Hội xa xứ Hàng xóm !

tranxuananh

Xe buýt
Cụ xuan anh hồi tưởng vụ lau nhà run quá hay sao mà viết liền tù tì rối hết cả mắt :D

Ôi em thấy nhà lão di đấy với nhà râu ngô đấy quá dễ tính đấy ,, phải nhà em mà bị chảy xuống thế thì cụ chit với em :D

Hàng xóm hiện giờ của nhà em cực dễ thương ! Xứ này người ta rất ôn hòa và lich sự !
Tí em kể cho , em lượn đã :D
Cụ cố gắng đọc cho nhé, vì đây là lần đầu tiên kể từ ngày rời ghế nhà trường em mới viết dài như thế đó cụ ah, nghĩ sao viết ra vậy mà cụ...

tranxuananh

Xe buýt
Nhà em ở căn hộ chung cư ,mỗi lần em được giao nhiệm vụ hóa vàng mã thì ôi thôi mệt lắm,mà cái này gấu nhà em bắt làm bằng được hazz ,thế mà em vẫn làm được nhưng mỗi lần là phải một phương pháp khác nhau.Đố cụ nào làm được như em :D
E toàn ra ban công đốt vào cái chậu thôi, chắc là cụ đốt trong chậu nhưng đặt trên bếp và bật hết công xuất quạt khử mùi ah ?

Cụ cố gắng đọc cho nhé, vì đây là lần đầu tiên kể từ ngày rời ghế nhà trường em mới viết dài như thế đó cụ ah, nghĩ sao viết ra vậy mà cụ...
Đấy là Mợ đấy cụ:) mà Mợ Chánh đọc kỹ, nên mới sửa được hộ bài trên cụ đó :D
Em thời bên đấy em cũng bị đúng như cu 2 lần, 2 lần phải đều phải gọi thợ đến sửa, được cái quan hệ tốt với hàng xóm nên không vấn đề gì!

maple_leaf

Xe điện
Em vừa dọn vào được 2 năm thì 2 hàng xóm Tây 2 bên đều bán nhà, một thằng thì mất job còn thằng kia thì chả biết sao. Hình như hàng xóm mới là Trung Đông hay sao nhưng mà bên này cũng ít gặp. Em ở hơn 2 năm rồi mà chưa biết hàng xóm quá 2 căn nhà, bên này hàng xóm chả biết nhau.

Nhà em

Con phố nhà em

laicanthan

Xe container
E toàn ra ban công đốt vào cái chậu thôi, chắc là cụ đốt trong chậu nhưng đặt trên bếp và bật hết công xuất quạt khử mùi ah ?
Em làm y như cụ ,mỗi cái là cho vào cái nồi to cho ra ban công ,nhưng vẫn phiền phết vì khói nó nhiềubay lên nhà trên ,bọn nó lại ra nhìn nhìn,nhưng bây h ở lâu rồi thì cũng đỡ,bọn nó quen rồi

tranxuananh

Xe buýt
Không khéo nó nghĩ dân xù mình tiếc tiền gas nên nấu cơm bên ngoài ban công cũng nên các cụ nhể. À có một hôm e thắp hương ở cửa hàng lúc ra hóa vàng ở phía sau bên ngoài cửa hàng, e mang vài xấp dola và eu âm phủ ra đốt, mấy thằng tây choai choai nhìn thấy e đốt tiền mà cứ tưởng thật, tưởng e chán đời liền chạy ra can e đừng đốt,nếu đốt thì cho bọn nó còn hơn...

tranxuananh

Xe buýt
Đấy là Mợ đấy cụ:) mà Mợ Chánh đọc kỹ, nên mới sửa được hộ bài trên cụ đó :D
Em thời bên đấy em cũng bị đúng như cu 2 lần, 2 lần phải đều phải gọi thợ đến sửa, được cái quan hệ tốt với hàng xóm nên không vấn đề gì!
E thì chả phải gọi thợ đến vì cũng chả hỏng cái j cả chi mỗi bị ướt thôi, chỉ việc lột tấm thảm nhựa ra lau bên dưới cho khô rồi trải lại là xong,mà cũng may cái máy giặt nhà nó có cái chân cao nên ko bị chập điện chứ ko thì chít với nó.
Sau vụ đó e "Bảo kính cảnh giác " hết, nên gặp nhau vẫn cười toe thôi mà.

E thì chả phải gọi thợ đến vì cũng chả hỏng cái j cả chi mỗi bị ướt thôi, chỉ việc lột tấm thảm nhựa ra lau bên dưới cho khô rồi trải lại là xong,mà cũng may cái máy giặt nhà nó có cái chân cao nên ko bị chập điện chứ ko thì chít với nó.
Sau vụ đó e "Bảo kính cảnh giác " hết, nên gặp nhau vẫn cười toe thôi mà.
Em bị nó ngấm ra mấy phòng ngoài ố hết giấy dán tường, và trần ạ!

maxinh84

Xe tăng
tranxuananh nói:
Không khéo nó nghĩ dân xù mình tiếc tiền gas nên nấu cơm bên ngoài ban công cũng nên các cụ nhể. À có một hôm e thắp hương ở cửa hàng lúc ra hóa vàng ở phía sau bên ngoài cửa hàng, e mang vài xấp dola và eu âm phủ ra đốt, mấy thằng tây choai choai nhìn thấy e đốt tiền mà cứ tưởng thật, tưởng e chán đời liền chạy ra can e đừng đốt,nếu đốt thì cho bọn nó còn hơn...
=)) =)) =)) ôi chết cười với chuyện của cụ !

Em có 1 chuyện thế này ,
Bạn em ở nhà barak trong khu Libus gần chợ Sapa . Xung quanh toàn barak thôi - khu khá giả mà .
Cứ mùa hè là tập trung nhà nó nướng thit ngoài vườn . Lần đấy 9 giờ tối về hết rồi chỉ còn 3 đứa con gái ở lại . Bọn em vào ban công ngồi buôn chuyện , mà 9 giờ tối mùa hè nó vẫn còn sáng trưng như 4 giờ chiều ấy !!!

Bất thình lình 1 con bạn em lăn đùng ra đất cười ngặt ngẽo , ;))
càng hỏi thì nó càng cười . ..
Chả hiểu chuyện gì thì nó chỉ chỉ sang nhà đối diện ;))

Em chỉ kip nhìn thấy anh tây ngoảnh *** đi vào thôi , em thề là chưa được nhìn thấy gì :D

Bố tiên sư hoá ra thằng tây nó chả mặc gì mà mở cửa sổ đứng cạo râu !

Con bạn em là nó nhìn thấy nguyên bộ rồi , mà nó cười to quá nên anh tây phát hiện ra chuồn mất ngay :))
( vì cái cửa sổ nhà đấy chéo với chỗ bọn em ngồi nên lúc đầu nó không để ý )

Em chỉ tức một cái là nó cười to quá làm em chưa kip thấy gì cả :D

canbo

Xe tăng
Khổ thân cho mợ chưa thấy gì. Thôi bữa nào mợ qua nhà em nhé. Nhà em ngay gần bờ sông Weser và có hàng xóm là khu FKK. Mợ sang vào mùa hè thì tha hồ hò hét mà vẫn cứ thấy cả ngày nhé ;)

Bó mạ tụt

Xe buýt
Noel năm 2009.
Em có mời mấy gia đình bạn tới nhà nhậu Tất niên. Phàm đã là người Việt thì nhậu là phải chém gió. Bọn em cũng không nằm ngoài quy luật đó.
Khoảng chín giờ hơn gì đó, ông hàng xóm tầng dưới_em trên tầng 4_lên bấm chuông. Vui rồi đây....
Khoai tây: Mày có biết người Âu bọn tao luôn giữ trật tự vào những ngày lễ Noel không
Khoai lang: Ok, nhưng giờ vẫn sớm mà...
Khoai tây: Tao không cần biết, chúng mày phải giữ trật tự , có thế thôi.
Ô , vậy cứ là người Âu nói gì cũng phải nghe à ? Không cần biết là đúng hay sai sao ? Em thì bản tính hiền như đất từ bé, hay nó bắt nạt mình nhỉ ?
Khoai lang: Này, ông vừa phải thôi nhé. Nhà tôi có khách, đông trẻ con, chúng nó chơi đùa thì phải hơi ồn thôi. Hay tôi nhốt hết chúng nó vào tủ rồi đưa chìa khóa cho ông nhé.:D
Khoai tây: Nếu chúng mày còn làm ồn thì đừng trách tao, tao sẽ không lên tay không đâu...
À, có tí nắn gân rồi, và lại cậy là chủ nhà nữa đây. Thế này là không coi người nước ngoài ra gì cả sao ?
Khoai lang: Mày nói gì ? Mày dọa ai đấy ?
Khoai tây: Chúng mày có lỗi...bla bla.. tao sẽ goi Công an tới giải quyết.
Khoai lang: Mày gọi đi, tao thách đấy, biến m..ịa mày xuống nhà đi không tao đạp cho phát giờ.
Thế xong cuối cùng ông bạn hàng xóm gọi Công an thật. Và vợ chồng em phải giải thích cho họ rõ thái độ của bạn hàng xóm, những điều thiếu thiện cảm mà bạn hàng xóm nói với em.

Một, hai, ba,..zooooooo !(Hình minh họa)
Sáng hôm sau, gặp nhau ở cầu thang em có hỏi: Thế hôm qua mày bị Công an thu bao nhiêu vì mày gọi họ ?

Bó mạ tụt

Xe buýt
Kinh nghiệm của em.
Nói chung mình nên sống dĩ hòa vi quý, nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó.
Nên cố gắng hiểu về Luật của nước sở tại, dù là điều nhỏ nhỏ thôi.
Ví dụ: Như nơi e sống(CHLB ĐỨC) có luật rõ ràng là bạn phải chung sống với sự ồn ào do trẻ nhỏ gây ra(Quấy khóc buổi đêm...)
Không được nướng thịt bằng than củi ở Ban công, nhưng nếu nướng bằng Bếp nướng điện thì ok...
Đại loại thế, mời các kụ tiếp tục chia sẻ.:D

maxinh84

Xe tăng
Đúng là có những trường hợp châu Á mình chưa hiểu về lối sống phong tục ở đất nước mới đến cụ ạ . Nhưng cũng có trường hợp bị kì thị ! Cái này bên Cz em đã nếm đủ !

Nơi em đang ở thì rất tuyệt
! họ có 1 qui định là nhà nào có tiệc tùng , sinh nhật sinh nhẽo gì thì chỉ việc cắm 1 hoặc vài lá cờ Đan Mach = giấy nhỏ nhỏ ở trước cửa !
Thế là xong ! Ta có thể đập phá , bay nhẩy ,hát hò ... đến sáng mà không ai nói gì !!! :x
Mọi người rất nghiêm chỉnh và không ai lạm dụng điều đó mà làm ồn suốt ngày cả .

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
=)) =)) =)) ôi chết cười với chuyện của cụ !

Em có 1 chuyện thế này ,
Bạn em ở nhà barak trong khu Libus gần chợ Sapa . Xung quanh toàn barak thôi - khu khá giả mà .
Cứ mùa hè là tập trung nhà nó nướng thit ngoài vườn . Lần đấy 9 giờ tối về hết rồi chỉ còn 3 đứa con gái ở lại . Bọn em vào ban công ngồi buôn chuyện , mà 9 giờ tối mùa hè nó vẫn còn sáng trưng như 4 giờ chiều ấy !!!

Bất thình lình 1 con bạn em lăn đùng ra đất cười ngặt ngẽo , ;))
càng hỏi thì nó càng cười . ..
Chả hiểu chuyện gì thì nó chỉ chỉ sang nhà đối diện ;))

Em chỉ kip nhìn thấy anh tây ngoảnh *** đi vào thôi , em thề là chưa được nhìn thấy gì :D

Bố tiên sư hoá ra thằng tây nó chả mặc gì mà mở cửa sổ đứng cạo râu !

Con bạn em là nó nhìn thấy nguyên bộ rồi , mà nó cười to quá nên anh tây phát hiện ra chuồn mất ngay :))
( vì cái cửa sổ nhà đấy chéo với chỗ bọn em ngồi nên lúc đầu nó không để ý )

Em chỉ tức một cái là nó cười to quá làm em chưa kip thấy gì cả :D
Em nhớ đối diện chợ Bokave đi thêm 1 đoạn có cái hồ, mùa hè ra đấy ngắm gái hay phết :D nhưng cũng có hôm đen đủi gặp toàn bọn già nhìn như mấy con hà mã nằm trên bờ nhìn chán chết =((
@ Cụ Cán bộ ở TP nào thế ?

tuan dat

Xe tăng
Chuyện bị gọi công an bọn em bị gọi nhiều rồi nên biết luật :D
Công an đến nhắc nhở lần thứ 3 thì mới bị lập biên bản xử phạt hành chính

Tomchip

Xe tải
Em nhớ đối diện chợ Bokave đi thêm 1 đoạn có cái hồ, mùa hè ra đấy ngắm gái hay phết :D nhưng cũng có hôm đen đủi gặp toàn bọn già nhìn như mấy con hà mã nằm trên bờ nhìn chán chết =((
@ Cụ Cán bộ ở TP nào thế ?
Em đoán cụ cán bộ ở gần FKK Leipzig