Hành trình cùng OF Sưởi ấm Pa Ủ 2013 - hơn 1300km đầy cảm xúc

Trạng thái
Thớt đang đóng

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lúc này do cũng mệt rồi, em trèo lên xe ngồi. Không dám hạ cửa kính vì mỗi lần xe tải đi qua thì thôi rồi bụi

Chắc là củ sắn với Khoai lang rừng về ăn

2 đứa trẻ này thì vẫn tận hưởng sữa của nhà tài trợ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Ngồi thế thôi chứ cũng chả ngủ được, thấy em Yến vác máy đi ra ngoài, mặt tươi tỉnh: em ngủ được 1 lúc rồi, vừa dậy.

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Ngồi thế thôi chứ cũng chả ngủ được, thấy em Yến vác máy đi ra ngoài chụp trẻ em, mặt tươi tỉnh: em ngủ được 1 lúc rồi, vừa dậy.

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Gùi ở đây to và đeo vào trán, em rất tiếc là mình quên không chụp ảnh nào cụ thể 1 đứa trẻ đeo cái món này

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cô bé này mặc khá thời trang so với trẻ ở đây, nhưng là đồ rách

Xem Anh Cụ Mad thương những đứa trẻ Pa Ủ quá lại thấy Bực Bọn F1 nhà Em bữa nào ăn cả nhà cũng như tập trận hết van vỉ lại quát tháo!

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Xem Anh Cụ Mad thương những đứa trẻ Pa Ủ quá lại thấy Bực Bọn F1 nhà Em bữa nào ăn cả nhà cũng như tập trận hết van vỉ lại quát tháo!
Vâng chỉ dùng biện pháp cho đói rã họng ra thì phải ăn, nhưng đúng là ở mình không để trẻ đến mức như thế được, cứ nhồi được lúc nào thì nhồi, hơn nhồi vịt bác nhể :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lúc này em Yến nhớ ra có mua 1 túi các con thú bông nhỏ lên để phát cho bọn trẻ, bây giờ thì ít quá.

Mang ra, bọn trẻ nó đảo quay vòng hơi kinh, được phát rồi cất vào túi, đi gọi 1 đàn khác đến, không biết em Y có phát đứa nào 2 lần không.

Hỉ hả

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Mấy năm nữa liệu cháu sẽ thế nào? Tiếp tục cuộc sống ở Pa Ủ hay ra HN?

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Dân chơi ảnh gì có mỗi cái thẻ 2GB, giữ thẻ của em cẩn thận đấy nhé =))

Thằng ku này chắc nó nặng phải hơn gấp rưỡi em :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lúc này, đang lắp cái mắt cá đi lang thang, thì có 1 "chị" nhìn rất "Chắc Chắn" hô: em em, chụp cho chị với. (sau mới biết tên Hải).

Ờ thì chụp hộ, chụp xong rồi em còn bảo: chưa chắc chị đã hơn tuổi em đâu, cái mặt em nó lừa tềnh lắm >:)

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lúc này tầm 3h20, Jo alo từ trong TT 1: mAd à, trong này anh nhảy xe với anh Xe Bo ra, còn Mèo với Tuyến đi xe ôm ra, rồi anh em mình đi về nhé.

Thôi thế em ngắm mấy con lợn Bản to mù lần cuối rồi chuẩn bị chia tay Pa Ủ, tất cả các nhánh đi mọi điểm trường đã hoàn thành công việc rồi.

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Gần 4h Jo ra đến nơi, sau đó mấy phút thì Mèo và Tuyến cũng ra. Lúc này Đoàn bắt đầu tổng kết lại số xe và người, do có xe chỉ có 3 người hoặc đội Pickup đã đi trước nên cuối cùng xe em có thêm 2 chân dài nữa sang, 1 là "chị" nhìn rất "Chắn Chắn" bên trên và em Yến cũng bên trên nốt.

Vậy là 6 người, hàng ghế dưới 4 người gồm Tuyến, Mèo, Hải Chắc Chắn và Yến. Bắt đầu hành trình ngồi vật vưỡng lắc lư 140km để ra được đến Mường Lay. Lúc này đã là 4h, xác định luôn là sớm nhất 22h mới được ăn tối vì quãng đường này khó đi nhất. Mệt nhưng ai cũng thoải mái vì đã xong được việc với các em, cũng như trộm vía hành trình đi cũng như phát quà vẫn suôn sẻ. Mọi người cứ nhìn đường xá như thế, chỉ cần mưa phất phới 1 ngày thôi là vỡ trận hết sạch.

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Xuất phát được hơn chục km thì gặp quả xe tải cắt đá cho máy xúc san ra rồi chờ lu 1 đường mới đi, mọi xe lại dừng lại chờ:

Cũng ở đoạn này, về sau gặp anh Milan, em mới được nghe tài Tay lái giúp cho người ngồi trên xe đóng bỉm mà vẫn trào đầy ra ngoài của anh gago69 :))

Số là xe anh gago69 ra trước, khi đến gặp đoạn đường đang thi công dở như thế này, anh gago không cần chờ lu ủi qua cho phẳng rồi hẵng đi mà quyết định sẽ tiến tới.

Anh Milan thấy kiểu 1 bên là mép vực, 1 bên là đường đá chưa san như thế quá căng, không muốn đời Zai Trung Niên bấp bênh kiểu đó, lấy lý do xuống mở với ngắm đường, không dám ngồi trên xe nữa =))

Thế mà ngon, công nhận tay lái anh gago siêu việt, đi như không có đá và vực, về cái môn càng già càng liều thì chúng em tự thấy không đuổi được anh, như em càng thêm tuổi càng nhát :D

Đây là đoạn chúng em phải dừng lại

Trạng thái
Thớt đang đóng