Hãy là một người lái xe văn minh...

nam152

Xe buýt
Bài quảng cáo này hơi thiếu muối. Và cái tittle nó chẳng ăn nhập gì với bài này cả. Nếu cụ định đi viết quảng cáo thuê thì nên mài ngón tay trên bàn phím nhiều hơn nữa, và nên mài mắt trên màn hình máy tính nhiều hơn nữa. Chứ nó nhạt nhẽo lắm.
Em ko qc nhưng tiện cụ bảo qc thì theo cụ cái này qc gì

aphich

Xe buýt
Xe em trước dán cái etag của VETC rồi mà hôm trước lau cái kính lỡ tay bóc ra chắc hỏng mất rồi, mai em đi dán lại mới được mà hình như dán lại mất tiền nhỉ.
EM giống y như cụ, hôm trước rảnh mang ra lau kính, thế nào ngứa tay cạy xạy kiểu gì bong luôn cái miếng đó ra. Hôm sau đi qua trạm ko ăn phải nộp tiền bị thằng sếp nó chửi cho trận :(

Hoàng tử PxN

Xe tải
Tiện mà sao các cụ ko dùng nhỉ, nhà em dùng Viettel pay nên kết nối trực tiếp luôn vào đấy, trong ví pay lúc nào cũng có vài trăm nên chả lo hết tiền. Theo em biết là nếu có kết nối với ví pay mà hết tiền cũng đc cho nợ 1 lần thì phải, ko biết có đúng ko

Tối qua em đi từ Bắc Ninh về HN, qua trạm ... cổng etc mỗi mình em, cổng vé tiền mặt mỗi cổng gần chục xe. Em sướng hơn các cụ đó rồi.

Toietmoi

Xe điện
Gớm, dán cái thẻ là thành văn minh. :P
Ùn ứ, tai nạn liên hoàn ở cao tốc là do phân làn kiểu không giống ai. Thay vì phân làn theo nhu cầu di chuyển thì lại phân làn theo tốc độ, theo phương tiện.
Việc đơn giản, thiết thực trước mắt như dán thẻ thu phí không dừng thì mình cùng chung tay làm trước đi cụ. Thay vì kêu ca, đổi lỗi, bản thân mình cũng phải góp sức vì cộng đồng.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đúng là phải như thế với các xe cho đỡ ùn tắc ,mỗi lần về quê lên dịp tết đúng là khốn khổ cho đoạn soát vé cụ ak

GBM219

Xe tải

tratida

Xe container
Công nghệ soi camera giờ đủ để phát hiện ra biển số, làm mấy cái dán với tài khoản loằng ngoằng làm gì ạ? Sao không để em mua vé trước rồi phi xe đến dừng 3s cho qua? Mà thậm chí cũng không cần barie làm gì, ông nào đèn không báo xanh mà vẫn vượt thì ăn phạt nguội thôi. Thiếu gì cách.

cuongdiv

Xe container
EM giống y như cụ, hôm trước rảnh mang ra lau kính, thế nào ngứa tay cạy xạy kiểu gì bong luôn cái miếng đó ra. Hôm sau đi qua trạm ko ăn phải nộp tiền bị thằng sếp nó chửi cho trận :(
E cũng dính quả này, hôm trc đi rửa xe họ lau kính phía trong xe hơi kỹ, thế là hỏng luôn, giờ tk còn hơn 200k mà đi ra dán lại họ lấy 150k, e tính vất bố nó đi rồi dán của epass xem có ngon hơn ko

Nên đặt câu hỏi ngược là sao tiện thế mà người ta lại ngại dùng :D

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Việc đơn giản, thiết thực trước mắt như dán thẻ thu phí không dừng thì mình cùng chung tay làm trước đi cụ. Thay vì kêu ca, đổi lỗi, bản thân mình cũng phải góp sức vì cộng đồng.
Chủ theard nâng cao quan điểm với đổ lỗi chứ.
Dân thì thấy lợi mới làm đấy là nguyên lý rồi. 4.0 thì thanh toán kiểu gì chẳng được QR code cũng được, sao nhất thiết phải trả phí dán thẻ, sao phải ký quỹ thẻ?

Nên đặt câu hỏi ngược là sao tiện thế mà người ta lại ngại dùng :D
Ngại tiếp cận cái mới, tiếc thời gían đi làm thẻ, tiếc tiền, đa nghi, chậm hiểu, bảo thủ,... muôn vàn thứ có thể cụ ạ.

GBM219

Xe tải
VETC 2.1 cụ ơi.
Cụ vào CH Play down bình thường mà.
Thanks cụ. Hôm trc đị đi dán thì LX ra Trung Kính họ đưa cho form về bắt khai đóng dấu chữ ký. Thấy lằng nhằng quá

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hôm chủ nhật vừa rồi tranh thủ về thăm u rồi comeback Thủ đô mà ức gần chết. Đi tuyến cao tốc Cao Bồ - Pháp Vân, đến gần trạm thu phí mới hơn 16g chiều một chút đã nghe radio giao thông báo là ùn tắc kéo dài tới 8 km phía trước trạm thu phí. Các cửa ngõ vào Hà Nội như Quốc lộ 5, cao tốc Hà Nội – Hải Phòng, cao tốc Lào Cai đều vỡ trận.

Xe em đã dán thẻ thu phí ETC để đi làn thu phí không dừng, ngày thường thì đi thì sướng lắm, nhưng dính vào mấy dịp nghỉ lễ, cuối tuần này xe qua trạm đông quá thì có thẻ cũng gần như không. Lý do là lượng xe chưa dán thẻ vẫn còn quá lớn, khi ùn ứ thì dàn ngang ra tất cả các làn đường.

Em đang tự hỏi tại sao các cụ không dán mấy cái ePass, mấy cái tem thu phí không dừng mà đi cho tiện, cứ phải dừng xe móc ví làm gì cho mất công, mất thời gian và lại gây ùn tắc? Mấy cái ePass của VDTC (công ty con của Viettel) hay ETC của VETC tiện mà nhỉ, dán thẻ, mở tài khoản chưa mất đến 5p mà dùng tiện lợi khá nhiều. Tính riêng mỗi lần qua trạm thu phí tiết kiệm được 3p (chưa kể những ngày lễ tết có khi tiết kiệm đến cả tiếng ấy chứ). Hiện nay 2 bọn này nó cũng liên thông nhau rồi, dán cái nào thì cũng dùng như nhau, đặc biệt là ngày trước cứ lo chẳng may hết tiền trong tài khoản mà đi qua thì dễ ăn phạt nay ePass nó liên kết trực tiếp vào Viettel pay rồi trừ tiền thẳng vào đó quá tiện còn gì.

Chỉ còn hơn 20 ngày nữa lại vào đợt di dân lớn nhất trong năm, em nghĩ các cụ nên đi dán thẻ ePass mà dùng cho văn minh cái thằng người, vừa tiện vừa nhanh. Đỡ mất công gây ách tắc giao thông tại các trạm thu phí. Nghe nói từ ngày 20/1 còn được đăng ký dịch vụ dán thẻ tận nơi trên website với apps ePass. Các cụ nào chưa dán thì dán ngay đi nhé.
Epass mua đâu cụ?
Cụ trả lời nhanh ko e google đây =))

toimuondie

Xe container
Thanks cụ. Hôm trc đị đi dán thì LX ra Trung Kính họ đưa cho form về bắt khai đóng dấu chữ ký. Thấy lằng nhằng quá
Xe cụ xe cơ quan à?
Xe cơ quan nó dính đến xuất hoá đơn nên cần chặt chẽ là đúng rồi.

toimuondie

Xe container
Ngại tiếp cận cái mới, tiếc thời gían đi làm thẻ, tiếc tiền, đa nghi, chậm hiểu, bảo thủ,... muôn vàn thứ có thể cụ ạ.
Họ bảo thủ, không thèm đọc, không thèm nghe...
Tầm này vẫn vin vào phí mở thẻ, rồi phí duy trì thẻ...

tungLam.nwl

Xe tăng
Nghe giống giọng seeder, muốn văn minh thì trước hết cái dịch vụ nó phải tốt, thuận lợi từ khâu dán thẻ, đóng thẻ đến khâu kết nối với nhà bank trước đi đã thì không cần hô hào nhiều tự nhiên người ta sẽ làm. Còn tắc đường thì không phải dán cái thẻ là hết tắc.

Toietmoi

Xe điện
Chủ theard nâng cao quan điểm với đổ lỗi chứ.
Dân thì thấy lợi mới làm đấy là nguyên lý rồi. 4.0 thì thanh toán kiểu gì chẳng được QR code cũng được, sao nhất thiết phải trả phí dán thẻ, sao phải ký quỹ thẻ?
Hồi em dán thẻ cách đây 3 năm không mất phí, nay không biết có mất tiền không.
Em chủ yếu chạy nội thành, ít đi xa nên mỗi lần nộp sẵn 200k, số tiền ký quỹ này nằm im chưa sử dụng đến cũng chả làm em nghèo đi nhưng lại tiện lợi cho việc qua trạm thu phí.

Cái khoản phí SMS cũng không mất nếu mình không tích vào, cái này có trên app, rất đơn giản vậy mà sao nhiều người không tìm hiểu rồi kêu ca?
Chán các cụ quá, chỉ quen kêu ca, đổ lỗi nhưng bản thân mình thì cứ ì ra, không chịu thay đổi gì cả.