Hành trình cùng OF Sưởi ấm Pa Ủ 2013 - hơn 1300km đầy cảm xúc

Trạng thái
Thớt đang đóng

TrungPhong.

Xe tăng
Gần 4h Jo ra đến nơi, sau đó mấy phút thì Mèo và Tuyến cũng ra. Lúc này Đoàn bắt đầu tổng kết lại số xe và người, do có xe chỉ có 3 người hoặc đội Pickup đã đi trước nên cuối cùng xe em có thêm 2 chân dài nữa sang, 1 là "chị" nhìn rất "Chắn Chắn" bên trên và em Yến cũng bên trên nốt.

Vậy là 6 người, hàng ghế dưới 4 người gồm Tuyến, Mèo, Hải Chắc Chắn và Yến. Bắt đầu hành trình ngồi vật vưỡng lắc lư 140km để ra được đến Mường Lay. Lúc này đã là 4h, xác định luôn là sớm nhất 22h mới được ăn tối vì quãng đường này khó đi nhất. Mệt nhưng ai cũng thoải mái vì đã xong được việc với các em, cũng như trộm vía hành trình đi cũng như phát quà vẫn suôn sẻ. Mọi người cứ nhìn đường xá như thế, chỉ cần mưa phất phới 1 ngày thôi là vỡ trận hết sạch.
Theo dõi phóng sự của cụ Mad em cảm thấy như là mình cũng đang được đi theo chân mọi người vậy.Thanks cụ.Mời cụ một ly ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cứ rảnh cái là xuống chém gió với hút thuốc, thật là hư >:P

Tuyến rất năng nổ, nhảy lên chở Cô giáo đi, không cần chờ xe Lu, công nhận chưa có Gấu thì tay rất cứng hơn nhiều thứ khác >:)

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Uốn lượn trên đường cũng như lắc người trên xe được gần 1h nữa thì lại gặp quả ngăn đường thi công, bây giờ là 17h30 và phải chờ 1h, giờ thông đường là 18h30

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chiều âm u rồi chả có việc gì làm, chụp cảnh cũng xấu nhưng em biết làm gì hơn nữa

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Bị ngăn đường thì lôi ra ăn, công nhận anh XO được cả nết ăn lẫn nết uống, đây là quả thứ nhất

Em thì không tranh của Nãnh đạo, thôi đè em Mèo ra làm nháy nữa ;)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Quay đi quay lại đã thấy anh ý bóc xong quả trứng thứ 2 và ăn gần xong, ăn trứng đầy bụng lắm

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vẫn đang trên đường ra, lúc này trời tối. Lão ducmanh khi này chắc do ảnh hưởng phê pha buổi chiều khoác vai cô giáo Pa Ủ nên đột nhiên nhảy xuống bê đá ầm ầm trên đường dù mấy hòn đá nhỏ ứ cần bê :D vụ này em chụp bằng Pad nên ảnh rung ạ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Khoảng 22h15 thì cả Đoàn ra đến Thủy điện Lai Châu, 22h đêm chủ quán ăn thấy 1 đoàn kéo vào, em nhớ về sau đếm ra là hơn đâu sáu mấy người, lúc đấy chủ quán và Nhân viên đã chuẩn bị đi ngủ, xác định luôn 11h mới được ăn.

Mọi người 22h20 chưa được ăn, đang rất căng thẳng với nhau vì đói :))

Chị em nhẹ nhàng hơn nên không ý kiến gì :P

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Về ăn thì cũng không có gì để kể và gần 12h đêm về đến KS nghỉ luôn ở Lai Châu. Đầu tiên em vào thấy mọi người đang lấy phòng, phòng 2 giường đơn thì 2 người, phòng nào 3 thì 3 người.

Loay hoay phát được 1 lúc thì hết phòng mà người vẫn còn 1 đống, em HaiauLady hô thôi ghép, phòng nào ở 2 thì thành 3. Em thấy kiểu chờ ghép thế này Đầu Lâu quá nên xách túi xách balo tự đi tìm con đường Hạnh Phúc cho mình.

Lên tầng 3, gõ cửa từng phòng hỏi: phòng các anh mấy người rồi, toàn phòng 3, gõ được phòng 3 thì ra phòng em Hải chắc chắn và em Yến, chị Mai, dù được mời vào những em sợ mai mình lên báo, 30 shots/ đêm thì bỏ xừ với các em, thôi đời Zai mình nó quý, gõ tiếp cửa phòng khác.

Đang bơ vơ đứng ở cầu thang tầng 3 thì thấy anh XO với anhtuan_mlm lên, cộng với 1 ai nữa mà lúc đó em oải quá không nhớ nick, hỏi mày có phòng chưa, vào sinh hoạt tập thể với bọn anh.

Em nghĩ thôi 2 người 1 giường là ngon rồi, ghép giường vào ngủ, đi theo anh ý thì đến cửa phòng thấy có 2 em BS bên diễn đàn BS Nội trú đứng chờ sẵn, anh XO hô thôi cứ vào đê, ghép giường vào lo gì.

Nhẩm thấy cả mình là 6 mà có 2 giường, đêm chắc bẹp ruột, thôi đi gõ phòng nào 3 thêm mình là 4 cho lành, em gõ được phòng anh Tuan Anh Explorer và anh Đường Trường, đang có mỗi 2 anh, anh Đường Trường ra lại là cạnh nhà thằng bạn thân 25 năm của em, ngay ngoài Cát Linh :))

Bắt đầu đến vụ tắm, các phòng ý ới gọi nhau hỏi xem có nước nóng không, chả phòng nào có, đt hỏi lễ tân: chúng em dùng Thái Dương Năng anh ạ, chắc là hôm nay ít nắng, hết rồi.

Bật cái công tắc nghi là bình Nóng lạnh nhất, chờ mãi chả thấy nóng, thôi đi ngủ, đằng nào tối hôm kia mình cũng đã tắm được ở Mường Thanh - Lai Châu rồi, mới 2 ngày chứ mấy, sáng mai dậy chắc sẽ có nước :)) bt ngày tắm 1 lần nhưng hoàn cảnh này biết chấp nhận chứ sao :D

Từ trước hôm đi em đã nghĩ là đi rừng rú lại bờ bụi bẩn thỉu thế này, tìm luôn đôi giày nào cũ rồi, đi nốt rồi về vứt, đây là hiện trạng đôi giày của em cho tới tối ngày thứ 3, khi về được khách sạn ở Lai Châu, đây là đã qua mấy lần lau khăn ướt rồi cả nhà ợ :) Nói chung người ngợm quần áo đều rất bụi, cả Đoàn luôn, hầu như ai cũng vậy, trừ mấy chị em đỏm :D

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Nhẩm thấy cả mình là 6 mà có 2 giường, đêm chắc bẹp ruột, thôi đi gõ phòng nào 3 thêm mình là 4 cho lành, em gõ được phòng anh Tuan Anh Explorer và anh Đường Trường, đang có mỗi 2 anh, anh Đường Trường ra lại là cạnh nhà thằng bạn thân 25 năm của em, ngay ngoài Cát Linh :))

Bắt đầu đến vụ tắm, các phòng ý ới gọi nhau hỏi xem có nước nóng không, chả phòng nào có, đt hỏi lễ tân: chúng em dùng Thái Dương Năng anh ạ, chắc là hôm nay ít nắng, hết rồi.

Bật cái công tắc nghi là bình Nóng lạnh nhất, chờ mãi chả thấy nóng, thôi đi ngủ, đằng nào tối hôm kia mình cũng đã tắm được ở Mường Thanh - Lai Châu rồi, mới 2 ngày chứ mấy, sáng mai dậy chắc sẽ có nước :))
Thế mới thấy là ở hiền gặp lành, em được tắm, gội đầu sạch sẽ, nước nóng suýt bỏng xong còn được sấy khô tóc mới đi ngủ chứ. :)) phòng em có chị Mai, Hải, em mà 3 cái giường, lăn, mỗi ng 1 cái, lăn mãi ko hết. Đúng là do ăn ở đây mà. =))

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Sáng hôm sau dậy, có thời gian bắt đầu em nghiên cứu cái Nóng lạnh, hóa ra cũng chả khá hơn, thấy mọi người vẫn bảo nhau là không có nước nóng.

Thôi xác định chịu khó về nhà ở HN rồi tắm vậy, khi đó vẫn te tởn tin là mình được đón 2014 ở nhà lắm, tối đã xếp lịch Âu vờ Lai với các em trẻ trung rồi.

Khi anh Tuan Anh Explorer vào tắm xong, bảo: tắm đi em, lúc anh được 1 nửa thì bắt đầu có nước ấm, ấm lắm.

Ôi zời quá ngon, lột quần áo chưa bao giờ nhanh thế, phọt phát nước ấm ra vèo vèo, ngon...

Nước ấm tràn trề đủ ướt đầu và người thằng bé thì tiếp theo chỉ con nước lạnh, mà trời này trên đó luôn dưới 10 độ, các bác biết rồi đấy. Đã nhỡ thì phải dầu gội với xà phòng lập cập mà táng nốt thôi. Dù sao em cũng rất được an ủi là lúc sau đi ăn sáng, cả Đoàn hầu hết mọi người đều không có nước ấm và có người chịu tắm nước lạnh :))

Ăn sáng xong cả Đoàn chạy xuống Điện Biên, thăm đồi A1, còn hầm De Castries em không đi nên về quán ăn trưa, đây là ảnh ở đồi A1...

luclo233

Xe buýt
Oài giờ này vẫn làm hình à Mad ơi, thớt vẫn đông quá các Cụ, Mợ xem quá!

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Thế mới thấy là ở hiền gặp lành, em được tắm, gội đầu sạch sẽ, nước nóng suýt bỏng xong còn được sấy khô tóc mới đi ngủ chứ. :)) phòng em có chị Mai, Hải, em mà 3 cái giường, lăn, mỗi ng 1 cái, lăn mãi ko hết. Đúng là do ăn ở đây mà. =))
Cái này anh đoán là do lúc đầu ai vào phòng sớm, sáng hôm sau dậy tắm sớm thì vẫn có nước, nói chung khách sạn mà chơi Thái Dương Năng là vỡ gáo khách nghỉ rồi, chắc nó vẫn có bình nóng lạnh nhưng dùng kiểu gì ý, nói chung là chuổi cú :D

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Chị Mai với chị Hải ko có nước nóng, em sau cùng béo bở nhất. Người ta có bình nóng lạnh đấy chứ, TDN thì làm sao có nhiệt độ ấy đc. Anh ăn ở thế nào mà ko tắm đc nc nóng nhỉ ;>

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Tượng đài vừa làm bằng Đồng phế liệu, vừa bị ăn bớt 30% khối lượng đây :))

Trạng thái
Thớt đang đóng