Hãy nói chuyện với luật sư của tôi.

fuxe

Xe container
Theo hiểu biết của em thì hiện giờ ở mình thuê luật sư chính là nhờ người đi làm luật cho mình :D, hy vọng sau này sẽ hết cái kiểu này chuyển sang kiểu làm việc cho mình :P

minhducarc

Xe tải
Xứ này mấy ông luật sư có lẽ nên chuyên vào việc tư vấn môi giới hôn nhân, mua bán nhà đất là ổn nhất. Các việc khác có các ông (bà) ấy tham gia thì cũng chỉ để cho Tòa nó ... ĐẸP.[/Q
đồng quan điểm với kụ...\m/

Mr.Phan

Xe tăng
Đến như vụ cụ Đông mà còn bị như vậy thì thuê làm giề, để tiền đấy mà cứu trợ người nghèo đi cụ ơi

filmonline

Xe điện
Ở nước mình cũng bắt đầu có những hình thức tự thiết lập hàng rào pháp lý cho tổ chức của mình, bằng chứng là các công ty lớn & các tập đoàn bắt đầu thiết lập bộ phận pháp chế riêng của mình. Vấn đề này dường như khu vực phía Nam có vẻ làm tốt hơn ngoài Bắc. Nhưng cũng chỉ dừng lại ở cấc tôt chức, còn cá nhân thì hơi hiếm vì do chi phí khá lớn so với thu nhập bình quân, bên cạnh đó cũng do tập quán & thói quen của dân mình là đóng cửa bảo nhau khi có cãi cọ. Thêm nữa, Luật của mình không nghiêm, người thi hành thường thi hành luật mồm với nhau. Ở các nước tư bản, vấn đề nhân quyền và công chúng được coi trọng hơn nên ngoài vấn đề luật pháp, người ta còn có ý thức xã hội cao, Và sự cạnh tranh giữa các **** và tổ chức cầm quyền cũng là nguyên nhân đê cho các vấn đề XH được đánh giá & thực hiện nghiêm túc hơn.
E chỉ nghĩ thiển cận như vậy, các cụ chỉ giáo thêm cho em. Em cũng đang mong mỏi tìm cách nào xây dựng hàng rào PL cho mình mà khó quá.

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Bất cứ ở cái đất nước tư bản đang giẫy chết nào đó, khi người dân hoặc doanh nghiệp có bất cứ xung đột nào đó với cơ quan công quyền, đều được trả lời hãy làm việc với luật sư của tôi ... Nhưng em thấy ở VN mình vấn đề này có vẻ còn xa xỉ, dân hoặc doanh nghiệp có xu hướng phong bì phong bao để dĩ hòa vi quý.. Em hỏi thật, đã có cụ nào thuê luật sư cho mình hoặc cho DN mình chưa ợ ?
Lại có chuyện gì rồi hả cụ Lang:P

phan huyen nhi

Xe điện
Đến như vụ cụ Đông mà còn bị như vậy thì thuê làm giề, để tiền đấy mà cứu trợ người nghèo đi cụ ơi
Thưa cụ, cụ Đông ko hề thuê luật sư. Cụ Hà Vũ thấy bất bình nên đã cùng đồng nghiệp cãi miễn phí cho cụ Đông. Cụ Hà Vũ cũng là 1 thành viên lâu năm của OF chứ ko phải kẻ ngoại đạo, cãi vụ này vì cái tâm của cụ ấy. Việc làm của cụ Hà Vũ đáng trân trọng vô cùng

phan huyen nhi

Xe điện
Án bỏ túi thì cả hiệp hội luật sư vào cũng chỉ là tổ sư bà thôi :). Luật sư CÙ HUY HÀ VŨ ấy, gương to ấy !
Ko có Hiệp hội luật sư mà chỉ có Đoàn luật sư thôi cụ ạ.
Và Cù Huy Hà Vũ là tiến sĩ luật nhưng ko phải là luật sư, thưa cụ.

phan huyen nhi

Xe điện
Luật nó ra luật mới thuê luật sư
Luật của mình thực chất do người thi hành pháp luật đặt ra, lỗ hổng đầy và đủ để có lợi cho người thực thi, kiện cáo cũng khó, bảo là đúng thì đúng mà bảo sai thì sai.
Em cũng rất khâm phục các luật sư ở mình, bởi họ tìm đủ lý lẽ thuyết phục, nhưng tòa phán thế nào là việc của tòa, án bỏ túi mà
Nhiều vụ án nổi tiếng ở Việt Nam, như vụ án Vườn Điều, nếu như luật sư Phạm Hồng Hải ko vào cuộc, thì có người đền mạng oan rồi.

FujiS5200

Xe điện
Thưa cụ, cụ Đông ko hề thuê luật sư. Cụ Hà Vũ thấy bất bình nên đã cùng đồng nghiệp cãi miễn phí cho cụ Đông. Cụ Hà Vũ cũng là 1 thành viên lâu năm của OF chứ ko phải kẻ ngoại đạo, cãi vụ này vì cái tâm của cụ ấy. Việc làm của cụ Hà Vũ đáng trân trọng vô cùng
Nhưng cũng là luật sư mà.

phan huyen nhi

Xe điện
Em thấy thuê nhưng toàn thua nếu kiện với CQ công quyền thôi nên chả có nghĩa lý gì lắm
Như cái cụ gì bị CSGT phạt khi rẽ sai làn ở Xuân Thủy ý ạ
Em nghĩ, nếu như ko có những người nhiệt huyết với quyền lợi của các thành viên OF nói riêng, và của người dân nói chung như cụ luật sư Hà Vũ trong vụ án này, thì đến bao giờ xã hội mới đạt được sự bình đẳng, dù chỉ là tương đối.
Vụ án của cụ Đông, đã gây nên tiếng vang lớn, góp phần ko nhỏ trong việc cảnh tỉnh giới chức năng, là do sự nhiệt huyết của chính cụ Đông và cụ l/s Hà Vũ. Cụ Đông ko thừa thời gian, nhưng cụ ấy vẫn đi kiện, và cụ Hà Vũ ko thiếu việc làm, nhưng khi thấy sự bất bình, cụ ấy đã lên tiếng. Hôm tòa xử, rất đông các thành viên của OF đã đến và cổ vũ cho cụ Đông và cụ Hà Vũ, phải chăng ko vì niềm tin và sự tôn trọng mà họ dành cho cụ ấy?

Pham Quoc Han

Xe buýt
Trước đây đã có ông bảo là: Luật là dành cho bọn tư bản bóc lột, còn ta là xã hội chủ nghĩa thì không cần luật, chỉ cần phê và tự phê thôi". Quán triệt nên các Cụ đừng bao giờ quan tâm tới luật sư hay luật nhá, hay phê bình nghiêm khắc vào.:D

phan huyen nhi

Xe điện
Nhưng cũng là luật sư mà.
Là luật sư thì sao hả cụ? Là luật sư thì xấu xa lắm sao? Vậy các cụ định đẩy lùi cái đất nước này đến bao nhiêu năm nữa với những định kiến phiến diện và hẹp hòi của chính các cụ đây?
Ai cũng có 1 công việc để làm, ai cũng có 1 lý tưởng để theo đuổi. hãy làm tốt những việc mình đang làm, hơn là ngồi để chê bai và nhận xét phiến diện

ngaydoclap

Xe container
Thày lang nếu gặp chuyện to cần luật sư tầm cỡ quốc tế thì báo em tiếng nhé :)

Khộ thân, đã bẩu rồi phải cẩn trọng :(

phan huyen nhi

Xe điện
Bất cứ ở cái đất nước tư bản đang giẫy chết nào đó, khi người dân hoặc doanh nghiệp có bất cứ xung đột nào đó với cơ quan công quyền, đều được trả lời hãy làm việc với luật sư của tôi ... Nhưng em thấy ở VN mình vấn đề này có vẻ còn xa xỉ, dân hoặc doanh nghiệp có xu hướng phong bì phong bao để dĩ hòa vi quý.. Em hỏi thật, đã có cụ nào thuê luật sư cho mình hoặc cho DN mình chưa ợ ?
Nếu em ko nhầm thì em đã gặp bác ở phiên tòa của cụ Đông?

phan huyen nhi

Xe điện
Thày lang nếu gặp chuyện to cần luật sư tầm cỡ quốc tế thì báo em tiếng nhé :)

Khộ thân, đã bẩu rồi phải cẩn trọng :(
mẹ Lập, mẹ qua thớt xin bạt của Sauken ngó nghiêng đi, xem có tham gia được ko nhé.

prado1986

Xe tải
Em nghĩ, nếu như ko có những người nhiệt huyết với quyền lợi của các thành viên OF nói riêng, và của người dân nói chung như cụ luật sư Hà Vũ trong vụ án này, thì đến bao giờ xã hội mới đạt được sự bình đẳng, dù chỉ là tương đối.
Vụ án của cụ Đông, đã gây nên tiếng vang lớn, góp phần ko nhỏ trong việc cảnh tỉnh giới chức năng, là do sự nhiệt huyết của chính cụ Đông và cụ l/s Hà Vũ. Cụ Đông ko thừa thời gian, nhưng cụ ấy vẫn đi kiện, và cụ Hà Vũ ko thiếu việc làm, nhưng khi thấy sự bất bình, cụ ấy đã lên tiếng. Hôm tòa xử, rất đông các thành viên của OF đã đến và cổ vũ cho cụ Đông và cụ Hà Vũ, phải chăng ko vì niềm tin và sự tôn trọng mà họ dành cho cụ ấy?
Mợ bình tõm đi mợ ơi, dây với CA k ăn đc họ đâu, dân sự còn tạm tạm.
Chúc Mợ luôn yêu nghề, yêu đời và yêu người!

123...zo!

Xe tải
thuê luật sư đắt lắm cụ ah
Cụ nhầm.Luật sư ở Vịt mình rất rẻ.
Rẻ nên ai cũng mua được (miễn trả cao hơn mềnh).
Và vì rẻ nên hèn lắm.(Sợ xxx hơn cả mềnh)

phan huyen nhi

Xe điện
Mợ bình tõm đi mợ ơi, dây với CA k ăn đc họ đâu, dân sự còn tạm tạm.
Chúc Mợ luôn yêu nghề, yêu đời và yêu người!
Có gì đâu mà ko bình tĩnh, chỉ là nực cười vì mấy kiểu người ko biết đã bao giờ ra tòa, vào trại vì người khác chưa, mà lên đây lại dám nói những lời xúc phạm 1 nghề nghiệp và những con người cụ thể bằng những lời như thế này.
Thật khó tưởng tượng
.

phan huyen nhi

Xe điện

Em ko hiểu ý cụ chủ thớt là gì, em cũng ko hiểu các cụ vì những lý do gì mà có những lời phát biểu như vậy, đó là quyền của các cụ và tùy các cụ, có thể nói ra và có thể ko nói ra, bời xã hội mà, có những người tốt và có những người xấu, có những l/s tốt và có những l/s xấu.
Nhưng có 1 điều, các cụ nên nhớ, là ai sống bằng chất xám, bằng sức lao động của mình, đều được trân trọng. Đất nước mình lạc hậu, nên nghề ls chưa được ghi nhận như những đất nước phát triển. Vậy chúng ta, những công dân của đất nước này, cần phải làm gì cho xã hội phát triển và công bằng hơn?
Rẻ rúng người khác, dè bỉu nghề nghiệp của người khác, có phải là điều nên làm hay ko, thưa các cụ?
Các cụ chỉ nhìn thấy những mặt hạn chế của l/s hiện nay, và phần lớn là do chính sự cản trở của chính quyền gây nên (theo chính sự phân tích của các cụ), nhưng sao các cụ ko nhìn vào những vụ án mà nếu nhu ko có sự quyết tâm và dũng cảm của l/s, thì sẽ ko bao giờ sự thạt được phơi bày?
Lời nói của em, có lẽ là quá nhỏ bé giữa muôn vàn lời nói mà các cụ đã nói trong thớt này. Nhưng em vẫn nói, bởi đơn giản 1 điều, em nghĩ, chúng ta nên tôn trọng nghề nghiệp của nhau, cũng như nên để OF là 1 sân chơi, nơi chúng ta đến, gặp gỡ và chia sẻ, chứ ko phải là nơi để chúng ta mạt sát, xúc phạm nhau và nghề nghiệp của nhau.

Nhắn cụ 123 zo: cụ đã mua được bao nhiêu l/s rồi?