[SNOF] Hậu cần SNOF10: Ăn ngủ nghỉ ...

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Trong khi chờ BTC đưa nội dung chương trình và các bác đăng ký dự SNOF10, em được BTC phân công lo việc hậu cần cho chương trình.
Việc hậu cần cho khoảng 900 đến 1000 thành viên là điều rất khó, vì vậy em muốn đưa trước một số chi tiết để các bác biết trước và góp ý. Việc hầu cần này được chuẩn bị bởi một số thành viên của các chi hội OFHF, OFCCC, một số thành viên của chi hội khác và OTV cùng góp sức.
Trong ngày 4/6 có các chương trình sau:
1. Đón thành viên tại Đồ Sơn và dẫn các đoàn về khu 295.
2. Hướng dẫn check in
3. Ăn trưa:
Chúng ta sẽ cùng ăn trưa tại nhà ăn của 295 lúc 11h30. Mỗi mâm 6 hoặc 10 người, các món ăn sẽ có chi tiết và giá, vì buổi chiều làm chương trình nên chủ đạo sẽ là các món để ăn cơm và ước giá khoảng 200k/n (Em sẽ bổ sung thực đơn sau)
3.1 Buổi chiều sẽ có các trò chơi xe, tập thể cũng như là trò chơi cho trẻ em, tắm biển.
4. Ăn tối: Bữa tối chúng ta sẽ ăn ngoài giời, trước sân khấu. Thực đơn bữa tối sẽ thêm các món nhậu, đơn giá khoảng 300k/người (Tất nhiên vẫn có các món để cho các cháu nhỏ cũng ăn được) (Chi tiết thực đơn cũng sẽ bổ sung tại đây)
4.1 BTC mong muốn các bác ở địa phương có thể mang thêm đặc sản ở địa phương về để mọi người cùng thưởng thức và bữa ăn thêm phong phú. (không cần phải nhiều, có thể là rượu :P)
5. Ngủ nghỉ: Vì là khu nghỉ mát nên các bác có thể ở, chơi vài ngày. Vì vậy BTC không thu tiền ngủ, các bác tự trả với KS khi check out. Khuyến khích các chi hội đi chung và ghép phòng thỏa mái, ở 295 có 234 phòng, trong đó có 40 phòng 4 giường, 36 phòng 3 giường. Các bác có thể thuê phòng để đồ và ngủ lều bên bờ biển tùy ý
6. Đăng ký và đóng tiền trước khi tham gia: Việc đăng ký và đóng tiền để xác nhận tham gia rất quan trọng với những người tham gia làm công tác hậu cần cho chương trình SNOF10, để chuẩn bị cho thành viên tham gia được chu đáo. Thành viên sẽ chỉ đóng tiền hai bữa ăn. BTC sẽ phát thẻ cho thành viên đã đóng tiền.
7. Trong quá trình tham gia vui chơi tại Đồ Sơn, BTC mong các bác có ý thức văn minh, lịch sự và giữ gìn cảnh quan môi trường của khu 295 cũng như tại Đồ Sơn. Sẽ có rất nhiều thùng rác được đặt trên bãi để các bác bỏ rác. Bớt được công việc cho các TNV cũng là thành viên như chúng ta.
8. Có rất nhiều yêu cầu và đề xuất của thành viên được BTC lắng nghe và đáp ứng. Nhưng ngược lại, BTC cũng có yêu cầu nhỏ mong thành viên tuân thủ: Hãy ngủ lại nếu các cụ lái xe mà uống rượu bia trong ngày SN. BTC và TNV OFHF sẽ không để thành viên nào thiếu chỗ ngủ tại Đồ Sơn để đảm bảo an toàn cho thành viên.
Cảm ơn các bác vì đã đọc!

TMBTC.
Hiện tại, BTC cân nhắc mấy vấn đề:
1. Số lượng thành viên tham gia
2. Thói quen ăn uống của Ofer
3. Tính chất của bữa tối 4/6
4. Thuận tiện cho thành viên
....
Chính vì vậy, BTC đã quyết định là ăn theo mâm, 6 -10 người. Thực đơn như sau: (Thực đơn này không bao gồm đồ uống, đã có phí phục vụ bữa tối tại sân khấu ngoài trời)

THỰC ĐƠN TRƯA 04/6/2016 200.000đ/ xuất
1. Súp hải sản
2. Cá vược hấp
3. Tôm sú nướng
4. Mực xào cần tỏi
5. Nộm rau muống tép
6. Thịt xay rim nước
7. Khoai tây chiên
8. Canh cải cá rô
9. Cháo cá đỗ xanh
10. Cơm + khăn lạnh
11. Tráng miệng dứa mật

THỰC ĐƠN TỐI 04/6/2016 300.000đ/ xuất
1. Ghẹ om rau muống
2. Cá sủ nướng
3. Tôm rảo chiên bơ
4. Sò huyết hấp
5. Nem hải sản
6. Ngô chiên
7. Trâu xào khế
8. Trứng đúc thịt
9. Củ quả luộc chấm muối vừng
10. Canh ngao chua
11. Cơm tám
12. Khăn lạnh + Tráng miệng chuối

Chúc các cụ, các mợ ngon miệng!

Chỉnh sửa cuối:

namthieunam

Xe tăng
Em Nam Thanh Nguyen. Phó ban Văn Hóa Văn Nghệ! Chào Bác ạ!

muadem

Xe cút kít
Chính xác là tổ chức trọn trong ngày 4/6 hay cả 4-5/6, bởi SN chính thức tròn 10 năm là 6/6 :-??

Cún Mít

Xe điện
rút kinh nghiệm nhất là trong mục 6 bàn lớn/bàn. đi như này chắc chắn có F1, nên cần sắp xếp như nào để tiện nhất ạ, mỗi gd kèm 1 f1 hay 2 f1 mà ngồi vào một bàn thì tính dư lào ạ ? of chi hội thì linh động được chứ hàng nghìn người như này fai chi tiết ra nữa a nhá :D vì như nhà C e Off thì 60 người nhớn thì trug bình tầm 20f1 :D

ad1088

Xe buýt
rút kinh nghiệm nhất là trong mục 6 bàn lớn/bàn. đi như này chắc chắn có F1, nên cần sắp xếp như nào để tiện nhất ạ, mỗi gd kèm 1 f1 hay 2 f1 mà ngồi vào một bàn thì tính dư lào ạ ? of chi hội thì linh động được chứ hàng nghìn người như này fai chi tiết ra nữa a nhá :D vì như nhà C e Off thì 60 người nhớn thì trug bình tầm 20f1 :D
hi chắc sẽ bố trí mâm 6 nhưng 8 ghế kèm bát , đũa ...........

077.03

Xe máy
OFHF nhé cụ Sơn râu, ko phải là OFHP, e phạt cụ mod 1 ly vodka

Vietinco

Xe tăng
Em chả có gì ngoài thân xác và rượu

quanhx

Xe hơi
1000 cụ cần thì cần bao nhiêu con ghẹ các cụ nhỉ?

OFHF nhé cụ Sơn râu, ko phải là OFHP, e phạt cụ mod 1 ly vodka
Em mới kiểm tra và phát hiện ra Hải Phòng có tới 3 chi hội otofun
Không phạt cụ vì gọi sai tên lờ đờ, nhưng nhắc cụ, cụ Sơn Rách, bí danh là Rách không có râu!

ku_li_ngo72

Xe hơi
Vậy topic này là đăng ký hậu cần hay lấy ý kiến đóng góp cho công tác hậu cần ạ.
Theo em cần có chi tiết thêm về công việc và nghĩa vụ về hậu cần chút ạ. Hoặc là cho topic, group riêng để trao đổi nắm bắt công việc cho mỗi đội hậu cần riêng

Gửi từ ASUS_Z002 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sẽ phân theo độ tuổi F1 để thu tiền suất ăn mà e. F1 bé thì ngồi cùng bố mẹ. Còn lớn thì tính suất như người lớn thoai hee. Giống mọi năm ý

Micra March

Xe đạp
Quan trọng nhất khi thu tiền của các mem, btc cần biết rõ số lượng và độ tuổi của trẻ em đi cùng. Khi đó mới thống kê chuẩn số lượng và chia bàn mới chuẩn
Làm với số lượng đông như này, càng chi tiết càng đỡ vất vả cho BTC. hehe

Cún Mít

Xe điện
Quan trọng nhất khi thu tiền của các mem, btc cần biết rõ số lượng và độ tuổi của trẻ em đi cùng. Khi đó mới thống kê chuẩn số lượng và chia bàn mới chuẩn
Làm với số lượng đông như này, càng chi tiết càng đỡ vất vả cho BTC. hehe
Chận. thu hụt anh Sonrack đừng đè e ra đòi nhá =))

captivaltz

Xe điện
Để tổ chức được tốt các thím ban hậu cần lên chốt danh sách sớm, căn cứ vào đó chủ động phân phòng và chia mâm cho phù hợp chứ cận quá vất lắm, không hoàn thành thì lại nghe auto tổng xỉ vả, mệt phết khú khú khú

OF vì cộng đồng

OF vì cộng đồng
Để tổ chức được tốt các thím ban hậu cần lên chốt danh sách sớm, căn cứ vào đó chủ động phân phòng và chia mâm cho phù hợp chứ cận quá vất lắm, không hoàn thành thì lại nghe auto tổng xỉ vả, mệt phết khú khú khú
Vâng ạ, nên BTC đưa phần này lên trước. Cố gắng làm tốt nhất có thể cho thành viên tham gia, còn thì...:P

Phạm Duy Nam

Xe hơi
Website
hoangmobile.vn
Nhìn khối lượng công việc đã thấy toát mồ hôi rồi. Chúc BTC nhiều sức khoẻ để gánh vác công việc.
Nhà cháu ko giúp đc gì, chỉ đóng xiền vỗ tay thôi ợ

OF vì cộng đồng
Vậy topic này là đăng ký hậu cần hay lấy ý kiến đóng góp cho công tác hậu cần ạ.
Theo em cần có chi tiết thêm về công việc và nghĩa vụ về hậu cần chút ạ. Hoặc là cho topic, group riêng để trao đổi nắm bắt công việc cho mỗi đội hậu cần riêng

Gửi từ ASUS_Z002 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Có gr riêng để trao đổi rồi bác ạ. topic này để các thành viên nắm được khi tham gia, mình sẽ ăn, ngủ thế nào, đóng tiền thế nào là chính. Các chi tiết bọn em sẽ đưa dần lên.