[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Phi công Mí71 hoặc EC125 khi hạ cánh mà gặp hoa tiêu dư lày là hoang mang phết đới:P.À cụ nhắc bạn nữ lần sau có làm gì trên tàu hay trên giàn thì luôn ở tư thế "nghỉ hải quân" nhé.Cụ thì chuẩn rồi.hehe.tư thế đó bọn em áp dụng trong uống bia thấy hao lắm ợ:D
Ke ke, nghỉ hải quân là dư lào cụ?

Chepomdua

Xe buýt
Hoa tiêu đã sẵn sàng, mời các cụ....hạ cánh khẩn cấp để em còn rút xuống dưới. Phơi nắng một lúc trên này mà hoa hết mắt vì nóng hầm hập: lửa trên đầu đổ xuống, hơi nóng mặt sàn sắt thép bốc lên

Phi công Mi171 và EC125 nhìn thấy hoa tiêu dư lày thì hoang mang lắm ạ:P.Cụ nhắc cô bé này lần sau nếu làm gì trên tàu hoặc trên Giàn thì luôn ở tư thế "nghỉ hải quân" nhé.Tư thế ấy bọn em áp dụng trong uống bia thấy hao lắm ạ:D

Chepomdua

Xe buýt
Ke ke, nghỉ hải quân là dư lào cụ?
Khà khà,đứng như cụ là chuẩn đấy.Hai chân mở rộng bằng vai,còn các thứ khác thì liêu xiêu cũng được.Ví dụ:Miệng mở,cằm thu,quân dung tươi tỉnh...uống.Khẩu lệnh đấy ạ:D

Có cụ phát hiện các cụ mời xìgà thuyền trưởng kìa:-?.Lần sau cụ phang vài can 30l Làng Vân cho em,kết hợp vài can 30l cà pháo muối nữa nó mới chất,lính đảo thèm quà quê vậy đó.
Mang 3 thùng rượu ra có được mang lên đảo đâu? Cuối cùng anh em trên tàu bú sạch. Cà pháo đúng là không nghĩ ra thật

Chepomdua

Xe buýt
Mang 3 thùng rượu ra có được mang lên đảo đâu? Cuối cùng anh em trên tàu bú sạch. Cà pháo đúng là không nghĩ ra thật
Ai bảo anh mang thùng làm gì(sang nhưng chư chắc đã quí đâu),cứ can 30l mà phệt cho em(giống hệt nước ngọt đất liền nhé nên sếp không cấm đâu,mặc dù sếp biết thừa:D).Cà pháo ngâm can là một phát kiến ấn tượng đối với lính đảo,không ăn được nhiều thì vẫn để dành được.Thôi anh phọt tiếp đê!

Dr.Teng

Xe buýt
Mỗi một chuyến đi của cụ chủ là cho em một chuyến du lịch gián tiếp, hiểu nhiều hơn về các địa danh, lịch sử mà chưa có điều kiện đi. Vui buồn xúc động qua từng cung bậc cảm xúc của cụ. cảm ơn cụ đã có một bài viết - một câu chuyện - một chuyến đi chia sẻ thật tuyệt. Chúc cụ chủ sức khoẻ, hạnh phúc, công việc tốt để có nhiều chuyến đi hơn nữa và chia sẻ nhiều hơn nữa đến mọi người, trong đó có em.

Ai bảo anh mang thùng làm gì(sang nhưng chư chắc đã quí đâu),cứ can 30l mà phệt cho em(giống hệt nước ngọt đất liền nhé nên sếp không cấm đâu,mặc dù sếp biết thừa:D).Cà pháo ngâm can là một phát kiến ấn tượng đối với lính đảo,không ăn được nhiều thì vẫn để dành được.Thôi anh phọt tiếp đê!
Cụ bigbang , tilltill vào nghiên cứu món này xem sao? Báo cáo với các cụ là 2 cụ này 26/5 sẽ khởi hành đi Trường Sa và đây là chuyến đi thăm cuối cùng trong năm nay rồi thì phải. Cụ BigBang đã mua xe đạp tập cho anh em đảo chìm. Rất cảm kích tình cảm của cụ dành cho bộ đội

Chepomdua

Xe buýt
Cụ bigbang , tilltill vào nghiên cứu món này xem sao? Báo cáo với các cụ là 2 cụ này 26/5 sẽ khởi hành đi Trường Sa và đây là chuyến đi thăm cuối cùng trong năm nay rồi thì phải. Cụ BigBang đã mua xe đạp tập cho anh em đảo chìm. Rất cảm kích tình cảm của cụ dành cho bộ đội
Cảm nhận của cá nhân em thôi anh ạ,lính đảo cái gì cũng thiếu nên bất cứ cái gì từ đất liền ra cũng quí và anh em rất trân trọng.Đọc thớt của anh nhiều lần em rớt nước mắt không phải chỉ bởi sự gian khổ,chân thành,kiên trung của lính đảo mà còn là vì tình cảm của anh cho Đảo nên em mới nói.Em cũng đã từng nhập ngũ,ngày Mẹ em chuẩn bị lên thăm có viết thư hỏi thiếu gì không con?Chẳng thiếu gì,Mẹ làm cho con ít muối lạc thôi.Hehe,6 thằng một mâm xúc thêm muối lạc ăn cơm cười nhăn nhở còn Mẹ em cũng cười nhưng nước mắt rơi...Hình ảnh một sếp ngân hàng chân đi rép rọ,quần sắn móng lợn hai tay xách hai can cà pháo muối bước lên cầu tàu trong ráng chiều bầm đỏ có sức biểu cảm lắm ợ:D

lyhoa75

Xe điện
Cảm nhận của cá nhân em thôi anh ạ,lính đảo cái gì cũng thiếu nên bất cứ cái gì từ đất liền ra cũng quí và anh em rất trân trọng.Đọc thớt của anh nhiều lần em rớt nước mắt không phải chỉ bởi sự gian khổ,chân thành,kiên trung của lính đảo mà còn là vì tình cảm của anh cho Đảo nên em mới nói.Em cũng đã từng nhập ngũ,ngày Mẹ em chuẩn bị lên thăm có viết thư hỏi thiếu gì không con?Chẳng thiếu gì,Mẹ làm cho con ít muối lạc thôi.Hehe,6 thằng một mâm xúc thêm muối lạc ăn cơm cười nhăn nhở còn Mẹ em cũng cười nhưng nước mắt rơi...Hình ảnh một sếp ngân hàng chân đi rép rọ,quần sắn móng lợn hai tay xách hai can cà pháo muối bước lên cầu tàu trong ráng chiều bầm đỏ có sức biểu cảm lắm ợ:D
@-)@-) Bủ mợ, cá chép biết nhà cháu ợ?

Gà Gô

Xe tải
Cảm nhận của cá nhân em thôi anh ạ,lính đảo cái gì cũng thiếu nên bất cứ cái gì từ đất liền ra cũng quí và anh em rất trân trọng. Đọc thớt của anh nhiều lần em rớt nước mắt không phải chỉ bởi sự gian khổ,chân thành,kiên trung của lính đảo mà còn là vì tình cảm của anh cho Đảo nên em mới nói.Em cũng đã từng nhập ngũ,ngày Mẹ em chuẩn bị lên thăm có viết thư hỏi thiếu gì không con?Chẳng thiếu gì,Mẹ làm cho con ít muối lạc thôi.Hehe,6 thằng một mâm xúc thêm muối lạc ăn cơm cười nhăn nhở còn Mẹ em cũng cười nhưng nước mắt rơi...Hình ảnh một sếp ngân hàng chân đi rép rọ,quần sắn móng lợn hai tay xách hai can cà pháo muối bước lên cầu tàu trong ráng chiều bầm đỏ có sức biểu cảm lắm ợ:D
Em thích cụ rồi đấy.
Chỉ qua vài ba còm mà cụ lột được hết thâm cung bí sử của những người lính. :D
Hóng tiếp xem cụ còn chiêu gì của lính nữa không? :)):))

chuotlang

Xe lừa
Hoa tiêu đã sẵn sàng, mời các cụ....hạ cánh khẩn cấp để em còn rút xuống dưới. Phơi nắng một lúc trên này mà hoa hết mắt vì nóng hầm hập: lửa trên đầu đổ xuống, hơi nóng mặt sàn sắt thép bốc lên

Gần 2000 cmt giờ mới chịu để lộ ra cơ đây :)

cuchuoichat

Xe đạp
Có cụ nào đi để em ủng hộ ít chè Thái Nguyên ạ

xebo

Xe bò ! ©

Đứng cạnh dai đẹp mà xoắn hết quẩy ! Nàng ấy ko có nick ở đây nên dìm hàng tí. Hehe...

chuotlang

Xe lừa
Mệ, có đếch gì đâu mà lộ hả Chuột. Có khoe liền :)).
Chè Thái nguyên cũng là thứ rất được bộ đội hoan nghênh các cụ ạ.
Thú tội lại sợ đưa ra toà án binh chứ j hehe

Đùa chứ cuối năm ngoái bạn em rủ đi 1 chuyến ntn, Cty bên đó tài trợ cho các chiến sỹ rồi
Em chỉ lo xách cái thân lên đường thôi, suy nghĩ mãi vụ say sóng rồi loanh quanh 4 bề biển xanh lại mệt vì say sóng nên thôi
Người Mỹ trầm lặng kinh đới, mặt mũi tỉnh queo chả thấy mệt j cả :)

Chepomdua

Xe buýt
Có cụ nào đi để em ủng hộ ít chè Thái Nguyên ạ
Tuyệt vời!Chè Thái hãm vào ca(dùng nước mưa nhé),mỗi thằng chíp chíp một phát...Cụ lội ngược lại là thấy có 2 cụ cuối tháng này đi đấy.Có ít gửi ít,món này cụ triển khai thẳng đến đảo chìm cụ thể cho em.