Hãy là một người lái xe văn minh...

gld

Xe điện
Cái vụ này Tưởng thú doạ mấy lần dồi bọn BOT nó còn chả sợ thì mấy ô lx chả ỳ ra
Cụ tìm khắp HN xem có mấy chỗ dán, cả cao tốc Pháp Vân có mỗi điểm dừng nghỉ là có, kiểu như đối phó là chính

toimuondie

Xe container
Cái vụ này Tưởng thú doạ mấy lần dồi bọn BOT nó còn chả sợ thì mấy ô lx chả ỳ ra
Cụ tìm khắp HN xem có mấy chỗ dán, cả cao tốc Pháp Vân có mỗi điểm dừng nghỉ là có, kiểu như đối phó là chính
Họ cũng muốn mọi người dán đấy cụ.
Ngày xưa rất nhiều điểm dán, nhưng số người dán ít nên nuôi 2 người mà ngày dán được 1, 2 xe thì vỡ mồm.
Vì vậy số điểm dán giảm dần.
Nói chung những ông kêu bất tiện phần lớn là chưa dùng + thêm 1 số ít cụ không biết dùng.

• Vodka
Reactions: gld

bimbim7575

Xe buýt
Trước đây e cũng dán thẻ không dừng cho tiện nhưng cả tháng mới qua trạm thu phí 1 lần, trong phí tiền phí duy trì thẻ vẫn bị trừng 8800đ mỗi tháng. Số tiền đó không phải là nhiều nhưng e thấy vô lí và không dùng nữa
Em cũng đồng ý với mợ, ko nên thu cái phí 8.800 đồng này

TT bảo phải có ETC,... vâng anh bảo có là có ... có 1-2 làn được chưa =))
Nếu tất cả các cổng đều ETC hết thì BOT ăn cám con cò, mà có phải mình nó ăn đâu,... nuôi cả đống con người,... trong đó con em các anh các ngài gửi vào đó chắc không ít. Rồi năm hết tết đến, các anh các chị mối ruột cõi trển đi mây về gió ai lo ... em không có nói BOT cũng phải lo đâu nhé.
Thẳng băng ra, để 1 cổng thu tiền giấy thôi, rủ mấy anh áo vàng ra ghi vé phạt có mà bội thu ngân sách.
Năm xưa xem táo quân nhớ Trí Chung đóng vai táo giao thông cãi cùn,... ơ thế đội mũ bảo hiểm nhưng ngứa đầu thì gãi thế nào,.. Bắc Đẩu mới chửi cho "thế mày mặc quần, ngứa đuýt thì mày làm thế nào". Ấy thế rồi đâu vào đó hết,.. nếu quyết làm

fishazt

Xe buýt
Vâng, cụ nói cũng đúng, nhưng nếu không dùng tiền mặt còn minh bạch hóa các khoản thu của BOT nữa cụ ạ. Lưu thông tin trên hệ thống các bên check chéo nhau, thì làm gì có chuyện thu phí làm của riêng, không nộp cho nhà nước nữa.
Họ check với nhau thì em thấy cũng chả minh bạch đc, bào dừ công khai ra thì em thấy nó mới có tính khách quan

techcombank110

[Tịch thu bằng lái]
Cái này dán là đương nhiên mà, em thấy tiện và đúng là rất văn minh. Hạn chế đc việc dùng tiền mặt khá rườm rà, lúc mua xe xong phát là em dán luôn rồi
Tiện nhiều cụ nhỉ,tiết kiệm thời gian nữa

Einstein.

Xe tăng
Giờ có cá VDCT của viettel đấy, chỗ dán nó đẩy ra các chỗ bưu cục của nó nhan nhản đấy thôi.
Tiện nhiều cụ nhỉ,tiết kiệm thời gian nữa
QUá tiện là đằng khác, tiết kiệm rất nhiều thời gian cụ ạ

techcombank110

[Tịch thu bằng lái]
Giờ có cá VDCT của viettel đấy, chỗ dán nó đẩy ra các chỗ bưu cục của nó nhan nhản đấy thôi.

QUá tiện là đằng khác, tiết kiệm rất nhiều thời gian cụ ạ
Cụ làm ly nhé...kính cụ ạ.

caisua

Xe lăn
Đúng là văn minh nhưng lại chưa phù hợp ở chỗ: cho mượn xe nhưng chắc gì đã muốn bao cả xăng cả vé cầu đường. Chả nhẽ vào app tắt đi thì ngại mà ko tắt thì tiếc vì tiền đường quá cao. Có lần em mượn xe mà ko muốn ăn luôn cả tiền VETC nhưng quen tay phi nhầm vào làn thu phí tự động, muốn lùi lại đi sang làn trả tiền mà cô phát vé dứt khoát ko cho

ar3a

Xe container
Trước đây e cũng dán thẻ không dừng cho tiện nhưng cả tháng mới qua trạm thu phí 1 lần, trong phí tiền phí duy trì thẻ vẫn bị trừng 8800đ mỗi tháng. Số tiền đó không phải là nhiều nhưng e thấy vô lí và không dùng nữa
Cụ chuyển sang dùng Techcombank đi, không cần mở thẻ, miễn phí chuyển tiền, có thể nạp tiền vào tài khoản trả phí ETC. Như em trước mỗi chuyến đi em mới chuyển đúng số tiền phí cao tốc vào tài khoản ETC, rất tiện mà mình cũng chẳng thiệt gì.

ar3a

Xe container
Đúng là văn minh nhưng lại chưa phù hợp ở chỗ: cho mượn xe nhưng chắc gì đã muốn bao cả xăng cả vé cầu đường. Chả nhẽ vào app tắt đi thì ngại mà ko tắt thì tiếc vì tiền đường quá cao. Có lần em mượn xe mà ko muốn ăn luôn cả tiền VETC nhưng quen tay phi nhầm vào làn thu phí tự động, muốn lùi lại đi sang làn trả tiền mà cô phát vé dứt khoát ko cho
Tài khoản ETC của em thường là 0. Em chỉ nạp tiền trước khi lên đường. Mà trong app nó có tính năng khoá tạm thời cụ có thể dùng nếu không muốn trả phí cho người mượn xe.

Einstein.

Xe tăng
Tài khoản ETC của em thường là 0. Em chỉ nạp tiền trước khi lên đường. Mà trong app nó có tính năng khoá tạm thời cụ có thể dùng nếu không muốn trả phí cho người mượn xe.
Có tính năng khóa tạm luôn ạ, cái này em chưa rõ

quangkhunglong

Xe tăng
Họ cũng muốn mọi người dán đấy cụ.
Ngày xưa rất nhiều điểm dán, nhưng số người dán ít nên nuôi 2 người mà ngày dán được 1, 2 xe thì vỡ mồm.
Vì vậy số điểm dán giảm dần.
Nói chung những ông kêu bất tiện phần lớn là chưa dùng + thêm 1 số ít cụ không biết dùng.
Cụ tư vấn hộ với: Nên dán ePass ở đèn hay ở kính? Thấy bảo nên ở kính đúng không cụ?

quangkhunglong

Xe tăng
Em vào đăng ký ePass (https://epass-vdtc.com.vn/) từ sáng đến giờ toàn lỗi. Cứ khai đến "Tỉnh/Thành Phố" là cái trang này nó đứng lại, không chọn được tiếp. Có cụ nào bị thế không?

toimuondie

Xe container
Cụ tư vấn hộ với: Nên dán ePass ở đèn hay ở kính? Thấy bảo nên ở kính đúng không cụ?
Mình không được chọn đâu cụ.
Kỹ thuật viên ban đầu họ sẽ ướm vào kính rồi dùng công cụ gì đó của họ kiểm tra, nếu OK họ sẽ dán vào kính, nếu không được họ sẽ dán vào đèn.

Em vào đăng ký ePass (https://epass-vdtc.com.vn/) từ sáng đến giờ toàn lỗi. Cứ khai đến "Tỉnh/Thành Phố" là cái trang này nó đứng lại, không chọn được tiếp. Có cụ nào bị thế không?
Phi ra tận nơi dán đi cụ ơi, đăng ký rồi ngồi đợi lâu lắm.

toimuondie

Xe container
Ra chỗ nào cụ ei? Em đang cafe ở Hồ Tung Mậu. Quanh đây có chỗ nào cụ nhỉ? Kính cụ
Nghe nói ePass dán ở Trần Duy Hưng cụ ạ.
Cụ lội lại thớt này, có sđt, địa chỉ cụ thể đấy.

poiuy

Xe cút kít
Chuyện này thì chắc là rất ít người vướng thôi. Chắc không tới 0,1% số lượng xe.