[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

E cũng hóng, cq có 1 vài đối tượng đc đi đoàn ngay sau: 10-19/5. E cũng thik đi mà chưa đến lượt, thấy bảo thiêng liêng, cao quý lắm, hơn cả đi Châu Âu ý (đi Châu Âu h đơn giản nhiều rồi), kinh phí cũng cao, nói trước để các cụ chbi là cỡ 100tr/ng nhé.
Đi tàu To của Hải Quân, vào các vùng nhạy cảm có cả máy bay tháp tùng trên đầu, ngày nào cũng lênh đênh trên biển, 3 bữa rượu uống bét nhoè, cụ nào mà tửu lượng cao đi càng thích...
Chi phí ít nhất cho 1 người cỡ phải từng đó nhưng toàn bộ kinh phí do Bộ quốc phòng chi trả hết nên ko phải chuẩn bị gì nhiều đâu cụ ạ.

113_HaNoi

Xe tải
Chi phí ít nhất cho 1 người cỡ phải từng đó nhưng toàn bộ kinh phí do Bộ quốc phòng chi trả hết nên ko phải chuẩn bị gì nhiều đâu cụ ạ.
Bộ Quốc phòng trả nhưng đơn vị nào đi sau này có bao nhiêu người đi sẽ phải đóng đấy cụ

EM hóng. Lại nhớ Trường Sa.

ĐI tháng 4 là nhàn nhất rồi. Biển lặng, tàu giờ lại to.

Tụi chúng em toàn phải đi cuối năm gió lộng, biển động, sóng to, tàu lại bé :(. Nhưng lại được đi ngóc ngách :D, nhờ thế biết ối thứ hay hơn các sếp đi dạo :P

Tài mới

Xe tăng
Công ty em có lão xxx đi đợt này à.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Nhất cụ, năm ngoái ngành e cũng có 1 chuyến, cụm e 7 tỉnh mới đc 1 a GĐ đi, e dự họp để bầu ng đi mà buồn vì chả tới lượt mình :((
Nghỉ 30/4 đi đâu cụ em ơi???????

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cám ơn các cụ, em sẽ cố gắng cập nhật thông tin hầu các cụ ở nhà. Thách thức lớn nhất là chuyện say sóng vì em vốn tiền đình kém. Cụ nào có cách gì chống say sóng ko ạ...:-o
Thế vụ máy ảnh cụ xử lý như thế nào ạ? Ra đấy mà không có nhiều ảnh cho bọn em thưởng thức thì phạt cụ đấy nhá.

Nẵm nay thời tiết trong năm quá khắc nghiệt, mấy bác tài xế taxi cũng phải kêu trời vì nắng hạn. Cuối tháng 4 đã vào mùa mưa rồi mà trời vẫn ko có một giọt mưa. Chiều ngày 24 họp đoàn để phổ biến tình hình nội quy, lịch trình của chuyến đi và thông báo tình hình trên biển. Nội dung thông báo tình hình trên biển do trực tiếp Chuẩn đô đốc Phạm văn Sơn thực hiện. Ông llên tục nhắc đi lại đây là những thông tin mật và còn hơn cả mật, chưa hề có trên thông tin đại chúng, bởi vậy người nghe phải hết sức nâng cao việc tuân thủ. Những thông tin ông thông báo còn nóng hầm hập hơn cả nắng xế chiều Sài gòn. Chưa khi nào biển Đông căng thẳng như thời điểm này, giàn khoan 981 chỉ là câu chuyện nhỏ như " cái móng tay" ( nguyên văn lời Chuẩn đô đốc ). Những cái khác đang diễn ra còn căng thẳng hơn nhiều

Thế vụ máy ảnh cụ xử lý như thế nào ạ? Ra đấy mà không có nhiều ảnh cho bọn em thưởng thức thì phạt cụ đấy nhá.
Nhờ các ofer em đã trang bị được đầy đủ vũ khí quân tư trang, thậm chí có cả....đại liên. Cụ cứ yên tâm :P

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nhờ các ofer em đã trang bị được đầy đủ vũ khí quân tư trang, thậm chí có cả....đại liên. Cụ cứ yên tâm :P
Vậy là mừng rồi ạ.
Chắc cụ vẫn chưa lên tầu đâu cụ nhỉ?

Vài thông tin chắc chưa cụ nào được nghe thấy, e nói loáng thoáng thế này thôi
1. Lần đầu tiên tàu ngầm Mỹ xuất hiện gần khu vực DK 1 và chạy nổi ( đó là điều cực kỳ bất thường của tàu ngầm ) mục đích là đề chúng ta quan sát thấy sự hiện diện của họ. Một thông điệp muốn gửi đến : Mỹ đang muốn support chúng ta chăng?
2. Những cuộc tập trận của hải quân Trung quốc trong năm 2016 ngoài các khoa mục đánh chiếm đảo thì lần đầu tiên xuất hiện khoa mục : dùng tên lửa đánh chìm tàu VẬN TẢI của đối phương. Chúng nó đang đe doạ đến ai vậy.
3. Hải quân nhân dân Việt Nam : em sẽ câm như hến. Các cụ cũng hiểu và thông cảm thôi, phỏng ạ.
Một chút căng thẳng thoáng qua. Chúng ta ở đất liền cũng chỉ biết biển đang dậy sóng, nhưng mức độ lại nóng đến thế sao ???? Nhưng điều đó chỉ thôi thúc e và đoàn công tác sớm được ra đảo với các chiến sĩ mà thôi. Còn lâu chúng nó mới làm cho con dân đất Việt run sợ.

• Vodka
Reactions: RR1

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Sau bài nói chuyện của Chuẩn đô đốc là sĩ quan tác chiến của Bộ tư lệnh hải quân trình bày kế hoạch hành quân. Chặng đường di chuyển toàn tuyến sẽ khoảng 1300 hải lý, trong khi tốc độ di chuyển của tàu là 10 hải lý/h ~X((:|. Lộ trình sẽ đi qua 10 đảo nổi và chìm. Trong lộ trình chắc chắn sẽ có một vài địa điểm sẽ có tàu chiến Trung quốc ra ngăn cản hay theo dõi....nếu có lệnh báo động chiến đấu thì phải hành động như thế nào...sĩ quan tác chiến phổ biến rất cụ thể