[Funland] Hành trình đi chữa Thoát vị đĩa đệm

ngocnghech84

Đi bộ
3-10 : Tôi tên Huy , sn 84 , nặng 65 kg , khỏe mạnh và luôn vui vẻ với mọi người .Công việc của tôi là làm kỹ thuật viên chỉnh sửa ab cưới ở 1 ảnh viện lớn ở xã đàn . Cv cũng nhẹ nhàng , ko nặng nhọc gì , cho đến buổi trưa người vận chuyển lô hàng đến cửa hàng . Anh ý có nhờ tôi bê cùng lô hàng vào cửa hàng , vốn tính hay giúp người , tôi lao đến bê cùng anh .Lô hàng cũng khá nặng , nhưng lúc đó chả nghĩ gì , thanh niên mà , bê được 5m rồi tôi đi trước lên bậc thang , tôi cúi xuống bỗng cảm thấy rất khó chịu ở lưng . Cũng may có mấy người xung quanh chạy đến bê 1 tay rồi vào cửa hàng . Từ lúc đó tôi cảm thấy rất khó chịu , tôi lên phòng ngồi làm , nhưng cứ ngồi được 10' là mỏi lưng lại đứng dậy , buổi tối thì ngồi 1 tí cứ khó chịu , o biết tại sao, lúc đó chỉ nghĩ là đau lưng bt. Sáng hôm sau ngủ dậy đi vệ sinh , đi được 10m bỗng cảm thây tê buốt chân trái , o chịu được nữa , tôi nằm cố gắng gọi mọi người ra đỡ tôi dậy , Và từ lúc đó tôi chỉ nằm 1 chỗ. Vì cứ nghĩ đau lưng nên tôi quyết định nằm ở nhà 1 hôm để cho khỏi .
4-10 : Hôm sau vẫn thế, tê buốt chân trái , o đi nổi , tôi gọi cho bác sỹ quen, và người ta gt 1 người bạn đến xoa bóp bấm huyệt và châm cứu. Anh ý đến và xem cho tôi và bảo tôi bị thoát vị đĩa đệm, Rồi xoa bóp bấm huyệt , châm cứu và nói tôi phải tập đu xà. Lúc đó tôi nghĩ đau thế này thì ngồi o xong đứng nói đứng dậy.Nằm nhà cả ngày tôi lên mạng tìm hiểu cách chữa thoát vị đĩa đệm. Hic . căn bệnh thật đáng sợ và tôi bắt đầu lo lắng .Có rất nhiều topic nói nhưng toàn nói về chữa tây y và đông y , đêm hôm đó tôi quyết đinh đi đến YHCT nguyễn bỉnh khiêm khám .
5-10 :: Vào viện và bắt đầu chụp CT rồi bác sỹ chẩn đoán bị thoát vị đĩa đệm , bất đầu thời kì Trị liệu . Bắt đầu với máy kéo giãn cột sống ,sóng ngắn vào chỗ đau, cuối cùng là xoa bóp bấm huyệt .

8-10 : Cảm thấy như dịu đi 1 chút nhưng vẫn o thể ngồi quá 5' , tôi quyết định đi làm . sóng ngắn

12 và 13 lại trùng ngày cuối tuần bv họ o làm việc nên tôi đành đi xuống 1 ông lang ở cuối đường trương định , năm ngoái tôi bị trật khớp ở chân và tôi đến ông ý bấm cho tôi vào khớp , khỏi hẳn nên tôi có niềm tin ở ông. Chỉ tiếc khi xuống ông bị ốm đã o chữa bệnh vài hôm, nên con trai ông bấm huyệt cho tôi . Bấm 2 hôm thấy cũng đỡ nhưng ngồi vẫn đau và ko dc lâu.

14-10 : quyết định nghỉ làm ở nhà vì quá đau . mình lại đến YHCT điều trị 1 tuần theo lời khuyên của bạn điều dưỡng hay bấm huyệt cho mình

15-10 : Theo liệu trình mới mình sẽ o làm sóng ngắn vùng thoát vị nữa mà sẽ làm châm cứu, sau khi châm cứu xong tôi cũng thấy chân trái o còn buốt nữa nhưng vẫn thấy tê tê

19,20-10 : BV nghỉ

19-10 : Tôi nằm tìm trên mạng các topic để xem mọi người chữa đâu tốt , tôi thấy có người nói chữa ở 1 ông lang khâm thiên , trong 1 tháng và sau đó tập xà đơn và đi bơi và đỡ. có sdt tôi gọi check luôn . Bạn ý có nói là chữa ở đó và chữa về các khớp , phần lớn là tập thể dục như bơi . Tôi có phần tin tưởng và liều , buổi trưa đến và thú thật là chú ý chữa vặn vẹo chân tay khiến tôi đau điếng và sợ . cả đêm o ngủ vì gió mùa về làm chân đau nhức .

20-10 : 4h sáng vẫn tỉnh vì đau nhức , tôi bèn cầu nguyện đức phật hãy giúp tôi khỏi bệnh , vì tôi o đáng bị như thế . Tôi tìm trên mạng rất nhiều người chữa , và tâm sự của người thì sắp mổ , người thì đau đớn nhưng vẫn kiên trì vật lí trị liệu . Tìm được 1 topic nói về 1 ông lang tên là Lang Anh ở 33 , ngõ 64 lê trọng tấn . tôi thêm niềm tin vì những lời người đó kể rát thật , sau đó còn đi đá bóng được cơ mà .

15h chiều : tôi co mặt ở địa chỉ đó để gặp ông lang , Anh ý nhìn và nói mình bỏ đai lưng ra , từ bh o cần đeo đai nữa > trong lòng vui quá , vì mình vừa mua hôm qua , chỉ làm theo chỉ thị bác sỹ bảo thôi . Mình bỏ ra và nằm sấp để anh ý xem. Anh ý bảo là mình bị thoát vị đĩa đệm , Giãn dây chằng ở mông chữa 3 ngày là khỏi đi làm luôn , cái chính là chữa cột sống cho ngon . Mình sướng quá , rồi vào phòng khoảng 3' anh Lang Anh day các cơ gân bên cột sống và mông. . Sau đó anh ý bảo nằm in để anh truyền khí . Mình thấy lạ lạ . sau đó đứng dậy ra ngoài ngồi , Mình thấy nhẹ nhõm hẳn .
Trở về nhà , cảm giác nhẹ đi lúc đi có người dìu 10m phải nghỉ , về phăm phăm về .có cái chú ý là mình cảm giác đằng sau hông như có con gì nó bò bò , theo mình nghĩ thìg có thế đó là anh ý truyền khí để lưu thông.

21-10 : sáng đến hỏi thì anh ý bảo là khí anh ý nắn chỉnh khí , mông tôi hôm trước lép 1 tí , vậy mà hôm nay đã căng lên. cũng giống như lần trước anh day các cơ gân bên cột sống và mông và truyền khí . lần này về sẽ đau hơn nhưng đau hơn sẽ nhanh khỏi hơn . 2 tiếng sau tôi cảm thấy dọc chân trái rất buồn , o như kiểu trời lạnh tê buốt , mà rất buồn buồn .. đếm chân trái đau phết như lời anh ý nói .

22-10 : tiếp tục đến và anh ý cũng làm như thế , trc khi về anh ý có nói hôm nay sẽ đau 1 chút , nếu mai diu đi có thể đi làm , đi xe máy được.

23-10 :tôi thấy chân hơi nhức bên trái chân trái . Tôi quyết định đi làm , từ 1h chiều đến 11h đêm tôi đi lại rất nhiều , lên xuống cầu thang cũng nhiều . chỉ duy nhất chân trái còn hơi tê nếu ngồi ghế thấp cao khoảng 50cm .

24-10 : sáng đến chỗ anh ý để chỉnh tiếp , rồi tôi đi làm , hôm nay thì ít có hiện tượng đau chân như mấy hôm trước .

25-10 : vẫn đúng h đến để trị liệu , anh vẫn nắn và làm như những lần trước .

26-10 : sau khi tôi được anh ý chỉnh xong , ngồi uống nước anh ý nói là tôi nên nghỉ làm 2 buổi ở nhà và ngày mai ở nhà o phải đến đây, thứ 2 quay lại anh chỉnh vào nốt là xong..

28-10 : Như hẹn hôm 26-10 , tôi quay lại và anh chỉnh và nói là hôm nay anh đóng huyệt ở lưng lại , em sẽ thấy lưng nhẹ hơn nhiều , từ mai em sẽ tập thể dục ví dụ đi đá bóng, tenis , cầu lông.Và anh ý hẹn 25 ngày sau đến để anh xem lại . Trong lòng sướng quá , không biết diễn tả ra sao .

sau 8 ngày với liệu trình chữa trị , tôi đi lại nhẹ nhàng , đi xe máy bt , Tôi thật sự ko biết diễn tả sao nữa. Chỉ mong những người bị thoát vị đĩa đệm may mắn tim được người chữa bệnh giống như tôi . Các bạn nếu tin tôi hãy đến điều trị ở anh Quốc Anh : 0983225316 . số 33 , ngõ 64 , lê trọng tấn . Còn các bạn có điều gì thắc mắc hãy gọi cho tôi : 0916.55.55.84 ., tôi tên là Huy

ngocnghech84

Đi bộ
nghĩa là sao hả bác, vì hiện tại em thấy em bt lắm, từ mai em bắt đầu tập thể thao , vậy bác thế nào, bác kể của bác cho em và mọi người biết được o.

ongdogia

Xe tăng
Em xin lỗi chứ em chữa đây rồi! Ko hiệu quả nếu ko muốn nói là.... Bác ko nên tự quảng cáo như vậy! Em dính mất 6trieu ko ra ji T_T
Cụ nói rõ hơn để mọi người biết và tránh cụ ợ.

KhangMinh

Xe máy
Thì đến anh ý bảo của em 4 buổi sẽ khỏi, nhưng liệu trình là 8 buổi. Sau buổi đầu nộp 1tr, buổi thứ 2 nộp hết 5,5tr nữa là 6,5tr. Và khẳng định là khỏi. Em làm 5 buổi vẫn ko thấy ji, 8 buổi vẫn thế. Hix. Xong em nghĩ, nếu mỗi buổi mất chưa đầy 2 phút để xoa nắn và bôi thuốc, 8 buổi mất 15' sờ vào người mà khỏi thì a này đúng là thánh sống ạ! Thêm nữa, nếu đúng là khỏi chắc như lời a nói, thì a cứ trị liệu cho xong đi, sau 8 buổi đỡ đi, nói thật ko chỉ riêng em chứ 60tr chứ ko fai 6tr cũng đầy người sẵn sàng trả nếu khỏi, cớ sao mất có 15' mà a ko thể cho mọi người nợ đi, xem có đúng như lời a nói ko, mà cứ fai đến là thu tiền luôn! Trị bệnh này mà dễ thế sao, mong mọi người cẩn thận mất thêm tiền, thời gian và đặc biệt là niềm tin. Với em, quan trọng nhất là tập luyện và giữ gìn ạ!

shiva9988

Xe tải
Ông Lang anh không chỉ a KhangMinh chữa r mà ng quen e bị chữa họ nói cũng nhiều r, vớ va vớ vẩn mà đắt. Thôi thì cụ nào tin thì cứ thử mất tiền ngu 1 khóa học cho tỉnh. Biết đâu lại chữa hợp với cụ :))

ngocnghech84

Đi bộ
Thì đến anh ý bảo của em 4 buổi sẽ khỏi, nhưng liệu trình là 8 buổi. Sau buổi đầu nộp 1tr, buổi thứ 2 nộp hết 5,5tr nữa là 6,5tr. Và khẳng định là khỏi. Em làm 5 buổi vẫn ko thấy ji, 8 buổi vẫn thế. Hix. Xong em nghĩ, nếu mỗi buổi mất chưa đầy 2 phút để xoa nắn và bôi thuốc, 8 buổi mất 15' sờ vào người mà khỏi thì a này đúng là thánh sống ạ! Thêm nữa, nếu đúng là khỏi chắc như lời a nói, thì a cứ trị liệu cho xong đi, sau 8 buổi đỡ đi, nói thật ko chỉ riêng em chứ 60tr chứ ko fai 6tr cũng đầy người sẵn sàng trả nếu khỏi, cớ sao mất có 15' mà a ko thể cho mọi người nợ đi, xem có đúng như lời a nói ko, mà cứ fai đến là thu tiền luôn! Trị bệnh này mà dễ thế sao, mong mọi người cẩn thận mất thêm tiền, thời gian và đặc biệt là niềm tin. Với em, quan trọng nhất là tập luyện và giữ gìn ạ!

cám ơn bạn , mình chỉ là 1 bệnh nhân giống bạn , cũng hoang mang , và khi mình đến chữa anh lang anh hiện h mình thấy tốt hơn rất nhiều so với ở y học cổ truyền, đó là cảm nhận từ mình , mình o PR gì hết. Hiện h mình đã xong trị liệu anh ý làm cho mình và bh anh ý khyên là tập thể dục để tốt hơn. Hôm nay mình đa bắt đầu đi xe máy mà ko thấy tê chân lúc ngồi xe, còn bt đi lại thì chân trái mình hơi khó chiụ. khập khiễng vì mình 1 tháng o vận động , có lẽ bị căng . Mình muốn hỏi sức khỏe của bạn sau khi chữa anh ý ra sao được o, và bh sức khỏe bạn thế nào ạ ?

ngocnghech84

Đi bộ
Ông Lang anh không chỉ a KhangMinh chữa r mà ng quen e bị chữa họ nói cũng nhiều r, vớ va vớ vẩn mà đắt. Thôi thì cụ nào tin thì cứ thử mất tiền ngu 1 khóa học cho tỉnh. Biết đâu lại chữa hợp với cụ :))
Mình nghĩ 6t5 mà so với sức khỏe của mình sẽ ko đắt bạn ạ, ko biết bạn có bị bệnh giống bọn mình ko, nhưng thật sự bị bệnh này lúc mới bị rất hoang mang, cơ thể o làm được gì .

lexusandbmw

Xe điện
1 kiểu quảng cáo trá hình à ? Em cười cụ 1 cái =))
em cũng nghĩ thế
- trường hợp cụ sau 1 chấn thương có thể chỉ là đau lưng cấp: nếu đúng chỉ cần nghỉ ngơi dùng giảm đau chống viêm là hêt. nếu có thoát vị thì là thoát vị đĩa đêm do chấn thương. cụ nói nắn chỉnh như nắn khớp cổ tay chân ko bằng.
- cụ có chụp phim MRI thì post lên cho các cụ và cụ Dr Chinh xem nào.

shiva9988

Xe tải
Mình nghĩ 6t5 mà so với sức khỏe của mình sẽ ko đắt bạn ạ, ko biết bạn có bị bệnh giống bọn mình ko, nhưng thật sự bị bệnh này lúc mới bị rất hoang mang, cơ thể o làm được gì .
Vâng thưa cụ! Em cũng bị và bị rất nặng, và chả có cái chỗ nào ở HN này chữa thậm chí tỉnh khác mà em không biết.Giờ e đỡ 90% không phải nhờ thuốc hay mấy ông lang đấy, mà tự lực do e giữ gìn luyện tập, thay đổi chế độ ăn uống và chế độ sinh hoạt cụ ạ. Còn 6,5 đúng chả là gì, chữa mà dứt bệnh 650 tr em cũng chồng ra ngay , nhưng chữa lang băm tiền mất tật mang thì 50 nghìn em cũng xót xa cụ ạ

letuan711

Xe tải
Lại âm binh vào quảng cáo rao vặt rồi mm ơi

ongdogia

Xe tăng
Vâng thưa cụ! Em cũng bị và bị rất nặng, và chả có cái chỗ nào ở HN này chữa thậm chí tỉnh khác mà em không biết.Giờ e đỡ 90% không phải nhờ thuốc hay mấy ông lang đấy, mà tự lực do e giữ gìn luyện tập, thay đổi chế độ ăn uống và chế độ sinh hoạt cụ ạ. Còn 6,5 đúng chả là gì, chữa mà dứt bệnh 650 tr em cũng chồng ra ngay , nhưng chữa lang băm tiền mất tật mang thì 50 nghìn em cũng xót xa cụ ạ
Em đồng ý với cách làm của cụ. Cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm về chế độ ăn uống, sinh hoạt để mọi người cùng tham khảo được không ợ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Kụ chưa đến chỗ em đâu nhé:D. E không quảng cáo, nhưng em mời kụ đến chỗ em để lấy lại niềm tin cho Đông Y chân chính!

The Leak

Xe buýt

Kụ chưa đến chỗ em đâu nhé:D. E không quảng cáo, nhưng em mời kụ đến chỗ em để lấy lại niềm tin cho Đông Y chân chính!
cụ cho e hỏi
chẳng là hôm thứ 5 vừa rồi , e ngủ trưa đến chiều tầm 4h , lúc ngồi dậy tự nhiên thấy đau nhói ở 2 bên dưới bả vai ( chỗ hốc xuơng ở lưng )
sau đó e đi đá bóng , đá hết h1 thấy bt , ra sân nghỉ giải lao thì lúc vào sân e thấy quay sang 2 bên ,lần này là đau chỗ cổ , cúi xuống lại bị đau
Về đến nhà thì đau hơn , đau theo dạng đau buốt
em có bôi dầu gió , đến sáng nay thì thấy đỡ hơn 1 chút thôi
Chiều e lại đi đá bóng tiếp
Và đến hiện tại bây giờ thì e thấy đau cực kỳ ,
em không cúi đc, không quay sang 2 bên đc... có quay hay cúi thì phải chậm và từ từ
Em đọc trên mạng về 2 vấn đề: căng cơ cổ và thoát vị đĩa đệm đốt sổng cổ
Thông tin e đọc khá mù mờ , e chưa xác định đc , mà giờ e lại chưa có đk để đi chụp cộng hưởng từ :(
Giờ biểu hiện của e như này ạ : đau vùng cổ , 2 hốc xuơng ở lưng , không quay hay cúi đc ...
Liệu có phải e bị TVDD đốt sống cổ không ạ , e hoang mang quá :( , e mới 25 xuân thôi
P/s : e k thấy tê tay , tê chân hay gì cả :(

constructionhp

Xe máy
Thoát vị đĩa đệm mà sờ vào khỏi thì mấy ông Việt Đức sắp đóng cửa hết rồi.

shiva9988

Xe tải

Em nghe tiếng cụ lâu rồi ạ, cụ mật thư em cái địa chỉ với giờ cụ làm và sdt, lúc nào e đến cụ giúp em tí được không ạ ?

civic 209

Xe hơi
em cũng đang bị thoát vị đĩa đệm các cụ nhà ta biết chỗ nào chữa tốt thì giúp em với.