Hành trình HN <-> TpHCM

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Hành trình HN <-> HCM

Daer các cụ,

Kế hoạch thứ 3 (6/5/2014) e đi TP HCM bằng xe của e (1 Trong 2 xe santafe 2008 hoặc Camry 2013) Trong khoảng 12-15 ngày cả đi lẫn về. Cung đường HN <-> ĐN thì Ok vì e đã chạy rồi. Cụ nào có kinh nghiệm chạy cung đường từ ĐN vào TpHCM thì cho e lời khuyên với ạ. Các cụ lưu ý giúp e là đi đường là 3 ngày đi + 3 ngày về nên HN <-> TP HCM chỉ chia làm 3 cung đường Sao cho phù hợp sáng chạy tối nghỉ ngơi

Vodka các cụ trước

lehoanghapm

Xe đạp
Hành trình HN <-> HCM

Daer các cụ,

Kế hoạch thứ 3 (6/5/2014) e đi TP HCM bằng xe của e (1 Trong 2 xe santafe 2008 hoặc Camry 2013) Trong khoảng 12-15 ngày cả đi lẫn về. Cung đường HN <-> ĐN thì Ok vì e đã chạy rồi. Cụ nào có kinh nghiệm chạy cung đường từ ĐN vào TpHCM thì cho e lời khuyên với ạ. Các cụ lưu ý giúp e là đi đường là 3 ngày đi + 3 ngày về nên HN <-> TP HCM chỉ chia làm 3 cung đường Sao cho phù hợp sáng chạy tối nghỉ ngơi

Vodka các cụ trước
Chào bác,
Khoảng giữa tháng 6, em cũng làm chuyến Hà Nội - Vũng Tàu. Em đang nhờ bác buffalo cố vấn.
Bác cập nhật tình hình chuyến đi em tham khảo với nhé. Cảm ơn bác.
Chúc bác thượng lộ bình an

lehoanghapm

Xe đạp
kế hoạch xuyên Việt từ Bắc Vào Vũng Tàu theo đường Hồ Chí Minh cụ thể như sau: ngày khới hành dự kiến 15/6.
Ngày 1: Hà Nội - Đồng Hới (580,7Km). Em tự chia quãng đường đi và dừng theo google map.
+, Chặng 1 (90,7Km): 5h - 7h <Đặng Trần Côn, Hà Nội - Thị trấn Hàng Trạm>. Nghỉ ăn sáng thị trấn Hàng Trạm,huyện Yên Thủy, Hòa Bình.
+, Chặng 2 (259Km): 8h - 13h10' <Thị trấn Hàng Trạm - Đập Cầu Cau, Thanh Thịnh,Thanh Chương,Nghệ An>. Nghỉ ăn trưa.
+, Chặng 3 (231Km): 14h30' - 19h <Thanh Thịnh,Thanh Chương,Nghệ An - Đồng Hới>. Ăn tối và nghỉ tại Đồng Hới.
Ngày 2 : Đồng hới – Huế (177Km). Chạy QL1 < 8h - 11h30>. Nghỉ tại Huế.
Ngày 3 : Huế - Hội An (138Km). 8h - 10h45'. Nghỉ tại Hội An. Ở Hội An em có bạn.
Ngày 4 : Hội An - Nha Trang (510Km)
+, Chặng 1 (117Km): 5h- 7h <Hội An - Quảng Ngãi>. Ăn sáng Quảng Ngãi
+, Chặng 2 (172Km): 8h- 11h20' <Quảng Ngãi - Quy Nhơn>. Ăn trưa Quy Nhơn.
+, Chặng 3 (231Km): 13h - 17h30' <Quy Nhơn - Nha Trang>. Nghỉ tại Nha Trang.
Ngày 5,6: Ăn chơi tại Nha Trang.
Ngày 7: Nha Trang - Vũng Tàu( Nhà em).

Chỉnh sửa cuối:

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Cám ơn cụ, thời gian đi như của cụ thì e lại không có. E dự định như sau:
Chiều đi:
Ngày 1: HN - Huế
Ngày 2: Huế - Nha Trang
Ngày 3: Nha Trang - Bình Dương
Chiều về:
Ngày 1: HCM - Tuy Hoà ( Quy Nhơn )
Ngày 2: Tuy Hoà (QN) - Đà Nẵng
Ngày 3: Đà Nẵng (Cung đường này dài nhất, và e cũng đã chạy một mạch về HN rồi). Nếu mêt quá e nghỉ ở TX Thái Hoà và ngày 4 sẽ về HN

Hado

Xe đạp
Hành trình này năm nào mình cũng đi và chia làm 3 ngày :
Ngày 1 : HN - Đồng hới, nếu đi theo đường HCM khoảng 6ooKm. (5h - 18h)
Ngày 2 : Đ Hới - Tuy hòa (Phu yên) 5h - 19h
Ngày 3 : Tuy hòa - SG 5h - 17h.
Chiêu SG -HN
Ngày 1 : SG Quy nhơn
Ngày 2 QN - Đồng hới
Ngày 3 DH - HN

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Hành trình này năm nào mình cũng đi và chia làm 3 ngày :
Ngày 1 : HN - Đồng hới, nếu đi theo đường HCM khoảng 6ooKm. (5h - 18h)
Ngày 2 : Đ Hới - Tuy hòa (Phu yên) 5h - 19h
Ngày 3 : Tuy hòa - SG 5h - 17h.
Chiêu SG -HN
Ngày 1 : SG Quy nhơn
Ngày 2 QN - Đồng hới
Ngày 3 DH - HN
Cám ơn cụ, em thấy cung đường của cụ rất hợp lý đấy ạ. Em thì đi công tác kết hợp hóng hớt và tạt ngang nữa nên muốn xen kẽ các điểm giữa ra và vào.

@ Cụ cho em ít kinh nghiệm đi đường và cần lưu ý những gì khi di chuyển ở khu vực phía Nam với ạ. Nếu có thêm thông tin ăn chơi nữa thì càng quý hóa cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Ngày đi, đêm nghỉ 3 ngày phải chạy từ HN-Tp. HCM thì không còn thời gian ăn chơi trên đường nữa. Đêm có ăn chơi thì cả ngày cũng mệt quá rồi bác ạ.
Cung đường vào: Ngày 2 bác chạy từ Huế đi Nha Trang em nghĩ là tham vọng. Huế đi Tuy Hòa thì hợp lý hơn, ngày 3 đi Tp. HCM từ Tuy Hòa em nghĩ sẽ giảm được gánh nặng cho ngày 2. Đoạn đường Quảng Ngãi đến Tuy Hòa không được đẹp, em thấy sống trâu nhiều lắm, nhất là đoạn Bình Định.

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Ngày đi, đêm nghỉ 3 ngày phải chạy từ HN-Tp. HCM thì không còn thời gian ăn chơi trên đường nữa. Đêm có ăn chơi thì cả ngày cũng mệt quá rồi bác ạ.
Cung đường vào: Ngày 2 bác chạy từ Huế đi Nha Trang em nghĩ là tham vọng. Huế đi Tuy Hòa thì hợp lý hơn, ngày 3 đi Tp. HCM từ Tuy Hòa em nghĩ sẽ giảm được gánh nặng cho ngày 2. Đoạn đường Quảng Ngãi đến Tuy Hòa không được đẹp, em thấy sống trâu nhiều lắm, nhất là đoạn Bình Định.
Cám ơn cụ Porsche, em đã lên được cung đường xin cụ chỉ giáo thêm xem đã phù hợp chưa ?
Lịch trình của em là ngày đi đêm nghỉ cụ ạ, tại các điểm dừng chân có gì vui kiểu (LẠ và Ngon, Bổ, Rẻ...) thì cụ cũng cho em thông tin. Ở đây em chỉ mới đặt kế hoạch thời gian và cung đường đi cho phù hợp. Còn kế hoạch nghỉ ở các điểm dừng chân cũng có cụ ạ (Kiểu vui đâu chầu đấy...)

Đây là cung đường dự định cụ ạ:

Option1:

Chiều đi:

1. HN-> Thái Hòa: (HCM) 255km (xuất phát buổi chiều)

2. Thái Hòa -> Đà Nẵng: (1A) 563km ; (HCM -> Tân Ấp vào QL15A) 604km

3. Đà Nẵng -> Nha Trang: (1A) 525km

4. NhaTrang->HCM: (1A) 450km

Chiều về:

1. HCM-> Tuy Hòa: (1A) 574km

2. Tuy Hòa ->Huế: (1A) 496km

3. Huế->HN: (HCM) 781km ; (1A) 670km => Hỗn Hợp 720km

Option2:

Chiều đi:

1. HN-> Đồng Hới: (HCM) 578km ; (1A) 500km => Hỗn Hợp 550km (2h ở TX.Thái Hòa)

2. Đồng Hới -> Tuy Hòa: (1A) 682km

3. Tuy Hòa -> HCM: (1A) 572km ; (TL8,QL20,Đà Lạt): 561km

Chiều về:

1. HCM-> Nha Trang: (1A) 450km

2. Nha Trang->Huế: (1A) 622km

3. Huế->HN (HCM) 781km ; (1A) 670km => Hỗn Hợp 720km

Chỉnh sửa cuối:

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Chào bác,
Khoảng giữa tháng 6, em cũng làm chuyến Hà Nội - Vũng Tàu. Em đang nhờ bác buffalo cố vấn.
Bác cập nhật tình hình chuyến đi em tham khảo với nhé. Cảm ơn bác.
Chúc bác thượng lộ bình an
Cám ơn cụ, sau khi đi về em sẽ cập nhật thông tin cho cụ

usernames78

Xe buýt
Hành trình HN <-> HCM

Daer các cụ,

Vodka các cụ trước

của cụ là cụ đi cv chứ k phải du lịch, theo e thấy 3 ngày thì vô tư cụ ợ, cứ túc tắc chạy mệt thì nghỉ, đói thì ăn, ăn trên đường thì cứ quán đông xe tải mình vào, còn ngủ thì cứ thành phố nhớn ta ngủ thui, k có gì lăn tăn, theo e lịch của cụ ổn rồi đó, khỏi ngợi nhiều

Môi Cuốn Lô

Xe tải
Cụ chủ chụp và ghi lại hành trình cho anh em đi sau co chút thông tin nhé, chúc cụ chủ thượng lộ bình an

usernames78

Xe buýt
kế hoạch xuyên Việt từ Bắc Vào Vũng Tàu theo đường Hồ Chí Minh cụ thể như sau: ngày khới hành dự kiến 15/6.
Ngày 1: Hà Nội - Đồng Hới (580,7Km). Em tự chia quãng đường đi và dừng theo google map.
+, Chặng 1 (90,7Km): 5h - 7h <Đặng Trần Côn, Hà Nội - Thị trấn Hàng Trạm>. Nghỉ ăn sáng thị trấn Hàng Trạm,huyện Yên Thủy, Hòa Bình.
+, Chặng 2 (259Km): 8h - 13h10' <Thị trấn Hàng Trạm - Đập Cầu Cau, Thanh Thịnh,Thanh Chương,Nghệ An>. Nghỉ ăn trưa.
+, Chặng 3 (231Km): 14h30' - 19h <Thanh Thịnh,Thanh Chương,Nghệ An - Đồng Hới>. Ăn tối và nghỉ tại Đồng Hới.
Ngày 2 : Đồng hới – Huế (177Km). Chạy QL1 < 8h - 11h30>. Nghỉ tại Huế.
Ngày 3 : Huế - Hội An (138Km). 8h - 10h45'. Nghỉ tại Hội An. Ở Hội An em có bạn.
Ngày 4 : Hội An - Nha Trang (510Km)
+, Chặng 1 (117Km): 5h- 7h <Hội An - Quảng Ngãi>. Ăn sáng Quảng Ngãi
+, Chặng 2 (172Km): 8h- 11h20' <Quảng Ngãi - Quy Nhơn>. Ăn trưa Quy Nhơn.
+, Chặng 3 (231Km): 13h - 17h30' <Quy Nhơn - Nha Trang>. Nghỉ tại Nha Trang.
Ngày 5,6: Ăn chơi tại Nha Trang.
Ngày 7: Nha Trang - Vũng Tàu( Nhà em).
xuyên việt e đã đi 2 lần trong 2 năm qua lần nào nhẹ thì 9 ngày , lâu thì 20 ngày, mấy hum lễ 30/4 vừa rồi e có bay sg và lấy xe chạy ngược ra nha trang dọc bờ biển cá nhân e tư véo cụ nhóe, cụ nên nghe e cũng như tham khảo thêm nếu thấy e sai chứ k cụ đi như thế lầy thì phí của giời đấy cụ ợ. thế lày nhé:
1, cụ cứ hình dung từ HN - Dà nẵng, chẳng có quái gì ra hồn cả, nếu cụ là ng yêu biển, còn k thì cụ để tâm cho e 3 chỗ gọi là có: quảng bình có động thiên đường, hếu có thành nội, đà nẵng có đèo hải vân với cái phố cổ hội an, hết. nếu cụ đã đi đà nẵng rùi cụ nên bỏ hết , cũng như huế và quảng bình nếu đã đi cụ bỏ cho e nhờ.
2, bắt đầu từ quảng ngãi trở vào trong, là thành phố Quy nhơn, có cầu thị nại, ăn gà chỉ, đầm môn .... nên khám phá.
3, phú yên rất nhiều chỗ : gềnh đá đĩa, hải sản sông cầu , cá ngựa tươi sống mua ngâm rượu uống thì cứ gọi là ông uống bà khen hay, sò huyết đầm ô loan thì cụ có ăn nhớ dừng nướng mà chỉ ngâm nước sôi và ăn thôi nhé chứ k lãng phí con sò vs ng dân họ lại cười khi cụ nướng đó còn vài điểm nữa cụ tự tìm hiểu.
4, Khánh hòa, nha trang thì đèo cả, vũng rô, cụ nên dẹp cái biển nha trang đi e nhờ vì e dự chắc cụ đi nhiều rồi, nhớ đi vườn soài nhé, e vừa mua xoài to tướng ngọt lịm có 5 ngàn / kg, loại mắc thì cũng chỉ 15 ngàn à, còn cụ mò vào vườn thì ăn miễn phí, ngồi dưới đất ngửa cổ lên giời có thể gặm đc quả xoài lủng lẳng trên cây,
5, từ nha trang tới vũng tầu đoạn này quan trong ấy vậy mà cụ lại chạy 1 mạch thì phí của giời quá, e vừa đi về xong, cụ nên thế này nhé, bắt đầu từ cam ranh, cụ ra vịnh có tg cụ đi đảo bình ba, ko thì cụ chạy về phan rang ăn nho ba mọi, nhớ chạy đường ven biển qua vịnh Vĩnh Hy nhé k thì phí đời người, tới ninh chữ cụ ăn dê núi đá e dự ngon hơn dê ninh bình đó. sau đó cụ vào biển ninh chữ. tiếp theo cụ chạy về mũi né, từ ninh chữ về mũi né có biển Cà Ná cũng ok, hải sản thì cứ gọi là ..... từ đường 1a cụ nhớ rẽ vào đi mũi né bằng đường ven biển nhé chứ toẹt đối k vào mũi né bằng đường từ thành phố phan thiết k thì phí đời ng lắm, sau khi ở mũi né cụ men đường bờ biển là quốc lộ 55 để chạy về bà rịa, trên đường sẽ có mũi Kê gà chắc cụ nghe nhiều rồi chớ, rồi thì hồ tràm, biển lagi, long hải .... cuối cùng là vũng tầu chán òm.
cụ nhớ đọc kĩ những gì e lói, tìm hiểu và lên kế hoạch. chứ e là e thấy cái kế hoạch của cụ dở ẹc đó, cụ lãng phí tg quá nhiều vào mấy cái biển chẳng ra sao nhiều quá. e sẽ demo cụ vài cái hình nhé

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
xuyên việt e đã đi 2 lần trong 2 năm qua lần nào nhẹ thì 9 ngày , lâu thì 20 ngày, mấy hum lễ 30/4 vừa rồi e có bay sg và lấy xe chạy ngược ra nha trang dọc bờ biển cá nhân e tư véo cụ nhóe, cụ nên nghe e cũng như tham khảo thêm nếu thấy e sai chứ k cụ đi như thế lầy thì phí của giời đấy cụ ợ. thế lày nhé:
1, cụ cứ hình dung từ HN - Dà nẵng, chẳng có quái gì ra hồn cả, nếu cụ là ng yêu biển, còn k thì cụ để tâm cho e 3 chỗ gọi là có: quảng bình có động thiên đường, hếu có thành nội, đà nẵng có đèo hải vân với cái phố cổ hội an, hết. nếu cụ đã đi đà nẵng rùi cụ nên bỏ hết , cũng như huế và quảng bình nếu đã đi cụ bỏ cho e nhờ.
2, bắt đầu từ quảng ngãi trở vào trong, là thành phố Quy nhơn, có cầu thị nại, ăn gà chỉ, đầm môn .... nên khám phá.
3, phú yên rất nhiều chỗ : gềnh đá đĩa, hải sản sông cầu , cá ngựa tươi sống mua ngâm rượu uống thì cứ gọi là ông uống bà khen hay, sò huyết đầm ô loan thì cụ có ăn nhớ dừng nướng mà chỉ ngâm nước sôi và ăn thôi nhé chứ k lãng phí con sò vs ng dân họ lại cười khi cụ nướng đó còn vài điểm nữa cụ tự tìm hiểu.
4, Khánh hòa, nha trang thì đèo cả, vũng rô, cụ nên dẹp cái biển nha trang đi e nhờ vì e dự chắc cụ đi nhiều rồi, nhớ đi vườn soài nhé, e vừa mua xoài to tướng ngọt lịm có 5 ngàn / kg, loại mắc thì cũng chỉ 15 ngàn à, còn cụ mò vào vườn thì ăn miễn phí, ngồi dưới đất ngửa cổ lên giời có thể gặm đc quả xoài lủng lẳng trên cây,
5, từ nha trang tới vũng tầu đoạn này quan trong ấy vậy mà cụ lại chạy 1 mạch thì phí của giời quá, e vừa đi về xong, cụ nên thế này nhé, bắt đầu từ cam ranh, cụ ra vịnh có tg cụ đi đảo bình ba, ko thì cụ chạy về phan rang ăn nho ba mọi, nhớ chạy đường ven biển qua vịnh Vĩnh Hy nhé k thì phí đời người, tới ninh chữ cụ ăn dê núi đá e dự ngon hơn dê ninh bình đó. sau đó cụ vào biển ninh chữ. tiếp theo cụ chạy về mũi né, từ ninh chữ về mũi né có biển Cà Ná cũng ok, hải sản thì cứ gọi là ..... từ đường 1a cụ nhớ rẽ vào đi mũi né bằng đường ven biển nhé chứ toẹt đối k vào mũi né bằng đường từ thành phố phan thiết k thì phí đời ng lắm, sau khi ở mũi né cụ men đường bờ biển là quốc lộ 55 để chạy về bà rịa, trên đường sẽ có mũi Kê gà chắc cụ nghe nhiều rồi chớ, rồi thì hồ tràm, biển lagi, long hải .... cuối cùng là vũng tầu chán òm.
cụ nhớ đọc kĩ những gì e lói, tìm hiểu và lên kế hoạch. chứ e là e thấy cái kế hoạch của cụ dở ẹc đó, cụ lãng phí tg quá nhiều vào mấy cái biển chẳng ra sao nhiều quá. e sẽ demo cụ vài cái hình nhé
Cám ơn cụ nhiều

lehoanghapm

Xe đạp
Cảm ơn cụ nhiều, em sẽ ngâm cứu lộ trình của bác. Thực tình em cũng không có ý định qua Đà Nẵng, em chỉ ghé Hội An thăm bạn thôi, còn Nha Trang thì cho máy đứa nhỏ chơi thôi.
Vodka cụ nhé. Em click biểu tượng vodka mà không được

Hado

Xe đạp
Với hành trình 3 ngày một chiều HN - SG hoặc ngược lại thì việc thăm thú các nơi là rất hạn chế, Ví dụ cung Quy nhơn - Đồng hới thì chỉ ghé di tích cầu HL một chút thôi. Muốn thăm quan các điểm di tích dọc đường thì cần phải có time (hơn 3 ngày) cụ ạ.
Kinh nghiệm đường trường thì cứ tuân thủ biển báo và luật GT, tuy nhiên nên hạn chế một mình một đường (mồ côi) dễ bị CSGT "hỏi thăm" lắm, nên đu theo sau 1 or 2 xe là ổn vì như vậy xác xuất "hỏi thăm" vô cớ là nhỏ hơn cụ ạ.

mabu44

Xe tăng
Em hóng hớt các cụ để tham khảo xem dư nào??

lehoanghapm

Xe đạp
Hành trình HN <-> HCM

Daer các cụ,

Vodka các cụ trước
Đường sá đi lại bữa nay chắc dễ chịu chứ bác

sonvolcano

Xe tải
Kinh khủng cụ à, ql1 đang mở rộng nên e đi từ sg ra Nha Trang đường rất xấu. K biết từ NT ra thì thế nào.

Truonghd

Xe tải
Đường sá đi lại bữa nay chắc dễ chịu chứ bác
Từ SG ra Phan Thiết đường đang làm , nên đi chỉ 1 chiều thôi
E mới từ Huế vào thì nói chung QL1 ngon, nhưng là đại công trường , mở rộng ra, xe vẩn chạy đều ạ