[Camera] Hãy cẩn thận cả trong ngõ !

luckyhiro

Xe điện
Như tiêu đề, gần Tết rồi, cccm chú ý k lại ăn Tết mất ngon nhé :D
E k đạp phanh chết ngay mà dứ 1 cái rồi mới đạp hẳn vì áng chừng vẫn dừng kịp ( tại e sợ nó trôi thì vẫn va chạm <= có vẻ hơi thừa vì abs hoạt động rất tốt ạ ).
Gấu còn tưởng xe nó tự phanh ợ :D
Cu con tái mặt nhưng cũng rối rít: cháu xin lỗi ạ !

Thuy_CK

Xe điện
Cụ đi nhanh vãi !
Em bị 1 lần gần giống thế này. Đang đi tự nhiên thấy cái thang tre từ trong nhà thòi ra :D

Chỉnh sửa cuối:

luckyhiro

Xe điện
Cụ đi nhanh vãi !
Em bị 1 lần gần giống thế này. Đang đi tự nhiên thấy cái thang tre từ trong nhà thòi ra :D
Tốc độ bt mà cụ, e có thói quen thấy có chỗ giao cắt là đề phòng cái chân phanh ngay.
FFC có cái tính năng phanh tự động, nhưng trường hợp này e nghĩ rada k bắt dc do k phản xạ kịp vì ng ta di chuyển ngang. Hôm e lượn ở MInh Khai bị tạt đầu xe nó tự phanh trước cả khi e đạp phanh. Nhưng hôm ở Hải Dương bị Ninja tạt ngay sát mũi xe thì cả xe và ng đều k kịp ( lách nagng xe trước đang đỗ và xe e, vừa hết tắc / e vừa bỏ chân phanh ra thì chuỵ ấy phi ngang qua . hix ). Mấy chuỵ ấy nguy hiểm thật !
Ở phố là hay gặp mấy cụ bán ống nước thò ra cụ ợ, cũng hãi phết :D

Thuy_CK

Xe điện
Tốc độ bt mà cụ, e có thói quen thấy có chỗ giao cắt là đề phòng cái chân phanh ngay.
FFC có cái tính năng phanh tự động, nhưng trường hợp này e nghĩ rada k bắt dc do k phản xạ kịp vì ng ta di chuyển ngang. Hôm e lượn ở MInh Khai bị tạt đầu xe nó tự phanh trước cả khi e đạp phanh. Nhưng hôm ở Hải Dương bị Ninja tạt ngay sát mũi xe thì cả xe và ng đều k kịp ( lách nagng xe trước đang đỗ và xe e, vừa hết tắc / e vừa bỏ chân phanh ra thì chuỵ ấy phi ngang qua . hix ). Mấy chuỵ ấy nguy hiểm thật !
Ở phố là hay gặp mấy cụ bán ống nước thò ra cụ ợ, cũng hãi phết :D
Ngõ thế mà cụ lên gần 2 chục là nhanh rồi :D
Nó phi ra chậm 1s nữa là ăn đủ 8-x8-x8-x

Chỉnh sửa cuối:

luckyhiro

Xe điện
Vâng, lúc rẽ xuống nó hơi dốc. Xe nó trôi chút thôi chứ e cũng k dí chân ga.
Cũng may là e k bị giật mình :D
Cái galanty của xe e nó hơi cao thì phải, tiến thì cũng ko nhanh lắm. Lúc lùi mà nhả ra k dí chân phanh nó lùi vèo vèo :D

lenhhoxung1980

Xe điện
Vâng, lúc rẽ xuống nó hơi dốc. Xe nó trôi chút thôi chứ e cũng k dí chân ga.
Cũng may là e k bị giật mình :D
Cái galanty của xe e nó hơi cao thì phải, tiến thì cũng ko nhanh lắm. Lúc lùi mà nhả ra k dí chân phanh nó lùi vèo vèo :D
Cụ nhanh chân và không giật mình, chứ không là mệt

luckyhiro

Xe điện
Em cũng nghĩ là hơi nhanh. Ngõ không có vỉa hè, khả năng người lao ra đột ngột rất cao
Ở bên JAV e lỡ có đâm vào vẫn dc bảo hiểm cụ ợ :D
xxx hay rình ở trong ngõ, cụ nào qua giao cắt có vạch Stop mà k dừng hẳn là ăn đòn !

WhiteGet

Xe điện
Đi trong ngõ ko có vỉa hè kiểu này là kinh nhất, hoặc từ các chỗ giao cắt, hoặc từ trên nhà đều có thể phi thẳng ra đường :(

HUNGSMUN

Xe container
Sợ nhất là đi trong ngõ vì du kích có thể xuất hiện bất kỳ lúc nào.

bonpv

Xe tải
Tình huống của cụ còn được câu xin lỗi ạ. Hôm rồi, em đi trên đường 32 đi qua chỗ Trạm Trôi, đang tung tăng trên đường với tốc độ khoảng 45km/1. Bất thình lình từ sau lùm cây ở giải phân cách (em đi lúc đó khoảng 5h chiều), 1 chú nhóc dắt cái xe xuống (cái xe khá nặng so với chú nhóc nên lao cái xuống đường), em còn cách khoảng 2m nữa, may mà em kịp đánh lái ra ạ. Chậm chưa đầy 1s nữa thì nhọ ạ :(

VinCook

Xe hơi
Cụ đi tốc độ bao nhiêu thế.

luckyhiro

Xe điện
Tình huống của cụ còn được câu xin lỗi ạ. Hôm rồi, em đi trên đường 32 đi qua chỗ Trạm Trôi, đang tung tăng trên đường với tốc độ khoảng 45km/1. Bất thình lình từ sau lùm cây ở giải phân cách (em đi lúc đó khoảng 5h chiều), 1 chú nhóc dắt cái xe xuống (cái xe khá nặng so với chú nhóc nên lao cái xuống đường), em còn cách khoảng 2m nữa, may mà em kịp đánh lái ra ạ. Chậm chưa đầy 1s nữa thì nhọ ạ :(
Có lẽ do e gặp thường xuyên kiểu ntn ở đường 5 HN HP nên k bất ngờ lắm. Cụ có đánh lái thì cũng nên ngó kính hậu chút...

Matizcoi

Xe cút kít
Nhanh quá, em mà đi chỉ 5km/h thôy, bác thớt phi gần hai xịch :D

bonpv

Xe tải
Có lẽ do e gặp thường xuyên kiểu ntn ở đường 5 HN HP nên k bất ngờ lắm. Cụ có đánh lái thì cũng nên ngó kính hậu chút...
Cảm ơn cụ, em được cái đi cũng hay quan sát xung quanh thường xuyên, nên lúc đó em biết phía sau vẫn an toàn. Nhưng nếu có xe chắc em vẫn phải làm vậy cụ ạ, vì chú nhóc kia đứng mới cao hơn cái yên xe đạp có cái đầu cụ ạ :(

luckyhiro

Xe điện
Cảm ơn cụ, em được cái đi cũng hay quan sát xung quanh thường xuyên, nên lúc đó em biết phía sau vẫn an toàn. Nhưng nếu có xe chắc em vẫn phải làm vậy cụ ạ, vì chú nhóc kia đứng mới cao hơn cái yên xe đạp có cái đầu cụ ạ :(
Vâng, như vậy là chuẩn ạ, Luôn phải lựa chọn cái thiệt hại nhẹ hơn. Nhưng cụ cũng nên đề phòng khi khuất tầm nhìn, e luôn di chuyển ra làn giữa khi đến chỗ giao cắt. Cố gắng có khoảng trống 2 bên đường cụ ợ. Xem nhiều clip xe ngược chiều phi qua dải phân cách rồi nên e cũng ghê ghê khi đi sát...