Hãy nói chuyện với luật sư của tôi.

Black Art

Xe tải
e cũng chỉ "nghe nói" là đắt. nhưng chưa lúc nào có dịp để hỏi cụ thể giá cả thế nào. Cụ nào có kinh nghiệm rồi cho em hỏi nhờ, phí thuê luật sư thường là bao nhiêu (cho dân sự) và tính thế nào ạ? Nhiều khi có luật sư làm việc thay nó cũng khác, như kiểu cty mà có "Phòng pháp chế" nghe nó cũng hoành tráng hơn hẳn.

filmonline

Xe điện

Em ko hiểu ý cụ chủ thớt là gì, em cũng ko hiểu các cụ vì những lý do gì mà có những lời phát biểu như vậy, đó là quyền của các cụ và tùy các cụ, có thể nói ra và có thể ko nói ra, bời xã hội mà, có những người tốt và có những người xấu, có những l/s tốt và có những l/s xấu.
Nhưng có 1 điều, các cụ nên nhớ, là ai sống bằng chất xám, bằng sức lao động của mình, đều được trân trọng. Đất nước mình lạc hậu, nên nghề ls chưa được ghi nhận như những đất nước phát triển. Vậy chúng ta, những công dân của đất nước này, cần phải làm gì cho xã hội phát triển và công bằng hơn?
Rẻ rúng người khác, dè bỉu nghề nghiệp của người khác, có phải là điều nên làm hay ko, thưa các cụ?
Các cụ chỉ nhìn thấy những mặt hạn chế của l/s hiện nay, và phần lớn là do chính sự cản trở của chính quyền gây nên (theo chính sự phân tích của các cụ), nhưng sao các cụ ko nhìn vào những vụ án mà nếu nhu ko có sự quyết tâm và dũng cảm của l/s, thì sẽ ko bao giờ sự thạt được phơi bày?
Lời nói của em, có lẽ là quá nhỏ bé giữa muôn vàn lời nói mà các cụ đã nói trong thớt này. Nhưng em vẫn nói, bởi đơn giản 1 điều, em nghĩ, chúng ta nên tôn trọng nghề nghiệp của nhau, cũng như nên để OF là 1 sân chơi, nơi chúng ta đến, gặp gỡ và chia sẻ, chứ ko phải là nơi để chúng ta mạt sát, xúc phạm nhau và nghề nghiệp của nhau.

Nhắn cụ 123 zo: cụ đã mua được bao nhiêu l/s rồi?
Ở ĐÂY, AI, AI, Ai đã từng thuế luật sư riêng hay chí ít cũng đã từng thuế luật sư kiên tụng thì giơ tay lên. Ai là luật sư? Giơ tay lên. Có muốn giống như tụi mấy ku nhà báo vụ P18 không thì bẩu.
Mợ Huyền Nhi lóng quá, nàm ni Vodka cho hạ hỏa. Việc mình mình làm, cái gì thì cũng phẩy từ từ mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Kác kụ cho em hỏi nếu cá nhân thuê luật sư thì chi phí khoảng bn / tháng ? Nếu cỡ 1tr/ tháng có khi em cũng thuê 1 luật sư riêng !:(

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
em mở thớt với mục đích tham khảo các cụ thôi, giờ coi lại em thấy các cụ chém kinh quá, em nghĩ nếu có LS tư vấn thì mình sẽ làm được đúng hơn, đỡ phải bị xxx vị cớ này cớ nọ để thịt mình , còn khi đã ra tòa thì việc như các cụ nói em không phản đối gì ...