[CCCĐ] Hành trình 8 ngày "mắc kẹt" trên đảo Cô Tô - Phần 3

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Cụ như là nhà báo chuyên viết văn nhỉ, hay vãi
hehe cụ lại khen đểu em ạ :P :P
Chúc mừng các Cụ đã về tới HN. Nhà cháu hay xem chuyên mục này. Nghe cụ kể vụ lộn xộn ở Cầu cảng, nhà cháu thiết nghĩ là tuơng lai VN sẽ ra sao nếu cứ tồn tại cái xấu như thế. nhà cháu nhất quyết dậy F1 phải có ý thức từ đầu. Chứ ko mất tuơng lai VN.
vâng cụ ạ quan trọng là cái ý thức ạ :(
Cụ về lâu rồi đúng không.

Đi mà thế này thêm vất vả. Thiên nhiên thay đổi và hậu quả khôn lường.
dạ em về đêm 1/8 cụ ợ
Nhìn bà bầu ướt sũng thế kia, khổ thân quá :(
thế mà không ai giúp cụ ợ :(
Kỷ niệm không bao giờ quên. Chúc mừng cụ trở về an toàn
em cám ơn cụ nhé. đúng là kỉ niệm khó quên luôn ạ :)
Chúc mừng cụ chủ! đúng là một kỷ niệm khó quên trong đời.
em cám ơn cụ ạ. để đời luôn hehe
Vụ này nhớ đến già cụ chủ nhể???
nhớ đến đời sau luôn ạ :P
Xét cho cùng thì tất cả kẹt lại do ý thức của du khách lúc xếp hàng thôi. Lãnh đạo Tỉnh-Huyện cũng như nhân dân ở đây cũng làm hết sức rồi, các cụ có xe riêng về mà vẫn được hỗ trợ 200k/người cơ mà.
Chả biết các cụ còn quay lại Cô tô nữa không!
vâng em đồng ý với quan điểm của cụ ạ. nhưng ý thức không biết phải rèn giũa từ đâu bây h cụ nhỉ :(
Em theo thớt của cụ từ đầu và tổng kết là cụ vẫn còn nhiều cái may mắn lắm, chúc mừng cụ và cả đoàn nhé
em cám ơn cụ nhé. 1 ly vodka to luôn sẵn sàng mời cụ ạ :D
Chúc mừng cụ đã về đến nhà an toàn
em cám ơn cụ và các cụ trong OF ạ (b)(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
gớm cụ cho vào 1 thớt thôi, phần nọ phần kia chán quá
dạ em sorry cụ nhé vì em cũng không có kinh nghiệm lập thớt nhiều ạ :P em đã tổng hợp hết link của phần 2 và 3 vào topic phần 1 đó cụ nhé. cám ơn cụ ạ :)
Tầm này năm ngoái, e cùng gấu nhà e ra Cô Tô chơi cũbg dính cảnh này. Khi mua vé ra, hỏi bán vé về ko thì bảo cứ ra ngoài đó sẽ bán (ko có vé khứ hồi). Tặc lưỡi uhm thì cứ ra rồi tính. Ai ngờ, khi ra thì lắt nhắt khi về thì tất cả đều chọn Cn về nên lượng tàu ko đủ. Biết thế nên tụi em về sớm hơn dự kiến 1 ngày nhưng vẫn k mua được vé tàu cánh ngầm hay siêu tốc gì đó. Một vài cò thuyền gạ ý đưa về bằng thuyền nhỏ với giá 10-12tr cho thuyền bé 15-20 người. Bọn e nhát nên ko dám đi vì sợ chết
Gọi về đất liền nhờ bà chị thu xếp được 4 suất dưới khoang máy của 1 tàu khách (do số lượng đủ, thanh tra k cho đi quá chỗ). Chui xuống dưới khoang thì ôi thôi, nồng nặc mùi dầu mỡ và mùi người. Đang ngồi thì dưới gầm có 1 đồng chí chui từ gầm ra kêu ồn ào quá, k ngủ đc. Vãi

kỉ niệm đáng nhớ phải không cụ :) em cũng đang tính đi Phú Quốc ạ hehe
Nay cho chúng em vẫn về đu. Sau đó dính đợt bão, cũbg rất nhiều người mắc kẹt lại đảo (trong đó có bài báo 1 loạt nhân viên FPT khóc dở mếu dở vò mắc kẹt)
Chán cách dlàm du lịch của Cô Tô . Ko hẹn lần trở lại
Sau e đi Phú Quốc thấy cách làm du lịch của họ khác hẳn. Đi rồi muốn đi nữa

Câu cá xong chén luôn tại bãi

Chưa bao giờ em được ăn cá biển tươi và ngon như vậy
Cát, biển, dừa và cá. Đặc sản bia trong này chỉ có Phú Quốc Có (lon màu đỏ, thấy bảo sx tại nhà máy bia Sài Gòn)
kỉ niệm đáng nhớ cụ nhỉ hehe. em cũng đang có ý định đi Phú Quốc cụ ạ. cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé :)
Sao không ở lại đến giỗ bác hồ rồi về cụ ơi. Chờ em ra chơi luôn.
cụ vui tính quá hehe
Hôm nay mới đọc bài của Cụ, chúc mừng cụ đã về nhà an toàn. Cơ mà dự báo thời tiết của nhà mình kém cụ nhỉ, nếu dự báo ngon thì cụ chủ và các cụ khác đã không bị mắc kẹt và có chuyến đi đáng nhớ thế này.
vâng dự báo thời tiết của VN mình chán quá cụ ợ :(
Chuyện của cụ hay quá, gần bằng chuyện "vượt biên" của cụ Nguyễn ngọc Ngạn. em vodka cụ nhé.. :D
dạ em cám ơn cụ nhé hehe. văn em còn dở lắm, được cái thật thà kể tuốt luốt, chỉ sợ các cụ mỏi mắt thôi ạ hehe
em mà được đi như cụ chủ em ở thêm cả tháng cũng được, chả vội. Hi hi hi
ấy chết ở cả tháng là mệt lắm đó cụ :P

củ chuối

Xe hơi
Nói chung chính quyền làm hết sức, người dân đảo cũng hết mình. Họp UB tỉnh, đảo Coto chỉ bị phê bình mỗi số liệu thống kê là có khoảng hơn 2000 du khách nhưng cuối cùng chốt thì suýt soát 4000 người, chính vì vậy nên việc chủ động đưa đoán du khách cũng bị động đôi chút!

thien_ly

Xe buýt
Em cũng mún đi, nhưng nhà chưa có dk. Đúng là chuyến đi nhớ đời.