[Funland] Hàng xóm xây nhà để vật liệu trước cửa nhà mình

samoclan

Xe điện
Chỗ cụ để xe là của nhà cụ hay của chung ạ ?
Của cụ thì mới nói được , còn của chung thì nhắc nhau để gọn gàng tránh ảnh hưởng lối đi thôi .
Nhà ai xây cũng ko thể chu toàn. Người thì vật liệu, người thì tiẻng ồn. Thông cảm và gọi chủ hoặc thợ làm thì họ cũng sẽ thu dọn thôi. Căng qua làm gì khi họ chưa ì cụ nhỉ

samoclan

Xe điện
Em đi làm xd .va chạm là chuyện ít nơi không có..em luôn lấy chịu thiệt chút,nhưng đĩnh đạc thưa gửi ,nhờ vả đàng hoàng,quà cáp đúng lễ,dặn ae thợ sinh hoạt ý tứ và vệ sinh tối đa đường ngõ có thể ,sứt mẻ thì sửa chữa bồi thường .tuy nhiên bên cạnh việc gặp người dân tử tế thì cũng nhiều khi bị cảnh chó cậy gần nhà ..thôi thì mình nhịn né nó cho được việc. Cũng có lần pha nc đường cho chó uống ,uống xong lại sủa,lại ném xương...gặm chưa xong lại cắn...thôi đành dùng mưu đét đít chó cho xong. Mấy con theo đàn im cả.
em tào lao chút, chẳng có ý gì .văn phong không nhuận ..mong cccm thông cảm.
cụ còm thế này... em lạy cụ. ^:)^

Stark88

Xe buýt
đợt e làm nhà cũng gặp 1 thằng đối diện chuyên soi mói ko cho vật liệu để trước nhà nó, các nhà khác êm đẹp vui vẻ cả. Có hôm e đổ bê tông, trước khi đổ gõ cửa từng nhà cho nhờ xe cộ trong ngõ tí để xe bơm vào, nhà thằng cha kia có con Morning quyết tâm đ' chuyển đi, e sôi máu e gọi mẹ mấy nghìn gạch đến xếp chặn đầu chặn đuôi xem con chó đó nó ra được ko. Bà cụ nhà đó thấy căng quá nên mới bảo nhau rồi đánh xe đi. Điên cả người. Xây nhà gặp mấy thằng hàng xóm bẩn tính công nhận khó chịu :))

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) hàng xóm của chủ thớt cũng có nick OF đóa nha ;))

ATTILA

Xe điện
Đợt này đi làm về, thấy ngay đống sắt trước cửa nhà, chỗ e vẫn hay đỗ xe , sắt của nhà trong ngõ cách nhà e 1 nhà nó xây, nó để đấy thì e còn chưa biết để xe đâu đây, e đang tìm chủ nhà mà họ ở chỗ khác,
Không hiểu giờ nó nghĩ gì, nhà nó trong ngõ, cả 1 đoạn dài thì nó k để, để ra trước cửa nhà người khác,
Theo các cụ e nên cho nó cái đơn cho nó dừng xây luôn không? Trong trường hợp bảo nó không nghe.
Đúng là bực mình quá ạ
Hàng xóm thì cứ nói chuyện tình cảm trước đã, có khi họ tìm bác để nhở vả cũng ko gặp.

siêu cao thủ

Xe hơi
Cụ cho cái hình ae phán cho chuẩn :D

Kovid

Xe đạp
Cụ nào mà đi qua cái ngõ 22/53 ở việt hưng long biên thì thấy mấy thằng xây nhà sau khôn vl, vật liệu thì không che chắn, thấy cái ngõ nhỏ nhà xây trước đã xây thụt vào cho ngõ nó rộn rãi, nhưng đến thằng xây sau nó lại xây thò, nhà nó sau có việc chắc cái quan tài cũng khó khiêng, nhìn cái xóm nhà thò ra thụt vào k hiểu văn minh ở đâu , mang tiếng gần ub quận, bọn xây dựng phường ăn mẹ tiền ngó nghiêng cho có tí có trách nhiệm

Xe nội lước

Xe container
cụ còm thế này... em lạy cụ. ^:)^
Dạ.em xin rút kn ạ.cám ơn cụ nhắc..
Nhưng thật sự là trước khi phải căng thẳng thì em làm cố gắng có trách nhiệm nhất có thể đồng thời tuân thủ pl cũng như tôn trọng bà con anh em nơi em làm.em vừa đền bà con láng giềng cỡ 30 tr do lỗi gây ảnh hưởng ctr cụ ạ.họ đúng là mình phải chịu đã.
Nhưng cũng có tr hợp em hỏi luôn " tao làm nhà,thế mày định làm gì ."
Có tr hợp nó cầm dao đuổi thợ em chạy toán loạn..em bí quá tối khuya sang nhà nó bảo " trước nhà ai cũng cần có đường tốt..tôi đến làm thì tốt cho anh,cho địa phương..anh k giúp thì thôi sao lại đánh ae ..họ xa quê vì cơm áo mà vất vả sao anh k thương.họ sai gì tôi xin thay mặt ae xin lỗi anh,gây hư hỏng gì tôi xin sửa chữa..anh khoẻ cũng không đỡ nổi 1 vài vồ mà mấy thằng thợ tôi bị dồn ép đâu..đến mức ấy thì mọi ng đều thiệt.sao ta không nc hoà bình" thế là giữa đêm nó lôi em đi ép uống bia..hài lắm

Chỉnh sửa cuối:

Nana2015

Xe tăng
Không ai lúc nào cũng nắm dc bàn tay cả ngày đâu. Bây giờ người ta làm nhà thì làm khó người ta. Sau này thì nhà mình có việc gì họ còn làm khó hơn. Tôi rất ghét bọn mua dc cái xe mà k mua dc chỗ đỗ đàng hoàng.

puredoll

Xe điện
Cụ ơi, hàng xóm với nhau sang nhắc nhẹ 1 câu là được, chưa gì đã bực mình làm gì. Ai cũng có lúc việc nọ việc kia, nhìn nhau chút là vui vẻ cả 2 bên

Nana2015

Xe tăng
Hài.nhưng thật..chết cụ cái loại ếch kỷ đê..
Em làm nhà riêng của em..vừa đến đặt v đề nhờ nc thi công 1 tuần.ông láng giềng bảo luôn: mua két đi.đằng nào chả dùng.xong bắc vòi nhà tôi bơm luôn nhá,lấy luôn điện nhà tôi này..có lúc này mới cần nhau..lúc bt thì cần ếch gì...he he. Làm hàng xóm nhà hắn cũng vui lắm.
Ấy là láng giềng cách 3 nhà.còn ông sát vách về xây sau lại vác cái biên bản sang bảo : anh làm sang tôi mất 1 đoạn dài 1 m sang tôi 1 cm.
Ôi.đm nó,em bảo xây sang thì anh xl..nhưng chú và ô bên theo đo đạc còn thừa 12cm mà ..nó bảo tôi k biết.ông sang thì phải ký.
Em bảo .ký cái L.đm mày cút ra..cấm xây áp bố.bố có sang mày đâu.bố sang 1 cm trong 12 cái cm đấy.nó toan cậy kiểu chó cậy gần nhà ,ma cũ nạt ma mới ( nó đã ở gần đó cả 3 thế hệ).
Sau em bảo cách bố 3 cm..hoặc đừng trát ngoài..mà nhớ cho thợ mày ngồi trực thăng mà trát nhá.ồn bố cho qua.
Sau này1 hôm em về .gấu nó bảo có ông cụ sang chờ anh lâu quá.cụ muốn gặp anh nc..té ra là bác ruột nó sang xin đc đc bắc giáo..khổ cụ cỡ 70 đạp xe gần 7 km đi xin cho vc đứa cháu làm nhà..em ái ngại mà nói: cháu k khốn nạn.nhưng cháu bác ngu cả đôi..mai bác cho bắc giáo ,cháu k nói gì..
Mệt cụ a
Nhà em trước cũng có hàng xóm vui tính lắm. Toàn đc cái gà què ăn quanh cối xay. E xây dc cái nhà mà vay mượn đủ kiểu nên tiếng nói chẳng có, anh mới đổ đường cho a xin 10 tr, vài hôm sau thằng em xin thêm 10tr nữa. Ok cho qua. ( đường là bọn bds chuyên đi xây 5 căn ở trong nhà em nó làm 2 thằng hàng xóm xin đểu)
Giếng khoang: a anh có khoan cái giếng sẵn rồi đấy chú lấy mà dùng . Đưa anh thêm 5tr nhé. ( van là giếng của bọn xây bđs) Đến lúc đường nước sạch nó chôn lúc làm đường ko cho mình đào đường , a đặt ống rồi đó chú ko phải đào đường đâu, đưa anh 5 triệu nữa, và băc dàn giáo sang cho thợ làm ở đất nhf nó 5tr tiếp. 2 con gà què ăn quanh cối xay chúng nó cũng ăn dc nhà em ối tiền, và nó còn bán đất cho e đấy.

cobra77

Xe buýt
Bạo lực quá, em chỉ điều vài cái đến đỗ ở đó ban ngày, tối lại vào bãi cho có vài ngày thôi, camera ghi hình đầy đủ, chỉ cần xước hay vấn đề gì thì vừa ăn đòn vừa lên phường uống nước chè. Đm nó chả ra xin bóc giấy trả về nguyên trạng.
Ngõ chung mọi người đều có thể đỗ nhưng đừng coi là của riêng chỉ xe mình mới đc đỗ xe, xe khác đỗ vào thì lại gào lên thì bẩn tính quá giống…;)))))

Riêng loại đấy cứ xách mẹ dao,hoặc gậy ra nói chuyện,nói tình,nói lý,chốt là vụt hoặc chém cho nó vài dao. ( nhớ là hạ sách hãy vụt,chém. Mà nhớ nhẹ tay.)

uây tầu

Xe buýt
Nếu cụ chủ có sổ đỏ chỗ đỗ xe thì cụ xây quây lại cho đỡ phiền:))

Xe nội lước

Xe container
Nhà em trước cũng có hàng xóm vui tính lắm. Toàn đc cái gà què ăn quanh cối xay. E xây dc cái nhà mà vay mượn đủ kiểu nên tiếng nói chẳng có, anh mới đổ đường cho a xin 10 tr, vài hôm sau thằng em xin thêm 10tr nữa. Ok cho qua. ( đường là bọn bds chuyên đi xây 5 căn ở trong nhà em nó làm 2 thằng hàng xóm xin đểu)
Giếng khoang: a anh có khoan cái giếng sẵn rồi đấy chú lấy mà dùng . Đưa anh thêm 5tr nhé. ( van là giếng của bọn xây bđs) Đến lúc đường nước sạch nó chôn lúc làm đường ko cho mình đào đường , a đặt ống rồi đó chú ko phải đào đường đâu, đưa anh 5 triệu nữa, và băc dàn giáo sang cho thợ làm ở đất nhf nó 5tr tiếp. 2 con gà què ăn quanh cối xay chúng nó cũng ăn dc nhà em ối tiền, và nó còn bán đất cho e đấy.
Vâng cụ.chuyện kiểu dạng này em k bị nhưng chứng kiến 1 lần do anh lớn bị. (bọn em gọi 1 anh nhiều tuổi nhất trong các ae chơi với nhau).anh lớn bán đất cho 2 bác già cả từ Nam Định lên.2 bác mua vào tên sổ xong đc tháng thì đèo nhau xe đạp đến gặp anh lớn xin trả lại đất .mà mảnh này 2 mặt .1 mặt đường 13 m .mặt kia đường 4 m.
Lạ quá nhưng nhìn cảnh già ,con bộ đội đóng quân rất xa nên anh lớn hỏi lý do .bác trai nói trong ngõ bọn nó có 3 thằng đòi tiền làm ngõ 5 tr.( 2008).2 bác mang 5 tr cho xong ,nó bảo nộp chậm nên phải 10..2 bác mang 10 nó bảo thống nhất lại ngõ thì bà con bảo 20..đi hỏi xin bà con thì bà con bảo làm gì ai dám đòi.là 3 thằng đòi thôi,ở đây ai cũng ngại dây dưa nên k dám nói( 1 thằng bị tước quân tịch,1 thằng tù về mở quán,1 thằng em thằng tù) ..hôm sau anh lớn gọi cho chính quyền ,cán bộ qua thông báo là ngõ do nn đầu tư.không ai có quyền thu tiền .2 bác yên tâm .
Vài hôm sau 2 bác lại đến bảo: cb đến nó im.cb đi nó bảo không nộp nó chặt chân..hic..2 bác nói chấp nhận bán rẻ .muốn anh lớn mua ngược lại hộ bác.anh lớn mua lại nguyên giá nhưng yc bác chịu gần 10 tr tiền thuế do đã sang tên bác ,giờ lại làm ngược lại ..2 bác khoái quá ok luôn.
Khi sổ về tay .chả hiểu "nhân dân" bất bình thế nào mà 1 ông ở đâu cầm 3 túi tiền vàng vào nhà từng thằng tuyên bố trong mỗi túi là hơn trăm tiền vàng mã xin đc 3 đại ka cho ở đây . Chưa kịp hiểu sao chiều ấy nó cho 1 tiểu đội đến đào móng .đất nó đổ chặn cái ngõ 4m..còn nhõn cỡ 1m .một thằng ra ý kiến thì bọn kia bỏ về hết.ông tướng đưa tiền lu loa bọn kia doạ nên thợ sợ về quê rồi.cứ để đấy 1 vài tháng ông sẽ đi tìm gọi họ lên dọn.
Quán ăn từ hôm đó chả ma nào vào..thì vài hôm sau tự nhiên đông khách..14,15 thằng đến gọi 2 bát cháo lòng.xong đòi đủ thứ .ăn thì từ sớm đến trưa..ăn xong hỏi chiều nhà mày bán nữa không để bọn tao qua ăn.
Sáng sau nó lại đến..đòi mỗi thằng 1 bát mắm,1 rổ rau,. 2 thằng 1 bàn,1 đĩa lòng ,thiếu bàn nó đòi nốt cái bàn ăn nhà thằng tù..thằng tù chả nói gì cắm cúi thái lòng..thì nó bảo khinh khách,cầm dao mổ lợn là doạ nó.mặc áo cộc khoe rồng rắn uy hiếp nó.chủ quán lí nhí nó bảo chửi đểu..thế là bát bay như sao.ghế lượn vù vù...xẻng thợ xây bỏ lại gần đó vừa y số người.thằng bị tước quân tịch ngó ra thì vô tình mặt va đúng vào cái xẻng.nó chạy mất tới chiều thì thấy bảo không về ..chuyện còn dài nhưng em kể đoạn sau này thì cũng mọc lên 1 ngôi nhà ,rồi mọi việc cũng qua.chủ mới ngôi nhà nói chắc ngày đó ae chưa hiểu nhau chứ em thấy 3 anh ý có vấn đề gì đâu...