Hành trình đến “TOKYO MOTOR SHOW”

ptdtam

Xe máy
Bên Nhật không có tên đường hay sao mà không biết đường vậy cụ? Thế thì google maps làm sao nó chạy được nhỉ?
Thật ra là có cụ ạ, tên đường được đặt trên cây đèn xanh đèn đỏ, em quên chụp lại để các cụ dễ hình dung. Trên thực tế cứ search Google maps thì vẫn ra bình thường. Còn thông thường thì đưa số điện thoại của nơi cần đến thì các bác tài sẽ tìm được nhanh hơn.

Bác Tâm Phạm xem bên đấy có nhiều lexus ko. Thời em sang cach đây vài năm thì xe sang toàn thấy merc, bmw rất ít thấy lexus.
Nhìn chung ra đường thì 70% là Toyota, còn lại thì Lexus vẫn chiếm đa số so với các hãng khác như e thấy ít hơn Lexus 1 tí là Nissan rồi mới đến Mazda. Giới nhà giàu thì Mẻrc và Bim. Trong Toyota museum thì có 2 mẫu xe đua này :D.

Màu trắng là em Lexus RC F GT 500. Điều đặc biệt là em này có động cơ chỉ 2.0L mà công suất lên tới 550 ngựa. Nói về động cơ 2.0L mạnh nhất thì hiện tại thuộc về Merc là 380 ngựa, tuy nhiên đó là bản phổ thông :D còn bản xe đua này thì Toyota đã làm được 1 điều kỳ diệu mà em cũng không tưởng tượng được. Trọng lượng thì rất nhẹ nha các cụ, tầm 1 tấn lẻ 20 kg gạo, rất nhẹ.

Em bên dưới là mẫu siêu xe đầu tiên của Lexus, mẫu LFA. Ngày trước bán ra là bản giới hạn, có khách đặt hàng thì mới sản xuất chứ không bán đại trà. Về động cơ là 4.8L với công suất 500 ngựa thấp hơn mẫu F GT 500 là 50 ngựa. Đây là kiến thức dưới sự hiểu biết của em, có gì sai xin các cụ mợ góp ý thêm.

Các cụ mợ nào muốn xem chi tiết hơn thì click vào link dưới, lúc qua em có live stream về các xe được trưng bày ở đây.

Link: - cụ mợ nào muốn xem nhanh thì nhấn vào đoạn 1:02:22 nhé.

Đức Hai Hai

Xe hơi
Sai rồi cụ à, xe Nhật đẹp lắm đấy. Ban đầu em cứ nghĩ mình rất hiểu về xe nhưng khi qua đó em thấy xe Toyota có nhiều mẫu lạ lắm, em nhìn mà chẳng biết được tên :)))

Em làm vài ảnh cho cụ xem thử

Em 86 phiên bản sport

Century huyền thoại, giá chỉ bằng 1 nửa Roll Royce

Toyota Crown Concept, đẹp ngỡ ngàng

JPN Taxi cho khách đi thử

Em xin góp vui thêm một em Crown thời trung cổ, mà hay ở chỗ vừa chộp ảnh xong quay ra quay vào em nó đã phi vèo đi mất, xe Toy đúng là bền từ ruột bền ra, 50 mùa lúa trổ bông vẫn chạy tốt :D

chuongzx

Xe máy
Đông thế hở cụ. Trông như mấy nghìn người. Trời mua xếp hàng thế này chắc ướt hết
Đến được cổng thì ướt hết nửa người dưới nhưng vì đam mê quá cũng ráng phi vào cụ ạ :D

Em xin góp vui thêm một em Crown thời trung cổ, mà hay ở chỗ vừa chộp ảnh xong quay ra quay vào em nó đã phi vèo đi mất, xe Toy đúng là bền từ ruột bền ra, 50 mùa lúa trổ bông vẫn chạy tốt :D

Xe cổ nhưng mới ken xà ben. Em thấy hài nhất lúc này và tội chị hướng dẫn viên. Đoàn mình đi đâu thấy xe lạ là chạy tới trước mặc chị ấy giới thiệu gì thì đứng 1 mình :))))

IQ Cao

Xe đạp
Con JPN Taxi hay phết, về VN chạy gia đình cũng chất :)

ptdtam

Xe máy
Con JPN Taxi hay phết, về VN chạy gia đình cũng chất :)
Dòng Taxi mà Toyota sản xuất thì chắc em không phải review gì cả, vì nó là cái tiêu chuẩn, cái chuẩn mà các hãng khác họ làm theo, nó quá huyền thoại rồi. Em gửi cụ vài ảnh ngự lãm, hàng ghế 2 rất rất rất rộng ạ.

ptdtam

Xe máy

Xe cổ nhưng các chi tiết vẫn còn rất mới và sáng bóng. 1 Huyền thoại đã làm nên tên tuổi của thương hiệu Toyota. Em bổ sung vài ảnh chi tiết cho nóng

Các thanh mạ crom vẫn còn sáng bóng như mới.

Khoan lái rất cổ các cụ ạ

Móc đai an toàn

ptdtam

Xe máy
Xe cổ nhưng các chi tiết vẫn còn rất mới và sáng bóng. 1 Huyền thoại đã làm nên tên tuổi của thương hiệu Toyota. Em bổ sung vài ảnh chi tiết cho nóng

Các thanh mạ crom vẫn còn sáng bóng như mới.

Khoan lái rất cổ các cụ ạ

Móc đai an toàn

Các cụ mợ cứ để ý kĩ các thanh mạ crom, sáng bóng nhìn mê hồn :D

hanhphuclangthang

Xe đạp
Em góp thêm cái ảnh để nối được đuôi của cụ, cũng phải lội mưa gần 30p mới đến được cái cổng vào, quá đông

Thêm tấm vé vào cửa giá 1.600 Yên tương đương với 320.000 VND nữa, đắt phết :D

Bé gái cũng xếp hàng như người lớn.

Gần 30 phút sau mới thấy được cái cổng vào.

Nhìn cảnh này mà hãi hùng quá, ở VN cứ mua vé là vào quen rồi, qua đó chen chân có quen ko cụ :))

chuongzx

Xe máy
Nhìn cảnh này mà hãi hùng quá, ở VN cứ mua vé là vào quen rồi, qua đó chen chân có quen ko cụ :))
Em chỉ ngại mưa gió chứ không ngại chen chân cụ à, các em bé nhỏ còn cầm dù xếp hàng được mà :D Bên này ý thức của họ cao lắm, lỡ dù của họ có chạm dù mình họ cũng cuối đầu xin lỗi, rất trật tự và nề nếp :D

lx125_black

Xe container
Thớt hay, em đặt 1 chỗ hóng ảnh xe và JAV

chuongzx

Xe máy

hanhphuclangthang

Xe đạp
Em chỉ ngại mưa gió chứ không ngại chen chân cụ à, các em bé nhỏ còn cầm dù xếp hàng được mà :D Bên này ý thức của họ cao lắm, lỡ dù của họ có chạm dù mình họ cũng cuối đầu xin lỗi, rất trật tự và nề nếp :D
Em nghe bảo qua Nhật mà có bị mất đồ thì chỉ có khách du lịch lấy, không biết có phải không :)))

chuongzx

Xe máy
Em nghe bảo qua Nhật mà có bị mất đồ thì chỉ có khách du lịch lấy, không biết có phải không :)))
Chuẩn rồi cụ à, cứ người Nhật họ chả lấy đâu, có mất đồ thì chắc TQ hoặc VN mình lấy thôi, mất mặt lắm :(

Như hình chiếc xe đạp bên dưới, để nguyên 1 cái ipad trên xe, chỉ cần đưa tay vào là lấy được thì cụ sẽ biết được độ văn minh của họ thế nào. Trong khi giá mua mấy chiếc ipad này không hề rẻ hơn ở VN mình đâu nhé.

hanhphuclangthang

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ à, cứ người Nhật họ chả lấy đâu, có mất đồ thì chắc TQ hoặc VN mình lấy thôi, mất mặt lắm :(

Như hình chiếc xe đạp bên dưới, để nguyên 1 cái ipad trên xe, chỉ cần đưa tay vào là lấy được thì cụ sẽ biết được độ văn minh của họ thế nào. Trong khi giá mua mấy chiếc ipad này không hề rẻ hơn ở VN mình đâu nhé.

Xe đẹp quá, ở VN chắc mất luôn cả xe rồi :))))

otooi

Xe tải
Em tưởng không phải khóa xe chứ nhỉ?