[CCCĐ] Hành trình Xuyên Việt 35 ngày bằng Sedan

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 2 (24/02/2019)

9h: Sau khi ăn sáng tại khách sạn cả nhà ghé qua Làng Cà Phê ngắm hoa và chụp cảnh.

11h: Nhà em ghé qua Khu Du Lịch Ko Tam.

Đây cũng là một điểm đáng ghé vé vào cổng cho 2 người là 60 ngàn, sau khi đi dạo chán chê em gọi 1 phần lẩu + cơm Lam muối vừng hết 260 ngàn.

17h: 2 VC em đi ăn bánh ướt thịt nướng (45 Trần Nhật Duật), quán đông nghẹc. 7 điểm cho chất lượng, 10 điểm cho cái giá, 5 điểm vì đợi hơi lâu.

Chỉnh sửa cuối:

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 3 (25/02/2019)

Hành trình từ TP.Buôn Ma Thuột đi Tp.KonTum

Hình chụp từ Lịch sử di chuyển của Google Maps

8h: Lên đường hướng đến Pleiku, đoạn đường này khá đẹp nên E chạy thư thả ngắm cảnh.

12h: Quán Nhà Tôi Pleiku để ăn trưa tại thấy Reviewer địa điểm này cũng tốt. Nhưng chất lượng thì chỉ ở mức trung bình kém ~4 điểm.

Quán vắng, món lẩu gà không ngon và nhân viên cũng chậm nữa. Được cái cảnh đồng quê yên bình, cò bay, chim hot.

Đến 14h em đến Biển Hồ, đây là điểm nhất định phải ghé khi đi qua Pleiku.

Không khi trong lành, gió mát là một trong những hồ nước ngọt lớn và quan trọng ở nước ta.

Điểm đến tiếp theo là Nhà Thờ Gỗ Kontum

Vâng còn đây là điểm đến mang theo "chuỗi ngày bất hạnh" của cái bụng mang tên: Gỏi Lá Út Cưng

Quán sạch sẽ, thức ăn sạch sẽ, chỉ có cái món rau rừng thì rất lạ với cái bụng. Có loại rau rất đắng cắn vào là thấy tê tê đầu lưỡi rồi nhưng nghĩ chắc thượng đế đang thử thách mình nên thôi cố nuốt.

Và 3h sáng thượng đế đã gọi em dậy >:/

Chỉnh sửa cuối:

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Sướng nhất vợ chồng cụ
Hề hề cám ơn cụ.

Em chỉ nói”quan trọng nhất”thôi mà(em XV lần thứ 3 và tháng 6/19 tới đây sẽ là lần thứ 4).
Vâng cụ, có gì còn thiếu cụ góp ý giúp nhé!
Đẹp quá cụ. Em sẽ học cụ làm một chuyến khi có dịp :).
Phải làm 1 chuyến cụ à, em về được 2 hôm mà người vẫn còn lâng lâng...
Chuyến đi kín VN luôn, sướng thật.
Chúc cụ sớm có 1 chuyến đi hơn thế này nữa nhé !
Em ngóng bài viết chi tiết của cụ để chuẩn bị cho 30/4 này. Cụ up sớm lên nhé. Thanks cụ
Tại vì 1 mình cầm vô lăng nên không thể ngày đi tối viết được cụ à.
Bây giờ, về đến nhà rồi thì phải nhớ lại mà viết cũng khó nên cụ cứ thong dong vài hôm nhé.
Em up từ từ.
Cụ up ảnh cứ để tự nhiên.
Đừng lạm dụng kỹ thuật số quá.
Xem cứ ảo ảo thế nào ấy.
Cám ơn góp ý của cụ, một số hình chân dung chụp bằng App điện thoại nên chỉnh sửa cụ thông cảm nhé.
Ảnh phong cảnh hoa lá em sẽ có gắng up hình gốc ạ.
E thích những chuyến như này. Chúc gi đình Cụ an lành và vui vẻ.
Cám ơn cụ nhiều ạ.
Chúc mừng cụ :), cụ có nhiều yếu tố quá, tiền, thời gian vs sức khoẻ.
Cám ơn cụ ạ, cũng còn thiếu nhiều thứ lắm cụ nhưng cố găng để có chuyến đi để đời đó cụ.
Ảnh cụ chụp đẹp quá. Ước mơ của bao người trong đó có nhà em. Mod chuyển về CCCD cho xôm.
Thanks
Phải nói là khép 1 vòng Việt Nam luôn cụ nhỉ. Bài này chắc rất hay và chi tiết
Xin cám ơn cụ !

Chỉnh sửa cuối:

emcobietdau

Xe container
Cụ cứ cho hình gốc lên ấy. Xem thế mới thật và ý nghĩa. Ko quan trọng xấu đẹp đâu.

Chúc Cụ vui vẻ nhé.

pro8386

Xe tăng
Lâu lâu mới thấy bài hay và chi tiết như vậy, rất hay và bổ ích, chắc bác mất nhiều công sức để viết. Chúc gia đình bác nhiều sức khỏe. Thank bác.

Mihu8388

Xe tải
Lâu lâu lại có 1 bài viết đi xuyên Việt (đúng ra phải nói là vòng quanh nước Việt) ngắn gọn, súc tích, hay ho như cụ chủ đới. Tuy không chi tiết hoặc văn chương bay bổng như bài viết của một số cụ mợ khác nhưng thực sự đáng để theo dõi từ đầu đến cuối. Chờ cụ upload tiếp. Mà cụ chủ 1 lái đi vậy hơi bị ngưỡng mộ đấy.

Matizcoi

Xe cút kít
Ơ lạ nhể, mẹt người thì trưng ra, mà con mát xa 6 lại che bỉm :D
Nhưng nói gì gato với gia đình bác thớt thậc, vừa có thời gian, vừa có siền :D

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 4 (26/02/2019)

Hành Trình từ KonTum - Huế

Hình chụp từ Lịch sử di chuyển của Google Maps

Đoạn đường này khá dài nên em tranh thủ chạy từ sớm, vì tối hôm trước bị tào tháo rượt nên người cũng hơi mệt.

Đường Mòn Hồ Chí Minh khá vắng, đường cũng đẹp nhưng nếu ít đi đường đèo thì nên cẩn thận, vì dễ phân tâm trước cảnh đẹp và thiên nhiên nơi đây.

Trên đường em thấy 1 con thác nhỏ khá đẹp nên dừng chân nghỉ ngơi.

Chạy thêm 1 đoạn lại thêm 1 con thác nhỏ nữa các cụ ạ

Đoạn qua huyện Phước Sơn - Quảng Nam đúng là đẹp mê lòng người.

Chạy chậm chậm trên con đường đèo, bên dưới là con sông nước xanh ngắt, xung quanh rừng núi trùng điệp yên tĩnh, hiếm lắm mới có 1 vài xe chạy ngang.

Em chỉ nói được 1 từ đẹp tuyệt vời thôi các cụ ạ.

Video

Vừa chạy xe vừa ngắm thiên nhiên hoa lá, ghé cũng nhiều điểm nên tới 18h em mới tới Huế các cụ ạ.

Buổi tối, cả nhà chạy ra phố đi bộ ăn chè, gọi xích lô đi 1 vòng quanh Huế.

Chỉnh sửa cuối:

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 5 (27/02/2019)

Chạy xe cả ngày hôm qua hơi đuối nên sáng nay em nướng khét lẹt luôn :@) Ăn sáng, chạy đi rửa xe, xong gần 11h cả nhà mới ghé thăm quang Cung Đình Huế.

Gần 2h chiều cả nhà ghé Nhà Hàng Cung Đình Huế ăn trưa.
Món ăn ở đây ngon, nhân viên lịch sự, khung cảnh thì cổ kính nên cụ nào đi Huế ghé thử nhé.

Chiều về, dẫn ông con xuống dưới khách sạn tắm, em ngồi uống cafe, ổng lần quần 2 tiếng mới chịu lên.

Buổi tối, cả nhà đi ăn bún bò, đi bên bờ sông Hương, ăn ốc, ăn chè rồi về nghỉ ngơi, chuẩn bị cho ngày mai đi Quảng Bình.

Chuyến này đi hơi tiếc vì không ghé được các lăng mộ của Vua Gia Định, Minh Mạng...
Đợt về, em còn ghé Huế đi vườn Quốc Gia Bạch Mã em up sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Cụ cứ cho hình gốc lên ấy. Xem thế mới thật và ý nghĩa. Ko quan trọng xấu đẹp đâu.
Chúc Cụ vui vẻ nhé.
Vâng cụ !

Lâu lâu mới thấy bài hay và chi tiết như vậy, rất hay và bổ ích, chắc bác mất nhiều công sức để viết. Chúc gia đình bác nhiều sức khỏe. Thank bác.
Cám ơn cụ, em cũng không giỏi viết lách nên đâm ra khó. Với lại hình chúp tứ tung (vừa máy ảnh, vừa đt của bà xã, vừa đt của em) giờ về phải gọp lại nên hơi lâu ạ.

Lâu lâu lại có 1 bài viết đi xuyên Việt (đúng ra phải nói là vòng quanh nước Việt) ngắn gọn, súc tích, hay ho như cụ chủ đới. Tuy không chi tiết hoặc văn chương bay bổng như bài viết của một số cụ mợ khác nhưng thực sự đáng để theo dõi từ đầu đến cuối. Chờ cụ upload tiếp. Mà cụ chủ 1 lái đi vậy hơi bị ngưỡng mộ đấy.
Vâng cụ, em dốt văn cực nên trình bày hơi chán.
Với lại cũng muốn gửi ít kinh nghiệm cho các cụ nào đang tìm hiểu, tại vì trước khi đi em cũng lân la nhiều nơi nhất là vào box này đọc các chuyến đi của các cụ trước.
Giờ đi về có ít kinh nghiệm rồi, chỉ mong góp phần nhỏ bé của mình cho box.

Ơ lạ nhể, mẹt người thì trưng ra, mà con mát xa 6 lại che bỉm :D
Nhưng nói gì gato với gia đình bác thớt thậc, vừa có thời gian, vừa có siền :D
Theo cụ thì em nên che mặt đi, hay mở bỉm em Mát da ra :D

Chỉnh sửa cuối:

MDPlaza2

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi đoạn BMT đi Kon Tum chạy mất mấy tiếng? Đường có tốt ko cụ?

Violet2013

Xe buýt
Mặc dù em đi xuyên Việt mấy lần rồi mà đọc chuyến cụ chủ vẫn thèm :) Vì em toàn phải chia cung nhỏ, mỗi lần chừng 10-12 ngày thôi, đi từng cung riêng, chứ chưa làm được 1 mạch như cụ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Bài viết chi tiết lắm ah - Kính kụ 1 ly nhá :D

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Cụ chủ cho em hỏi đoạn BMT đi Kon Tum chạy mất mấy tiếng? Đường có tốt ko cụ?
Tại em chạy chậm ngắm cảnh, dừng nhiều nơi để chụp hình nên không chính xác được về thời gian.
Nhưng cung đường này đẹp và chạy rất sướng cụ ạ !

onggiadiba

Xe tải
Cụ theo chiều hướng tả thực ghê, tào tháo gọi dậy từ 3h sáng cụ tả rất "chân" thật =)))

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Mặc dù em đi xuyên Việt mấy lần rồi mà đọc chuyến cụ chủ vẫn thèm :) Vì em toàn phải chia cung nhỏ, mỗi lần chừng 10-12 ngày thôi, đi từng cung riêng, chứ chưa làm được 1 mạch như cụ.
Em vừa đi xong về lại thèm nữa nè cụ :">
Cứ mở video xem cái cảnh chở cả nhà rong ruổi hết nới này đến nơi khác lại sướng tê đít.[-O<