben anh chị lên ngồi cổng trường, học 3 năm cấp 3 chẳng ai động chạm gì mình :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Xây nhà em sợ nhất lúc sơn nhà các Cụ ạ.
Bụi lắm, mình nhìn ngại nên đến từng nhà nói thông cảm dùm.
Cả tuần mới xong, được cái ai cũng hiểu và vui vẻ.
Xây xong làm cái tiệc nho nhỏ mời các nhà trong xóm.
Coi như cảm ơn mọi người.

tranhoangminh

Xe container
ui, bận cv giờ mới vào đọc,
e thấy cụ xây nhà xử lý hay nhỉ, nhà kia xây thì nó chả nói với ai 1 câu , chỉ biết nó về xây, vì bt nó k ở đấy, còn nhà e thì đúng đường trước nhà rộng, 3 xe đi lại được, chỗ e để thì thực ra là có đội trông xe, nhưng nhà mình ở đó lại để trước mặt nên họ k thu tiền, bù lại thì e cũng cảm ơn vào các dịp lễ tết, nhiều khi e cũng chỉ cần 1 câu nói nhẹ nhàng xin phép, đừng làm chuyện đã rồi thế, tối qua e đi làm về thì mới gặp được bà chủ vì lúc đấy e đang đi chậm lại tìm cách đỗ, thì bà ý bảo cho để nhờ, e cũng ok vì nói được câu vậy e cũng chả chấp gì, e trèo lên đống vật liệu để đỗ, sáng nay lại thấy ngồi ra 2/3 đường thợ làm đủ món rồi,
Em thì cũng chả có ý gây khó khăn cho ai, vì HX cả, nhưng muốn làm gì thì nói 1 câu, với đừng làm gì quá đáng quá, các cụ có thể 1 ngày đi đỗ chố khác, thế có đi đỗ chỗ khác được 6 ~8 tháng không?
các cụ đỗ chỗ đầy sắt, đinh thế mãi được không
còn e thì vẫn kệ, bao giờ bừa bãi quá k còn chỗ thì e lại nhắc, chứ e cũng k phải trẻ trâu mà đi măng chửi nhau cho mệt
Chúc các cụ ăn trưa ngon miệng.

vnptvinaphone

Xe buýt
ui, bận cv giờ mới vào đọc,
e thấy cụ xây nhà xử lý hay nhỉ, nhà kia xây thì nó chả nói với ai 1 câu , chỉ biết nó về xây, vì bt nó k ở đấy, còn nhà e thì đúng đường trước nhà rộng, 3 xe đi lại được, chỗ e để thì thực ra là có đội trông xe, nhưng nhà mình ở đó lại để trước mặt nên họ k thu tiền, bù lại thì e cũng cảm ơn vào các dịp lễ tết, nhiều khi e cũng chỉ cần 1 câu nói nhẹ nhàng xin phép, đừng làm chuyện đã rồi thế, tối qua e đi làm về thì mới gặp được bà chủ vì lúc đấy e đang đi chậm lại tìm cách đỗ, thì bà ý bảo cho để nhờ, e cũng ok vì nói được câu vậy e cũng chả chấp gì, e trèo lên đống vật liệu để đỗ, sáng nay lại thấy ngồi ra 2/3 đường thợ làm đủ món rồi,
Em thì cũng chả có ý gây khó khăn cho ai, vì HX cả, nhưng muốn làm gì thì nói 1 câu, với đừng làm gì quá đáng quá, các cụ có thể 1 ngày đi đỗ chố khác, thế có đi đỗ chỗ khác được 6 ~8 tháng không?
các cụ đỗ chỗ đầy sắt, đinh thế mãi được không
còn e thì vẫn kệ, bao giờ bừa bãi quá k còn chỗ thì e lại nhắc, chứ e cũng k phải trẻ trâu mà đi măng chửi nhau cho mệt
Chúc các cụ ăn trưa ngon miệng.
Ở xứ mình trăm cái lý không bằng một tí cái tình, cứ 5 điều Bác dạy thực hành cho tốt thì việc to hóa nhỏ, việc nhỏ hóa không có cụ ạ.
Ai rồi cũng có lúc xây sửa, phiền hà xung quanh, vậy nên lời nói không mất tiền mua, mình xây sửa thì nhờ bà con, nta xây sửa thì mình cảm thông, tạo điều kiện cuộc sống nó dễ thở hơn nhiều ạ

Xe nội lước

Xe container
Nhà em năm ngoài làm nhà , mình thụt vào 20cm so với đất , thế mà hx bên cạnh nó còn làm đơn gửi lên phường bảo lấn chiếm ( quy định nếu cứ có đơn bất biết đúng sai thì tạm dừng thi công để xác minh ) , may cơ nhà em to nên không vấn đề gì.Giờ nó muốn xây nhà xưởng bên cạnh , có làm được đâu vì đang vướng em.Em chờ cả 2 vc sang xin lỗi thì may ra...( dạo đấy nó chửi còn dm , các loại bẩn thỉu ném hết vào mặt em , căn bản nó định dọa e để e phải lobby ít tiền cho nhà nó hoặc phải xây cho nó tường bao 500m2 )
Có quan điểm cho là mọi việc đều có lối thoát.đúng như vậy..tuy nhiên k ai muốn chọn lối mà phí tổn quá lớn..và kéo theo v đề lâu dài bất lợi..
Họ hàng em từng bị như cụ..em đã xử lý đc êm đẹp và em chả lùi cm nào..
Tân gia mời sang ăn cơm ( không nhận quà) mà bọn nó cũng có đôi 3 đứa sang.hài là 1 lũ nhảy dù kiện thằng bìa đỏ..
Xd là câu chuyện dài vô tận..đến xây ở cũng lắm người vô ý thức.." thổ dân" cũng nhiều hạng bầy nhầy..nên bảo sao nhiều ng ngại xây.

Kovid

Xe đạp
Có quan điểm cho là mọi việc đều có lối thoát.đúng như vậy..tuy nhiên k ai muốn chọn lối mà phí tổn quá lớn..và kéo theo v đề lâu dài bất lợi..
Họ hàng em từng bị như cụ..em đã xử lý đc êm đẹp và em chả lùi cm nào..
Tân gia mời sang ăn cơm ( không nhận quà) mà bọn nó cũng có đôi 3 đứa sang.hài là 1 lũ nhảy dù kiện thằng bìa đỏ..
Xd là câu chuyện dài vô tận..đến xây ở cũng lắm người vô ý thức.." thổ dân" cũng nhiều hạng bầy nhầy..nên bảo sao nhiều ng ngại xây.
Cụ có vi hành thì cứ qua cái ngõ 22/53 kim quan việt hưng thì thấy thằng nhà ở giữa xây chướng mắt vô cùng, cái ngõ thì bé vừa đủ cái xe máy để ngang, mà nó còn dự kiến là xây hàng rào, gần như bịt cái lối đi ra, về pháp lý thì chủ hộ ở giữa xây trên sổ đỏ k thể can thiệp rồi, nhưng để hài hòa, văn minh, nhìn cho nó thông thoáng khi sau này nhà có việc ít nhất là khiêng cái quan tài cho thoải mái, nếu là dân trí thức thì nên thụt vào 1 chút cho hợp lí ( giấy phép xây dựng 63m) thì có đáng là bao, theo tìm hiểu thì là dân buôn hàng online quê đoan hùng phú thọ.. Thế nên cụ nào tìm đất để xây nhà thì tìm hiểu kỹ thằng hàng xóm trước khi xác định ở lâu dài, còn không next sớm.

Mss AN TÂM

Xe điện
Xây nhà thì nhà hàng xóm cũng phiền thật nhưng nên thông cảm và mọi ng nên nhường nhau chút cụ ạ

Xe nội lước

Xe container
Cụ có vi hành thì cứ qua cái ngõ 22/53 kim quan việt hưng thì thấy thằng nhà ở giữa xây chướng mắt vô cùng, cái ngõ thì bé vừa đủ cái xe máy để ngang, mà nó còn dự kiến là xây hàng rào, gần như bịt cái lối đi ra, về pháp lý thì chủ hộ ở giữa xây trên sổ đỏ k thể can thiệp rồi, nhưng để hài hòa, văn minh, nhìn cho nó thông thoáng khi sau này nhà có việc ít nhất là khiêng cái quan tài cho thoải mái, nếu là dân trí thức thì nên thụt vào 1 chút cho hợp lí ( giấy phép xây dựng 63m) thì có đáng là bao, theo tìm hiểu thì là dân buôn hàng online quê đoan hùng phú thọ.. Thế nên cụ nào tìm đất để xây nhà thì tìm hiểu kỹ thằng hàng xóm trước khi xác định ở lâu dài, còn không next sớm.
Vâng cụ .như vậy tuy họ đúng pl nhưng quả là k đẹp ngõ.cũng tc là đất đai so với thu nhập của đại chúng là quá đắt..nên họ cũng xót.
Ấy thế nhưng em còn gặp quả ngõ thẳng tắp.thằng nào cũng đua ra đất ngõ rồi,hoặc bọn "nhảy dù" em về xây đúng bìa mà bọn nó kéo bè đảng làm đơn kiện bắt em thụt vào so với chúng..rồi bầy hàng hoá nhà chúng ra chặn xe vlxd..he.trong đó có 1 con khoe làm vtv 3..mẹ bố lũ ngu quen thói bầy đàn..sau biết k đủ tài lý cun cút cả lũ..
Em làm đúng pl.trên không đua ban cong.báo cáo chính quyền xác định mốc giới đàng hoàng..