[CCCĐ] Hành trình Xuyên Việt 35 ngày bằng Sedan

Cũng là 1 fan cuồng của tự lái xuyên Việt và cũng xuyên 2 lần với gia đình rồi nhưng đọc chuyến đi của gia đình chủ thớt mà e vẫn thấy lâng lâng. Chúc mừng gia đình cụ đã hoàn thành chuyến đi tuyệt vời.

ben.le

Xe máy
Em chưa đọc hết mà phải gõ mấy chữ cảm ơn cụ chủ thớt. Hay quá là hay! Cụ còn trẻ, có thời gian, điều kiện hãy cứ mạnh dạn mà đi. Em lòng vòng chắc phải cả chục năm mới biết hết các tỉnh thành Việt Nam, cụ chỉ cần hơn tháng là biết cũng gần hết rồi, quá giỏi rồi! Chúc mừng cụ có chuyến đi thành công vui vẻ. Hâm mộ hơn nữa là cụ rất trẻ, đẹp trai, vợ đẹp, con xinh, có thời gian. <:-PChúc cụ luôn hạnh phúc!

malucky

Xe hơi
em cũng đang ấp ủ chuyến xuyên việt hoặc bán xuyên. Chuyến đi của cụ chủ hấp dẫn quá. em hóng tiếp

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Cụ theo chiều hướng tả thực ghê, tào tháo gọi dậy từ 3h sáng cụ tả rất "chân" thật =)))
Phải cảnh báo cho các cụ bụng yếu như em cụ à 8-x
Chạy xe mà bụng cứ lâm râm, không biết khi nào nó đến, mà nó đến có tìm được cây xăng không 8->
Cũng khổ lắm cụ ạ.
Cũng là 1 fan cuồng của tự lái xuyên Việt và cũng xuyên 2 lần với gia đình rồi nhưng đọc chuyến đi của gia đình chủ thớt mà e vẫn thấy lâng lâng. Chúc mừng gia đình cụ đã hoàn thành chuyến đi tuyệt vời.
Em cũng chúc cụ có thêm nhiều chuyến đi tuyệt vời với gia đình nữa nhé.
Và quan trọng nhất là thêm thớt cho tụi em hóng ạ.

Thắng Micheal

Xe máy
hay qúa ạ hiếm ai làm được như cụ

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
Em chưa đọc hết mà phải gõ mấy chữ cảm ơn cụ chủ thớt. Hay quá là hay! Cụ còn trẻ, có thời gian, điều kiện hãy cứ mạnh dạn mà đi. Em lòng vòng chắc phải cả chục năm mới biết hết các tỉnh thành Việt Nam, cụ chỉ cần hơn tháng là biết cũng gần hết rồi, quá giỏi rồi! Chúc mừng cụ có chuyến đi thành công vui vẻ. Hâm mộ hơn nữa là cụ rất trẻ, đẹp trai, vợ đẹp, con xinh, có thời gian. <:-PChúc cụ luôn hạnh phúc!
Em tính mỗi ngày dành thời gian để up 1,2 Day thôi, nhưng nghe cụ khen em sướng quá, sướng hơn lần đầu tiên nắm tay bx em. Tối em rủ xã em đọc comment này của cụ ạ.
Nên xin phép cụ em up tiếp nữa đây ạ.

santafe2003

Xe buýt
Chúc mừng gd cụ

ben.le

Xe máy
Em tính mỗi ngày dành thời gian để up 1,2 Day thôi, nhưng nghe cụ khen em sướng quá, sướng hơn lần đầu tiên nắm tay bx em. Tối em rủ xã em đọc comment này của cụ ạ.
Nên xin phép cụ em up tiếp nữa đây ạ.
Em muốn vodka cụ mà máy nó hổng cho vodka nữa.:D Em nói thật mà, cụ là nhất đó, không dễ có mấy ai còn trẻ còn phải làm việc hàng ngày mà có thời gian như cụ đâu. Cụ còn trẻ, có thời gian điều kiện đi được là cứ phải làm liền.<:-P Em cũng thích đi đây đó, bây giờ không có khoảng thời gian dài để đi cho đã nên cứ rảnh chân là đi. Đất nước chữ S này em đã đặt chân đến đủ 63 tỉnh thành từ lâu, nhưng giờ cứ rảnh là chơi, không đi câu thì đi chơi, đi tìm hiểu về văn hóa, cuộc sống quanh ta. Em cũng muốn nghỉ hưu sớm để lang thang khắp nơi mà chưa được.:D Em copy một vài chuyến mới nhất một hai năm trở lại đây, cụ rảnh rảnh nghía cho vui. Một lần nữa, chúc cụ luôn hạnh phúc.

https://www.otofun.net/threads/mot-chuyen-choi-xa.1448312/
https://www.otosaigon.com/threads/dong-duong-ngan-ngay.8862225/#post-15216825
https://www.otosaigon.com/threads/anh-ky-mien-dong-tay-nguyen-cung-xe-yeu.8823393/

tymobai

Xe điện
Chúc mừng gia đình cụ chủ đã hoàn thành 1 chuyến đi rất hấp dẫn, niềm mơ ước của khối cụ trên này :D

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 6 (28/02/2019)

Hành trình từ Huế đi Phong Nha Kẻ Bàng (Quảng Bình)

Hình chụp từ Lịch sử di chuyển của Google Maps

Trên đoạn đường từ Huế ra Quảng Bình có đoạn đường tránh có bãi cát khá đẹp, em dừng xe lại cho cậu con leo lên chơi cát, ~10-20 phút rồi lên đường đi tiếp.

Đến điểm bán vé vào Động em chưa đi vội mà ghé nhà Hàng Phong Nha Kẻ Bàng ăn trưa, trong thời gian chờ cơm e xách máy ảnh ra chụp hoa lá.

13h nhà em bắt đầu ra thuyền đi vào động.

Hình ảnh 2 vợ chồng chèo thuyền trên sông - Phong Nha Kẻ Bàng

Hình ảnh 1 bác gái chăn trâu bên bờ Sông - Phong Nha Kẻ Bàng

Sông Núi - Phong Nha Kẻ Bàng

Hình ảnh 1 con cò đang đậu trên mô đá bên sông - Phong Nha Kẻ Bàng

Hình ảnh bọn trẻ đang tắm Sông - Phong Nha Kẻ Bàng

~14h Cửa Hang Động Phong Nha Kẻ Bàng

Một số hình ảnh trong hang.

Trên đường quay ra.

Về đến khách sạn cũng ~4h cả nhà tắm rửa, ăn tối, nghỉ ngơi, để mai còn làm chuyến đi ra Ninh Bình

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Nhất cụ chủ thớt rồi, lên kế hoạch chuyến đi chi tiết quá, lại thư thả đi được dài ngày như thế

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
DAY 7 (01/03/2019)

Hành trình từ Phong Nha Kẻ Bàng (Quảng Bình) đi TP Ninh Bình

Hình chụp từ Lịch sử di chuyển của Google Maps

8h30 Em xuất phát, trên đường em ghé Mộ Đại Tướng thắp cho ông ném hương.

Hình chụp phong cảnh bên ngoài mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp - Quảng Trạch, Quảng Bình

Không có trong lịch trình nhưng khi đến Cửa Lò gia đình quyết tâm vào đây ăn Hải Sản. Cậu con thì thèm biển với cát, sáp tới là nhào ra biển ngồi chơi rồi.

Biển ở đây không sạch đẹp như ở Miền Trung như kệ có là tốt lắm rồi.

18h30: Mới đến khách sạn tắm rửa, xong đi ăn đặc sản Dê núi, Cơm cháy Ninh Bình.

Xong xui cả nhà về ks, để chuẩn bị cho chuyến đi Tuyệt tình cốc, Cố Đô Hoa Lư, Chùa Bái Đính vào ngày mai.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Chuyến đi của cụ hay quá. Nhất là cụ có thời gian dài.
Em mà bỏ việc, cùng lắm là được 1 tuần thôi

Kenedy Tran

Xe hơi
Chúc mưng gia đình cụ tỷ phú thời gian!

bomit

Xe tăng
Nhà cụ này giàu cả về sức khoẻ, thời gian và tiền bạc nên thoải mái làm 1 vòng tròn.
Chúc nhà cụ luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và thêm nhiều cung đường mới!
Cụ chia sẻ cái bản đồ lịch trình rất dễ hiểu.
Em rót chén đầy để cảm ơn cụ.

tangduongtrieu

Xe hơi
Website
tangduongtrieu.com
em cũng đang ấp ủ chuyến xuyên việt hoặc bán xuyên. Chuyến đi của cụ chủ hấp dẫn quá. em hóng tiếp
Chúc cụ sớm có chuyến đi như ý ạ.
Nếu có thời gian cụ nên làm 1 chuyển vòng quanh luôn cho tiết kiệm, đất nước Việt hình chữ S nếu đi 1/2 đường lần sau cụ lại phải đi lại cung đường cũ tiếp.

Chuyến đi đáng để học hỏi. Chúc mừng cụ chủ :D
Cám ơn cụ, còn gì thiếu sót cụ góp ý giúp ạ

hay qúa ạ hiếm ai làm được như cụ
Chắc nhiều cụ làm rồi nhưng ít người post lên đó cụ.
E xin cám ơn cụ.

Cám ơn cụ ạ

Chúc mừng gia đình cụ chủ đã hoàn thành 1 chuyến đi rất hấp dẫn, niềm mơ ước của khối cụ trên này :D
Cụ lại làm em nở banh lổ mũi rồi, hehe.

Nhất cụ chủ thớt rồi, lên kế hoạch chuyến đi chi tiết quá, lại thư thả đi được dài ngày như thế
Vâng cụ em cũng biết chút ít về công nghệ, cộng máu mê du lịch, chuyến đi nay em lên kế hoạch cũng khá lâu đến nay mới làm đó cụ.

Chuyến đi của cụ hay quá. Nhất là cụ có thời gian dài.
Em mà bỏ việc, cùng lắm là được 1 tuần thôi
Mua này, 1 tuần đi miền Trung hay Tây bắc gì cũng rất tuyệt vời đó cụ.

Chúc mưng gia đình cụ tỷ phú thời gian!
haha cám ơn cụ.

Chuyến đi quá tuyệt vời! Chúc mừng cụ và gia đình!
cám ơn cụ ạ

buihung123

Xe hơi
e mới đọc tiêu đề của cụ e đã thấy hào hứng rồi, tuyệt vời