[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

anminh47

Xe đạp
Chém ấy mà các cụ. TT lên thế này thì chết à, nhiều cụ bán đợt rồi xong lại khóc ròng à?
Nhưng biết đâu nhỉ? Mỗi ng 1 tư duy, một suy nghĩ thế mới tạo ra TT, thế mới có kẻ bán, ng mua chứ.
Biết đâu VIC năm nay có 180 :))
TT ốm rồi???
:))

anminh47

Xe đạp
TT đã hoàn thiện đáy sóng 4 và bước vào sóng 5 (con sóng tăng nhanh nhất và cũng sẽ là khốc liệt nhất trong TT).
Đỉnh sóng 5 ngày trùng với đỉnh sóng 3 tuần vào quý 1 năm 2019. Dự điểm số sẽ nằm trong khoảng 1300-1350 (có thể có sai số nhỏ vì sự khốc liệt của sóng 5)
Điểm xuất phát của sóng 5 thường sẽ là dòng bank, dòng BĐS làm lead, vừa rồi thì dòng bank đã thể hiện, vậy tới đây thì dòng BĐS sẽ thể hiện. Nhưng đỉnh cao của sóng 5 là những mã đầu cơ. Mức lợi nhuận trong vòng 6-8 tháng tới cho một mã đầu cơ có thể đạt mức giá gấp đôi, gấp ba so với mức giá gom hàng.
Nói vậy thôi, ko các cụ lại phong thánh Chém :))
Không cần thị tường có sóng. Chỉ cần có sóng dòng đầu cơ thôi ~o)
Cái giá của việc 12h/ngày

Cháu hỏi chút ạ, cụ mở TK của bên nào mà bảng thống kê đẹp thế ạ
TVSI cụ

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Phương pháp này là ăn ké với lái, nhiều thằng ké quá thì lái lấy cái méo gì mà ăn

Lúc tôi liều mình bắt đáy giá sàn, liều mình ôm gánh nặng thay các cụ thì các cụ lại đang cảm thấy nhẹ gánh vì đã bán được cổ phiếu, vậy lúc đó ai sẽ là người phải chịu rủi ro nhiều hơn.

Khi chúng tôi làm việc 10-12 tiếng mỗi ngày thì các cụ rảnh rang có thời gian cafe chém gió. Không muốn làm mà lại muốn có ăn thì chỉ có đợi khi nào VN lên CNXH đi nhá :))
cụ mới học chơi ck và tk không biết bao nhiêu cụ nhỉ? nói thực là càng thấy cụ show càng thấy hài, thôi k tranh luận với cụ, vì giờ chưa phải lúc, cụ cứ ăn là mừng cho cụ thôi. :))

Chỉnh sửa cuối:

AA_A

[Tịch thu bằng lái]
SB1 - con cưng của Sabeco đã lên sàn upcom. SB1 là công ty con của SAB (Sabeco). Sabeco giá bây giờ gần 300, thế mà giá SB1 hiện nay chưa bằng 1/10 giá SAB. Mời các bác cùng nghiên cứu con SB1 này:

Bia Sài Gòn Nghệ Tĩnh tiền thân là Xí nghiệp nước ngọt Vinh, thành lập năm 1984. Tháng 9/2006 Bia Sài Gòn Nghệ An hợp nhất với Bia Sài Gòn Hà Tĩnh và đổi tên thành CTCP Bia Sài Gòn - Nghệ Tĩnh như hiện nay có vốn điều lệ 105 tỷ đồng. Từ đó đến nay công ty chưa tiến hành tăng vốn điều lệ.

Tổng CTCP Bia rượu Nước giải khát Sài Gòn (Sabeco) là cổ đông lớn duy nhất nắm giữ 54,73% vốn điều lệ của SB1.

Hoạt động chính của SB1 là sản xuất và kinh doanh bia hơi, bia chai các loại, nước uống tinh khiết mang nhãn hiệu Vida và Sài Gòn. Mảng sản xuất và kinh doanh bia mang lại gần như toàn bộ doanh thu cho công ty, chiếm tỷ trọng đến 99,99% tổng doanh thu.