Hành trình cùng OF Sưởi ấm Pa Ủ 2013 - hơn 1300km đầy cảm xúc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Sang đến xe anhtuan_mlm, xe này thì chả ai ngủ cùng nhưng bây giờ mới bổ sung bữa đêm, số em đỏ, mặt lại sáng sủa nên được em Yến (hôm sau mới biết tên) mời:

Anh ăn không, em làm cho 1 hộp? Ơ anh no nhưng em mời, anh sao chối được.

Thế là được tình thân mến thân cho 1 bát ngô nổi trên sữa (lần đầu tiên em ăn món này, và ăn hết mới phê) :))
Rõ khổ, em có tính thương người, thấy anh Lốp cứ nhìn chăm chăm vào cái bát em đang ăn, nhẽ nào không làm cho anh í 1 bát. Cơ mà vừa ăn xong ra ngoài đã thấy anh í ngồi đường hoàng giữa bàn ăn cháo. Ăn lắm thế ko biết. Chính vì mặt anh sáng sủa nên mới đập vào mắt em đấy nhá. =))

tungford

Xe buýt
đọc 1 lèo hết mấy chục trang, máy nó không cho vote nữa, ảnh đẹp, rất cảm xúc ạ !

pooka

Xe container
Rõ khổ, em có tính thương người, thấy anh Lốp cứ nhìn chăm chăm vào cái bát em đang ăn, nhẽ nào không làm cho anh í 1 bát. Cơ mà vừa ăn xong ra ngoài đã thấy anh í ngồi đường hoàng giữa bàn ăn cháo. Ăn lắm thế ko biết. Chính vì mặt anh sáng sủa nên mới đập vào mắt em đấy nhá. =))
Món mợ đang làm là món gì mà nhìn bắt mắt thế ạ

anhcusat

Xe tải
Trải nghiệm thật thú vị. Cảm ơn cụ mết đã chia sẻ.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Thì anh cũng khó từ chối, ra đến đấy mọi người kéo vào, cũng phải vào ăn 2 bát chứ =)) (nửa bát thôi :P) Với lại thực ra lúc đó anh đang nhìn miệng em đấy ;)

Hôm nào lên HN nhớ gọi sáng sủa nhé ;)

Ảnh của chuyến đi hình như được chụp bởi 5D Mark II và ống kính 24-70mm f/2.8 L II USM thì phải?
Vậy nó có ảnh hưởng gì không? Chưa hiểu??? đưa ảnh vào Exif thì thông số ra hết chứ sao?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

pooka

Xe container
Thế này lần sau đi, các cụ giết hẳn 1 con lợn 1 tạ , làm xong xẻ ra cho vào bao ướp đá , mang theo nồi xoong và thực phẩm kèm theo cho vào 1 xe gọi là xe hậu cần , dừng ở đâu thì kê gạch đá làm bếp , chạy ra xung quanh kiếm củi nấu nướng xem thế nào ;)) , đỡ phải mang bình ga đi

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Tiếp tục chuyện đi ngủ, dù em biết mọi người ngủ các phòng học ở trên cũng như ngoài xe nhiều nhưng giờ đã muộn, chụp ví dụ thêm mấy cái này thôi. Như này là chụp hoàn cảnh của chị em, trước khi vào đã hô rồi, cũng không rõ ai để nhìn đỡ thảm thuơng. Với phụ nữ, ta cần luôn chụp những bức ảnh đẹp, he he...

pooka

Xe container
Chị em nằm thế này lạnh lưng quá
Cảm phục lòng nhiệt tình của các mợ OF nhà mình thật đấy

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Đây là phòng ngủ của các em học sinh Nội trú, như em đã nói trước đây, học sinh nhà cách đây vài chục km nên đến trường học Nội trú luôn, theo như giáo viên thì các em được bao tất ăn ở học hành, có thế vì thế nên thấy HS cũng sợ GV 1 phép :-s

Như này nhìn gió lùa kinh khủng, ngoài trời rét lắm hự:

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cô này cũng ngủ ngoài xe:

Quay về xe, lấy Lavie ra oánh răng thôi chứ chả cần rửa mặt, lôi tiếp chai Listerin mang từ nhà ra súc miệng, Tuyến nó đến 2 hôm sau vẫn bảo: không có chai này của anh thì em chết. Cái thằng tởm vãi, mày chứ súc chứ không oánh răng mới thế, anh là cả 2 công đoạn nhá :D

Ồ thôi, bây giờ là trùm áo, hé cửa kính rồi đi ngủ, đồng hồ chỉ 0h30 phút ngày hành trình thứ 3.

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Đây là chuyện thứ lần thứ 2 trong ngày thứ 3 của em:

Thằng bé cũng như mọi người sau 2 ngày quá mệt và ít ngủ nên vừa thiu thiu được 1 tí, tự nhiên choàng tỉnh nghe tiếng qua Dàn Amply và loa mình mới tặng bà con, vang cả sân lẫn lên trên:

- Alo alo, bây giờ là tiết mục hát cho nhau nghe, giao lưu abc zyz gì đó...

Nhìn ĐT thì là 1h hơn, nghĩ thầm thôi xong, mấy anh Trai bản vao cướp hàng cướp mic hát hò rồi.

Bắt đầu là màn tra tấn, mà lạ là ca rất hay, em cũng tự hỏi sao mấy ông Dân tộc này hát sõi thế nhể, lại còn tự biết bật nhạc, chỉnh đúng bài nữa.

Bố khỉ, sáng mai 5h đã dậy rồi, mà đã ngủ lạnh thì chớ, như này làm sao ngủ được, thôi hy vọng sẽ có người ra mắng mỏ, ý kiến để họ trật tự.

Hết bài 1, đến bài 2 vẫn thấy hát tiếp bài 3, em nghĩ thôi xong rồi sao không có ai ra thế nhỉ, chả nhẽ 1 đống người thế ai cũng ngủ được sao? Giờ gần 1h30 rồi mà?

Hết khoáng 5 bài đơn ca, khi đến bài 6: sau đây xin song ca cùng nữ CS... gì đó mình chả quan tâm thì chịu hết nổi.

1 vấn đề làm cho em lười ra ý kiến là đi cả ngày trời, chân sục trong giầy nên nó có mùi gì mọi người biết rồi đó. Dù sau khi tháo chân ra, em đã chịu chơi thay luôn đôi tất mới rồi cứ thể để chân ngủ chứ không xỏ vào giày, vì vậy đi lại là điều cực ngại.

Ơ nhưng mà xỏ chân vào còn hơn nằm nghe tra tấn thế này, thế là đi vào rồi mở cửa xe ra, ôi Mama ơi, cái lạnh suơng giá ngoài trời thật là cảm nhận tận đến quần... đùi :D

Ra chỗ sân khấu trên ảnh, ngay bên dưới thấy anh xxx của Đoàn mình đang hát, thế mới đau, rồ quá em chỉ hét lên đại để là cho anh em ngủ, mai còn làm việc.

Về xe xong âm thanh im bặt, ngon :D :D :D Về sau có người nói mới biết là mấy bài đầu do các anh Biên Phòng hát thật, lúc xxx sờ vào Mic hát được 2 bài thì em ra :D Công nhận các anh Biên phòng hiếu khách, 1h đêm khách đã đi ngủ còn ru nhau thế :))

Sáng hôm sau 1 số anh chị em ý ới hỏi nhau: hôm qua ai hát thế, điên à, hơn 1h đêm abc zxyz này nọ. Báo cáo luôn là không có em ra viết đơn kiến nghị, anh chị còn nghe lâu dài :))

Mà thực ra, lúc 3h em vẫn nghe giọng hát Chay không Mic không Nhạc ngoài sân cơ ạ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nvanh

Xe tải
Đây là chuyện thứ lần thứ 2 trong ngày thứ 3 của em:

Thằng bé cũng như mọi người sau 2 ngày quá mệt và ít ngủ nên vừa thiu thiu được 1 tí, tự nhiên choàng tỉnh nghe tiếng qua Dàn Amply và loa mình mới tặng bà con, vang cả sân lẫn lên trên:

- Alo alo, bây giờ là tiết mục hát cho nhau nghe, giao lưu abc zyz gì đó...

Nhìn ĐT thì là 1h hơn, nghĩ thầm thôi xong, mấy anh Trai bản vao cướp hàng cướp mic hát hò rồi.

Bắt đầu là màn tra tấn, mà lạ là ca rất hay, em cũng tự hỏi sao mấy ông Dân tộc này hát sõi thế nhể, lại còn tự biết bật nhạc, chỉnh đúng bài nữa.

Bố khỉ, sáng mai 5h đã dậy rồi, mà đã ngủ lạnh thì chớ, như này làm sao ngủ được, thôi hy vọng sẽ có người ra mắng mỏ, ý kiến để họ trật tự.

Hết bài 1, đến bài 2 vẫn thấy hát tiếp bài 3, em nghĩ thôi xong rồi sao không có ai ra thế nhỉ, chả nhẽ 1 đống người thế ai cũng ngủ được sao? Giờ gần 1h30 rồi mà?

Hết khoáng 5 bài đơn ca, khi đến bài 6: sau đây xin song ca cùng nữ CS... gì đó mình chả quan tâm thì chịu hết nổi.

1 vấn đề làm cho em lười ra ý kiến là đi cả ngày trời, chân sục trong giầy nên nó có mùi gì mọi người biết rồi đó. Dù sau khi tháo chân ra, em đã chịu chơi thay luôn đôi tất mới rồi cứ thể để chân ngủ chứ không xỏ vào giày, vì vậy đi lại là điều cực ngại.

Ơ nhưng mà xỏ chân vào còn hơn nằm nghe tra tấn thế này, thế là đi vào rồi mở cửa xe ra, ôi Mama ơi, cái lạnh suơng giá ngoài trời thật là cảm nhận tận đến quần... đùi :D

Ra chỗ sân khấu trên ảnh, ngay bên dưới thấy anh xxx của Đoàn mình đang hát, thế mới đau, rồ quá em chỉ hét lên đại để là cho anh em ngủ, mai còn làm việc.

Về xe xong âm thanh im bặt, ngon :D :D :D Về sau có người nói mới biết là mấy bài đầu do các anh Biên Phòng hát thật, lúc xxx sờ vào Mic hát được 2 bài thì em ra :D Công nhận các anh Biên phòng hiếu khách, 1h đêm khách đã đi ngủ còn ru nhau thế :))

Sáng hôm sau 1 số anh chị em ý ới hỏi nhau: hôm qua ai hát thế, điên à, hơn 1h đêm abc zxyz này nọ. Báo cáo luôn là không có em ra viết đơn kiến nghị, anh chị còn nghe lâu dài :))
Ơ thế còn ảnh mà ko phọt lên tiếp đi à anh mad

Pagani z

Xe máy
Xem ảnh thấy chuyến đi không chỉ mang ý nghĩa từ nghĩa cử tốt đẹp mà còn là kỉ niệm khó quên của thành viên of nhỉ? Có dịp và có điều kiện em nhất định phải tham gia .

AnhhoangSu

Xe điện
Tuyệt vời! Nhìn các em hs thương quá:(

gago69

Xe lăn
Chú mAd viết hay đấy nhỉ, thảo nào tranh cái chức phóng viên của chú Jo.

ceo133

Xe tải
các cụ nhảy bốc quá. thương các cháu ghê :(

Long Bầu

Xe hơi
Hai thèng bẹn đi Pa Ủ thay anh nè Mad ơi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng