Hành trình đến “TOKYO MOTOR SHOW”

Phi Công F1

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi. Xong em làm tô ramen

Tiếc là không được trải nghiệm, cơ mà lạnh quá em cũng không dám lái ở thời tiết này :)))

Con cub này giống xe dream vừa mới dừng bán ở VN đấy ạ. có khi nào bên Honda họ chỉ đổi tên thành dream rồi bán tại Vn

Đức Hai Hai

Xe hơi
Do nhà em đang chạy Câm Ly đời 2010 nên nhìn em này là mê ngay. Nghe cụ ptdtam bảo đây là Cẩm Ly phiên bản 5 cửa, em gửi ảnh ngoại thất trước cho các cụ xem thử :D

Nhà em cũng đang chạy Cẩm Ly 2010 cụ ạ, mỗi tội xe nhập nên bị cái bệnh điều hòa hơi thiu :(

Đức Hai Hai

Xe hơi
Nhân nói đến Cẩm Ly, em hầu các cụ mợ ảnh Cẩm Ly 2018 bản độ của nhà người ta. Trông thế thôi chứ đắp mặt, bơm mông, ốp vành vào cũng trẻ trung tươi mới lắm CCCM ạ. Một phần vì đời xe này thay đổi nhiều, trông thanh niên hơn hẳn đời cũ. Giá em nó bên nước bạn là tầm 800 triệu, ở quê mình mà giá này là em múc luôn khỏi phải nghĩ ngợi :))

Đức Hai Hai

Xe hơi
Mà taxi bên jp nhiều xe cổ thật, giống kiểu cổ như ở uk.
Tuyền là Crown đời cổ cụ ạ, đi trên đường taxi Crown bay cứ thành từng đàn luôn, cấm có thấy xe hãng khác. Họa hoằn lắm nhà cháu mới chộp được cái ảnh một em Nissan chạy taxi. Mà giá taxi ở đây cũng đắt khủng khiếp, bảo sao dân họ chen nhau bẹp dí trên tàu điện ngầm. Ở Tokyo thì thế không biết tỉnh khác thì thế nào.

funfun_oto2

Xe hơi
Tuyền là Crown đời cổ cụ ạ, đi trên đường taxi Crown bay cứ thành từng đàn luôn, cấm có thấy xe hãng khác. Họa hoằn lắm nhà cháu mới chộp được cái ảnh một em Nissan chạy taxi. Mà giá taxi ở đây cũng đắt khủng khiếp, bảo sao dân họ chen nhau bẹp dí trên tàu điện ngầm. Ở Tokyo thì thế không biết tỉnh khác thì thế nào.
Tokyo là 1 trong những tp đắt đỏ nhất hành tinh mà cụ.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]

Ơn Đảng và Nhà nước em cũng có chuyến sang Nhật cách đây vài năm
Taxi toàn Crown, mà cụ để ý toàn các ông già lái nhé. Em thấy rất ít tài trẻ, mà ở Nhật hình như thuế đường bộ cao lắm nên ai đi xe riêng hay taxi thì được cho là có điều kiện. Các cụ đi Nhật thấy trên đường xe chạy rất ít và thông thoáng nhưng dưới lòng đất thì gần như một thành phố ngầm đông như kiến đủ hết các dịch vụ, em có lần lang thang dưới lòng đất từ lúc 9h am, mải chơi lên mặt đất để về KS tối lúc nào không hay.
Nói Nhật không mất cắp thì chưa đúng lắm, thậm chí mình có để quên đồ ở KS không liên lạc lấy lại ngay trong ngày khi check out cũng mất như thường.
Gái Nhật thì em cho là không xinh lắm, thậm chí nhiều em xấu điên đảo. Thỉnh thoảng gặp vài em xinh mà nhìn như ở Việt nam thì không cẩn thận nó kiện theo luật, em nghe mấy ông Nhật bản địa nói thế. Đến Nhật ae trong đoàn bọn em cũng muốn rủ nhau đi trả thù dân tộc, nhưng để được phục vụ như soap thì kỳ công và mất nhiều time lắm. Mấy cái hộp đêm ở Ikebukoro thì thấy mấy bảo bảo kê mực xanh mực đỏ đứng như vệ binh canh Lăng ông Cụ thì chả dám vào.
Đi Nhật mà không thăm các đền chùa của họ thì thiếu sót lớn, vừa tâm linh và ngắm cảnh. Các cụ đi không cần mang theo nhiều áo vì mặc áo trắng cả tuần cũng không có vết ở cổ, để chỗ mà còn xếp đồ.

Uy_Vũ

Xe đạp
Thế nên sau háo hức lần đầu, những lần sau em chỉ đến vì công việc, xe cộ thì có quái gì mà ngắm:P
Như VN mình vào ngắm gái chứ xe cộ gì, các ông toàn cầm lens zoom vào tia gái thôi, kk

Uy_Vũ

Xe đạp
Nhân nói đến Cẩm Ly, em hầu các cụ mợ ảnh Cẩm Ly 2018 bản độ của nhà người ta. Trông thế thôi chứ đắp mặt, bơm mông, ốp vành vào cũng trẻ trung tươi mới lắm CCCM ạ. Một phần vì đời xe này thay đổi nhiều, trông thanh niên hơn hẳn đời cũ. Giá em nó bên nước bạn là tầm 800 triệu, ở quê mình mà giá này là em múc luôn khỏi phải nghĩ ngợi :))

Bản này biết bao giờ mới về VN cụ nhỉ, đẹp từ trong ra ngoài