Hành trình đến “TOKYO MOTOR SHOW”

tom9343

Xe buýt
Cụ Tâm bỏ OS sang chơi ô phân rồi à?

Đức Hai Hai

Xe hơi
Tàu cao tốc bên Nhật ngồi trong không khác gì máy bay luôn CCCM ạ, rộng rãi, thoải mái, êm ái. Nhà vệ sinh, phòng hút thuốc đủ cả. Chỗ để chân cũng lớn, mọi người ngồi làm việc nhiều lắm. Tàu chạy 300 km/h, mỗi tội giá vé khá đắt, nhà cháu đi từ Hakone về Tokyo mất khoảng 800 ngàn tiền ta.

Đức Hai Hai

Xe hơi
Xế độp bên họ trưng mắc đủ thứ lên xe xong dựng ngoài vỉa hè không lo sợ mất luôn. Cái iPad thế kia mà để ở quê mình em đồ là đi chưa quá ba bước đã có người cẩn thận cất hộ CCCM ạ :))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tàu cao tốc bên Nhật ngồi trong không khác gì máy bay luôn CCCM ạ, rộng rãi, thoải mái, êm ái. Nhà vệ sinh, phòng hút thuốc đủ cả. Chỗ để chân cũng lớn, mọi người ngồi làm việc nhiều lắm. Tàu chạy 300 km/h, mỗi tội giá vé khá đắt, nhà cháu đi từ Hakone về Tokyo mất khoảng 800 ngàn tiền ta.

Shinkansen thì ngon rồi, nhưng đắt(kể cả đối với người Nhật) nên mấy năm trước đòi làm Shinkansen ở Vn, may mà bị phủ quyết ko thì ngập mịa trong nợ mà làm ra ko ai đi nổi :D

Đức Hai Hai

Xe hơi
Mọi người trong đoàn ăn thử món trứng đại bổ, được luộc bằng nước sôi từ núi lửa còn đang hoạt động, lưu huỳnh trong nước làm vỏ trứng có màu đen nhưng bên trong trắng bóc, không như trứng bách thảo nhà bác Tập. Truyền thuyến kể là ăn 1 quả trứng này tăng 7 năm tuổi thọ. Nhà cháu tính bổ sung thêm hẳn 100 năm tuổi để bù cho thời trai trẻ ăn chơi quá đà nhưng được có 2 quả đã nghẹn lên tận cổ rồi ạ. Chắc số không sống lâu được :))

Đức Hai Hai

Xe hơi
Shinkansen thì ngon rồi, nhưng đắt(kể cả đối với người Nhật) nên mấy năm trước đòi làm Shinkansen ở Vn, may mà bị phủ quyết ko thì ngập mịa trong nợ mà làm ra ko ai đi nổi :D
Cháu chỉ sợ quê mình làm cái tàu trên cao chạy 300 km/h thì không ai dám ngồi lên thôi cụ ạ :))

Đức Hai Hai

Xe hơi
Đi thăm hoàng cung Nhật, đường bên ngoài vào cung hầu như đều phủ đá dăm, người Nhật làm vậy để ngày xưa nếu có quân địch kéo đến thì từ xa đã nghe thấy tiếng chân, không hiểu thân thủ phi phàm cỡ mấy mợ ninja lead bên ta đến đây thì có bị lộ không :D

Tiếc cái là đợt này đoàn qua không đúng dịp nên không gặp được Nhật hoàng.

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Quả là nước nhật Văn Hoá ,Ý Thức, ,,, Mọi thứ thật tuyệt - cụ chủ có chuyến đi ý nghĩa quá

ptdtam

Xe máy
Yokohama làm gì cho nó xa, Kabukicho ngay cạnh đấy Tàu, Phi đủ cả:)). "Chơi" xong vòng ra cửa tây Shinjuku làm xiên thịt nướng với chai bia hồi sức là đẹp:D:D:D
Chuẩn rồi. Xong em làm tô ramen
Kim vàng giọt lệ thần thánh, đậu ở xứ người nhìn tình hơn hẳn.

Tiếc là không được trải nghiệm, cơ mà lạnh quá em cũng không dám lái ở thời tiết này :)))

X_X

Xe đạp
Đẹp, mà cảm giác cảnh cứ buồn buồn nhỉ :-?

ptdtam

Xe máy

ptdtam

Xe máy
Mọi người trong đoàn ăn thử món trứng đại bổ, được luộc bằng nước sôi từ núi lửa còn đang hoạt động, lưu huỳnh trong nước làm vỏ trứng có màu đen nhưng bên trong trắng bóc, không như trứng bách thảo nhà bác Tập. Truyền thuyến kể là ăn 1 quả trứng này tăng 7 năm tuổi thọ. Nhà cháu tính bổ sung thêm hẳn 100 năm tuổi để bù cho thời trai trẻ ăn chơi quá đà nhưng được có 2 quả đã nghẹn lên tận cổ rồi ạ. Chắc số không sống lâu được :))

Trứng này ăn có vị thum thủm lạ thường, em vừa ăn vừa thủm thủm kaka

ptdtam

Xe máy
Vé đi hơn 3000 Yên, tương đương 6~800k Việt Nam, đắt thật cụ ạ. Nhưng nếu đi làm thường xuyên thì mua vé tháng. Thường các công ty sẽ hỗ trợ chi phí này cho nhân viên đi làm hoặc họ thuê nhà gần công ty cho các cụ ở có tiện đấy. Chính sách rất tốt.

Quả là nước nhật Văn Hoá ,Ý Thức, ,,, Mọi thứ thật tuyệt - cụ chủ có chuyến đi ý nghĩa quá
Mọi thứ rất tuyệt vời, văn hóa, cuộc sống, đãi ngộ, vệ sinh :D

Đẹp, mà cảm giác cảnh cứ buồn buồn nhỉ :-?
Thời tiết mấy hôm đầu mưa bão lắm cụ, đi ra ngoài mà ướt chèm bẹp với lại cuộc sống bên đây đa phần là công việc, náo nhiệt chỉ được vài khu à

Cụ cứ chờ, em sẽ up dần đây :D

lactroimtp

Xe máy
Đoàn em được đưa đón bởi em Cá Mập này, theo đánh giá thì còn êm hơn cả Fortuner 2017 của Việt Nam, ngồi được 10 người, rộng rãi thoải mái, cửa chỉnh điện còn điều hòa thì chỉnh tay, khá thú vị ạ.

Đường xá của Nhật làm thích quá nên đi êm là đúng rồi, mà Hiace đời mới êm hơn Fortuner Việt nam nhiều :D

nghiahp3965

Xe đạp
Đoàn em được đưa đón bởi em Cá Mập này, theo đánh giá thì còn êm hơn cả Fortuner 2017 của Việt Nam, ngồi được 10 người, rộng rãi thoải mái, cửa chỉnh điện còn điều hòa thì chỉnh tay, khá thú vị ạ.

Cá Mập ở VN đa phân cắt bỏ các hàng ghế sau thành xe Van để chuyển chở đồ, giờ thấy cũng ít ai chạy các cụ nhỉ.