Hành trình đến Muine Bay bằng: Máy bay - Tầu hỏa - Ô tô và ít kinh nghiệm ở Mũi né

PARASUCO

Xe tăng
Khách sạn Nội Bài hôm trước em gửi là 35 nghìn/ ngày đêm cụ à. Em không biết trước sân đỗ có bãi gửi ko thì 60k em cũng gửi vì gửi ở Ks Nội bài xong lại phải bắt xe ôm đi ra cũng quá tội.

Bóng Chày

Xe lừa
PARASUCO nói:
Khách sạn Nội Bài hôm trước em gửi là 35 nghìn/ ngày đêm cụ à. Em không biết trước sân đỗ có bãi gửi ko thì 60k em cũng gửi vì gửi ở Ks Nội bài xong lại phải bắt xe ôm đi ra cũng quá tội.
Em vẫn gửi bãi đối diện chỗ cái cột cao to đấy. Trước vẫn 40k, mới lên 60k từ mùng một Tết con rồng vừa rồi

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
HongHa nói:
rảnh rỗi em post thêm vài ảnh chụp trên tầu của VietJet air lúc về

các bạn tiếp viên của VietJet Air rất tươi trẻ
VJA bay tàu 320 hả bác? Lái Ta hay Tây vậy?

Sent from my iPhone using Forum Runner

nhinhim2003

Xe buýt
Đúng rồi bác ạ, đi ra khu Nguyễn ĐÌnh Chiểu ấy, nhiều hàng ăn lắm. với mức giá 1tr5 thì hè này có thể ở phòng hạng sang của resort 4* như Bamboo, Allezboo đấy...
Nhưng em thấy ở đó ko có cái khoản kayak à. Em cũng làm du lịch, muốn vào khảo sát 1 chuyến. Nhà bác đi vui thế này, em cũng sẽ ở thử Muine bay 1 hôm. hiii... thử cái cảm giác chèo kayak.
Mà từ Mũi Né bay này ra đồi cát xa ko bác ơi.
Cái Mũi né bay này chắc ở cuối đường Nguyễn đình chiểu thấy bác chủ thớt bảo ở cạnh đồi cát vàng mà, chắc gần Năm châu. Bác mà đi book Novella hoặc Tiến Đạt 3 sao thôi nhưng cũng đẹp hơn cái này nhiều đấy, giá cho đại lý du lịch có 45usd thôi, nó ở gần trung tâm ngay cạnh Ngọc sương ăn uống ngon hợp lý, hoặc ra bờ kè hải sản bình dân

Linh_nhat

Xe hơi
Cái Mũi né bay này chắc ở cuối đường Nguyễn đình chiểu thấy bác chủ thớt bảo ở cạnh đồi cát vàng mà, chắc gần Năm châu. Bác mà đi book Novella hoặc Tiến Đạt 3 sao thôi nhưng cũng đẹp hơn cái này nhiều đấy, giá cho đại lý du lịch có 45usd thôi, nó ở gần trung tâm ngay cạnh Ngọc sương ăn uống ngon hợp lý, hoặc ra bờ kè hải sản bình dân
Mũi Né Bay hơn chứ cụ. Tiến Đạt khu Seaside thì được cái gần biển phòng ốc lại không đẹp. Lắm muỗi. Ngủ mà ko mắc màn muỗi nó tha ngay. Bên khu Hillside mới xây thì phòng đẹp hơn nhưng lại phải băng qua đường mới tới biển. Với lại khuôn viên sao mà so được với Mũi Né Bay hả cụ? Được cái là 2 cái này thuận tiện ăn uống. Ngoài Ngọc Sương thì bước vài bước sang Lâm Tòng gần đấy giá cũng ngon bổ rẻ lắm. Họ dựng mấy cái chòi gần bãi biển ăn & cảm nhận gió biển thích thật.

Chỉnh sửa cuối:

Linh_nhat

Xe hơi
Em cũng vừa có chuyến đi nghĩ lễ 30/4 ở Mũi Né về. Cảm thấy hơi thất vọng với những gì mình tưởng tưởng và nghe quảng cáo.
Điểm trừ:
1. Bãi biển khá bẩn, nhiều rác và vỏ con sò. đi lên hơi đau lòng bàn chân.
2. Nước biển không được sạch. Theo lý giải của lái xe taxi là do trước đó mấy ngày có mưa lớn???
3. Khu bàu trắng chụp nên ảnh thì đẹp, nhưng thực tế thấy cũng không có gì. Có lẽ do em đi ban ngày nên rất nóng và mệt nên không cảm nhận được vẻ đẹp của nó. Đoàn em đi mỗi người háo hức trượt cát được 1 lần là chán, đi ra taxi về luôn. Dịch vụ ở đây khá đắt, thuê xe u oát đi được khoảng 500m từ cửa vào lên đồi cát và đi về hết 600k/lượt. Gia đình nào đi cùng e bé nhớ giữ cháu cẩn thận. Máy nhóc lái xe đi rất ẩu. Trông mặt non choẹt. Không biết đã có bằng chưa???
4. Trò chơi trên biển không có gì. (chắc tại em đi không phải mùa du lịch của nó ( từ t11 - t3)). Ngoài trừ môn lướt ván dù rất hay nhưng không chơi được :( vì muốn chơi được các cụ phải học đến 3-4 hôm và học phí 100$/h
Điểm cộng:
1. Phòng rất đẹp, quang cảnh khu resort khá đẹp và cầu kỳ. Giá cả cũng phải chăng (1.4 tr/ đêm).
2. Người dân rất chất phác và hòa đồng.
3. Ăn uống khá rẻ nhưng không có gì đặc sắc hơn nơi khác. Có lẽ hải sản ăn ở biển nào cũng như nhau các cụ ạ.
4. Đi chơi buổi tối rất đông vui và sôi động: các quán bán đồ lưu niệm, cafe, ăn uống lúc nào cũng sáng trưng và tất nập (đa phần là đi bộ)
5. Gia đình em đi thuê xe máy đi dạo phố buổi tối xe ga 70k, xe số 50k quá rẻ. chỉ cần đưa giấy tờ gì đó để họ biết bạn là ai là lên xe đi thôi.

Kết luận: Em thấy Mũi Né cũng bình thường. Đi Nha trang đẹp hơn và tiện đường hơn. Vì đi Mũi né các cụ phải transit từ Nha Trang vào hoặc từ Sài Gòn ra (cách Nha trang 245km và SG 200km) nên time đi lại khá tốn.
Cái này tuỳ cảm nhận cuả mỗi người thôi cụ. Cụ đi vào dịp 30*4 quá đông nên chắc nhiều thứ không được như ý. Chứ em thì thấy Nha Trang không thích bằng. Tắm biển ở Nha Trang thì nếu ko ở Resort thì ra tắm bãi tắm chung chả thích. Giá phòng resort NT thì đắt hơn hẳn khu Mũi Né. Nếu không cụ vào khu Kê Gà í. Trong đấy giá phòng rẻ hơn, phòng ốc đẹp - như cái Rock Water Bay chăng hạn - biển đẹp. Mỗi tội vắng vẻ và buồn thoai.

Chỉnh sửa cuối:

nhinhim2003

Xe buýt
Mũi Né Bay hơn chứ cụ. Tiến Đạt khu Seaside thì được cái gần biển phòng ốc lại không đẹp. Lắm muỗi. Ngủ mà ko mắc màn muỗi nó tha ngay. Bên khu Hillside mới xây thì phòng đẹp hơn nhưng lại phải băng qua đường mới tới biển. Với lại khuôn viên sao mà so được với Mũi Né Bay hả cụ? Được cái là 2 cái này thuận tiện ăn uống. Ngoài Ngọc Sương thì bước vài bước sang Lâm Tòng gần đấy giá cũng ngon bổ rẻ lắm. Họ dựng mấy cái chòi gần bãi biển ăn & cảm nhận gió biển thích thật.
Em là em vote cho cái Novella chứ ko vote cho Tiến đạt, Tiến đạt thì công nhận không có khuôn viên nhưng Novella cái khuôn viên bên khu Cali đẹp lắm chứ, ăn sáng ngon với lại cái giá 45usd so với cụ chủ đặt bên Mũi né bay thì em nghĩ ở khu này trung tâm, vui và tiện, em ngủ ở Novella có mắc màn đâu chạ có con muỗi nào, ai đi nghỉ resort mắc màn bao giờ. Mà cụ tư vấn cho người ta cái sen vàng (Golden lotus ) ở Trần phú, Nha trang là không hợp lý đâu nhé. Ông đấy là 2 sao đuối, cũng có thang máy đấy nhưng Là nhà nghỉ thì đúng hơn, giá cho đại lý năm ngoái có 250K thôi.

Linh_nhat

Xe hơi
Em là em vote cho cái Novella chứ ko vote cho Tiến đạt, Tiến đạt thì công nhận không có khuôn viên nhưng Novella cái khuôn viên bên khu Cali đẹp lắm chứ, ăn sáng ngon với lại cái giá 45usd so với cụ chủ đặt bên Mũi né bay thì em nghĩ ở khu này trung tâm, vui và tiện, em ngủ ở Novella có mắc màn đâu chạ có con muỗi nào, ai đi nghỉ resort mắc màn bao giờ. Mà cụ tư vấn cho người ta cái sen vàng (Golden lotus ) ở Trần phú, Nha trang là không hợp lý đâu nhé. Ông đấy là 2 sao đuối, cũng có thang máy đấy nhưng Là nhà nghỉ thì đúng hơn, giá cho đại lý năm ngoái có 250K thôi.
Thì em nói theo tiêu chí rẻ thôi mà cụ. Cái Sen Vàng em cũng có nói là em đi qua nhìn nó mới mới, còn giá rổ cụ thể thì em chịu. Thía nên mới phải chịu khó vào hóng các cụ để học hỏi kinh nghiệm đi chơi cho tốt chứ.

VCHDHN

Xe container
Em sắp nhờ bác roài đây.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bình thường thì em sắp xếp lịch đi ăn chơi, nghỉ mát cho gia đình;
Vừa rồi gấu và cô bạn lọ mọ trên nhóm mua thấy giá của Muine Bay Resort rẻ lại có KM đủ thứ, cộng với vé bay SG của VietJet air khứ hồi chỉ tầm 2tr1 nên Gấu tiền trảm hậu tấu book xong xuôi hết mới báo, đến ngày cứ thế lên đường

7h sáng xuất phát, đang còn sớm 2f1 tranh thủ ngủ tiếp trên đường ra SB

8h đến SB, tìm chỗ gửi xe, bãi ngay cổng SB 60k/ngày đêm chát quá, không biết bên trong KS Nội bài và Bưu điện vẫn giá cũ 40k :(

F1 thứ 2 lần đầu tiên được đi MB khá thích

Đúng 8h45 ra tầu bay VietJet air bằng Bus, SB nội bài em thấy bay nội địa hiếm khi được ra tầu bằng lồng, SG thì đi hay về đều ko phải đi bằng Bus

f1 đầu tranh thủ chụp cái

Mũi né là đẹp nhất rồi, cháu nhà cụ duyên thế! không biết ở mũi né có nhiều ks không? hay toàn resort? vì resort thì hơi tốn kém

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Mũi né là đẹp nhất rồi, cháu nhà cụ duyên thế! không biết ở mũi né có nhiều ks không? hay toàn resort? vì resort thì hơi tốn kém
Bác cứ yên tâm có rất nhiều sự lựa chọn giành cho bác, công nhận là cũng toàn thấy resort thật nhưng cũng có resort giá tương đương hoặc hơn khách sạn 3 sao chút thôi. Thích thì cứ nhích bác ah. :)

hitantis1.8e

Xe máy
tiếp chuyện khu Hàm Tiến;
hôm trước đi chơi tối đi qua khu Bờ kè sát biển thấy tây ăn rất đông, view đẹp, mát và thấy lái xe bảo chỗ này cũng rẻ lắm, em thử xuống xem nhưng tiền nào của ấy thôi các cụ ạ, tôm he thì rất to nhưng toàn ướp đá, mực cũng vây, ghẹ ít và bé, giá cả rẻ hơn tí so với quán Hồng Vinh nên em đành đi thêm vài km nữa ra quán Hồng Vinh 1 nằm gần cuối khu Hàm Tiến cho lành

Ăn ở hàm tiến nhiều tây không khí vui vẻ
Quan trọng giá lại rẻ hơn
N

hitantis1.8e

Xe máy
Lúc quay ra thì gặp 1 chuyện hiếm có với XXX; XXX TP Phan Thiết có người vẫn tốt thật

Chuyện là thế này: vì ko biết đường nên lái xe cứ theo đường cũ mà ra, xe túc tắc chạy chậm, cả xe nhâm nhi mực nướng, lái xe cũng làm vài miếng vừa đi vừa nói chuyện về mực, nước mắm, đến gần cuối đường chỉ còn 100m là ra đường to vì mải nói chuyện lái xe ko để ý cái biển 1 chiều to oành

Ặc, XXX đặt biển tởm thế, chạy qua cái ngã 3 được 20m thì thấy mấy chú dân phòng nhảy ra chỉ gậy vào, em quay lưng nhìn lại thì thấy đúng là có 1 biển, đi bọ lại thì biển 1 chiều, xong roài, quay ra xem thế nào thì thấy dân phòng dẫn lái xe đến gặp XXX phường đang ngồi trong ngõ, lỗi đi vào đường cấm thế này thì với tỉnh lẻ hình như là 400k, em đưa 200k cho xxx phường và nói tôi là khách du lịch thôi, chứ ko phải lái xe, vì tôi bảo lái xe tìm cửa hàng mua Mực nên mới xảy ra chuyện này, lỗi thì rõ ràng là do lái xe ko để ý rồi; XXX phường ko nhận, bảo anh là khách thì ra ngoài để tôi làm việc với lái xe, em ra ngoài đứng và thấy lái xe móc ví thêm 200k nữa cùng với 200k của em đưa XXX, XXX cầm tiền rồi thế quái nào em thấy vẫn bắt lái xe ký biên bản, hóa ra XXX thu phạt theo đúng lỗi là 400k; lái xe xin xỏ tiếp nhưng ko được, XXX chỉ về đồn cách đấy 300m bảo về đấy làm giấy nộp phạt luôn và kẹp 400k vào tập giấy tờ cầm về Phường;
về phường chú XXX kia gặp trưởng CA phường và tua lại toàn bộ sự việc là em và lái xe đưa tiền thế nào rồi chìa tập giấy tờ và 400k cho Sếp xem;
Chú trưởng CA Phường khá hiểu luật, mắng chú XXX kia là ai cho anh cầm tiền thế này, cầm thế này lai sai, chú XXX kia vội ra trả tiền cho lái xe, 1 lát thì chú trưởng CA phường gọi lái xe vào hỏi anh lái xe ở đâu, chở khách gì...., chú lái xe nói tôi ở SG chở khách vào đây du lịch, vì không biết đường nên ko may chạy vào đường 1 chiều; Chú trưởng CA phường bảo chú XXX kia " thôi, người ta là khách du lịch, người ta ko biết thì trả lại giấy tờ cho người ta đi đi, làm khó người ta làm gì" - lần đầu thấy chú XXX tốt thế- XXX HN mà thế nhá, giữ bằng 30 ngày kèm phạt...., chú muốn thế nào.......
Lần đầu nghe thấy có 1 chú xxx tốt bụng như vậy.
E 1 lần nữa thay bác lái xe cảm ơn chú .

gia doi

Xe điện
Cụ chủ thớt có 2 cô công chúa đáng yêu thật đó